Topic hỏi đáp về cách làm map | version 7

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Tom_Kazansky, 2/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Breath of Fire với model là arrow =))

2. goldviper

goldviper Mario & Luigi Lão Làng GVN

ai biết cách làm skill channel vào 1 unit ko chỉ mình , như kiểu mana drian chẳng hạn , trong dota có con cung có skill tên bắn liên hoàn vào 1 con ko ngừng nghỉ (tức nhiên là tốc độ nhanh hơn nhiều lần bình thường ) đến khi nào dừng hoặc target sang con khác.

3. lonewolf020291

lonewolf020291 T.E.T.Я.I.S

Đọc đi đọc lại mà chả hiểu, rốt cục ông nói cái gì thế =))

4. goldviper

goldviper Mario & Luigi Lão Làng GVN

ak thật ra thì ý mình là skill này khi target vào 1 unit thì nó sẽ thi triển ko ngừng đến khi dừng lại di chuyển thì thôi.Như cái skill tên liên hoàn miêu tả ở trên đó :D

5. [Yami]

[Yami] Donkey Kong

Ulti Windrunner huh ? Khi cast cái đó thì casting unit có buff + speed, mỗi khi attack sẽ check attacked unit có phải targeted unit vừa nãy k :) nếu không sẽ remove buff +speed
    Còn cái chỉ gây 50% dam thì là heal cho targeted unit mỗi khi dính dam

6. doan_hao15

doan_hao15 Youtube Master Race

Tui rất thích chơi xay nhà. Nhưng tui muốn chơi luyện tướng trong xây nhà cơ. Có nghĩa là tôi muốn cái nhà chính và 5 thằng nông dân của tui ko xuất hiện khi tui vào game trong khi bọn computer vẫn còn nhà chính và nông dân xây nhà rồi mua quân đem đi đánh nhau như thường. Ai biết chỉ với.
    À nhân tiện cho hỏi luôn làm sao để bọn hero có thể học và sử dụng skill khi mà tui lấy đi những skill cơ bản của chúng và thay vào bằng những skill khác??? Xin cảm ơn trước.

---------- Post added at 04:56 ---------- Previous post was at 04:15 ----------

Xin lỗi nếu có thể bỏ bài viết trên cua tôi giúp. xin được hỏi lại.@@
    Đó là tôi có 3 vấn đề xin chỉ giáo:
    Thứ nhất tui muốn chơi luyện tướng trong xây nhà. Có nghĩa là tôi muốn làm cái trigger để làm sao mà khi vào game nhà chính và 5 thằng nông dân của tui ko xuất hiện trong khi bọn computer vẫn còn nhà chính và nông dân xây nhà rồi mua quân đem đi đánh nhau như thường?
    Thứ hai là làm sao để bọn hero có thể học và sử dụng skill khi mà tui đã lấy đi những skill cơ bản của chúng và thay vào bằng những skill khác và đồng thời cũng đã tăng số lần nâng skill của chúng lên?
    Thứ ba là làm sao chỉnh giảm quá mức hay vượt quá mức chỉ số của mọt skill nào đó đã được quy định sẵn giống như cái skill Devotion Aura của ông Paladin trong đội Human để âm giáp thì làm thế nào?

7. *darkman*

*darkman* Mr & Ms Pac-Man

Có 1 số map down trên hive, đã để vào folder map tại sao vẫn ko thấy đâu hết để chơi ?

8. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Ai trà lời cái câu trên với :(( Hỏi 4 5 ngày sao ko ai trả lời thế :((
    Event: Sử dụng item.
    Condition:
    Event: Nếu item là Giáp Lửa then < cho trigger gì vào đây để đổi từ Hero armor sang Large armor >
    Nếu item là Vũ khí Lửa then < cũng cho trigger gì vào để đổi từ Hero damage sang Chao damage >
    Ai biết chỉ hộ mình, thanks trước !!

9. DylandKyo

DylandKyo Donkey Kong

bạn nào có thể làm giúp mình cái system duel như MTH đc hok, tks nhìu

10. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Câu 1: Vào trigger Map initialization xoá dòng sau:
    Mã:
    Melee Game - Create starting units (for all players)
    Xoá dòng trên để không tạo nông dân và nhà chính khi vào game, tuy nhiên nó áp dụng cho tất cả player, nên nếu bạn muốn các player khác vẫn có nhà chính và nông dân thì phải đặt sẵn trên map từ trước.

11. TL Phúc Trung

TL Phúc Trung Mr & Ms Pac-Man

đỗi lun hero cho tiện ;))

12. *darkman*

*darkman* Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để tạo 1 item có thể lên level vậy ? Cho map VD càng tốt Thanks nhìu.

13. DylandKyo

DylandKyo Donkey Kong

Ai chỉ mình cái này với rùi giúp thêm cái này luyn nha.
    Nếu Team1 giết Unit X (x do mình chỉnh ) thì team 1 sẽ win game
    Nếu Team2 giết unit X thì team 2 sẽ win game

14. Stork[gm]

Stork[gm] Donkey Kong

ai cho hỏi cách đổi font chữ trong war3 cái

15. tunghamtien

tunghamtien Youtube Master Race

Cho hỏi 2 điều :

1) Tại sao map mình hero lên lv5 không nhận được exp nữa.Mình muốn hero lên cấp thật chậm thì làm sao ?

2)Tại sao trong map của mình armor hero mới có 10 nhưng đã reduce damg đến 40% có cách nào giảm ko ?

16. DylandKyo

DylandKyo Donkey Kong

Chịu khó tìm trong các topic hướng dẫn nha bạn.
    Cách đổi font chữ trong war3

17. Stork[gm]

Stork[gm] Donkey Kong

ý mình là đổi font chữ cho cả trò chơi cơ

---------- Post added at 10:48 ---------- Previous post was at 10:40 ----------

hoặc cách reset font chữ của war3 cũng được

18. DylandKyo

DylandKyo Donkey Kong

thì cái link mình đưa là đổi font chữ cho trò chơi đó. Nếu bạn mún đổi font tiếng việt thì lên gu gờ sì trách : VNVOGU font. Rồi import vào map theo hướng dẫn trên. DOw Unikey về chọn bảng mãn TCVN3 - ABC

19. Zeroup9x

Zeroup9x Youtube Master Race

LeoNguyen112 ơi mình đợi từ sáng đến giờ mà bạn không lên Yahoo để mình hỏi vài vấn đề. Thấy lâu nên mình POST lên đây lun cho lẹ, suy nghĩ suốt đêm qua chỉ có được 4 vấn đề, mong bạn giải quyết sớm dùm mình.

1.) Bạn làm dùm mình là khi Hero đi vào Shop mua 1 cây kiếm vd là cây "Fostguard" thì Hero phải đạt Level 10 mới mua được.

2.) Bạn xem map demo Này dùm mình và sữa lại là sau khi chọn Hero thì nó sẽ ra chỗ khác chứ không đứng ngay chổ vừa chọn Hero.

3.) Bây giờ đến phần DIALOG bạn down cái map demo ở vấn đề số 2 đấy và sữa lại là sau khi đi vào cái cổng dịch chuyễn mà bạn đã làm cho mình thì hiện lên cái dialog khi hero nhấp vào cái button "tôi mún đi về nơi chọn Hero" thì bắt buộc Hero phải có 1 Items trong người vd là Items "Orb of Fire" thì mới cho Hero biến về nơi chọn Hero. Còn không có Items thì không đi đâu hết.

4.) Nói lại Vd trước: Mình mún làm 1 map lúc đầu là đi luyện khi Hero đạt Level-10 thì đến gặp trưởng môn phái sau khi nhấp chuột vào trưởng môn thì sẽ hiện lên cái bảng với nội dung: "Chào mừng đến với môn phái thúy yên, nhà ngươi cần gì ở ta?." Và có 2 cái để chọn là "Tôi muốn gia nhập môn phái!." Cái thứ 2 là "Không có gì, ta chỉ đi qua thôi!." Nếu như Hero chọn vào cái "Không có gì, ta chỉ đi qua thôi!." thì cái bảng sẽ đóng lại, còn nếu như Hero chọn "Tôi muốn gia nhập môn phái!." thì sẽ xuất hiện 1 cái bảng nữa với nội dung: "Muốn vào môn phái của ta ngươi phải trãi qua thữ thách của ta, ngươi đồng ý không?." Và cũng có 2 cái để chọn là "Ta đồng ý!." và cái thứ 2 là "Không, ta không muốn, thữ thách khó quá!." Nếu chọn cái "Ta đồng ý!." thì Hero sẽ nhận được 1 Items ví dụ là Items "Fire Of Orb" (Ngọc lửa). Còn nếu chọn "Không, ta không muốn thữ thách khó quá!." thì sẽ đóng bảng lại.
    Lưu ý: Các bạn lưu ý trước làm dùm mình là khi nhấp vào trưởng môn thì Hero phải ở gần trưởng môn với khoảng cách là 500.

Cái này làm rất tốt nhưng có 1 chuyện.......... Mình mún bạn sữa lại là chỉ có 1 Hero đó vd là Hero "Boold Mage" mới có thể gặp trưởng môn, còn các Hero khác thì không gặp được.

20. Stork[gm]

Stork[gm] Donkey Kong

bạn vẫn ko hiểu mình à? mình đang muốn reset lại font chữ của mình đang dùng thành cái font default của warcraft3 chứ ko fải tiếng việt hay tiếng gì gì hết.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.