Topic tổng hợp mở port/giải đáp thắc mắc cho các loại modem

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi thuyquai_29, 27/2/08.

1. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Định mở down torrent thì phải mở port nào...:-s

Thông cảm, mù cái này...:-s

2. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

thì đọc bài 1

3. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Ok, lọ mọ 1 hồi cũng đc...:x Thanks...:">

4. gaquay_69

gaquay_69 Mr & Ms Pac-Man

ko hiểu j hết,... #1131 ????

cách làm là tạo 1 IP tĩnh,..
    sau đó vào phần NAT tạo 1 server ảo và điền IP tỉnh của mình vào --> số port (tùy theo chọn server name là j) có cái ra quá trời port luôn vậy đánh số nào để check!!
    check port thì vào canyouseeme.org/ --> cái này check xong bị lỗi báo là ko thấy server trên port đang xài

vậy làm sao bây giờ??

mục đích này là làm 1 server ảo để có thể truy cập trực tiếp từ WAN đến máy mình đang xài,..
    hiểu vậy ko bik có đúng ko??

ah còn cho hỏi phần No-Ip để làm j vậy,.. ứng dụng trong trường hợp nào,..!

ah,.. cái PPTP là j vậy giải thích dùm đi,..!

ah,.. sẵn cho hỏi luôn,.. mình có cái laptop cùi bắp,.. sao ko connect Internet được,..!
    card chạy bình thường,.. dùng IP đông hay tĩnh j cũng ko kết nối được!!
    có ai giúp dùm hông,.. lấy sợi cap mình đang xài gắn qua nó cũng ko được luôn,.. ko vào net được,..kiểm tra phần nào bg!!

ai giải thích dùm hông vậy,,.... giúp chút mod ơi,.. đợi cả ngày rùi,...!!

5. thuyquai_29

Cậu xem có card mạng chưa. Chuột phải vào my computer chọn manage / Device Manager/ Network adapter.

6. Chin Lee

Chin Lee Youtube Master Race

Mình mở port để làm webserver, mình làm vậy đúng chưa? mà sao máy khác vào web của mình không đc nhỉ? mình tắt hết firewall rồi

7. gaquay_69

card chạy bình thường mà,.. mình xem đèn nó vẫn chạy bình thường,.. vào device manager nó đâu có báo lỗi j đâu,.. tắt chức năng card mạng xong mở lại vẫn vậy ah! ko vô net được!!

cái bài ở trên thuy giúp được câu nào giúp luôn dùm đi,,... :D!

8. DarkRevan

DarkRevan Donkey Kong

làm như trên đó pác,mà cá nhân thấy thì dùng fpt mở port tăng lên dc có tầm 20-30 kb/s là cao :P
    p/s:ip address thi` bật run giống như trên rồi điền vào

9. thuyquai_29

bạn config đầy đủ IIS với xem lại IP thôi, còn thế kia được rồi
    Thế bạn vào cmd, gõ ipconfig xem nó ra cái gì chụp ảnh xem nào.

10. Chin Lee

Chin Lee Youtube Master Race

Thx thuyquai, mình ko dùng IIS, mình dùng EASY PHP để làm webserver, với lại máy đang chạy windows 7.

11. gaquay_69

tại mình làm rùi ko được nên mới hỏi bạn cách giải quyết làm sao,..!!
    Stastic IP

Virtual Server

Check trên website canyouseeme - cái này bị lỗi đây

12. DarkRevan

DarkRevan Donkey Kong

down cái này về rồi check http://www.portforward.com/store/PFPortChecker1.0.31.exe
    kô thì cứ down đại 1 file torrent nào đi,thấy màu xanh connection thì port đã dc mở rồi.
    đã nói là mở port có tác dụng đối với down torrent thôi mà ko down thử cái torrent nào thì sao mà biết

13. thuyquai_29

Máy cậu nếu có cài trình antivirus nào thì phải tắt mấy cái guard đi (không phải thoát mỗi cái antivirus là xong nha, deactive guard trước.

14. gaquay_69

có down thử nhưng sao thay speed chậm quá,.. = lúc chưa mở port,.. nên cứ nghĩ là mở port chưa thành công nên mới check,..
    bro nói màu xanh connection là cái nào vậy,.. ko thấy,..

thuyquai tắt Guard là cái nào vậy,.. xài Kis,.. mà download torrent sao phải tắt phần mềm diệt virus

ko bik nên hỏi hơi nhiều,.. giúp dùm nghen,.. :D

ah,.. trong các nhà dịch vụ cung cấp internet thì thằng nào download được dung lượng lớn nhất mà ko bị giới hạn ra nước ngoài,..

nhà mình xài viettel thì thấy hơi chậm,.. chừng 160~170 kB/s down ở RS MF MU DEP

sau đó chuyển qua VNPT rớt mạng liên tục, có lúc 2-3 ngày,.. mưa là nghỉ chạy,.. sau khi hết mưa 1h thì mới lò bò được,.. bù lại down được toàn trên 200 kb/s _ hiện đang xài

bg cũng đang xài thằng FPT song song,.. nhưng thằng này chỉ chơi game xem film online thì được,.. chạy ổn định rất ít rớt mạng nhưng bị cái download như con rùa,. có lúc chỉ được 30-40KB/s ,.. bình thường thì tầm 70kb/s mặc dù đã xài cái gói down 6MB up 700KB của nó,.. pó tay,.. ko bik có phải cấu hình sai modem hay cái modem nó dỏm ko nữa,...!!

vì vậy bg nhờ bác giúp dùm,, là nên chuyển lại viettel hay xài netnam,.. ngoài ra còn thằng nào khác ko ah!! cám ơn rất rất nhiều ah....!!

quên nữa,.. cho hỏi cái No-Ip để làm j vậy,.. đăng ký rùi,... ko bik dùng sao nữa,..:D

15. thuyquai_29

Cậu bỏ đánh dấu cái enable protection đi, torrent là kết nối ngang hàng người down kết nối trực tiếp với nhâu nên cần bỏ firewall để chấp nhận kết nối. Mạng bây giờ ngon nhất là VNPT. Cái No-Ip để làm host cho người ta kết nối vào, ông đăng kí làm cái vẹo gì O.O.

16. DarkRevan

DarkRevan Donkey Kong

@gaquay: speed như vậy là cũng đúng đối với fpt rồi bác,nó limit nước ngoài tầm 100kb/s,lâu lâu lên dc vài chục kb/s,down torrent nêu như có peers trong nước mình thì speed mới tăng lên vài trăm còn toàn nước ngoài thì bó tay :))
    bác thích speed ổn định thì dùng vnpt đi,gói thấp nhất cũng 200kb/s đều đều,fpt thì hên xui 500+ :-"

17. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

Dạo này hay bi dis đột biến,mà dis xong thì ko thể kết nối mạng lại được ngoài cách reset máy ... có khi nào là tôi đang bị 1 ai đó tìm cách đột nhập vào máy ko?

Vì ở nhà tôi ko dùng 1 trình anti virus nào cả .... mà xài deepfreeze với sử dụng chính là ubuntu ... nhưng mà hôm trước ham vui sửa theme cho winxp có down khá nhiều thứ và cài vào máy(ko deepfreeze) nên ko rõ có dính con virus hay trojan nào ko .. để mai thử check = bitdef.

18. WinBlack

WinBlack Mario & Luigi

Nhà mình dùng mạng của thằng SCTV,cái router của nó cấp là COM21.Bây giờ làm sao forward port cho nó đây.Thử cái 192.168.1.1 nhưng ko vào được phần config của router =((

19. thuyquai_29

Lúc bị dis cậu bị như nào, vào web vừa refresh cái nó nháy luôn ah, có loading không, lúc đấy cậu thử chuột phải vào biểu tượng kết nối góc dưới màn hình chọn status/properties/internet protocol/ Properties xem cái DNS hay cái gì có bị mất không. Cái này giống spyware hơn, quét = spyware doctor ấy.
    COM21 thì không cần mở đâu bạn, nếu chỉ có mỗi cái đó thì coi như mở rồi.

20. WinBlack

WinBlack Mario & Luigi

Ko cần mở nhưng sao tớ down torrent vẫn bị báo là port chưa mở.Mà mạng thằng này cùi chuối hay sao mà torrent 1 đống người seed vẫn thấp lè tè =((