Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. meonhi2601

meonhi2601 Youtube Master Race

Kíu với cả nhà ơi .... mình cài đĩa gốc rồi cài bản Seasons, lúc cài xong nó có hỏi đĩa gốc, nhưng đến bản Pet Stories thì ko thấy hỏi đĩa gốc và kết quả là bản Pet Stories chơi riêng biệt chứ chả liên quan gì đến 2 đĩa kia. Làm sao để có thể có mấy bản mở rộng trong cùng 1 file chạy game??? Mình thấy các bạn chơi được mà mình thì ... hixhix. Giúp mình với nhé, thx nhiều nhiều :-*

2. lamfox

lamfox Dragon Quest

Pat Stories hok đòi hỏi đĩa gốc bạn à

Đấy là loại sims chơi riêng, hok liên quan đến các bản khác

3. bluelat

bluelat Youtube Master Race

Cho mình hỏi, mình cài sims cho 2 máy,cài như nhau,chỉ thiếu bản pet,nhưng 1 máy thì nhận được hết đồ skin,object trong downloads,còn 1 máy thì khi mới cái các bản stuff,chỉ nhận được các đồ down về như tivi,bàn ghế,còn skin,kiểu tóc...thì ko nhận được.Đến khi cài thêm bản buíness,nightlife,university cho máy này thì ko nhận bất cứ đồ gì có trong thư mục downloads kể cả tivi,bàn ghế.Mặc dù lúc vào game đã chọn "enable..."mà máy này mình từng cài 1 lần trước đó,dơnloads vẫn nhận được,sau đó gỡ ra,bây h cài lại thì ko nhận (thư mục downloads ko có vấn đề gì)

4. huuthucvodanh

huuthucvodanh Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi có điều kiện nào để khi làm đồ ăn nó sáng lấp lánh ko :|

5. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

Điều kiện là bạn stock đồ ăn trong tủ lạnh bằng những vật phẩm do bạn tự làm ra ( như rau cải, trái cây tự trồng) hay cá do bạn tự câu được, vậy thui :D

6. huuthucvodanh

huuthucvodanh Mr & Ms Pac-Man

ngộ nhỉ hồi đó nhớ có lần làm cái bánh ji` đó nó phát sáng ^^! thế mấy cái phat sáng đó mà đem đi thi nó có chấm giải nhất ko :)

7. cauvong

cauvong Youtube Master Race

Mình muốn hỏi sao mình cài bản SEASON cài xong đến lúc nó kêu cho đĩa 4 the sim 2 vào để update thì mình lại update ko được, là tại sao?

8. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

ko chắc bạn ạ, chỉ có cooking lvl cao mới có 99% cơ may giải nhất, chứ món phát sáng ko thì chưa đủ

9. Kawakami_142

Kawakami_142 Youtube Master Race

hic sao ko ai trả lời em thế ạh., làm ơn giúp em với đi mà::(::(::(::(::(::(::(

10. fastman

fastman Youtube Master Race

Ai làm ơn giúp mình cài sims 2 bằng daemon tool với. Mình cài giống yugi thì không được, mà cũng chả thấy cái safedisc protection ở đâu mà cài. Giờ mình mới cài lại sims 2, chưa có crack hay làm gì hết. Nó vẫn còn fresh nguyên trong TSBin ::). Mình có thử mount file SIMS1_1.mdf , rồi SIMS1_1.mds nhưng vẫn không vào được game =(( ( nếu dùng crack thì vào được nhưng không built được :hug:)

11. tu2431965

tu2431965 Mr & Ms Pac-Man

các bác oi em đang chơi the sims 2 celebration!stuff tự nhiên nó hiện ra bảng này ghi là:"the sims 2 celebration!stuff:The application has crashed.The application will now terminate." và em ko vô nhà của con sims của em dc nữa,nó cứ chạy giữa chừng roài hiện bảng roài văng lun,ai giúp em với huhuhuhu::(:o

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

chịu khó cài lại game nhé, xóa hết những thứ liên quan trong Documents nữa

13. banhquy996

banhquy996 Youtube Master Race

,Xí cho em hỏi tí xíu,thi cái gì ạ

14. phu1234

phu1234 T.E.T.Я.I.S

Em sử dụng lệnh aging -off nên mình không bị già đi, nhưng mới sinh đứa con, thì có bị ảnh hưởng bởi lệnh này không ??? Thấy mãi mà nó vẫn chưa thành teen!!!
    Nếu phải tắt lệnh đó thì có cách nào để không bih già quá sớm không nhỉ, đứa con nhìn nhỏ thế mà mình sắp thành elder rồi :|

15. Jack:Farm

Jack:Farm Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi hiện giờ có tất cả mấy bản The sim 2, nhớ là cho em list chính xác và đủ nhé vì em sắp đi mua lại nguyên bản the sim 2

16. fastman

fastman Youtube Master Race

Cho mình hỏi về SIMs 2. Mình có dùng một nhà trong danh sách nhà mẫu của game ( mấy cái nhà mà game có trong built lot ấy ). Sau khi lôi một nhà ra xem bên trong xây thế nào, sau đó mình có dùng xe tải để xóa đi thì không thấy nó xuất hiện trong danh sách của built lot nữa. Có cách nào khôi phục lại nó không. Nhà đó đẹp quá, mất thì phí ::( ::(

17. Mr.tk

Mr.tk Donkey Kong

- Cho em hỏi có Trainer cho The Sims Makin Magic ko ??? Nếu có thì download ở đâu

18. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

Thi nấu ăn bạn ạ, trong bản free time mới có chức năng này::)
    Mã là dủng chung cho cả nhà, ai cũng dính cả, dù mới đẻ, nếu bạn ko muốn già khú trong khi con cái còn nhỏ thì có thể uống elixir of life trong mục reward mode, lưu ý khi uống phải có thanh aspiration màu vàng trở lên. uống để trẻ lại mấy ngày, cụ thể thì mình ko nhớ :hug:
    1/the sims 2 bản gốc
    2/the sims 2 university
    3/the sims 2 nightlife
    4/ Open for business
    5/ Pets
    6/ Seasons
    7/ Free Time
    + các bản stuff khác :whew:

19. phu1234

phu1234 T.E.T.Я.I.S

trong mục reward mode đó, các món đồ đều không có tên, vậy elixir of life là cái nào???

20. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

16 bản em, mua xong rùi cho anh mượn đi, thèm chơi mà hok có đủ để cài nè :D!!!
    Bao gồm (ko tính bản gốc The Sims 2) :
    @Ep : The Sims 2 University, The Sims 2 Nightlife, The Sims 2 Open For Business, The Sims 2 Pets :x, The Sims 2 Seasons :x, The Sims 2 Bon Voyage :x, The Sims 2 FreeTime, The Sims 2 Apartment Life (sắp ra).
    @Stuff : The Sims 2 Happy Holiday, The Sims 2 Family Fun, The Sims 2 Glamour Life, The Sims 2 Celebration, The Sims 2 H&M® Fashion, The Sims 2 Teen Style, The Sims 2 Kitchen & Bath Interior Design, The Sims 2 IKEA Home.

Ngoài ra còn bản Christmas Party, nhưng bản này ko đáng quan tâm, nó chỉ là 1 phần nhỏ trong Happy Holiday, và cả Double Deluxe nữa, bản này cũng ko có gì, chỉ là gộp chung Nightlife, Celebration và bản gốc lại thành 1 thôi, kỉu này có nhìu bản lắm!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.