Topic Thảo Luận và Thắc Mắc về The Sims 2 !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 16/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Finalmagic

Finalmagic Mr & Ms Pac-Man

có bạn nào cho mình hỏi sao lỡ xây tường lên rồi không bỏ được có cách nào không?

2. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

Sao lại không có vụ đám cưới...có chứ cái "move in" là kêu về nhà sống chung thôi giống ngoài đời vậy khi đã " ăn cơm trước kẻn " mà chưa muốn đám cưới thì vẫn có thể sống chung với nhau và khi nào cảm thấy thích hợp rồi thì bác đính hôn trước sau đó mới đám cưới , sori tui không nhớ câu lệnh trong game là gì bác nào nhớ thì xin ghi ra dùm . Muốn đám cưới thì trước tiên bác phải mua cái bánh dùng cho ngày cưới ( cái này bắt buộc phải có ) , muốn thêm long trọng thì gọi điện thoại tổ chức tiệc cưới... không phải party đâu nhé khi bác đính hôn tự động trong điện thoại sẽ có thêm mục tổ chức tiệc cưới ( cái này không bắt buộc có ) . Khi đã mua bánh cưới thì bác cho con sim của mình "Cut" bánh khi đó hai con sims sẽ đeo nhẫn cưới cho nhau , lát sau sẽ có chiếc xe hơi 6 cửa màu đen chạy tới chở hai con sims đám cưới đi đâu đó vài giờ rồi về lại lúc đó hai con sims đã chính thức là vợ chồng ( tui nghĩ là chiếc xe đó chở đi đăng ký giấy kết hôn hihiiii...) Sims 2 có cái hay là ở chổ muốn biết con sims nào có già đình chưa thì cứ nhìn vào bàn tay là rõ , nếu có gia đình rồi thì ngón tay có đeo chiếc nhẫn màu vàng .
    Muốn xây nhà có bậc thang lên như đồi thì bác dùng công cụ cái xẽn nâng nền đất lên muốn cao bao nhiều cũng được , xây tầng hầm cũng vậy dùng công cụ đó hạ thấp nền nhà thấp hơn tầng lửng sau đó xây tường thế là bác có cả tầng hầm và ba tầng lầu rồi đó .
    Nhờ có máy làm trẻ lại mà tui đã luyện các kỷ năng của con sims ngần đầy hết và đã làm Phi Hành Gia lướng 1000 mấy/1ngày . Mà cái nghành này tui hong thấy đòi hỏi có bàn bè gì hết không biết nghành nghề khác thì sao ?

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hơ , đám cưới thì yu có thấy xe gì đâu nhỉ , mua bánh thì hẳn tổ chức party chứ . Vì nó cũng chỉ khuyến cáo nên làm thế chứ yu cũng chỉ Propose khi đã cùng nó Move-in mà vẫn lấy được nó ấy chứ đâu cần rầy rà ^^ .

4. Kenta

Kenta C O N T R A

to finalmagic: bạn chưa chơi sims bao giờ phải không, nếu chơi rồi mà không biết thì lạ lắm. Này nhé nếu như bạn đang xây nhà mà lỡ xây lộn thì chỉ việc click vào icon undo là xong.Còn nếu bạn muốn dìzai nhà lại thì bạn chỉ việc nhấn Ctrl rồi rê chuột thì chỗ đó sẽ mất đi, bạn làm tương tự với nền nhà và các thứ khác trong mục xây nhà.
    Một mẹo khác là nếu bạn muốn dán wallpaper lên tường trong phòng mà không muốn mất công rê chuột thì chỉ việc nhấn và giữ phím Shift là được, bạn cũng có thể dùng phím này để xoá bằng cách nhấn và giữ Shift + Ctrl sau đó click là được. BẠn có thể dùng cho những thứ khác trong mục xây dựng.
    Ngoài ra còn các hường dẫn khác trong mục learn to play, bạn hãy vào đó để biết thêm.

5. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Hey, tui mới mua Sím 2 về chơi, xin được chỉ giáo :)
    Tui có tạo 1 thằng thanh niên cỡ mười mấy tuổi, wen một con bồ "dễ xương" lắm :D Tui nó tình cảm đã tăng lên rất nhiều :) Sau khi first kiss thì thành bồ <---- có cho qua đêm nữa :D í ẹ ghê gớm wá !!! Àh, mà The Sims 2 có cho đi ra thành phố hay đi chơi đâu ko ? Shopping chẳng hạn :D Phải chi 2 đứa đi chơi thì thích quá trời ! Xin chỉ giáo với !!!

6. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

The Sims 2 có thể đi đến được downtown bạn àh . Nếu thấy nó dễ thương quá thì phải cua ngay không mất :D
    Cho tôi hỏi một câu : làm cách nào mà có thể xây cái tầng dưới cùng mà đất nó không bị hạ thấp xuống và làm thế nào để gõ được mã mặc dù tôi ấn mỏi tay ctrl + shift + c nhưng vẫn không được ?

7. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Cái này dễ mà ,tại bạn kô chịu để ý 1 chút thui,vô fần xây tưòng ý,nhấn giữ CTRL và cứ việc xoá tường như lúc mới xây như bình thường thui mà,cái này cũng làm tương tự như cái khác,lần sau bác fải chịu khó tìm hỉu 1 chút :hug:

8. hdht_gamer

Tui tự xây một cái town riêng đó bác, hay phải chơi cái town có sẵn mới được đi xuống downtown =((

9. human is me

human is me Fire in the hole!

Mấy bác ơi cho em hỏi cái the sim 2 này có xom xom khoảng mấy món đồ vậy !!!! 1000 món tới kô !!

10. hdht_gamer

Ai giúp giùm tui cách đi ra ngoài đi, tui tự tạo một cái town, xây nên một cộng đồng người, làm sao cho đi shopping, đi downtown :( ???
    Mà luc mới cài đặt, sao có 2 cái làng dựng sẵn, vậy mà tui tạo mới một cái khác thì vô ko còn thấy được 2 cái làng có sẵn ???

11. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

MÚn tạo 1 cái Town riêng thì hơi cực đấy, ngay màn hình lúc đầu chọn Town thì bấm vào cái nút Custom Town hay sao đó roài nhập cái Map bên ngoài vào ::( rất nhiều Map theo tui biết thì các Map đó có trong Sim City 4 vì nó có cái đuôi mở rộng là .sc4 bác mún tạo lun cái Map thì mua Sim City 4 về chơi sau khi xây đường và núi đồi xong roài thì Save lại chép vào trong cái thư mục Sims 2 cách này hơi phức tạp nhưng mà muốn tạo ra thành phố mang phong cách riêng của bạn thì chỉ có thế :D sau khi có Map roài thì bạn cứ tự vào đó mà tạo ra từng gia đình riêng biệt thế là có 1 cộng đồng người rùi còn gì :D

12. hdht_gamer

Ok, thx bác một vấn đề :D
    Vấn đề 2, làm sao để cùng nàng dạo phố, ra ngoài :( Mấy bác giúp tui với, tui sẽ create cho một cô bồ xinh như mộng, để "xương" lém :P <- sến thiệt !!!

13. crew

crew The Warrior of Light

Nếu ở cùng 1 nhà thì gọi điện cho taxi đến rồi cho cả 2 đứa đi, còn không cùng nhà thì gọi điện rủ nó đến khu kia luôn.

14. hdht_gamer

Nhưng trong telẹhone đách thấy thằng nào là taxi hết :( hay là tui ko biết ta ??? :D
    Tui vô trong phần gọi service thì chỉ thấy nào là người làm vườn, người giết sâu bọ, bartender v.v.. có thấy taxi đâu ???

15. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

các bác cho tui hỏi làm sao để có thể chuyển được từ nhà này sang nhà khác.tui xây nhà không được cho nên phải mua nhà ở sẵn ,mà mấy cái nhà rẻ hơn 20.000 thì vừa chật lại vừa xấu.Help..Help..Help.!

16. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn chuyển nhà thì bạn xem, khi mới vào một khu đất trên thanh điều khiển sẽ có cái tuỳ chọn là Familie hoặc nhấn phím F1, sau đó bạn nhìn kế bên sẽ thấy nút có cái hình gia đình và cái mũi tên có tên là Move Family. Click vào Button đó rồi click vào căn nhà nào mà bạn muốn chuyển, vậy thôi ^^
    To hdht_gamer: Kô phải là vào phần Service mà là vào phần Transportation, rồi click vào mục Taxi là nó sẽ tới chở đi cho ^^

17. hdht_gamer

Sao trong telephone của tui ko thấy Transport vậy ??? Kỳ quá ta ???
    Ah mà sao tui đang chơi, tự nhiên nó ko hiện phần mua đồ và xây nhà nữa ??? Là sao ???
    LÀm tui ko mua được gì hay bỏ cái bồn tắm đáng ghét được ::(

18. doantuyet2009

doantuyet2009 Youtube Master Race

cho tớ cái crack sim2 hoàn chỉnh đi vì máy chị tớ không dùng được deamon tools còn crack của chị ấy lại bị hỏng,giup mình với nhé thank you nhìu

19. crew

crew The Warrior of Light

Bây giờ không có cái crack nào là g\hoàn chỉnh cả đâu, crack nocd thì không xây nhà còn muốn xây nhà thì dùng daemon tool, cách này không được với winxp Sp2 thôi còn máy nào cũng chạy được hết

20. hdht_gamer

Trời ơi, ai giúp gìum tui coi, sao lai ko co muc tranport trong telephone vay ::(( Có phải cái crk của tui bị sao ko ???
    Lại còn ko mua đồ được nữa <- xui
    Cái nút mua đồ và sữa nhà ko click vào được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.