Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boring

boring Youtube Master Race

Đâu bít đâu, nhà xây sẵn thì kô bị như dzậy, nhà mình tự xây thì đen thùi lui hic...
    Help me !

2. Akumos

Akumos Youtube Master Race

Chời ui, tui mới được thằng bạn giới thiệu chơi trò nì, 2 tuần trước, công nhận cool dia sợ, thằngng sim of tui kiếm được con zợ là siêu nhân đấy, khỏi xe đưa rước, chỉ cần ra cổng là bay thẳng lên trời lun, đồ cũng đẹp ra phết ai muốn xem hình ko, tui fost lên.

Mà Sim này có nhiều cái hổng biết là do lỗi hay do chi nữa ngộ lém, tui sẽ pót lên hết nhưng chưa rành cách pót trong này lắm nghen, chỉ giùm cái, PLEASE

leeeeetaaaaan

3. heydza!

heydza! Mr & Ms Pac-Man

quái dzậy?nghe như là nói tầm bậy áh!cái gì mà siêu nhân rồi bay lên trời hả?đừng có mà khùng,post hình lên xem thửu đi

4. Akumos

Chà mới đó có người trả lời gòi sướng thật, để tui dìa chép hình cho coi, tui nói ra chẳng ai tin cả, ke ke thế mới tài chứ lỵ, thật ra đó là cấp cao I of ngành công an đấy
    CAPTAIN HERO
    yugihỉo: một túi mà được 300k thế thì chỉ có thỉa là cưới đại gia thui, giống tui lúc mới chơi hên hên quơ đuợc cây khía vàng

5. Akumos

Cho hỏi khi chơi sim xây ngoại cảnh, nhiều cái bấm xây nó ra cái hộp hình vuông là làm sao zậy, thấy hình bên ngoài là cầu vồng hay chi chi đó cơ mà

6. iloveyouchau

iloveyouchau Youtube Master Race

Nè mấy bác cho tui hỏi là cái thằng ăn cướp nó vào nhà mình lấy đồ thì mình làm sao vậy hả mấy bác chỉ tui coi

7. thanhdu

thanhdu Youtube Master Race

Nó không phải đến cướp đồ đâu , nó đến để siết đồ đó (tại vì bạn không thanh toán hóa đơn đó mà ) Khi mà có thằng đến giao thư , thư nó đặt ở dưới đất thì bạn cần chú ý đến nó , và thanh toán là xong à !

8. thanhdu

thanhdu Youtube Master Race

Tui cũng có 1 số thắc mắc nhưng không biết hỏi ai nữa :
    1.Làm cách nào để tự xây nhà , tui không muốn ở nhà xây sẳn (ở nhà mình tự thiết kế thì còn gì bằng nữa ) !
    2.2 nhân vật của tui nó già rồi , không có con cái nào hết , khi nó chết thì làm sao , chẳng lẻ chơi lại từ đầu à ! Có cách nào giúp nó lấy vợ , lấy chồng , hay sinh con không vậy ?
    Chỉ dùm nha !!!

9. iloveyouchau

nè cho tui hỏi là cái sim vacasion đó có hay không vậy hình như nó mới ra phải không vậy hả mấy bác chỉ tui coi

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

1. Muốn xây nhà được thì bạn hãy vào topic Hướng dẫn cài bằng Daemon Tools sẽ xây nhà được thôi !
    2. Thì bạn ráng tận dụng những ngày tháng còn lại để kiếm vợ đi
    , xong cho tụi nó đẻ con mau mau thôi !
    To iloveyouchau: Sims Vacation là Sims cũ rồi, kô phải mới đâu, muốn cài cần có Sims 1 !

11. giangthao

giangthao Youtube Master Race

to: Thanhdu
    1 / Muon xay nha thi phai dung ban sìm da crack roi sau do xay nha nhu sím do you, tam hinh con sim minh chon, sau do bam vo hinh cai nha roi chon mua cho no mieng dat, sau do xay len thoi. Nhung nho la ban sim da co crack roi moi xay nha duoc nhe.
    2/ hai con sim sau khi gia se chet, you muon tui no co con thi cho 2 con sim len giuong , chon relax cho 2 con, sau do chon Try a baby. Thi tui no se lam viec voi nhau , sau do thay con sim gai non oe oe trong restroom la co thai roi, sau 3 ngay se sinh baby. Muon cho tui no lay nhau, thi phai cho ca 2 noi chuyen, roi hon nhau den muc co trai tim mau do hien len thi you cho con sim nam cau hon con nu, thi se co 2 muc do la dinh' hon sau do se den ket hon. vay la tui no lay nhau duoc roi do nhe.
    Chuc vui ve nha

12. zerocool09

zerocool09 Youtube Master Race

bảo nó chăn cha thị trưởng đó, cha mặc cái áo màu đỏ, già khú, đầu bạc phơ đó, chăn được cha này thì chỉ 1 tối là có hơn 500k luôn, khỏi cần làm ăn gì cho mệt

13. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Nhưng mà sao mình cứ ko làm cho ông ý hài lòng được, mình có làm thức ăn chuẩn bị cả bàn tiệc hẳn hoi, ma` ông ý cũng chả thèm vào ăn, chỉ mới bắt tay một cái là ông ý chê ỏng eo, rồi bỏ đi luôn. Thế mới chán chứ, chả hiểu mình làm gì nữa. Bạn nào chỉ cho mình kỹ kỹ với.
    Mình cũng chưa gặp thị trưởng bao giờ, các bạn gặp ông ý ở đâu thế??? Để mình còn kiếm it' tiền nào ^_^
    Mình còn muốn hỏi một chuyện nữa, con Sim của mình no' sắp trở thành adult rồi, mình muốn cho no' lấy vợ nhưng muốn chuyển ra ở riêng (giờ đang sống với bố mẹ). Co' cách nào thực hiện được thế ko các ban??? hay phải chờ đến khi bố mẹ chết?

14. crew

crew The Warrior of Light

Khi chuẩn bị thức ăn thì nên tự làm lấy thì điểm nó mới cao hơn. KHi lấy vợ cho thnằg con thứ cứ lấy như bình thường thôi, không cần phải chuyển ra ở riêng làm gì

15. iloveyouchau

Nè mấy bác cho tui hỏi là cai the sim unleashed mới ra mà không biết nó có hay không vậy hả mấy bác để tui mua

16. giangthao

giangthao Youtube Master Race

To: iloveyouchau
    game unleashed da ra kha lau roi ban, game do la sim1, choi giong may ban sim1 khac nhung duoc cai la co them phan nuoi may con thu vat, nhu la cho , meo va con ket. ban se huan luyen chung de co the keu chung can nguoi nao ban ko thich, keu con meo bat chuot va day con ket noi chuyen vv.v.. tom lai giong nhu nuoi con vat ngoai doi vay.
    To : kitty_vn
    Muon cho con sim don ra o cho khac, thi ban cho no bat computer len roi chon find a place hay la chon move in cho con do, thi no se ra o rieng thoi mah, sau do cuoi con vo cho no roi 2 dua ve nha moi o luon.Hanh phuc roi nhe.

17. boring

boring Youtube Master Race

Ủa cho mình hỏi tí, sao mấy cái đồ mình down thêm trên mạng xuống như là tóc áh, nó kô vô trong sim 2 mà nó lại ở trong body shop lè sao dzậy? Mang dzô sim 2 sao đây? Chỉ mình dzới ! hic

18. crew

crew The Warrior of Light

Maáy cái đó mà có trong body shop thì cũng sẽ có trong sims thôi, khi nào bạn thử đổi kiểu tóc sẽ thấy và nó có cái kí hiệu * ở trên cái bức ảnh.

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Mấy cái tóc hay quần áo đó down về thì nó đã vào cả game The Sims 2 và cái Body Shop luôn đó bạn. Chứ kô chỉ ở trong Body Shop kô đâu !

20. chau123456789

chau123456789 Youtube Master Race

Mấy bác cho tui hỏi là bây giờ có sim nào mới ra mà hay không vậy hả mấy bác chỉ tui coi để tui mua

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.