Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mấy bạn ơi cho mình hỏi mình vừa cài bản Nightlife xong thì zo chơi, nói đúng hơn là chưa zo chơi bị văng ra? nó ghi trên đầu cái bản là "The Sims 2 Nightlife has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience" là sao mấy bạnX(

2. Kittyna994

Kittyna994 Youtube Master Race

cho em hỏi, the sims pets nó có cái lồng cho chuột hamster nhưng mà em chỉ thấy tạo chó, mèo thui ::( ko biết tạo chuột

3. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

bạn nhấn vào trong cái lồng rồi bấm mục gì đó để thả con chuột vào...:whew:

4. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Mình chưa chơi The Sim bao h, mình mới download phiên bản The.Sims.2.Complete.Collection, hình như đây là bộ gộp lại tất cả các phiên bản của the Sim thì phải ... Tất cả đều phải cài = ổ ảo và cái mình muốn hỏi như sau
    1.Đây chỉ là bộ gộp lại của tất cả các phiên bản, nếu cái từng cái 1 thì nó sẽ thành nhiều trò với các shortcut khác nhau hay đơn giản là nếu cài hết thì sẽ vào chung luôn 1 folder giống như kiểu cài patch
    2.Các folder extra chưa rất nhiều dạng file, cái này thì cop vào đâu ... VD: file ****.Sims2Pack & ****.package
    3.Cho mình xin vài lời khuyên với lần đâu tiên chơi trò này :hug:

5. Kittyna994

Kittyna994 Youtube Master Race

cái ông đó tải là the sims 1 đó, the sims 2 hay hơn nhiều, chưa có completed

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

The Sims 2 Complete Collection thì tui chưa nghe nói đến nhưng vẫn hướng dẫn bạn như sau:
    1. Khi cài theo mình nó sẽ ra nhiều folder (TS1 thì vào chung 1 folder), tạo shortcut của bản mới nhất rồi chơi.
    2. File .package thì bạn cho vô thư mục Downloads trong My Document/EA Games/The Sims 2
    Còn file .Sims2Pack thì bạn chạy nó để game tự giải nén vào thư mục Downloads.
    3. Máy bạn nên có RAM và VGA cao vì khi nhà to, người đông thì game sẽ rất giật. TS2 nổi tiếng là nặng vì cài hết các bản mở rộng thì chiếm khoảng 15GB, chưa kể mod nữa.

7. ohlala_bo

ohlala_bo Youtube Master Race

Mình đang xài win vista. Sau khi cài đặt 4 đĩa CD the sim2, vào chơi thì bị báo lỗi. Qua bài post của một bạn bị trường hợp giống mình trước đây, thì mình đã giải quyết = cách download 1 exp của sim2 về, nhưng khi down xong mình đúp chuột vào biểu tượng sim2_exp patch thì nó hok install muh lại hiện ra dòng chữ:"The Sim2 Nightlife is not installed. This updates is only applies to this expasion pack". Như vậy là sao ạ? Có ai đó giúp mình với!!

8. Eiko

Eiko Mr & Ms Pac-Man

ai có cái file image hoặc no CD của bản Pets thì cho tui nha

9. phu1234

phu1234 T.E.T.Я.I.S

Em đang muốn hỏi là, em xây được 1 cái nhà rất đẹp, nhưng lại lỡ mua miếng đất hơi nhỏ, bây giờ muốn làm vườn hay làm gara xe đều khó, vì đất nhỏ quá! Vậy có ai biết cách tăng diện tích đất cho ngôi nhà của em không???, hoặc làm cách nào để đôi đất cũng được nhưng mà không phải xây lại nhà

10. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

cái này thì bó tay thui, chỉ có 1 cách, xây lại trên 1 lots khác to hơn, tui chuyên môn chọn lots cỡ to nhất để còn đề phòng sự cố !

11. Eiko

Eiko Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi cứ lot to nhất mà build.............................

12. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Theo mình file patch đó là để vá bản Nightlife nhưng hiện bạn chỉ có University chẳng hạn thì ko có tác dụng đâu. Hoặc nếu bạn down đúng bản Nightlife về thì bạn phải chạy setup rồi mới patch được.

13. hayquahaha

hayquahaha Guest

Cho hỏi bây giờ sims 2 có bao nhiêu bản mở rộng rồi?

14. Eiko

Eiko Mr & Ms Pac-Man

Hình như là 7 bản expantion và 9 bản stuff
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tui cài mấy bản stuff rồi mà kô thấy có gì thay đổi.Làm sao để biết mình đã có những bản stuff nào?????????

15. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

zậy tui sẽ chọn 7 bản EX , mà tui hầu như sưu tập được rùi. Còn bản stuff tui chỉ sưu tập 1 ::)::)

16. $!n9-Fly to the

$!n9-Fly to the Youtube Master Race

Mấy bro cho mình hỏi , sao mình cài xong cái Free Time (crack lun) , vô chơi thì nó báo lỗi :

Failed to find any DirectX 9.0c compatible graphics adapters in this system! Please make sure you have a DirectX9.0c compatable graphics adapter and have installed the latest drivers provided by the munufacturer. The application will now terminate.

lỗi này là sao vậy mấy bro , uổng công wá , chạy lên SG mua đã về chơi ko dc ::(

17. Rubi_Nays

Rubi_Nays Youtube Master Race

All : mọi người ơi!! Rubi là men mới !! rất yêu Sims. chơi hết tất cả các sims rùi và đang chơi Makin' Magic ! có chút vấn đề này có ai bít xin giúp dùm ! cảm ơn rất nhiều ! :x

1.Mình không bít cách nào để cho con rồng ăn hết ??? mình mua 1 con rồng về và nó cứ hiện lên suy nghĩ thức ăn !! mình cho nó ăn cái gói thức ăn có trái tim màu đo đỏ ấy nhưng nó vẫn la đói !! làm sao để nuôi nó hả bạn ?

2. làm thế nào để đưa vật liệu cho mấy con Sims con vậy bạn ? mình dẫn nó đi mua, nhưng không mua được ! mình nghĩ là mấy con sims lớn sẽ đưa cho nó nhưng hok thấy có chỗ nào đưa được hết ! nhưng rõ ràng là mấy con sims con có thể pha chế phép mà ! mình thấy nó có cả đũa phep nữa đó !! làm sao bây giờ hả bạn !! ???

cảm ơn rất nhiều !!:x

18. Eiko

Eiko Mr & Ms Pac-Man

Có nghĩa là máy bạn kô có DirectX 9.0c.Bạn cài vào là chơi đc.

19. $!n9-Fly to the

$!n9-Fly to the Youtube Master Race

có DirectX9.0c đàng hoàng mà , có hình lun nè

20. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Con rồng thì mình ko biết nhưng câu thứ 2 như sau:
    Để có vật liệu, bạn có thể tự tạo hoặc đi mua. Khi tạo hoặc mua xong đồ sẽ tự "chui vào người". Nhưng để mua thì bạn phải có tiền phép thuật (Magic Coin hay sao đó).

Vậy chắc là do DirectX ko đúng phiên bản hoặc card màn hình ko hỗ trợ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.