Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dokylam

dokylam T.E.T.Я.I.S

hay là nếu bí mật thì vô mấy cái phòng thay đồ ở ngoài cũng được

2. quan164

quan164 Donkey Kong

Bạn có thể dùng mã allmenu rồi bắt tụi nó phải woohoo. làm xong đi có chuyện vui lém.#>:)

3. duyslayer

duyslayer Youtube Master Race

Mình chơi bản NL từ hồi Tết, con sim mình tạo thuộc tuýp Fortune. Nó có một want rất đặc biệt là lúc nào cũng muốn vẽ 01 bức tranh "masterpiece". Mỗi lần vẽ xong 01 bức tranh bán được nhiều tiền là nó được 6000 aspiration. Do vẽ nhiều nên hiện giờ mỗi lần vẽ xong một bức bán được #1800. Mình lấy vợ, đẻ 01 trai, 01 gái xong rồi có thêm dâu, rễ. Nhà mình có 06 người đều làm nghề Althetic, một ngày làm việc kiếm được #18000 (06 x 3033), đến lúc gia đình 02 đứa con dọn ra riêng TS của gd mình #1.100.000 (hoàn toàn không cheat). Sau đó, mình chơi gia đình thằng con trai, đẻ được 02 đứa con gái. Thấy nhà Goth giàu có mình cho thằng Don nó cưới Alexandra đem về nhà Goth thêm #40000. Sau đó mình dọn cha Mor, Alexandra, Don ra ở riêng chừa lại thằng Alexander, nuôi nó lớn rồi cho đứa cháu gái cưới, "cướp" được nhà cha Goth và TS #650.000. Mà thằng Alexander nó xấu tệ, kệ phải hy sinh thui! Rồi tụi nó đẻ được thằng cháu trai, nó thuộc tuýp Romantic. Tối wa mình đã hoàn thành want cao nhất của nó "Woohoo với 30 đứa con gái". Đặc biệt trong số này có cả bà cố nội (vợ mình) và cả đứa con gái mình nữa!
    Vui wá không biết khoe ai đành "spam" lên đây vậy:D

4. dokylam

dokylam T.E.T.Я.I.S

sao ko triển lãm đời sống của nó đi, nói ko thì khó hình dung lắm

5. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Sao mình hỏi 1 lần rồi, trong box có HD cho The Sims 2 bên GBA ko vậy :|
    Mình chơi đến hết game rồi nhưng ko biết làm cách nào để chơi cái chapter cuối cùng trong episode 3 ?

6. dokylam

dokylam T.E.T.Я.I.S

nếu là chơi theo kiểu episode thì hình như là bản story mừ

7. deathisnear13

deathisnear13 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi: Mình đã cải xong bản Free time, sau đó mình cài típ Pets và Seasons thì Pets bị lổi (Bấm vào chọn Creat-a-Pet thí nó nói "the process is terminated " rồi văng ra ngoài), sau đó, mình cài lại Pets lần nữa thì típ tũ Seasons bị hư (ấn vào nút Season ở Neighborhood thì cái khung đen thui, các nút chọn mùa ko hiện ra mà chỉ là các ô vuông màu xám) Mình cài Seasons lại lần hai thì tới Pets bị hư (y chang như ở trên) Bây giờ mình phải làm sao??

P.S: Đĩa cài Pets của mình file Autorun.exe bị hư, nên mình cóp file đó của Seasons vào rùi cài thử thì dc (lúc đầu chọn ngôn ngữ thì cũng có hình Pets như các phiên bản khác) Vậy có phải do như vậy nên bị lỗi ko? Nếu là như vậy thì ai up Autorun cho mình dc không?

Cám ơn các bạn nhìu...

8. khuugiaphu

khuugiaphu Donkey Kong

Cho tui hỏi trong the sím 2 làm sao mua ôtô dc . Nếu có cần phải cài thêm bản nâng cấp nào thì cho tui cái link , mấy cái link trong downtown die hết rùi.Lẹ lẹ ! Tui thèm quá , thấy người ta mua xe đẹp quá trời .::(

9. dokylam

dokylam T.E.T.Я.I.S

sim 2 nếu muốn mua xe thì phải cài bản Nightlife, còn link die thì bạn có thể hỏi Mod chỉnh lại xem sao

10. stalker88664

stalker88664 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi sim bị bệnh trị bằng cách nào em chơi the sim 2

11. khuugiaphu

khuugiaphu Donkey Kong

Cho tui hỏi dung lượng của bản nightlife . CD Key và cách cài bằng daemon tool:-/

12. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

Còn tùy bệnh thôi nhưng đa phần là bị cúm ,khi bệnh thanh comfortable giảm rất nhanh nên bạn cần cho sim nghỉ ngơi ,giữ thanh comfortable ở mức tốt trong vài ngày thì sim sẽ tự khỏi bệnh ,còn nếu bị tiêu chảy :)) do ăn đồ ăn thiêu thì thanh badder sẽ tăng nhanh ,chắc bạn biết làm jì rồi hả
    Để cho sim ko bị bên thì nên cho nó ngủ sớm ,ko nên thức khuya ,đừng cho sim đứng quá lâu và giữ thanh comfor ở mức xanh ,ko ăn đồ ăn bị thiêu (cái này dễ gây bênh nhất)

13. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Chà! Hoàn toàn không phải thế đâu! Chuyện này giải thích thì dễ thôi.
    _Thứ nhất, tôi khẳng định rằng lỗi không phải do file autorun bị hư. Autorun thực chất chỉ là môt file cho phép bạn thực hiện các lệnh nhằm chạy một số file khác. Khi bạn kick vào autorun thì nó sẽ chạy một số file khác theo lệnh có sẵn. Nó chẳng chứa thông tin liên quan đến game nên không gây lỗi, và chính vì thế nên bạn mới có thể chạy file autorun của season trên bản Pets được.
    _Lỗi ở đây, chính là vì bạn không cài bản FreeTime cuối cùng. Khi bạn cài một bản Ex, thì nó sẽ update cả file chạy cho bạn nữa. Vì thế sau khi cài FreeTime bạn lại cài Pets rồi cài đến Season, thì đương nhiên phần update dành cho file chạy của FreeTime và Pets sẽ bị mất, thay vào là phần file chạy của Season, do đó gây lỗi (trong trường hợp này lỗi bản FreeTime, nhưng lỗi từ bản này khiến bản Pets cũng bị lỗi luôn!)! Tức là, vì bản Season là bản Ex sau bản Pets, dó đó bạn chạy file chạy của bản Season thì nó bao gồm cả file chạy của Pets trong đó, nên bản Pets không lỗi, mà lỗi này do bản FreeTime gây ra! Sau khi bạn cài lại Pet thì phần update file chạy của Season và FreeTime bị mất, thay vào đó là phần update file chạy của Pets, nên đương nhiên Season và FreeTime bị lỗi rồi! Vì bản Season và FreeTime là bản Ex sau bản Pet, mà file chạy của bạn lại là bản Pet thì nó đâu có chức năng chạy của Season?
    _Chính vì thế, nguyên tắc cài đặt các bản The Sim (dù là The Sim 1 hay 2 hay 3) là: Bản ex mới nhất phải được cài cuối cùng. Vì phần update file chạy của bản mới nhất luôn bao gồm cả các bản trước đó rồi! Ở đây bản mới nhất là bản FreeTime, nên cho dù bạn cài như thế nào đi nữa, cài bản nào trước cũng được, không cần crack cũng được, chỉ cần cài bản FreeTime cuối cùng, và crack bản FreeTime thì sẽ chơi được đầy đủ trò The Sim 2 này!

Chính vì thế, tôi khuyên bạn nên cài đầy đủ các bản trước khi cài bản FreeTime. Hiện giờ bạn đã cài FreeTime,thì sau này bạn không thể cài thêm bất cứ bản nào nữa. Muốn cài thêm bản khác thì bạn lại phải xóa bản FreeTime đi cài lại. Có một cách để bạn không cần phải xóa đi cài lại, đó là vào trang chủ của The Sim 2 là TheSims2.ea.com, download cái file update của FreeTime về (khoảng vài chục MB). Sau này mỗi khi bạn cài bản mới xong thì chỉ cần chạy file update, để nó update file chạy cho bạn là được thôi! Sau khi nó update file chạy xong thì bạn chạy bản FreeTime là ok!

14. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi, con sim của mình cũng có want là muốn vẽ một bức tranh "masterpiece". Nhưng mình không sao vẽ được? Mình mua cái giá vẽ và cho nó vẽ tranh bán được 400 đồng, nhưng không phải là "masterpiece". Vậy làm sao để vẽ được một bức tranh "masterpiece"?

Còn nữa, want "Woohoo với 30 đứa con gái" là want nào? Từ hồi chơi Sim đến giờ, mình chưa bao giờ gặp want này, chứ đừng nói chi thực hiện. Bạn làm thế nào để có want này thế?

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Woohoo với 30 đứa là Lifetime Aspiration của cái "ước mơ đú đỡn" =)) tên ko nhớ nhưng xem cái thanh AP sẽ thấy cái này :-j

16. kasaki yuri

kasaki yuri Donkey Kong

chỉ mới thấy cái want có 10 babíes :D

17. deathisnear13

deathisnear13 Mr & Ms Pac-Man

Mình có xóa hết tất cả và cài lại rồi (Pets -> Seasons -> Free Time),lúc chưa cài Free Time thì 2 bạn Seasons & Pets chạy rất ngon lành nhưng đến khi cài xong Freetime (lúc cúi nó ko hề update, nó nói là "already updated" gì đó rùi, ko kiu cho đĩa 4 vô) thì mới xảy ra hiện tượng đó. Mà hình như ở thesims2.ea.com ko có update của Freetime bạn à (tới Bon Voyage là hít ràu)... Chắc mua đĩa mới cài lại quá ::( ...

18. duyslayer

duyslayer Youtube Master Race

@Reiko86:
    - Muốn vẽ Masterpiece, bạn cho con sim học Creativity lên 10 rồi vẽ lúc thanh AP trắng hoặc vàng thì được.
    - Thằng cháu cố mình thuộc tuýp Romance. Ban đầu nó sẽ xuất hiện want là Woohoo, rồi sẽ là woohoo 03 người, rồi 05 người, 10 người, 20 người và 30 người. Mỗi lần mình đáp ứng được nhu cầu của nó thì want của nó sẽ nâng cấp lên. Mình chưa thấy cái want nào cao hơn nữa. Mà thằng cháu mình cưới vợ rồi, "gác kiếm" thôi:D

19. mcfeddn

mcfeddn Youtube Master Race

cho mình hỏi cài TS2 Pet stories và castaway stories thỉ có cần cài đặt sim 2 trước khôg??

20. Kenta

Kenta C O N T R A

The Sims Stories là seri riêng nên không cần cài đặt TS2.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.