Topic tổng hợp mở port/giải đáp thắc mắc cho các loại modem

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi thuyquai_29, 27/2/08.

1. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

nhưng sao mở port rồi mà bitcomet nó vẫn báo Blocked vậy...tốc độ down vẫn vậy có trên dưới 40Kb::( kô à

2. hai_tac_den

hai_tac_den Dragon Quest

SAo cứ mỗi ngày em mở máy lên là phải mở port lại , tại sao vậy bác thuyquai ?
    Và làm sao để biết port UDP của mình ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    SAo cứ mỗi ngày em mở máy lên là phải mở port lại , tại sao vậy bác thuyquai ?
    Và làm sao để biết port UDP của mình ?

3. number6

number6 Youtube Master Race

bạn Thủy QUái ơi Làm thế nào để Biết Port của ứng dụng mình cần,mình chơi gameonline trong nước nhưng vẫn thấy nó lag lag thế nào ấy bạn chỉ mình port của game võ lâm và CF đi:'>

4. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

em mở port thành công rùi nhưng down bằng Utorrent...thằng bitcomet nó kô chịu nhận port mà thằng này khi down thì chẳng làm gì mạng mẽo được nữa cả...trong khi Utorrent thì lướt we,chat chit,down bằng IDM vô tư...vấn đề là dù tốc độ down đã được cải thiện đáng kể (tầm 100kB/s) nhưng em vẫn muốn hỏi là liệu có phải là port nào tốc độ cũng như nhau kô?nếu kô thì phải dùng port nào cho thằng Utorrent này để đạt tốc độ down cao nhất,hiện em đang dùng port random do thằng utorrent nó tạo ra là 23986...nói luôn là em mới dùng thằng này nên hỏi luôn các bro cách thiết lập Option cho nó để đạt tốc độ down cao nhất....thanks:hug:
    Edit:kô hiểu sao cái port em mở...lúc check bằng http://www.canyouseeme.org/ thì okie...được một lúc check lại đã Error rồi...

5. victoryvn3

victoryvn3 Fire in the hole!

Bạn nào biết các mở Port cho cái MODEM COM21 kô giúp mình với. Con này lì wá

----Thân----

6. SatanXIII

SatanXIII Youtube Master Race

Các bạn giúp mình mở port modern Speedcom ART514CXU với:x

Thx các bạn nhiều:hug:

7. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Ai giúp tớ Mordem Huawei SmartAx MT880 với ::(.

8. 0o0Riki0o0

0o0Riki0o0 Persian Prince

em co cai modem cnet dung cổng úb mà mất dĩa driver rồi ai kiếm dùm em với.. model :DCNAD800-EF

9. kephavotinhyeu

kephavotinhyeu T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi nha:" em dùng modem zoom X4 khi vào chơi game warcraft thông qua mạng Garena đó, khi vào thì bình thường nhưng khi chơi luôn luôn bị dis, mạng nhà em chắc cũng không phải tồi đâu, em nghĩ bị firewall của modem, nhờ các anh giải đáp dùm'' cám ơn các anh nhiều.

10. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi,các bác ơi,bi h cái hình Tam giác vàng nó đổi thành dấu ! trong cái hình tròng màu đỏ thì làm thế nào:D.Em vừa đổi quá cái vnpt megapro.. ,mọi người tư vấn em mua con modem nào tốt tố cái,con modem cùi bắp bị chập mạch lúc đc lúc ko::(

11. arinaga

arinaga Youtube Master Race

Default Các bác giúp e open port dùng moderm TP-link, AP linksys WRT54GS mạng vnpt?
    e đang dùng utorrent, với TP-link 8810 và linksys WRT54GS làm AP, nhưng ko biết mở port
    IP của AP là: 192.168.3.1
    subnet mask: 255.255.255.0
    IP của pc: 192.168.3.100
    IP của moderm là : 192.168.1.1
    trong connection của preference của utorrent, port used for incoming connections là 48487
    các bác vui lòng hướng dẫn e, chứ tốc độ hiện nay quá rùa, tầm 3k, e dùng mạng vnpt
    Nhà e dùng 2 máy, nếu mở port máy này thì máy kia có đc hưởng mở port luôn ko hay là vẫn phải mở port cho cả 2 máy, thanks các bác

12. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

xin cách mở port cho cái modemAuslinx AL-2112P 11g

13. talaconmale3

talaconmale3 T.E.T.Я.I.S

xin cách mở port cho modem AUSLINX AL-2112P nào:-*

14. dimlove

dimlove Mr & Ms Pac-Man

15. KORO_SNOW

KORO_SNOW Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi em dùng card mạng kô dây qua cái modem wifi của bọn apple dành cho máy Mac Book Pro có mở port đc kô ạ

16. dimlove

dimlove Mr & Ms Pac-Man

17. khoimad

khoimad Dragon Quest

chắc các bạn không thấy chủ Topic đã bị gameover rồi sao :|
    con đó của Medianet đúng không , nếu đúng thì mở không được đâu ::) , vì vào trong port nó không thấy gì cả

18. duydat88

duydat88 Guest

X: port đầu. Y: port cuối.
    Bác muốn mở nhiều Port 1 lúc thì điền 1 dải số từ port thứ X đến port thứ Y (X < Y)

Nếu chỉ mở 1 port thì cho X = Y

Đây là list các loại modem trên thị trường và cách mở port, có hình ảnh rất dễ hiểu bà con tham khảo.
    http://www.portforward.com/english/routers/port_forwarding/routerindex.htm
    Những loại ko thấy trong list có thể xem cái khác tên gần giống nhất vì cách forward tương tự :hug:

19. What am I

What am I T.E.T.Я.I.S

cho tớ hỏi là muốn mở port phải dùng ip tĩnh ah có cách nào dùng cho ip động ko

20. bi_kute199

bi_kute199 Dragon Quest

Bức xúc lắm rồi X(X(X(X(X( ko bít là bị gì,các bro ai bit thì chỉ giùm
    Hiện giờ em đang xài mạng VNPT gói 1mb,trong đợt khuyến mãi thì đc tặng modem D-Link của nó,tình hình cái modem hiện giờ là như vầy : đang chơi cái đèn ADSL trên modem ko sáng => dis mạng,tại nhà khi đang ký ADSL thì xài thuê bao đt bàn cố định ở nhà lun,nên lúc dis như vậy cái thử cầm đt bàn lên gọi xem có bị j ko,lúc bốc đt lên gọi hay bấm số thì đèn ADSL lại sáng,dùng đc tí cái nó tắt => dis mạng tiếp,nghĩ cục chia 1 line đt bàn 1 line ra ADSL bị hư do sét đánh nên đi thay cục đó hết 32k => về gắn vào nó cũng bị như cũ,đường dây thì ko bít có bị gì ko nhưng đt bàn vẫn gọi đc,giờ cứ mún có mạng là fai ra cầm đt bàn nhá nhá 1 2 cái là nó có lại xong đc 5' 10' sau là dis tiếp,nghĩ trong đầu có fai là do modem ko ta ?????????? bro nào bít thì chỉ em giúp,ai cũng nói cái modem đc tặng cùi lắm,ai ngờ............giờ mún post lên là fai chạy ra nhá nhá đt bàn 1 2 cái cho có mạng nè,mong bro chỉ hộ cái. À wen,khi bóc dt bàn lên nhá nhá 1 2 cái thì nghe âm thanh rất lạ.........nó kíu tí tí í ii tí í í í......+ âm thanh rột rột