topic dành cho những ban chơi bản NFS MW

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi voldemot2, 13/2/11.

1. colenao

colenao Donkey Kong

200 gì mới đc, 200m/p khác 200 km/h

2. Kira Nakazato

Kira Nakazato Donkey Kong

$453 kph là xấp xỉ 281.5 mph đó :D.

3. sjfshkjh

sjfshkjh Youtube Master Race

mấy anh ơi em có down bản RIP game NFS MW về nhưng nó không có vinyls (cái săm trên thân xe) @@" ai có cái vinyls cho các xe trong NFS MW thi up lên cho em down về với @@"

4. le_duy_binh

le_duy_binh Youtube Master Race

cấu hình máy mình là CPU 2,93GHz; RAM 2Gb; card 256Mb GMA 4500 (mấy cái này mình cũng không rõ ý nghĩa lắm)
    mọi người cho mình hỏi mình vào chơi game thì màn hình nó bị thiếu màu, chỉ có mỗi màu xanh lá cây thôi với mấy màu vớ vẩn. có ai chỉ giúp mình cách khắc phục với.
    cảm ơn rất nhiều!!! :)

5. fuckoff

fuckoff Youtube Master Race

Nfs Mw có chơi được trên win 7 không ae ? :(
    Sao e chơi rất ok trên win XP mà khi cài win 7 nó lại hiện lên cái bảng này ae giúp e vs :(
    Đây là với bản demo và bản full cũng thế :(
    Cấu hình em ntn :
    Intel(R) Celeron(R) CPU 450 @ 2.20GHz
    2.00 GB
    32-bit Operating System

em thấy nó chơi ở XP vẫn ngon mà sao ở win 7 ko vào được , ae giúp e được ko ? :|

6. sm89

sm89 Dragon Quest

chơi đc cả w7 x86 và w7 64 bit nhé bạn :)
    bạn down lại bản setup khác xem :)
    GL

7. zzhunfanzz

zzhunfanzz Youtube Master Race

Mình nhìn thấy trên http://www.nfscars.net hình nó như vầy
    Nhưng khi mình addon xe thì mình chỉ thấy logo mặc định thôi , có ai biết cách thay cả logo như hình trên không !!!.
    Vì em không biết các chụp màn hình nên lấy hình gốc thay logomercedes vào để minh họa cho vấn để của em ^^

---------- Post added at 18:05 ---------- Previous post was at 18:02 ----------

Sửa lại :Vì em không biết các chụp màn hình nên lấy hình gốc thay logo mercedes vào để minh họa cho vấn đề của em ^^ sorry

8. Devil Cry

Devil Cry Mr & Ms Pac-Man

Cắm torrent down full đi bạn :) vừa đua vừa nghe mấy bài nhạc phê cực :D
    Mà ngày trước tui nhớ là có bản RIP khoảng 400MB có đầy đủ vinyls hay sao ấy chứ nhỉ, nếu ko có điều kiện down full thì down bản RIP khác thử xem :)

cấu hình ấy là chơi ngon rồi, card con lap của mình cũng 256MB này :D (con desk có 128 T_T chơi xấu mù T_T)
    Bạn thử chụp cái màn hình rồi up lên được ko :D

^các chụp màn hình thì dùng phím print screen, sau đó vào paint ctrl+V là được, lưu ý nên save định dạng là JPEG để up cho nhẹ :D

---------- Post added at 13:16 ---------- Previous post was at 13:13 ----------

Cắm torrent down full đi bạn :) vừa đua vừa nghe mấy bài nhạc phê cực :D
    Mà ngày trước tui nhớ là có bản RIP khoảng 400MB có đầy đủ vinyls hay sao ấy chứ nhỉ, nếu ko có điều kiện down full thì down bản RIP khác thử xem :)

cấu hình ấy là chơi ngon rồi, card con lap của mình cũng 256MB này :D (con desk có 128 T_T chơi xấu mù T_T)
    Bạn thử chụp cái màn hình rồi up lên được ko :D

^các chụp màn hình thì dùng phím print screen, sau đó vào paint ctrl+V là được, lưu ý nên save định dạng là JPEG để up cho nhẹ :D

9. colenao

colenao Donkey Kong

cần gì phải thay logo, miễn là vẫn có con xe ý chạy là đc chứ gì, mà cho hỏi luôn cách add vào với :D

10. Devil Cry

Devil Cry Mr & Ms Pac-Man

Ai giúp vụ này hộ tui với (:|

11. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Dùng tool. Xem trong trang này nhé:
    Chỉnh đồng hồ tốc độ thì vào Option/gameplay. Ở Unit chọn Imperial sang Metric.

Vấn đề thay logo:
    Các bạn cần 1 file .bin để đưa vào thư mục MANUFACTURERS của folder FRONTEND. (bản mod MW Mod Loader sẽ cần thư mục ADDONS gồm 2 thư mục CARS_REPLACE & FRONTEND)

Bạn giải nén file mod ra sẽ thấy thư mục ADDONS. Phải chắc chắn rằng thư mục ADDONS này được chép vào thư mục cài Most Wanted, bao gồm 2 folder bên trong như mình nói ở trên. Do copy thiếu folder FRONTEND nên logo ko hiện ra. Theo mình đã test thì tác giả có kèm file 32-FERRARI.BIN trong file mod.

Chỉnh sửa cuối: 6/6/11