Topic tổng hợp mở port/giải đáp thắc mắc cho các loại modem

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi thuyquai_29, 27/2/08.

1. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Các bác cho mình hỏi dạo này mạng nhà mình rất chập chờn, cứ dùng đc 1 lúc thì 2 đèn DSL và Internet trên modem bị mất rồi lại có lại.Mình dùng chung mạng với hàng xóm,nhưng mà gần đây mới có lỗi này. Bác nào giúp mình khắc phục với ???

2. linh03

linh03 Youtube Master Race

Thì thử rút mạng của hàng xóm ra xem có phải nguyên nhân do bên đấy không rồi tính tiếp :D

3. hoangfcb

hoangfcb Youtube Master Race

Hik! Đây là ảnh của cái DSL Router nhà em. Mong các bác hướng dẫn em cách mở port với. Em gà lắm nên các bác hướng dẫn cụ thể hộ em 1 chút nhá. Thank mọi người!

4. socuteakay

socuteakay Youtube Master Race

^ Ở phần vitual server kia, bạn đánh số port cần mở vào các ô trên cùng 1 dòng, protocol kéo xuống chọn ALL hoặc nếu không có thì TCP/IP nhé ;) Ở phần select service nếu có ALL thì chọn ,không thì thôi ^^

5. eminem1990

eminem1990 Mr & Ms Pac-Man

vấn đề của mình rất khó hiểu mình đã mở port modem rồi, đúng như mọi khi nhưng mà tốc độ dơnload thì ổn còn upload thì lèo tèo chưa được 1kb/s mà mình check port đã mở chưa thì thông bào not open mà rõ ràng mọi khi mình vẫn mở hệt như thế các bác giúp với :( mình down ở HDVNBITS

6. ntlam121

ntlam121 Mr & Ms Pac-Man

chả là mình mới bắt đầu sử dụng torrent nên muốn mở port cho modem, nhưng có 1 vđề nảy sinh khi vào config modem, nó ko giống như hình hướng dẫn của portfward tẹo nào. mình phải làm sao khi ko có cái gì để config đây =((
    ( mấy cái ở dưới chữ status ý. cũng chả có NAT gì luôn, mình dùng Zyxel 600 )

đây là máy của mình

đây là cái trên port forward

mong được mọi người giúp đỡ :*

7. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

8. henryhoa99

henryhoa99 Mr & Ms Pac-Man

Mình mún mở port để chơi VõLâm + war trên GG thì thông số sẽ như thế nào ?
    Mình xài modem Siemens SE560

9. kyo22

kyo22 Youtube Master Race

hi, các bac chỉ dẫn hộ em cách choi AOE online với modemn: TD 8840 2T với. em làm theo chỉ dẫn mà k được, mà xem trong tất cả các modemn ở forumn này, chả có cái nào '' quái'' như cái modemn đó cả, ức chế quá. Giúp em với nhé. Thanks các bác nhìu

---------- Post added at 15:39 ---------- Previous post was at 15:28 ----------

cho em hỏi: tại sao cùng một modemn, mà máy bàn chơi được AOE online, còn laptop thì lại không chơi được?giúp em chơi trên lap với

10. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Mình hỏi cái này chắc hơi lạc đề nhưng ko biết hỏi đâu, mọi người giúp giùm nhé.
    Mình mới lắp mạng FPT, Modem hiệu ZyXEL P-600 series. Kèm theo 1 Modem Wireless hiệu Tenda.
    Giờ mình ko biết cách nào đặt Pass cho mạng Wireless của mình, để không như vậy sợ người ngoài sử dụng sẽ lảm mạng mình bị chậm đi. Chỉ mình cách đặt Password cho Wireless với.
    Thanks mọi người nhiều.

11. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

Nhà mình vừa mới mắc mạng vs nhà hàng xóm.,moderm ở bên nhà nó.,nó cắm vào có mạng còn mình k có.,phải làm thế nào đây các bác.,mình chẳng rành về vụ này cho lắm.,phải chỉnh IP hay làm gì gì đấy thì phải!?

12. frozenoverlord

frozenoverlord T.E.T.Я.I.S

Cái modem wifi nhà mình hồi trước chỉ dùng cho máy tính để bàn. Dạo này mình hay dùng laptop = wifi. Đến khi bật máy để bàn để lên web thì nó cứ hiện "acquiring net work access"
    Bro nào biết chỉ mình với :(

13. CuteBaby

CuteBaby Legend of Zelda

Cái này là do máy bạn không nhận được ip từ DHCP của modem cấp cho, hoặc modem đã tắt chức năng này.
    Khắc phục thì vào cấu hình bằng tay.

14. Danter

Danter Youtube Master Race

cho mình hỏi dùm modem Siemens SE560 thì update sorftware như thế nào vậy

15. KaTaKy

KaTaKy The Warrior of Light

Mình có cái linksys WRT54G , đã gõ hết các thông số vào phần Propertise ở Network ,vào 192.168.1.1 gõ port rồi ip của máy hiện tại rồi mà vẫn ko mở đc port :( , tắt firewall luôn rồi.

16. kissmez

kissmez Youtube Master Race

Bạn ơi. Cho mình hỏi. Tại sao modem của mình, cũng loại này. Nó hay tự refresh thế? Khoảng 20-30p nó tự làm 1 lần. Đứt khoảng 10s xong bình thường trở lại. Đôi khi chơi dota đứt ức chế quá. Đường truyền mình vẫn bình thường

17. frozengon

frozengon Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi cho mình hỏi làm sao để fake ip để chơi gameweb của nước ngoài ? hồi xưa bị ban h muốn chơi lại

18. zzMzz

zzMzz T.E.T.Я.I.S GameOver

có ai chỉ cách mở modem D link ko ?? Modem mình đây :

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Có hình ảnh minh họa càng tốt nha :| Mình hơi bị gà chỉ là dùng chơi game hay lâu lâu lấy phim torrent về thôi

19. Kuroemondora

Kuroemondora Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi xem tốc độ up/down trên modem ZyXEL P-320-W như thế nào ạ hỏi mấy lần rùi =.= chả nhẽ ko ai biết :-<

20. _Leo_

_Leo_ Youtube Master Race

đây là cái ảnh mấy anh chỉ em mởi port với

---------- Post added at 07:09 ---------- Previous post was at 07:02 ----------

ko bít có phải trong cái này ko