Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Vậy là chịu thua rồi, bạn thử cài lại Win khác xem !
    To All: mấy bạn chỉ mình cách xây nhà mà nó hơi lên cao một chút, có cái cầu thang nhỏ bắt lên đó. Thấy mấy cái nhà có sẵn xây được thích lắm mà mình lại kô biết xây ><

2. Zellvn08

Zellvn08 Youtube Master Race

Cho mình hỏi nè, mình mua được đất rùi ( miếng bự nhất đó ) nhưng khi build thì đất ko đều, chỗ lõm chỗ cao. Mình thử làm cho đất đều nhưng lớn wá nên làm ko hết. Vậy có cách nào để làm cho đất phẳng nhanh hơn ko? Mình đang rất cần trả lời của mí pác nha. Thanks.

3. crew

crew The Warrior of Light

Cái này có thể do lúc cóp vào đĩa bị hỏng, tốt nhất là ra ngoài mua 1 cái đĩa CD về hoặc là dùng chương trình Alcohol 120% cũng rất tốt.

4. Ly Hao Nguyen

Ly Hao Nguyen Dragon Quest

Có ai chỉ tui public woohoo ko ?
    ( dẹp pà nó cái MP đi ) ( dẹp pà nó cái MP đi ) ( dẹp pà nó cái MP đi ) ( dẹp pà nó cái MP đi ) ( dẹp pà nó cái MP đi ) ( dẹp pà nó cái MP đi ) .

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn Public Woo Hoo thì U vô mấy cái Comunity mua cái phòng thay đồ, xong rồi về nhà rủ con Sims đi vô mấy khu Comunity, click vào phòng thay đồ chọn Woo Hoo là xong !
    TO all: có ai giúp mình kô !

6. buomma

buomma Dragon Quest

mún xây nhà cáo lên thì như vầy nè:
    Wa phần xây dựng, chọn công cụ Foundation & Deck ( cái bục dưới công cụ xây gwưòng), vẽ một khoảng nền ở tầng cuối cùng, lên 1 tầng, chọn công cụ staircase ( cầu thang), chọn conecting.. gì đó, đặt lên mép cái phần vừa tạo là được cái bậc thang, chọn công cụ bên cạnh ( railing tool) để tạo tay vịn . Xong!

7. Prince

Prince Dragon Quest

Hêy còn khi mà thằng nhóc Sim nhà tui học làm việc + cua gái nhiều wá (lúc này đang ở độ tuổi Teen)nên mặt bị mọc mụn lên wá trời luôn àh nhưng mà xứt kem vào là khỏi àh đúng không vậy ???

8. heydza!

heydza! Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi mún xây nhà đẹp thì fải la`m gì?tui co' xây nha` nhưng hơi bị xấu,làm sao đây hả?cứu

9. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

nè sao tui down cái Nudepath về rùi thì nó hiện ra cái bảng màu xanh ,thay cho cái Cenroship khi con Sim đi tắm vậy ,còn chương trình nào khác bỏ cái bảng xanh đó ko .

10. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút có làm sao chơi sim tren win dc ko? tức là không phải fullscreen mà coi như một cửa sổ của windows đó bạn. Ai biết chỉ mình với .

11. buomma

buomma Dragon Quest

to heydza: xây nhà thì tự khả năng sáng tạo cảu từng người thui.. nếu bạn hông mún xây thì có thể down load nhà trên mạng về... nhìu nàh đẹp lém.
    to holy deoxy: bạn tải cái crack thứ hai trong topic crack thứ 3 á.. cái file này có một file chạy sim và file bm thích hợp với file đo.. mình đã dùng và ko gặp trục trặc gì cả...

to kitty vn: sim hình như ko hộc trợ dạng window, chỉ chơi chế độ full screen thui cì game này khá nặng ^.^

12. kitty_vn

Chậc chậc, mình biết cách để có thể chơi dưới dang window rồi bạn a. MÌnh đã tìm được cách nhưng mà không dùng chuột để eng roll dc gì gì đó mình không nhớ cách viết, tức là khi bạn đưa chuột đến các góc của màn hình thì nó sẽ không di chuyển hình ảnh cho bạn.
    Tuy nhiên mình vẫn nói cách nếu bạn nào muốn thực hiện:
    Bạn vào Start chọn Run
    tại của sổ Run bạn type cmd(của win XP thôi nhe' các kiểu win khác mình hông có biết)
    thi` của sổ lệnh sẽ hiện lên tương tự như Dos đó.
    Bạn type đường dẫn đến file sims2.exe của mình sau đó thêm /w vào
    Vi' dụ của mình là D:\>EA Games\The Sims2\TSBin\sims2.exe/w
    thế là sim sẽ khởi động như một cửa sổ trong windows, thử xem nhé. Nhưng nhớ là tắt các chương trình khác đi nhé, vì sims hơi bị nặng, kẻo treo máy như chơi đấy.

13. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

Hey 2M tui mới chợp được mấy tấm hình này vui lắm post lên cho bà con xem cho vui .

Đầu tiên là tui vào sữa cái mấy rữa chén , sau đó không biết mần răng mà bị điện giật tung tóe . Tiếc là không chụp được cảnh bị giật điện , cảnh đó vui lắm . Giật tới nổi đen thui tóc tai dựng đứng ý như SUNGOKU , rồi lăng đùng ra chết con nhỏ vợ chạy vào khóc quá chừng rồi tới cảnh cha THẦN CHẾT xuất hiện ghi , chép , đọc cái gì đó . Con vợ quỳ xuống van xin sau đó bắt đầu chơi trò chơi hên , xuôi... đầu tiên cha THẦN CHẾT lấy ra một vật gì đó phát sáng rồi đặt lên tay , sau đó ổng đưa hai tay ra sau lưng để đổi vị trí cái đó trên tay , rồi ổng đưa hai tay ra cho mình trọn tay nào có vật phát sáng là đúng có nghĩ là ổng đồng ý lời van xin của bà vợ tội nghiệp mà tha cho ông chồng xấu xố . Cuối cùng ổng đưa cây chỉa ra làm phép hồi sinh cho ông chồng rồi biến mất .
    2M đã chơi thử cái này vui lắm 2M tạo ra một con sims mới rồi cho nó vào nhà sau đó cho nó chết cháy bằng cách đặt cái lò nướng ngoài trời vào nhà rồi sau đó...... "cháy cháy nhà bà con ơi" nhưng tiếng kêu vô vọng không có người hàng xóm nào nghe thấy cũng chẳng có thiết bị báo cháy nên rồi.....cha thần chết hiện ra cũng y như cái đầu nhưng lát sau có cái vui hơn nhiều . Đó là ông THẦN CHẾT móc ra chiếc điện thoại di động "Trời thần chết mà có cả cầm tay cơ đấy" nói gì gì trong điện thoại... rồi cuối cùng ổng hốt xác chết mất tiêu để lại tro tàn và cái hủ hài cốt . Khi đem cái hủ này ra ngoài sân nó sẽ biến thành cái bia mộ " có cái thú vị là bia mộ cũng bán được vài trăm " . Nếu để bia mộ đó ngoài sân thì tối khoảng 8h sẽ có những âm thanh phải nói là khá ấn tượng dựng tóc ngáy , y như đang chơi trò SLIENT HILL vậy và tất nhiên sẽ gặp MA rồi . Bóng ma cũng làm khá ấn tượng , khuyến cáo những fan nào yếu bóng vía thì đừng nên để cái bia mộ đó ngoài sân , mà hãy bán gấp nó âm thanh cái bia mô này phát ra nếu bậc lớn âm thanh , chơi vào buổi tối nghe rất ghê rợn đó .
    2M tui đang có một công trình kinh dị khi làm xong sẽ chia sẽ cho anh em cùng vui , đó là tạo ra một căn nhà hoang nhiều bia mộ dánh cho fan thích kinh dị HIHihiiiiiii....hãy đời nhé .

14. buomma

buomma Dragon Quest

cái cách để chơi dạng win có thể áp dụng cho shortcut, ko cần vào dó, trước /w có một khoảng cách

15. hans

hans Evil's Hell of Thư Giãn Lão Làng GVN

ba con lam on chi toi lam sao de xay nha di va 1 so mat ma de choi nua nhe
    nho chi chi tiet de khong phai hoi lai nhe

16. buomma

buomma Dragon Quest

để xây nhà thì khi chơi nhấn F3 để wa build mode và xây, nếu ko xây được thì tìm đọc topic này: http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=57833

mã nè:
    Kaching thêm 1000 simoleons
    Motherlode thêm50000 simoleons
    Moveobjects on/off di chuyển bất cứ thứ gì.
    Aging on/off ngưng thời gia

Các file đính kèm:

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ủa, sao mình đã đánh cái /w vô rồi mà nó kô chạy được như một cửa sổ Windows vậy, Buomma xem lại dùm mình coi có sai kô nghen ! MÀ cho hỏi thêm, có cách nào mời thêm khác tham dự tiệc như House Party kô, mỗi lần mời chỉ được có 2 đứa, chán quá ><

Các file đính kèm:

18. kitty_vn

Đúng rồi, mình cũng thử làm trên desktop nhu buomma nói nhưng mà cũng không được, cũng bị thông báo lỗi như bạn leo_minh đó. Buomma xem lai xem thế nào nhé, ví mình nhìn cái desktop của buomma hình như không giống của mình.
    To leo_minh: bạn thử như cách mình hướng dẫn xem có được không? Mình vãn làm bình thường mà.

19. Akechi

Akechi Legend of Zelda

chài ! Tui cứ tưởn bạn cần chơi trên win mode là để vừa chăm sóc sim vừa học hay làm việc khác, ai dè lại bảo "tắt các chươg trình khác đi nhé" thì cũng như ko, vậy thì chơi trên win mode mần chi để tự làm khổ mình như thế nhỉ? :-/

20. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Dễ như en cháo vậy :D chỉ cần gọi phone cho từg đứa kiu hết mấy đứa kia đến luôn (invite over), khi tụi nó wa rồi thấy tiệc tùng linh đình wá sẽ...lao vô ăn ké, chơi ké luôn :D, nhớ là rủ hết những người bạn mà con sim có phòng trường hợp có mấy con ko đi được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.