Topic hỏi đáp cho anh em (Về cách làm map)

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Dark Gamer, 2/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Espeon - cool

Espeon - cool Donkey Kong

Thật ra mình chỉ muốn học cách sử dụng Custom Script thôi, nếu ai giúp được thì chỉ cho mình

2. Mr.Giang

Mr.Giang Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi nếu muốn làm cho Muradin hóa Avatar ra được một skill khác thì phải làm thế nào?

3. Espeon - cool

Làm sao để gắn Integer Variable vào Event nhỉ? Cả 1 skill giảm sight radius của target nữa?

4. Cảnh sát

Cảnh sát Youtube Master Race

Muốn làm một cái kiếm nhặt vào thì có một cái kiếm ở tay Hero,cho mình hỏi làm như thế nào đây?

5. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Dễ thôi,chỉ cần tạo 1 ability giả vd base là hero stat bonus(agility) chỉnh thông số tăng cho hero thành O ví dụ tăng 1 agility thì bạn biến thành ko và cũng như thế với các ability khác rùi ở phần target attachment chọn cái kiếm đó ở dòng ở dưới dòng target attachment tức là attachment point 1:hand,left hoặc hand right nếu muốn cầm kiếm 1 tay còn nếu muốn cầm 2 tay thì ở dòng attachment point 2 chọn hand,right hoặc đổi ngược lại cho nhau cũng được rồi nếu muốn cầm 2 tay làm như trên (target attachment 1+2) rồi number of attachment(ko nhớ rõ đâu sorry) chỉnh là 2 và tương tự
    Ngoài ra các thông tin khác về attachment bạn có thể xem trên cái trang web trợ giúp mà ở phàn custom map download có đó(hình như là cái gì tutorial ấy nếu bạn giỏi Tiếng Anh)hoặc trong topic WE-object toàn thư

6. [s]tarboy

[s]tarboy Legend of Zelda

Coi trong We object toàn thư hay cái topic tên gì gì có 5 trang ấy

7. Espeon - cool

Ai làm giùm mình 1 skill giảm sight radius của target đi 8(

8. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Ai làm giúp mình 1 ability base từ tranquility và nếu kẻ đich bước vào trong khu vực đó thì tiêu diệt mục tiêu(ko tạo dummy được ko vì cách tạo dummy use skill đó thì tui cũng bít rùi))

9. WordEditor

WordEditor C O N T R A

Ai biết model Naruto ở đâu không chỉ mình dzới. ;;)

10. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

@Espeon:
    Làm lifesteal bằng Damage Taken ko cần xài custom script đâu.
    Gắn integer variable vào event? Tức là?
    Giảm sight radius thì Zek ko biết cách nào cả. Có thể tăng/giảm bằng cách dùng upgrade, nhưng ko degrade được thành ra chỉ có thể tăng/giảm mãi mãi.
    @mrgiang:
    tức là hóa avatar thì có skill mới? Dùng morph ability ấy, làm 1 muradin thứ 2 có normal skill (ko phải Hero skill) từ muradin bình thường, add animation tag vào để giống hóa avatar (animation tag là alternate, alternateex, tham khảo Demon Hunter(morphed) để xem dùng animation tag như thế nào).
    @WE:
    lên hiveworkshop mà tìm?
    @meteor:
    Bị tiêu diệt??? Tức là đi vào thì bị damaged? Ko thực sự hiểu câu hỏi lắm...

11. Cảnh sát

Cảnh sát Youtube Master Race

Cho mình hỏi muốn làm một thằng lính chết hiện ra zombie thì làm thế nào?

12. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Đúng ròi tức là vào chỗ đó thì bị damage còn nếu là phe mình thì được hồi hp
    Ai bít cách làm combo ko chỉ em với

13. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Các anh ơi chỉ giúp em cach vào để gõ jass funtion cái lúc em lập 1 trigger chỉ thấy mỗi event,condition,action trong khi dung jass newgen pack đó(mà có mấy cái map làm abilities bằng jass có mỗi cái jass funtion ko có trigger ai giup em được ko)

14. VanBaoPhong

VanBaoPhong Mr & Ms Pac-Man

Các anh cho em hỏi nếu muốn làm 1 Trigger để khi hero học skill Evasion, khi bị đánh miss thì hiện ra chữ "Dodge" ở trên đầu giống DDay ? Em chỉ biết làm chữ hiện ra nhưng không biết đặt Event và Condition. ( Chẳng lẽ Event là Unit is attacked ? ). Cám ơn các anh.

15. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Vào advance/game interface rùi đánh dấu use custom game interface rùi tìm dòng miss chỉnh lại là dogde hoặc bất cứ điều ji bạn muốn (vs trong map của tui lúc đầu là trượt nhưng lúc sau là xí hụt đó)

16. Espeon - cool

Làm sao để khi (team 1) giết được số hero (team 2) = a x (số hero team 1) thì hiện bảng (team 1) thắng?

17. WordEditor

WordEditor C O N T R A

Hình như làm thế này thì fải :
    Events:
    Unit-A unit Dies
    Conditions : (cái này tùy bạn)
    (Unit-Type of(Killing Unit)) Equal to (chọn 1 unit)
    Action :
    Unit-Create 1 Zombie for (Player) ''hoặc'' (Owner of(Killing uint)) at (Position of (Dying unit) facing (cái này tùy bạn)
    Mình chỉ bít vậy thôi có jì nhờ người khác nhé :D
    Có gì không rõ thì trả lời cho mình biết :D
    Àh, tiện thể cho hỏi Rep là jì thế làm sao để Rep (lính mới nên chưa bít) :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cho mình hỏi làm sao để mua 1 hero mà Owner là của Player khác :-/

18. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

@espeon:
    Thế thì cần xài trigger mới có được 2 hiệu ứng như thế khi cast có 1 spell.
    Tham khảo cách dùng trigger bằng cách: lập ra 1 trigger trong GUI, cho đại 1 condition với 1 action vào rồi convert trigger đấy ra JASS. Đọc đấy xem nó đặt trigger thế nào.
    Chả hiểu team 1 kill được số hero team 2 = a x số hero team 1 nghĩa là j`... Về học lại ngữ pháp đi -.-
    @WE:
    Rep là reputation, fame, wateva... ai có nhiều rep thì có thể coi là nối tiếng trong forum. Bình thường thì mọi người thấy ai đó nhiệt tình giúp đỡ mọi người thì tặng rep cho (góc phải phía trên của post, có hình cái cán cân ấy, "bình chọn danh tiếng.."). Nhưng mà bây h tràn ngập thể loại "+rep cho mình nào" thì rep cũng chả ý nghĩa lắm :)).
    Ko hỉu câu hỏi... mua hero mà owner là player khác? Nếu WE đang nói về việc mua Hero từ tavern của nhà khác thì như thế này: Thử dùng tavern? Tức là cho nhà sell Hero chứ ko phải train Hero. Còn nếu ko được thì còn cách là làm nhà bán item (vì item có thể bán cho ally được), rồi khi nào mua được item thì spawn ra 1 con Hero.

19. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Click chọn cái trigger, Vào menu/edit/convert co custom text

20. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Vậy anh Rex ơi cho em hỏi là convert lại bình thường thì làm như thế nào ạ

--- Merge ---

Sorry em post nhầm 2 bài các anh del hộ em nha

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.