Topic những câu hỏi về the sims makin' magic

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi white leo, 27/10/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dai dung si

dai dung si Legend of Zelda

Hì,làm mưa là để dập lửa đó ông ơi,phép này hữu hiệu phải biết,cái góc cây của tui bị cháy,cháy rất lớn,sử dụng phép làm mưa là tắt ngay,thật hữu hiệu,còn phép làm mưa để tưới cây thui,chỉ có cái Charm gì tui quên rùi
    See you again

2. buomma

buomma Dragon Quest

Đúng gòi,cái phép làm mưa này hữu dụng nhất khi bị cháy, dùng phép teleport thoát ra khỏi đám cháy sau đó dùng phép làm mưa gọi mây đến dập tắt, có máy cái phép này khỏi sợ chết cháy^.^

3. Shannenbaby

Shannenbaby Mr & Ms Pac-Man

HÌnh như Makin' Magic có phép làm tụi nhỏ lớn lên mà tưi chưa thử, liệu tụi nó có ,lớn hoài ko, hay là sẽ nhỏ lại, còn có phép biến thú thành người nữa, liệu mình có nói chuyện với thú được ko?
    Thanks nhìu

4. anhdi

anhdi Youtube Master Race

làm sao bạn này biết được cái phép đó vậy(làm tụi nhỏ lớn lên ấy), thấy người khác đang xài hả ? coi chừng lộn với mấy cái object download trên mạng :x

Phép biến thú thành người thì công thức đã có trong sách ấy, còn có thể nói chuyện với nó được nữa. Hổng biết nó có trở lại thành thú được không. :-/

5. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

những con thú đã bị hoá phép trở thành người luôn , không thể trở lại làm thú
    nhưng mà mấy con thú khi thành người thì xấu như ma và rất ù lì >.<

6. buomma

buomma Dragon Quest

Phép làm tụi nhỏ lớn lên có tên là Age of Instant, công thức là 1 toadtool, 2 dragonScale, được điều chế bởi bọn trẻ...
    Mấy con thú thành người thì cũng do ngẫu nhiên thui, đâu phải lúc nào cũng xấu.. tui có một con thú đẹp dzai lém à...

7. FUUJI01

FUUJI01 Mr & Ms Pac-Man

cho tui hoi cai magicbookshel gi do o dau ra.tui tim hoai ma ko thay lam sao cho tui nho hoa phep thanh nguoi lon bi gio. hel me [-o<
    to mod: dung del bai em hay tru diem toi nghiep tai vi tu nhien khong danh dau duoc thui. [-o<

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Trong trang Web The Sims.com đấy ! Trong Hướng Dẫn đã có nhưng hình như link hỏng rùi , trong The Sims.com , mục Get Cool , có tên là Magical Cabinet . Download dzề thì cần Đăng kí làm 1 thành viên của Trang Web này .

9. human is me

human is me Fire in the hole!

Cây tỏi có thể trồng được hông vậy mấy u. mà sao tui thấy hình như cây đậu thần trồng cũng hông được phải hôn .

10. buomma

buomma Dragon Quest

Hình như thế, tui chua thấy cây tỏi bao giờ, cấy đậu thì nó mọc ngẩu nhiên thui, có khi ở mãi một căn nhà mà chả bao giờ tháy nó mọc lên cả, phải dọn nhà mới thấy ><
    Cái MagicbookShelf thì trong top những phép trong MM tui đưa link vãn down được mà, hay u vào trang của tui down cũng được...

11. flame_boy14

flame_boy14 Mr & Ms Pac-Man

[/FONT]Mấy tên lùn đó hử? Cậu cast cái Enchant vào để nó tới cây cho. Cậu còn cast được vào con hạc nữa. Nó sẽ múa cho mà xem. Thỉnh thoảng spell đó sẽ gây cháy. Be careful!!!

12. flame_boy14

hình như trong sims MM có ma thì phải(bạn tớ bảo thế)?

13. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Híc, SIms nào chả có ma hả bạn. Cái mới của Sims Makin'Magic là phép thuật trong Sims thôi. Nhờ phép thuật mà mọi việc trong cuộc sống dễ dàng hơn: Vd Charm thức ăn, cho mấy dĩa lun khỏi cần nấu; Charm tăng sao: làm Star nhanh như chớp.HIện giờ mình đang viết một câu chuyện về SIms MM đấy, sẽ ra mắt các bạn sớm.

14. flame_boy14

lovesim nè
    cậu bảo thằng lùn nấu ăn, chơi cờ được á? cậu cast enchant vào con hạc thành vũ nữ múa cho mình xem đấy

15. chisumi

chisumi Youtube Master Race

Cho tui hỏi : mua Sim All ở đâu vậy?

16. PhiDeath

PhiDeath Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

Nói nhỏ với chisumi: "Đừng mua sim all"
    Nói bình thường với flame_boy14: "Trong mấy cái hòm khi biểu diển phép thuật có 2 con loa.i zoombie, trong cái hòm mà u có thể mua có con maid loại skeleton :-S ớn wá"
    Nói to với anh em: "Cây đậu thần, hãy cho death biết tất cả về cây đậu thần vì death đã đổi nhà wa tới magic town mà chả thấy nó đâu cả +.+"

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cây đậu thần là cái cây đậu màu xanh xanh cao cao á, nó mọc ngay cả ở khu đất thường và Magic Town, xác xuất tỉ lệ theo mình là 80%, sao mình thấy nhiều bạn chơi hoài mà chả thấy nó xuất hiện (còn mình 1, 2 ngày là mọc lên rồi). Theo thông tin của Boumma thì cây đậu thần có thể leo lên trời để gặp thượng đế Will (người sáng lập ra sims) bằng chjứng là bức hình của Buomma; hoặc bạn có thể down cây đậu thần ở web của Buomma để down cây đậu thần dzìa và trồng nó lớn rùi nhưng click vaothì hổng thấy lệnh Climb (leo) đâu cả). Buomma vào giải thích giùm mình nhé, bạn có lên trời được chưa và lên đó gặp thượng đế rồi mình làm gì nửa nhỉ ^_^

18. lovely moon

lovely moon Youtube Master Race

Sao to^i tro^`ng ca^y da^.u tha^`n da~ cao la*m' roi va hinh nhu no khong cao len duoc nua .The sao ma chang co leo lan cay dau than duoc gi ca .Mau Mau giai thich gium di

19. buomma

buomma Dragon Quest

Hình như lên trời chỉ do ngẫu nhiên thui hay sao ấy, tui chỉ lên được đúng một lần, lập tức tui nghỉ để post hình lên cho mọi người xem nhưng sau đó tui vào lại game thì không thể trèo được nữa dù tui có đổi nhà hay mua cây khác, để tui tìm lại cái trang mà tui down cây đậu này rùi sẽ post link lên cho mọi người ^.^

20. Red_Tail

Red_Tail Mr & Ms Pac-Man

in the pines , in the pines . where the suns don't
    hỏi một tí , cái bản The sims makin' magic xịn thì bao giờ mới ra vậy , sao trang The sims cứ order now thế...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.