Topic hỏi đáp cho anh em (Về cách làm map)

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Dark Gamer, 2/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

anh thử dùng UniKey FONT VPS thì xem ra đánh được khá nhiều chữ..chứ tuyệt đối thì không có...

2. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

hình như là dấu nặng là ra dấu hỏi,dấu hỏi là ra dấu ngã,dấu sắc huyền giữ nguyên,nhưng còn rất nhìu chữ chưa đánh đc như chữ ư,ơ vvvv

3. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

Muốn tuyệt đối thì cũng đc thôi, nhờ blizzard làm cái patch của vn =)) (có lẽ mất vài năm)

4. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

trời,nhưng mà thế kia khó hiểu lắm,thấy trong map của anh Rex và bạn lucifer(lucifekit đó) viết đc nhìu TV lắm mà

5. ducthai

ducthai Donkey Kong

cho hỏi 1 câu ngoài lề nhé ;;) : khi mình nhấn phím PrintScreen (chụp ảnh màn hình) thì khi chụp xong hình sẽ đc save ở đâu :-/
    (định chụp hình mấy chiêu rùi up lên nhờ Help)
    Khi chụp hình trong War thì file hình ảnh đc save với định dạng .....(wen tên rùi) bây giờ sử dụng Software nào để chuyển về định dạng JPG để ụp lên Wed (cho link download luôn nhé):D

6. lucifekit

lucifekit The Warrior of Light

Nếu chụp trong war thì nó lưu ở thư mục screenshot định dạng TGA dùng Irfan View(freeware) để mở,xem,save lại dạng khác.

Nếu chụp ở ngoài window thì nó lưu vào clipboard,mở paint ra,ấn vào cái tool đầu tiên bên trái rùi click vào bên phải chọn edit,paste.

7. angel_funny210

angel_funny210 Youtube Master Race

cho em hỏi làm thế nào để có thể chọn tướng như trong DDay hay dota, em có xem qua map warchess nhưng ko bik làm sau:-/

8. lucifekit

9. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

sao em xây maps xong, lúc test maps thì bản đồ, khung cảnh này kia cứ tối thui như ban đêm vậy? Làm sao để khắc phục được, cho em hỏi chút ạ!

10. Exp1111

Exp1111 Donkey Kong

Thêm action Visibility - Disable fog of war vào trigger Map initialization.

11. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Ai bít cách làm các abi nè ko,giúp em với,thấy đẹp thèm quá mà chẳng bít làm:((:((:((:((
    Cái nè là gọi nứoc làm lún đất rùi cho nổ nươcs ở dưới,khi kết thúc thì đất lại lồi lên và cuối cùng nước nổ
    Cái nè là big bad voodoo,làm cho quân xung quanh và còn cả caster(cái mới) invulnerable + gọi 1 đống marine quây xung quanh bắn tỉa
    Cái nè ở thehelper có rù(cái doom arrow hay sao ấy).Bắn ra 1 tia băng,sau đó nó nổ như trong hình,nhưng ở trong map nè nổ tận 2 lần,ở the helper chỉ cos 1 lần
    Cái nè chả bít diễn tả thế nào,nói chung là nó nổ bất kì,có thể theo hàng dọc,ngang,chéo,có lúc lại nổ vòng tròn,các cách nổ lại xen kẽ nhau chứ ko phải 1 lần 1 kiểu nổ
    Cái nè đẹp vô đối,tự nhiên gọi 1 đống cái ánh sáng rùi nó nối nhau,có mấy cái quả cầu bay bay trong mấy cái nối rùi thỉnh thoảng nó nối nhau hồi hp cho mấy đưa xung quanh
    Ai làm đc thank nhìu

12. ducthai

ducthai Donkey Kong

cho hỏi xíu : cái jassnewgen ở nhà mình chạy ko đc vì war của mình là 1.22a mà cái jassnewgen mình có thì nó chỉ sài cho 1.21b __ làm sao đây -- ai có cái jassnewgen cho 1.22a thì cho mình link download đi , nếu ko chẳng lẽ mình lại phải chuyển từ 1.22a về 1.21b ah` :-/

13. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

bạn xóa cái cũ đi,JNG v5b nó chạy được với patch mới..lên wc3campaigns.com download lại vậy...

14. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Có ai giúp đc vụ làm mấy abilities trên ko ạ?

15. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

Cái xây cổng dịch chuyển em tìm hoài ko ra cái Warp Gate như anh nói :-/.
    Mà hình như xây xong, em đâu click đúp chuột lên được đâu >.<.
    Anh có thể hướng dẫn lại cho em đc không, thank's nhi`uzzz.
    À mà em thấy trong maps Kiếm Thế của anh có cái chỗ dịch chuyển Train Level, anh làm sao vậy có thể chỉ em ko? Đó có phải là 1 dạng của cổng dịch chuyển không vậy?

À mà tiện thể cho em hỏi luôn, em là member mới nên mù tịt toàn bộ, các anh chị có thể giúp em biết Trigger là gì không? Nếu các anh chị cười em thì em cũng chịu, tra từ điển xong có hiểu là cái ji` đâu, chẳng ăn nhập ji` cả. Các anh chị có thể giúp em định nghĩa Trigger là gì, nó có phải là 1 dạng ngôn ngữ giống Passcal hay C+ không? Nếu là vậy, có thể cho em tham khảo 1 vài lệnh cơ bản được không? Cám ơn các anh chị rất nhìu :hug:

Em cũng hy vọng được trợ giúp từ phía các anh chị về khoản mục ACTION , ây da, đừng cười em cái nữa nhé, em đã nói em là dân mới vào mà, mù tịt chứ bik ji` đâu. Hỏi mấy câu ngổ ngáo vầy chắc thế nào cũng bị ăn mắng. :((.
    Các thức hoạt động của Action ntn? Tạo 1 action hoạt động theo thời gian trong ngày của maps ra sao? Tạo 1 action khi 1 sự kiện (event) diễn ra ntn (1 hero bị die :devil:, 1 kiến trúc bị sụp, người chơi di chuyển đến tọa độ x.y .v.v...)
    Thank's nhìu....

16. lucifekit

Cái ở map mình là trigger dịch chuyển thôi,tạo 2 region,đi vào cái này thì move nó ra cái kia.....

Trigger là nói chung các cái file con ở trong f4 ấy,mỗi trigger là 1 tập các câu lệnh bao gồm 3 phần event-condition-actions.

17. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

Thế trigger mình có coppy được như Jass ko? (chắc ko, vô mò thấy vậy ^_^!)
    region nó nằm ở đâu nhỉ :-s
    events
    conditions
    actions
    ?

18. Nguy3n_H4rdy

Nguy3n_H4rdy Youtube Master Race

bạn vào wedsite http://hiveworkshop.com rồi vào mục spell nó có map hướng dẫn mà mấy cái spell trên từ hive ko đấy bạn àh

19. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Đùa à,trên hive làm gì có mấy cái đó,mà có thì cũng là jass nè.Cái nè của TQ mà

20. NgacNhienChua!!

NgacNhienChua!! Mr & Ms Pac-Man

Danyminhduc- Region : nghĩa là miền ( vùng )..việc tạo Region rất cần thiết.[​IMG][/URL][/IMG]

Trigger là nơi chứa các lệnh, điều khiển tất cả các hoạt động diễn ra trong map..như spell, mua tướng, hồi sinh tướng, di chuyển..v..v...tất cả đều làm = các câu lệnh và các câu lệnh này nằm trong trigger :D hiểu chưa anh bạn trẽ ::)

1 Trigger bao gồm Event - Condition - Action.
    - Event : có hoặc không có cũng dc ( còn tại sao thì bạn làm map quen rùi sẽ bik =.= ), event nó chứa các câu lệnh nói nôm na như là mở bài í :D ví dụ: Unit die, Time eslape, Every Time....

- Condition: điều kiện.
    -Action : Hành động. là nới mà ta sẽ khiển map theo ý muốn mình.

ví dụ 1 trigger di chuyển 1 unit từ nơi này qua nơi khác và chỉ quân Đỏ mơi được di chuyển.
    .....
    được chưa anh bạn trẽ ::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.