Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. k49

k49 T.E.T.Я.I.S

Cac bac oi lam the nao cho no hoc vay toi toan thay no C voi D la the nao nhi?

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Kô phải vậy đâu Crew, mí con Sims khác vẫn lớn đấy chứ, có điều lâu hơn thôi. Ví dụ như là con Sims baby mất ba ngày để lớn thành con nít, còn con aldult thì sẽ lâu hơn, 30 ngày để già đi !

Muốn học bài thì bạn có thể cho nó học ở tủ sách hoặc máy vi tính !

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Có thay đổi chứ , tốn chút thời gian chừng ... vài ba tiếng ngoài đời thực nếu muốn nó chết luôn cũng được (chơi liên tục đi ) ^^.
    Thay đổi là có , 1 điều khá hay nhưng thực sự là hơi chán vì cuộc sống ngắn ngủi quá , mới đó mà chung đầu xuống lỗ ...
    Học àh , nếu muốn lên điểm thì phải làm Homework , mỗi khi nó về nhà từ trường là đem theo cả bài tập , cần phải làm chứ có đọc sách gì đâu . Đó là luyện skill mừh ?

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Huh, sory, mình bị lộn qua mấy cái Skills >< Bây giờ nếu bạn muốn nó học giỏi thì cứ cho làm bài tập như lời của Yugi nha ^^
    To yugi: hic, vậy là cũng dài lắm đó, mình chơi 1 tiếng mấy mà còn chưa được 2 ngày nữa là +_____+

5. nhoc_iu

nhoc_iu Youtube Master Race

hix,trong khi bà kon được chơi thì em ko caì được,ai tốt bụng chỉ em cách unintall direct9x cái để em cài lại thử zới,ko em cài bi nhiêu lần là bấy nhiêu lần ko chơi được cũng chỉ vì cái direct9

6. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

Mấy bác chơi gì mà có con em nhanh dzậy LOLZ tui mới chơi nìa nhưng mà ko thích có con vu vơ cũng được 8-9 cô roài, ai cũng say đắm kakaka :D đang dự định kiếm tiền mỏi mòn để xây căn biệt thư lớn ! tối nào cũng dắt 1 cô về roài Stay At Night :D phải sống như thế mới là tiên cảnh trần gian đấy mấy bác !!! hahahaha Để tiện cho âm mưu đen tối này tui đã huấn luyện 1 tập đoàn người mẫu để tối nào cũng có hàng chơi kakaka :D

7. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác chỉ em thùng rác mua chỗ nào cái. Tìm mòn mắt chẳng thấy nó đâu ( hay chơi nhiều wá nhức mắt nhìn ko ra nữa????
    Thanx

8. Seifer1985

Cái thùng rác máy nằm trong mục Cooking đó bác vào đó chọn cái Application ===> Có trong đó :D

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ack , nghe thế thì hình như là Seifer chơi Asp... gì đó àh (quên mất cái đó rùi ...>_<) . Ack , cưới 1 con nhỏ về nhìn điều nó want thôi đã thấy ớn , đòi WooHoo với 3 người khác nhau và cả ngoài công cộng nữa =)) .
    Chẳng dài vói các bạtn , yu thì dài vì chơi rất liên tục . 1 lần thì mới là adult nay sắp xuống lỗ , dùng Elixir of Life kéo dài sự sống của nó nhưng cuối cùng cũng chết thôi >_< .

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Uh, sao mấy bạn chơi nhanh thế nhỉ, hôm nay con Baby của mình mới lớn đây, chúc mừng cái nèo :>
    Mừ cho hỏi thêm nè, làm sao mà WooHoo vậy. Thử hết tất cả mấy cái giường mới con vợ rồi mà hổng có dòng WooHoo :-/ Mà sau khi mình chơi một cái gia đình hoài lun thì mấy đứa ở gia đình khác có già đi hông :-/

11. crew

crew The Warrior of Light

ông này hình như không hiểu ý của tui rồi, tui nói là con sims ở các gia đình khác không già đi mà chỉ có các con sims trong nhà của mình là phát triển thôi. VD thằng bố mà yêu 1 con khác ở ngoài sau đó đến lúc tằnh con lơns lên cũng yêu được con đấy.
    làm cái woohô thì cho 1 đứa lên giường chọn relax trước rồi rủ 1 đứa khác vào cùng, sau đó sẽ có cái try a baby và woohoo.
    Mà trong cái sims 2 này hình như đứa nào cũng muốn love 1 lúc nhiều đứa và woohoo với nhiều đứa thì phải.

12. Akechi

Akechi Legend of Zelda

cái dzụ wohoo này nghe coi bộ khóai à nhe, tui chưa cho con sim của tui làm vì tui CUA GÁI KO ĐƯỢC, hồi ở sims 1 thì cứ việc nhồi nhét kim cương, dây chuyền cho nó là được còn wa cái sims 2 này chả biết làm sao cả vì đâu có chỗ nào để mua hột sòan tặng girlfriend đâu, bác nào biết cách cua gái thì làm ơn chỉ dùm lun nha, thanks ...ối giời ơi mún ...woohoo wá đi mất :D

13. Seifer1985

- Trùi đất dễ òm àh !!! Sau khi bác tạo nhân vật xong thì chú ý cái tính tình lúc tạo ra con đó, xong roài bác tạo ra 1 dàn nữ khác mà có tính tình gần gần ở đó hoặc trùng lun càng tốt kekeke Nhưng mà cái này chưa nghiên cứu kỹ lém, nhưng mà chỉ có cách này là được nhất vì tui nói chuyện với mấy con Sims mà máy nó tạo ra ko hợp gì cả ::(
    - Với lại chơi thì chọn cái Aspr... thứ nhất đó ===> lúc Woohoo xong được 3500 Point :D chưa tính mấy cái "khởi động" đó nha ha ha ha :D bởi vậy tới này cũng tìm người đẹp đến nay được 6 cô roài ===> tối nào cũng vui vẻ kekeke Chơi kiểu này dễ hơn con tui nếu tính đúng đến nay cũng xuống lỗ mẹ rùi nhưng mà nhớ cái Nước tăng Lực nên bây giờ còn trẻ măng hà cần tới 29 ngày nữa mới già !!! :D chơi thế này mới tuyệt ! Tui phần đấu mua Vila Biệt thự mà, chứ chết roài luyện tới đứa con ko còn Skill khó kiếm tiền ===> đau lắm ::(

14. doantuyet2009

doantuyet2009 Youtube Master Race

đồ của tủ lạnh tôi cứ hết mà không biết mua đồ ăn ở đâu đành phải mua tủ lạnh mới tôn hết bao nhiêu tiền ,mà body shop cách nào mà đến được vậy chỉ cho tui với

15. Akechi

Akechi Legend of Zelda

seifer sống như vậy mà sống ngòai đời thực chắc là ốm nhách lun wá hahhahha, tối nào cũng mất sức mà :D

16. crew

crew The Warrior of Light

Hết đồ trong tủ lạnh thì gọi điện để nó deliver đến, tối đa mỗi lần mất hơn 500$ thôi hoặc ngoài ra có thể đặt hàng bằng máy tính được

17. Seifer1985

Hố hố hố không hề gì !!! dzui vẻ là chính mà :D Nhưng mà thế này báo cho mấy bác biết cái này lạ lém, bữa nay tui mới lên giường với 1 người "bà thâu thuế" ??? Đúng là lạ chưa từng thấy :D Sims 2 này thực ở chổ đó, cua bà đó hơi cực, vì mỗi lần gặp bà này mới có được 1 lệnh mới ! ::( nhưng mà xong rùi thì chuyện gì cũng được cả :D đang tính vớt lun con nhỏ phát báo dzới lại cô người làm áh kakaka #>:) thử đi mấy bác ===> tuyệt lắm ! :D Đúng là chơi wa Sims mới biết cuộc sống phong lưu là sao ??? :'>

18. *(^_^)*

*(^_^)* T.E.T.Я.I.S

nước tăng lực là cái nào vậy Seifer1985, tui chỉ thấy có cái nước làm già đi à :(

19. Akechi

Akechi Legend of Zelda

cái gì mà có cả nước tăng lực vậy cà? Number 1 hay Samurai dzậy? :D Tui chỉ nghe có nước làm trẻ lại thui :D

20. Seifer1985

- Nước tăng lực là nói cho nó hay dzậy mà thử hỏi xem ngoài đời này làm gì có nước làm trẻ lại chứ kakaka :D
    - Còn cái phần nghề nghiệp trong này chủ yếu là Skill cao :D tui đạt Max hết roài nên vào nghề gì cũng lương từ 300 trở lên :D có cái ngay mức đầu được tới 765 :D
    - Còn bác *(^_^)* thi` wả thật là ko chú ý roài ===> Khi uống nước tăng lực mà mún trẻ lại thì phải có các chỉ số kia phải đạt màu xanh 1 cái nào xuống màu vàng thì sẽ bị phãng tác dụng bị già !!! ::( trẻ thì trẻ lại có 3 ngày mà già thì 5 ngày ::( pó tay ! tui bị mấy lần roài nên rút kinh nghiệm kakaka

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.