Topic hỏi đáp về các vấn đề xung quanh Auto Macro

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi lebaophucviet, 10/1/07.

1. baobinh_sweet

baobinh_sweet Youtube Master Race

2. baobinh_sweet

baobinh_sweet Youtube Master Race

3. tinhthienthu

tinhthienthu Youtube Master Race

cho tui hoi cai Auto Pro nay co sai duoc voi víta ko? vi tui sai víta ma no lai ko work

4. hell3484

hell3484 Youtube Master Race

5. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Quick Macro (www.qmacro.com) cũng rất dễ xài. Ai có thời gian thì nghiên cứu thêm. Crack được thì kêu tui. Thx.

6. nh0k

nh0k Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái AutoDrivers cài xong hết rùi, đúp chuột vô file Auto.reg :Are you sure you want to add the information : ......(duong dan trong may) to the registry .Bấm OK thì hiện : has been successfully , xong rùi tui ấn scroll lock đèn sáng lên rùi có thấy nó auto gì đâu , ai bít chỉ giúp coi . làm hoài ko đc tính gỡ cái drivers đó ra mà ko gỡ đc , ai bít gỡ chỉ dùm lun , cái drivers kbdclass.sys

7. thoiimdi

thoiimdi Youtube Master Race

HELP!! down về được rồi, cài được luôn, chạy bị phát hiện bị đẩy khỏi game!!! làm sao đây các bác!!! help me plz

8. dangduclap

dangduclap Youtube Master Race

file đó hết hạn roài anh em ơi post lên làm ji` cho tôn' đất vậy

9. beodenls

beodenls Youtube Master Race

Xin lỗi các bạn, mình chơi cabal nhưng mà bên box đó ko cho bàn luận về macro, mình đã dùng đoạn mã sau ( chỉ muốn nhấn 2 phím số 4 và 5 ) , đã vào game, rồi chạy AMP và không bị X-Trap phát hiện, rồi F9 chọn file auto này, nhưng mà ko thấy động tĩnh gì cả, các bạn xem có giúp gì được mình không ? cám ơn trước

10. zero12345

zero12345 The Warrior of Light

Sài marco trong cabal như thế nào ạ,ai bik sài hướng dẫn em cụ thể 1 chút ^^,sài dash và step ấy ^^

11. nvp812

nvp812 Youtube Master Race

đầu tiên em xin cam ơn các bác đã đang auto skill len cho bọn em , hi`hi` bây giờ e có 1 số vấn đề muốn hỏi là e đã install dc cái bản auto rồi nhưng mà khổ nỗi lai ko thể nào crack dc cả toàn bị thông báo lỗi .dll gì đấy nhưng mà có gi thì e cài lại win, ko sao cả :D cái quan trọng la e có 1 số vấn đề sảy ra khi viết bản mã cho auto

delay(5000)
    loop(999)
    KB_CLK(u)
    loop(34)
    KB_CLK(1)
    delay(1000)
    KB_CLK(2)
    delay(3000)
    KB_CLK(3)
    delay(3000)
    KB_CLK(4)
    delay(6000)
    KB_CLK(5)
    delay(6000)
    nextloop()
    KB_CLK(p)
    nextloop()

day la đoạn mã của e đang dùng nhưng mà nó có nhưng hiện tượng như sau
    các nút thì nó co vẻ random ví dụ như đang nhấn 1 -> 2 ->3 thì nó lai ko có đi tiếp ma lại quay trở về 1 sau đó mới lại nhấn nút số 4 và 5 voi lại nó sau khi het các vòng lạp thi có nhấn p nhưng theo kiểu kích hoạt nội công chứ ko phai la hồi mana vậy thi theo các bác la phai làm sao nó có thể hồi mana dc ạ?

12. gameps2 CXbachai

gameps2 CXbachai Youtube Master Race

bạn ơi! mình mới chơi 9D được 2tháng, mình không có trương trình cài auto cho trò 9D. các bạn làm ơn cho mình xin với nhe, cảm ơn các bạn nhiều.

13. nh0k

nh0k Mr & Ms Pac-Man

là do thời gian hồi skill ko đủ , đủ 3s thì nó cứ bấm mà skill chưa hồi xong, đối với skill buff ck sl mt tt cl của buff thuần bạn để 3300 thì sẽ ko bị
    p/s: sẵn nói lun , chỉnh tự vận khí giống hên xui quá, lúc vừa hết 1 luợt xong thi nó vận khí, lúc hết 3k mana vẫn chưa vận khí, ai bít khắc phục chỉ giùm cái

14. tamjindo

tamjindo Youtube Master Race

Cho em hỏi cái các pác
    em mở auto , khi vào trong game mở chát ra nó vẫn gõ 1 2 3 4 5 , nhưng mà khi sử dụng skill thì ko gõ , nó bị sao vậy các pác ?
    hix

15. QSM

QSM Youtube Master Race

Cho tớ hỏi tí, cũng khá lâu rùi ko chơi. File tớ chỉnh auto lúc trước chạy ngon, ko hiểu sao bi h xài lại thì thằng buff của tớ đứng yên, ko nhúc nhích j cả( bấm enter thì nó hiển thị thông tin trong file auto, chứng tỏ auto vẫn chạy). Ko hiểu là do 9d đã update khóa ko cho auto? Nếu vậy thì bi h luyện skill phải dùng hardware àh?

16. QSM

QSM Youtube Master Race

Lỗi hơi lạ. File chạy trên máy em tớ thì bình thường, auto ko có lỗi j cả. Nhưng sang máy mình thì char đứng yên ko nhúc nhích. Bấm enter thì nó hiển thị nội dung trong file auto??? Có ai gặp qua lỗi này chưa? giúp hộ mình với, vì ko thể lúc nào cũng xài máy em tớ để luyện skill.

17. dại gái

dại gái Youtube Master Race

ko vận khí thì dễ thui bạn ah` , nguyên nhân nó hok vận khí là do thời gian skill quá nhanh nên nó bỏ qua luôn , hem ấn P => ko vận khí
    thế nên cách đơn giản nhứt là bạn cho auto ấn nhiều lần P trong 1 khoảng thời gian VD như mình nè
    Mã:
    KB_CLK(5)
    delay(1000)
    KB_CLK(p)
    delay(1000)
    KB_CLK(p)
    delay(1000)
    KB_CLK(p)
    delay(1000)
    ấn tời 3 lần liền bảo đảm nó vận khí ^^
    Mã:
    sài vista có dùng đc autorpo hem 
    sài đc bạn ah` , có điều auto pro chỉ đọc đc file dạng *.scp thế nên bạn dùng loại nào cũng đc , notepad hay wordpad thì cũng đc hết , nhưng khi lưu thì cho nó cái đuôi .scp vào
    p/s: thông thường mình hok căn thời gian skill và mình chơi chế độ của sổ nên việc dùng auto dễ hơn , ngoài ra , ko cần thiết phải để
    Mã:
    delay(5000)
    loop(999)
    KB_CLK(u)
    loop(34)
    vì nó bắt mình đợi 5s rùi mới bắt đầu , như mình thì mình làm thế này

Mã:
    delay(500)
    loop(999999)
    KB_CLK(u)
    KB_CLK(1)
    delay(1000)
    vào 1 cái bấm f9 là nó fam luôn , khói đợi ^^
    Mã:
     sài autopro cho cabal thế nào ? 
    hem sài đc đâu bạn ah` , nếu bạn muốn sài auto cho cabal thì dùng cái này http://uploadingit.com/files/192904_nyspr/HOLY_AUTO_CABAL.zip, tác dụng tương tự
    vậy nha ^^

18. dại gái

cũng đơn giản thui , nó hem luyện công là do skill rate quá nhanh , nên lúc nó bấm P thì skill còn đang thi triển
    vậy nên , chỉ cần bạn cho nhiều lần ấn P , tức là
    Mã:
    nextloop()
    KB_CLK(p)
    delay(2000)
    KB_CLK(p)
    delay(2000)
    KB_CLK(p)
    delay(2000)
    KB_CLK(p)
    delay(2000)
    nextloop() 

vậy là ok thui , mặc dù với cách này sẽ tốn thêm 1 chút thời gian , nhưng bảo đảm nó vận khí
    ^^

19. dại gái

theo mình bít thì là do bạn cài auto macro xong chưa reser máy đó
    mình cũng lâu hem chơi 9d roài , nhưng mình nhớ đã có vụ như vậy rùi
    bạn thử reser máy rùi chạy lai xem sao
    9d hinh như chưa có bản cập nhật nào có vụ ngăn macro chạy đâu

20. thang4155

thang4155 Youtube Master Race

chỉ em với.em cung làm như bạn trên và cũng đã reset lại máy nhưng khi bấm f9 chọn auto9d xong cái dấu + màu đỏ đổi thành chử P màu đen thui và cũng chẳng thấy nó tự hoạt động gì cả.