Topic những câu hỏi về the sims makin' magic

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 27/10/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

pet treat mua ở old town
    phải cài the sims unleashed

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Phép thậut của loại Charm mà có thành phần Pet Treat làm ra thì là phép Pet Indeed thì phải , phép này vui cực kì , niệm phép lên và 1 cô gái xuất hiện (yugi nghĩ là giới tính của con chó thì ra con người mang giớit ính đó luôn) .

3. crew

crew The Warrior of Light

Cho hỏi, không biết bản Sims Makin magic này có gọi được thằng làm vườn đến không? thằng mà tưới cây trong Sims Unleashed ý, chứ không phải đứa tưới cây bình thường đâu.

4. bauy

bauy Youtube Master Race

lúc nhân vật ta đi tắm thì nó hiện lên 1 bức màn mờ ảo che cho nhân vật,tui nghe nói hình như là có chương trình xóa bức màn đó đi vậy có ai biết chỉ dủm với,để chơi cho vui hơn

5. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

Tui hông hiểu bạn nghĩ gì mà lại bảo là xoá cái hình mờ đó đi thì chơi sẽ hay hơn nữa.
    Mà đây là chỗ để hỏi về TSMM cơ mà.

6. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

thằng đó trông như thế nào nhỉ ? thằng làm vườn nào chả thế

7. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

sao kì thế này, đây là topic nói về SMM mà. Sao ai vô đây cũng nói không đúng chủ đề hết vậy nè ???
    câu hỏi truớc của chip sao đến giờ vẫn chưa có ai trả lời hết vậy. Làm sao nuôi được con rrồng thế, vừa mới chào đời là nó đốt nhà tùm lum rồi...
    à quên nữa, khi ta sử dụng đồ tìm vàng, mới sử dụng được có 1 lần thôi là nó hết sử dụng được nữa rồi, kì thế ?
    khi ta biến hình rồi, hình như không thể nào trở lại bình thường nữa phảti không ???
    thanks

8. lovesim

lovesim C O N T R A

+ câu hỏi về chuyện nuôi rồng của bạn đã được mọi người trả lời đầy đủ ở các trang trước rùi, còn zụ phun lửa cháy nhà thì mình cũng thua, vì con rồng mình ngoan lắm nó phun lửa nhưng hông có cháy nhà ^^ nên cũng chưa có biện pháp hữu hiệu zới zụ này, đề phòng thì bạn nên để đèn báo cháy ở mọi nơi dễ cháy, lỡ có bị cháy nó sẽ hứu lên cho ông chữa cháy tới ^^ zậy là tạm ổn...
    + uh một lần ra bao nhiu là vàng, từng chồng từng chồng trông phát ham luôn ^^ sử dụng 1 lần thôi là mãn nguyện rùi >_< còn đòi sử dụng nhìu lần nữa, tham thế ^^
    +biến hình gì??? nếu biến thành ếch hay thay đổi trang phục phù thủy, hay cả nhà bị biến thành con lừa thì sau một lúc là trở lại bình thường hà ...nhưng cẩn thận nha, một lần sim mình biến thành ếch, con rồng chạy ra đớp một cái làm ổng nghẻo luôn -> trở thành hồn ma đáng thương >_< ..còn mà trẻ con hay con vật mà thành người nhớn thì trước khi khai triển phép là nó có cảnh báo bạn vì sau khi khai triển xong là nó lưu lại luôn không thay đổi được nữa đâu >_<
    ::Mình nuôi được hai con rồng: một con màu vàng, một con màu tím, còn bà con nhà mình nuôi rồng màu gì???

9. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Úi trùi, tui có dạo qua web Simsloce.com thấy trong đó có một số đồ hay hay của TheSims Makin' Magic. Tuy tui chưa được chơi phiên bản này nhưng cũng xin góp vui cùng các bạn một xíu. Xin gửi tới địa chỉ của trang web này để các bạn tiện down load đồ. (tui cũng chưa biết tính năng của mấy cái đồ này ra sao, mời các bạn dùng thử và đưa ra ý kiến!)
    http://simslice.com/Objects-Miscellaneous-Magic.htm

10. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

Trùi ui thiệt không vậy .... nếu Sim MM có gì thay đổi mới thì mình không được thưởng thức rùi...ủa mà cái này thiệt không hay gạt mình vậy VN làm gì cao tay dữ vậy

11. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi làm sao mua được trứng rồng vậy

12. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Bạn ra chỗ Magic Town đó, vô mấy cái cửa hàng gần mấy cái nghĩa địa, rồi gặp cái bà tên Vampire gì đó, bạn cần có 49 Magicoin mới mua được 1 trứng (Dragon Nest)

13. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

các bạn làm ơn cố gắng đọc kĩ lại các trang đầu trước khi post bài và đừng hỏi những gì không liên quan đến The Sims Makin' Magic

14. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

thực ra đó là do hacker từ nước ngoài gửi về , lúc đó mình chưa nói hết 0:)

15. chisumi

chisumi Youtube Master Race

Ai ở HN chỉ dùm tui chỗ nào có bán rùi với!!! Tui lên cả Lý Nam Đế hỏi nhưng họ bảo chưa có.Giúp tui dzới nhanh lên, nghe mọi người nói mà thèm wá!

16. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

Ai bảo chưa có tôi mua ở Hồng Hải New từ Chủ Nhật tuần trước rồi

17. Rắn đeo kính

Rắn đeo kính Donkey Kong

Vậy thì bà con cho tui hỏi coi không biết ở Hải Phòng đã có chưa nhỉ? Ai biết thì chỉ giúp giùm tui với. Đang xa nhà nên không tiện đi tìm. Chỉ tui biết với để chừng khi về nhà sẽ mua ngay để tham gia vào Topic này với mọi người cho zui ha? Tui xin có lời cảm ơn trước nha! Mà nhớ chỉ giúp cửa hàng đó nằm ở đường nào cho dễ kiếm nha!

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hello everybody, hôm nay tui sẽ pot toàn bộ công thức phép thực của the Sims makin'magic nhé!!!(nhiều khi các bạn chưa có đâu [-x [-x [-x )
    mở đầu là Child,sử dụng cái spell:
    Toadstools + Toadstools + Toadstools = Beauty or Beast Jr (làm cho trẻ em thành người lớn, nhưng cẩn thận,kô có cách nào trở lại cả)
    Toadstools + Dragon Scales + Faerie Dust =Get Happy Jr.(làm cho nhu cầu trở nên xanh rì, giống phép người lớn đó)
    Faerie Dust +Faerie Dust +Dragon Tears =Enchant(làm cho con tượng có sự sống)
    Toadstools+Toadstools+Dragon Tears=No More Puddles?(giúp sím của bạn sạch sẽ đôi chút với bong bóng ma thuật)
    Toadstools+Toadstools+Faerie Dust =Make Cakes(giúp sims child của bạn làm bánh, nhưng coi chừng, bạn có thể kết thúc công việc với 20 con cóc đấy)
    Dragon Tears +Dragon Tears +Faerie Dust=Smiley Face Jr.(giúp sím child có bạn thân)
    Toadstools+Faerie Dust +Faerie Dust =Invisible Friend(cho một người bạn... bóng ma tốt nhất mà chỉ sim child của bạn mới có thể tiếp xúc. Tuy nhiên, kô phải bao giờ họ cũng tốt với bạn)
    Toadstools+Dragon Tears+Dragon Scales=Clone Drone Jr.(nhân giống một sim child giống hệt sím child của bạn và chúng kô phải tới trường nơi bạn sống, nghĩa là chúng có thừa thời gian chơi)
    Toadstools+Dragon Scales+Dragon Scales =Age of Instant (một Sims fans của bạn sẽ trợ cấp cho sim child của bạn thanh sims người lớn very very đẹp =D> =D> =D> )
    phù, vậy là xong phần trẻ em. Kì sau mình sẽ pot tiếp về công thức làm bánh và công thức rượu nhé. NHưng lưu ý là phép thuật trên đây chỉ sử dụng ch sim child thôi đấy !!! :-$ :-$ :-$

19. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

mình nghĩ bạn chỉ nên giải nghĩa các phép thôi còn công thức có trong sách cả rồi , bạn viết làm gì cho mất công

20. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

không mất công đâu White_leo, bởi vì có một số công thức nên mình mơí pot lên đấy
    Đính chính: ở công thức cuôí mình pot, phải là :
    Toadstools+Dragon Scales+Dragon Scales =Age of Instant (không phải Toadstools+Dragon Tears+Dragon Tears =Age of Instant như đã đăng)
    mong các bạn vui lòng sửa lại, Thanks #-o #-o #-o
    Tái bút:kì sau sẽ pot công thức làm bánh và làm chai rượu nhé!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.