Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn mua cái nhà mới thì bạn vào chế độ SIms (nhấn F1), rồi chọn move the family. Click vào gia đình bạn muốn chuyển rồi chọn căn nhà muốn mua là dọn vào đó ở thôi

2. JEDI Light

JEDI Light Youtube Master Race

Này có ai chỉ cho mình cách hiệu chỉnh trong muc option của Sim 2 sau cho khi quay phim bằng chức năng camera sao cho có đươc chất lương hình ảnh và âm thanh tốt nhất không? chứ mình quay phim có lần có tiếng nhưng hình ảnh cực kỳ tồi tệ, sau khi điều chỉnh lại mình quay phim đạt chất lượng hình ảnh rất tốt nhưng lại không có tiếng, rất mong nhận đươc sự giúp d0ỡ của mọi ngươi do mình dự làm môt VCD The Sim 2 cám ơn rất nhiều.

3. crew

crew The Warrior of Light

Quay phim thì cứ để các cái chọn ở mức cao nhất tức là chịn các cái dưới cùng là sẽ có chất lượng tốt nhất

4. JEDI Light

JEDI Light Youtube Master Race

Tui làm rồi nhưng sau khi quay xong được hình ảnh thì tốt lắm nhưng khổ nổi nó không có tiếng tăm gì cả làm sao đây!

5. iloveyuna

iloveyuna Donkey Kong

cho tui hỏi nè,tui cài cài cái sìm vào máy rùi xong tui chép cái file bm.exe(disc2) vào cái TSbin theo hướng dẫn nhưng tui chơi ko được sau đó tui chép tiếp cái file trong crack(disc1) vào cái thư mục mà tui cài sims cũng ko được,nó bảo là cái gì cdrom rùi restart cái gì đó,ko chơi được,làm sao đây

6. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

À này,khi tui làm cho con tui thoả mãn mấy cái chỉ số WANT ý,thì tự nhiên cái cột màu xanh lại chuyển sang màu trắng ý,hình như cái đó là chỉ mức độ sung sướng fải kô vậy mấy bác.Nếu khi lên được chỉ số màu trắng rùi thì làm sao để có lợi.Có cái món đồ trong fần thưởng đó,nó có hình cái kính ý,dùng để tăng chỉ số nói chuyện.Khi mà mình nói chuyện với ai xong thì nó có dấu + hay là - ý,thì cái này để gấp đôi cái chỉ sô + và - ý đó mà,cũng lợi fết nhưng 1 cái kính chỉ dùng được có 1 lần,mãi mà chả có người iu,chán vãi à nha,chả lẽ lại cho lấy người cùng giới :-(.
    Tui bi giờ cũng mua được cái đồ dành cho nghề của con mình rùi,con của tui là cái nghề cuối cùng ý,hình như là luật sư...

7. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

Cái cột màu trắng àh ??? Tui cũng được nhiều lần lém gòi nhưng mà chẳng biết để làm chi cả :D chắc là sẽ dễ nói chuyện với mấy con Sims khác hơn thui ấy mà :D

8. ahola

ahola Youtube Master Race

Các bạn cho hỏi sao mà mình không thay đồ cho con sim được vậy? Mua tủ quần áo mà không có thay được đồ gì khác ngoài cái bộ đang mặc hết

9. Seifer1985

Bạn phải lên TP để mà mua quần áo bỏ vào tủ sau đó mới xài được !!! :D hơi phức tạp 1 tí nhưng mà rất là đúng với thực thế còn quần áo chắc là hàng hiệu đấy !!! 200 USD 1 món đúng là chỉ có trong Game ha ha ha ha .... Mua xong đống quần áo ngồi khóc lun ! ::(

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái cột trắng đó yu cũng đạt đến rồi nhưng chẳng thấy gì cả , cứ tưởng có gì ghê gớm lắm ...
    Quần áo thì phải đi mua chứ không có sẵn đâu , ra ngoài mấy khu Community đấy , tuỳ chỗ nhé .
    Hơ , làn này mấy khu Community vắng vẻ đến phát chán , giống như mấy khu Outtown bên TS1 vậy . Chả biết có Expansion cho TS2 không nhỉ ? Chắc cũng có chứ ...

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ừm, đúng là ở mí cái Comunity sao mà ít khách thế, lượn vài vòng 2, 3 tiếng mà chỉ gặp có một con Sim hà. Chán hơn cả mí cái khu Oldtown bên SIms 1 nữa !
    Còn về vụ ra Expansion mới, thì chắc chắn phải có chứ, kô thì cái hãng Maxis lỗ vốn sao hả Yu ^^

12. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Có cả vụ đi shopping àh? Vậy thì hấp dẫn wá nhỉ, nghe các you kể mà tui phát thèm. Phải đến tận 20\10 tui mới có máy mới mà chơi. Ôi, sao mà cuộc đời nó nhàm chán thế này T_T !!!
    => Àh, mà mình đi mua đồ khoảng được bao nhiêu bộ thì hết hả mấy you ? Nếu mà vô tận giống như ngoài đời thật thì hay wá nhỉ ! ^_^

13. Seifer1985

Chắc là chục bộ !!! :D hahaha cái này có tiền có quyến àh ! Làm gì hạn chế được chứ, Nhà mà còn xây lên được tới hơn 3 tầng thì mấy cái bộ đồ lẻ tẻ đó ăn nhằm cái gì hố hố hố :D

14. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Nói thế thì seo có chục bộ vậy? Thí dụ con sim tui thuộc nhà quý tộc giàu có thì thì seo, có nhiều tiền phải mua được nhiều bộ chứ. Chứ Sim nhà giàu mà bận wa bận lại có mấy bộ đồ thì chán chết!
    => Mà cũng mong là mai mốt hãng EA sẽ ra bản có phần thiết kế đồ cho sim mới hay chớ !!! He..he.. ^_^

15. crew

crew The Warrior of Light

Sims 2 có cực nhiều quần áo, chỉ có đồ bơi, ngủ và quần áo cho người già là ít thôi, còn bộ bình thường cho adult thì hàng đống giở mấy trang mới hết.

16. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Vậy thì các shopping có phân ra từng gian hàng đồ cho từng độ tuổi khác nhau àh? Như thế thì đi shopping chắc vui lém nhỉ!. Chỉ tiếc là trong Sim 2 ko có phần đi sắm xe hơi cho Sim nó đi bát phố...T_T!

17. Sanchez

Sanchez C O N T R A

-các pác ơi, đã có đĩa này ở TPHCM chưa vậy. me nghe nói co rùi mà chưa dám đi mua vì sợ mua về đang gài giữa chừng lại bị lỗi như hồi mua đĩa Euro thì oải lém. Nghe nói tiệm Thuý Vy gì gì đ1o bán đĩa rất tốt, có bác nào chĩ me cái địa chỉ được ko?

18. spy_toan

spy_toan Youtube Master Race

mà cheat code của sims 2 là gì vậy?

19. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

20. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi, hình như trong Sim 2 này không có đám cưới thì phải? Tui điều khiển đứa con trai click vào đứa con gái rồi chọn "move in" thế là hai đứa ôm nhau một cái và tài khoản của đứa con gái được chuyển vào tải khoản của mình và mình được phép điều khiển đứa con gái.
    Cho tui hỏi luôn làm sao xây nhà có các bậc thang đi lên như kiểu quả đồi được, mà có ai biết xây tầng hầm không thì giúp tôi với. Thanks nhiều :D :D :D .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.