Topic hỏi đáp cho anh em (Về cách làm map)

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Dark Gamer, 2/1/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

Ấy, em tìm cái thứ páte mới chít, nhưng cũng may là em tải GUI trên Hive về, ở trigger comment họ có chỉ dẫn chi tiết cách copy nên đỡ mệt hẳn ^_^.
    Thank's anh, máy em cùi chắc mở từng maps điên lên.
    @Tom:
    Thank's anh nhìu vì chỉ dẫn cách này *_*

À, còn có thêm 1 vài câu hỏi khờ khạo nè, mong mọi ng giúp đỡ :((.
    1/Cho em xin cấu trúc trigger tạo 1 skill như sau:
    Tiêu hao n % HP bản thân gây sát thương y% HP đối thủ ()=()
    2/Thay đổi hình ảnh bên ngoaì của Items (không phải icon, là hình ảnh khi làm rớt items ra thì sẽ thành cái hình mình sửa đổi ấy).
    3/Chỉ dẫn em làm chi tiết cái vụ đấu tướng được hem (cho em xin link cũng đc).
    Mấy câu ngu ngơ mong các pờ-rồ giúp đỡ, còn em chít-cần nên phải hỏi mọi người.
    Bonus: Cho em xin cách làm rương chứa đồ nha 0-0

Thx trướccccccccccccccccccccccccccc

2. ShadowThanatos

ShadowThanatos -|--Soul Reaper--|-

Câu 1: Chắc bạn bik mấy cái lệnh để damage rồi mà ko bik làm mất máu % sao hả? Chắc mình giúp dc bạn:
    Mã:
    Spell
        Events
            Unit - A unit Starts the effect of an ability
        Conditions
            (Ability being cast) Equal to Animate Dead
        Actions
            Unit - Set life of (Triggering unit) to ((Life of (Triggering unit)) - (((Life of (Triggering unit)) . X) / 100.00))
            Unit - Cause (Triggering unit) to damage (Target unit of ability being cast), dealing (((Life of (Target unit of ability being cast)) . Y) / 100.00) damage of attack type Spells and damage type Magic

X, Y là số % bạn muốn
    Đổi cái "Animated Dead" thành skill của bạn
    Câu 2:
    Vô object editor kiếm cái tab Item ấy, tìm cái item, chọn model rồi đổi thôi
    Câu 3: :chicken::chicken:

3. choichanvl

choichanvl Mr & Ms Pac-Man

Trong campaign có race naga , mình muốn add race này vào một map melee thì phải làm thế nào , mò cả ngày mà chưa ra đành nhờ mọi người vậy .

4. ducthai

ducthai Donkey Kong

cho mình hỏi muốn tạo 1 trigger khi mình giết boss (số lượng là 3 con giống nhau)thì thực hiện action thì phải làm như thế nào :-/

5. rongdoVN

rongdoVN Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

chả hiểu gì cả
    giết 3 con boss xong muốn action gì chả đc

6. ducthai

ducthai Donkey Kong

tức là mình đặt 3 con boss giống nhau trên bản đồ và mình muốn khi giết hết cả 3 con boss đó thì mới thực hiện Action chứ nếu chỉ giết 1 hoặc 2 con thì ko có gì xảy ra hết

7. Exp1111

Exp1111 Donkey Kong

3 con boss thì dễ thôi:
    Events: Boss 1 dies
    Boss 2 dies
    Boss 3 dies
    Conditions: Boss 1 is dead equal to true
    Boss 2 is dead equal to true
    Boss 3 is dead equal to true
    Actions:
    ///
    Rung màn hình dung` Camera- Shake Camera, muốn dừng lại thì dùng Camera-Stop Swaying/Shaking Camera
    Mặt đất rung chuyển dùng Enviroment: Create Terrain Deỏmation: Random.

8. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

tức là bạn muốn chơi melee mà có race Naga phải ko, ko được đâu :D

9. choichanvl

choichanvl Mr & Ms Pac-Man

Vậy Thank bạn nha. Mình muốn tạo sự mới mẻ khi melee truyền thống đã quá cũ .

10. ducthai

ducthai Donkey Kong

nhưng EXP1111 ơi 3 con boss ở đây là cùng 1 type (3 con giống nhau) nếu sét như vậy thì chỉ cần giết đc 1 con là đã thực hiện action rùi :o (mình muốn phải giết hết 3 con luôn chứ 1 hay 2 con thì ko thực hiện action :D)

11. Diệp Thanh

cách của EXP là đúng đấy, boss đặt sẵn trên bản đồ thì quá dễ, dùng sự kiện specific unit event ấy.

12. rongdoVN

cho 3 con đó vào group và kiểm tra số group đó
    khi group là 0 thì // action

13. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Mấy bác chỉ em cách làm cho hero khi đến 1 cánh cừa thì dc chuyễn sang map khác giống phần bonus caimpaing cùa rexxar ấy.

14. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

À, Ờm, Ừ, Ẹt, Óe.
    Xin được hỏi các sư huynh tỷ mấy câu này nhé, có thể có câu thì chỉ cần vài giấy là nghĩ ra, còn có câu thì phải mò 1 chút rồi >.<

1/ Điều chỉnh quân xuất hiẹn lúc Start Games (bình thường là 5 con nông dân và 1 nhà chính, nhưng em mún chỉ có 1 con nông dân thôi để chọn tướng :cool:).
    2/ Viết text thẳng trên bản đồ (giống Maps Kiếm Thế của anh Luci, lúc sắp chui ra regions đi ra ngoài có 1 dòng chữ hiện thẳng trên bản đồ là "Train Level").
    3/ Viết text trong Quest (F9).
    4/ XIn link trigger đấu tướng (hỏi rồi nhưng chỉ mới đc 1 bạn dễ mễn trả lời 2/3, còn câu này thì tịt :-/)
    5/ CHo em xin cấu trúc trigger tạo shop ẩn (nghĩa là shop xuất hiện trong x giây rồi biến mất sau n giây tại vị trí k).// không bik nói vậy có ai hỉu hem >.<
    6/ Thay đổi thời gian hồi sinh và địa điểm xuất hiện của tướng sau khi die (nếu thực hiện = trigger cho em xin cấu trúc):>
    7/ Cho em xin cấu trúc câu lệnh trigger điều kiện "Người chơi sở hữu items..." Câu này anh chị nào thương thì chỉ luôn, còn không thì để em tự tra từ điển rồi tìm. :o
    8/ Xin trigger Team Kills.
    9/ Có thể cho em xin trigger các actions sau được không ạ:
    10/ CHo em xin cái Conditions hay Event gì đó có nội dung như sau: Player sở hữu Items định sẵn tiến vào region thì actions mới bắt đầu (ví dụ, có "Vé Taxi" đi vào region dịch chuyển thì region mới move player sang region khác).
    11/ Cái này dễ mà em 0 bik làm :whew: . Trigger sao cho chỉ có player 1,2,3,4 tiến vào region thì action mới hoạt động, còn player khác như 5,6,7,8,9,10,11,12 thì có lượng lờ qua lại cũng tỉnh như ruồi.
    12/ Cái này hỏi bên maps Blade vs Demon nhưng hem đc trả lời, lôi qua đây, mong mọi người thông củm :D.
    em mún hỏi cái này, lúc em copy trigger từ maps anh qua thì toàn bộ trigger i chang luôn (nghĩa là mọi con số ji` ji` đó hoàn toàn không # ji` bên maps anh hết). Nhưng khi copy dummy, attack.v.v.. thì nó đổi số từ A082 sang A000. Vậy em phải đổi số A000 trong mấy cái dummy, attack, unit... sang A082 hay đổi A082 trong trigger thành A000 ?

Thx mấy anh chị nhìu (thx trước lun hem cần bik có đc giúp đỡ hay không @-)@-)@-)

15. dante cvn

dante cvn Donkey Kong

Tui gà nên chỉ trả lời câu 11 và 12 là:
    11:trong trigger định condition với biến là số lg hero cần dùng.
    12.bạn nên đổi từ A082 sang A000.Ko dc cùng lám thì ngc lại.

16. shark321

shark321 Donkey Kong

muốn làm 1 bảng thời gian như hero review với next wave như thế nào ạ
    . Với cả làm sao để chỉnh đc số exp nhân đc từ mob khi mình giết

17. kitagawa

kitagawa Donkey Kong

Sao cái này gần cả tuần rồi mà chưa có ai trả lời hêt vậy?
    Không biết thì cung~ phải nói là không biết chứ!:((:((
    âi biết vấn đề nào thì bày vẽ mình vấn dề đó .Đừng im lặng như vậy tui buồn đấy!

18. Diệp Thanh

Thực ra mấy cái trên chỉ cho cạn kẽ thì mất thời gian lắm.
    -về vụ camera bạn mở map của Blizzard ra tham khảo
    -Về vụ save/load bạn có thể vào thehelper.net search mấy cái map system/demo dạng Save/load system là ra
    -về bản quyền thì ai bỏ công sức mình ra để tạo dù hay hay dở mà do mình làm thì trường hợp người khác deprotect ra mode hay lấy tài nguyên k xin phép coi như ăn cắp, ko làm gì được có điều bị khinh, thế thôi...

19. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

hặc, thế chắc ko ai giúp em mấy vụ trigger phía trên rồi, nếu có thể giúp em mấy cái câu hỏi thứ 2,5,8,9,10 thôi, thank's mọi người nhìu :hug:

Hướng dẫn cho em thêm về việc copy spell = Jass nha, em coppy bên maps Blade vs Demon toàn bị báo lỗi, mà em thì nhìn thấy bảng báo lỗi có nước... cắn răng đứng nhìn!

_________
    À còn nữa, sao em tạo maps, lúc test maps đánh quái không thấy lên cấp (kinh nghiệm ko nhích lên luôn). Híc.
    Làm thế nào để chỉnh, khi tướng xuất hiện đã có sẵn khoảng 20, 30 lvl trước rồi. (để test maps cho dễ ấy).
    Làm thế nào để chỉnh lvl học skill của tướng.
    Mong mọi người hướng dẫn >.<

20. rongdoVN

ai có thể giúp mình cái này ko ?
    dốt hình học lắm
    mình làm 1 spell khi cast bắn ra 3 mũi tên và thay đổi quĩ đạo di chuyển của 3 mũi tên như sau có trong hình vẽ , nhưng mình ko biết làm thế nào để thay đổi quĩ đạo của 2 mũi tên kia
    bạn nào biết làm chỉ mình nha :wink:
    P/s : 3 mũi tên đều bắn vào cái . là target point chứ ko phải target unit

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.