Topic hỏi đáp cho anh em (Về cách làm map)

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Dark Gamer, 2/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

Đơn giản, SOUL BURN bao gồm: giảm dam, mất máu, cấm cast spell.

2. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

Ko phải , ý tôi là + attack damage mặc định chứ ko phải theo % ,soul burn reduce attack damage theo % mà

3. quanganh1109

quanganh1109 Youtube Master Race

Anh ơi cho em hỏi tại sao khi em làm máp , em làm 1 tướng trong file word editor thì tại sao tướng em làm chỉ lên đc đến lv 5 ??? ai giúp em với nha , nhân tiện cho em hỏi chi tiết chỗ đao model tướng , thx anh:hug::hug:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Sorry Mod , em quên pót cái câu hỏi này nữa , tại sao cái WE nhà em , cái phần TERRAIN EDITOR nhà em sao nó vẫn hiện là như là kích vào rồi mà sao em ko thấy cái bảng của phần đấy đâu ? ai cho em hỏi cách tìm với thx

4. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

-chỉnh level tướng: Vô Advance/Gameplay Constant (trên thanh menu ấy)..Click chọn ô kiểm "Use Custom Setting"..rồi tìm đến dòng "Hero Maximum level", mặc định là 10, bạn có thể chỉnh lại.

-Terrain: Vào Module/Terrain.

5. ohaynhi92

ohaynhi92 Mr & Ms Pac-Man

Sao cái nì kho hiểu vậy::(. Ông có thể giải thích rõ hơn cho tui đc ko. Như cái tọa độ X tính kiểu gì, tọa độ Y tính kiểu gì. à tiện thể cho tui hỏi luôn cách ghép đồ đc ko.::)

6. Dark_DragonKing

Dark_DragonKing Mr & Ms Pac-Man

theo tôi thì phải giết 1 con hero xong thì level mới được nâng lên tiếp, anh Rex ơi cái đó chỉ để level của hero max là bao nhiêu thui.Còn model thì lên hiveworkshop ấy
    .

.
    ủa cái bloodrage là cộng damage theo % mà, muốn + attack damage có thể tạo thêm 1 con dummy nó cast innerfire cho con có bloodrage

7. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

X = tọa độ trên màn hình tính từ trái sang phải.
    y = tọa độ trên màn hình tính từ trên xuống dưới

8. Vua_Do_Hoa

Vua_Do_Hoa Mr & Ms Pac-Man

Anh nói rỏ hơn tý cách xác định đi anh Rex

9. Vua_Do_Hoa

Cho em hỏi nữa
    _______
    Vài vấn đề :
    -------- Ai đó hướng dẫn lại dùm cách animation của unit , em làm thì lâu lâu được lâu lâu không hoạt động ,rút cuộc ko biết làm cách nào =)) vì vậy cần ai đó giúp tìm hiểu lại cách sử dụng animation :)
    -------- Ai đó chỉ em cách đặt camera đi theo unit chọn đi !!! (Làm màng hình đi theo con unit mình điều khiển ) :) :x

10. sukaraki

sukaraki Donkey Kong

from Vua_Do_Hoa
    muốn animation : unit phải đang trong trạng thái tĩnh.Nếu nó hoạt động như cast phép hay automatic đánh lính thì ngay lập tức break cái animation đang hoạt động của nó.Vì vậy, muốn nó animate theo ý >>>> pause nó.Nhưng hệ lụy của pause là ngay lúc pause mà bị stun hoặc sleep thì sẽ đứng tới tết luôn [dù lúc sau có kêu lệnh unpause nó cũng ko đc ].Đó là bug của WE.Vì vậy khi muốn animation > animation + pause + invul hoặc magic immu.Xem qua các phép có animation trong topic spell của anh , em sẽ thấy rõ hơn cách anh làm.

- Chỉ là lệnh lock camera to unit thôi chứ có gì đâu.

11. quanganh1109

Cho em hỏi Module/Terrain ở đâu ( sr em newbie )
    Cho em hỏi làm thế nào để tăng slot ng` chơi thx

12. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Hình như mình nhớ không có meny Module\Terrain bạn à :| nếu có nó sẽ nằm trên menu phần Module

Tăng slot người chơi thì chỉnh bằng cách vào menu Scenario\ Player .... gì gì ấy ^^

13. quanganh1109

Cho em hỏi làm thế nào để dừng Map Initialization lại với , thx

14. Vua_Do_Hoa

Có ai có hứng thú sửa model ko mình chỉ cho cách làm...ý mà ko ... mình đưa cho Tut hướng dẫn = tiếng anh cho ai thích rồi tự học , tự sửa okay? Mình đã sửa được một model rồi , nhưng chưa biết cách làm Skin , mà nhìn model cũng ko tệ =)) =))
    [To Sukaraki] Ôh quá ga là như dậy ... hèn gì :hug: trước giờ làm quài hông được... À, còn cái Skill anh nói ấy ,nó là link chứ ko phải file attach nên chả tìm đâu ra , vì bài của anh thì quá nổi còn link để thì quá "chìm" , ít ra anh cũng phải để size của nó len cỡ 4 mới thấy được.Lười kiếm qué;;):D
    .

.
    ủa , tham gia lâu rồi mà giờ còn hỏi mấy cái này á, trước gì đi đâu thế ông cố nội.

Nói nha : Nếu muốn dừng Map Initialization ấy chỉ cần xóa hết mấy cái action trong trigger đi là xong. nếu muốn biết làm sao mà phải xóa ấy, mình khuyên bạn nên vô trong Topic "Các bài viết đáng chú ý " ấy, vô lục hết 5 trang ra mà xem sẽ hiểu.
    :D
    :hug:
    :p

15. biettalaaiko

biettalaaiko Youtube Master Race

xin cho em hỏi sau một số model không thể add item hiện hình như kiếm ,cánh em tính post file model nhưng forum không cho chức năng này :(( anh nào giúp em em sẽ share mấy cái model này cho mấy anh coi thử nhiều lắm mà chỉ một số nhìn thấy được một số không hiện hình
    - còn spell em down load về thì làm sao đưa nó vào map của em được
    - có cách nào biết được các câu lệnh trong các spell của OE không em cần mở ra đề tham khảo
    - em có down chương trình deprotec nhưng không thể unprotec map nào hết chán thiệt em cần các model này mà không được
    - cho em hỏi có trang nào down model ngoài hiveworkshop.com ko trang này ít model anime quá

16. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

1 : Bó tay
    2 : spell down về có 2 loại là spell jass và spell trigger, mở ra coi làm theo hoặc copy ,còn nếu là model spell thì cách sử dụng y chang model bình thường
    3 : Chả hiểu nói gì hết, làm spell mới là dựa trên base spell cũ hoặc spell = trigger, jass
    4 : có mở ra cũng ko lấy dc
    5 : qua trang http://vietnghiavnn.vnbb.com hỏi cha midouz xem chả lấy ở đâu ,mà hết 80% là từ hiveshop

17. thuyvuong7

thuyvuong7 Mr & Ms Pac-Man

thằng midou nó toàn coppy model từ map này sang map của nó thôi :(

18. YAN[asian]

YAN[asian] Mario & Luigi

Có ai tốt bụng test hộ map này với T_T....
    http://www.filesend.net/download.php?f=7d5ad8b85234fe2523208126e8824e2f
    Sao tui tạo 2 force, red player và yellow team 1, blue và purle team 2, nhưng mà khi vào chơi thì chỉ team 2 là nhận đồng minh, còn team 1 ko nhận cứ vào là đánh nhau lun >_<!. Ai bít cách chỉnh lại chỉ tui với!!

Thứ 2 là làm cách nào để tướng chỉ nhận 100% kinh nghiệm khi last hit, còn đứng gần ko last hit chỉ đc hưởng 70%, còn đứng quá xa thì ko đc kn? Tại tui chơi thấy về nhà rồi mà vẫn đc hưởng kn như thường (?)

Cuối cùng xin hướng dẫn chi tiết cách làm cho creep rừng xuất hiện lại sau 1 khoảng time nhất định sau khi bị giết. (cái này hình như đã có 1 bài hướng dẫn rồi nhưng mà là xuất hiện theo chu kì chứ ko phải sau khi bị kill)

19. god_of_the_noob

god_of_the_noob Mr & Ms Pac-Man

cho mình xin cái link dơn icon static field của zues trong dota

20. chomap007

chomap007 Donkey Kong

xin hỏi có có khả năng làm unitl của bloodseeked (với điều kiện là lam bằng WE);;);;);;);;);;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.