Torchlight II

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi crabnoodle, 2/4/12.

1. patriot333

patriot333 Youtube Master Race

Ý bạn là gì , mode là mode gì synergies ah ,chứ mình chơi bình thường lên đến elite NG5+ chằng thấy boss nào xứng tầm cả . Còn nếu mod thì mình dư sức tạo item kill hết đám quái trên mà ko cần hack gì cả.

2. M.O

M.O C O N T R A Lão Làng GVN

ừ, synergies đấy, mua cái miếng boss mode để vào đánh boss, ý mình là chơi bình thường thì làm đách gì đánh nổi, chứ cái chuyện giết sạch bằng chế thêm vào thì nói làm gì. Mình thấy trên mạng đánh tầm 50k hp là giỏi rồi, dằng này nó mod cho quái cả trăm triệu hp thì đánh kiểu gì?
    mình cho tất cả chỉ số 99999 thì vẫn thắng, nhưng đôi khi vẫn bị đánh chết, hình như 1 số con có phép death thì phải

3. patriot333

Cũng ko hẳn là ko đánh nổi nếu quái máu cỡ vài trăm triệu như bạn nói , đánh 50K HP là quá cùi rồi , mình chơi engineer 1 phát ember quake có thể gây dame 3 -> 6 M HP (ko mod ko hack) . Mình có share con chả này bên VoZ cùng với vài món đồ mode mà mình tạo ra bạn có thể lấy để kiểm chứng (đồ đang đeo là hoàn toàn valid hết nhé) http://vozforums.com/showthread.php?t=2965675&page=625 .Bây giờ thì đã mạnh hơn xưa chút rồi :D .

4. patriot333

Và phải nói thêm , đó chỉ là char mình từ bản original , nếu chơi ở synergies (sử dụng item mới ở synergies) thì còn có thể mạnh hơn rất nhiều nữa và chuyện kill lũ boss trên có lẽ ko có gì là bất khả thi.

5. sieudq

sieudq T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cái skill primastic bolt có tính dmg của vũ khí không nhỉ, mình thấy bỏ vũ khí ra chưởng vẫn không khác nhiều. Vậy dmg nó chỉ phụ thuộc vào focus thôi à :|.

6. patriot333

Chính xác (skill phụ thuộc vũ khí sẽ có dòng inflict xx% of weapon DPS /weapon damage ....), và chơi mage nên xài skill thuần magic dam ko phụ thuộc vào DPS .

7. M.O

M.O C O N T R A Lão Làng GVN

^ ơ, mình chưa đi hoàn chỉnh bao giờ nên ko biết. Mình thấy mấy đứa khoe save trên youtube có đứa nào đánh lên dc 1m đâu, nếu bạn đánh lên dc mà ko hack thì thật sự mình muốn bạn nói bí quyết cho keke

8. patriot333

Chả có bí quyết gì cả , đây là cách build cũng khá phổ biến rồi (Cách build mạnh nhất), build hướng focus , lựa weapons đánh có cast spell (chơi engineer hoặc berserker thì recommend là xài retribution hammer (25% cast glacial spike) , nâng max 2 skill cuối là ember quake( với engineer) và wolf pack (berserker)) . Nhưng build này chỉ thật sự uy lực ở bản gốc . Ở bản mod Synergies Focus bị nerf (làm yếu đi khá nhiều) (Có lẽ thằng mod synergies cũng nhận ra sự mạnh đến mức imba của hướng focus nên chỉnh lại), tuy vậy nó vẫn khá mạnh .

9. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn chơi nhưng lội page thì ko biết down những gì nào để chơi và có nhất thiết phải xài MoD synergies gì đó ko ^^! ai rành chỉ giúp mình link nào down nhanh với

10. patriot333

Ko nên xài mod synergies vì nó tạp nham lắm .
    Trước tiên down và cài cái này
    http://isohunt.com/torrent_details/445032265/?tab=summary
    Sau đó down và update bằng
    http://thepiratebay.se/torrent/8366724/

Muốn chới online thì down tunngle về (google please)

11. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

12. patriot333

13. tpkmbm

tpkmbm Mr & Ms Pac-Man

Chép đề lên thư mục cài thôi hả bạn, có cần backup save k @@

14. sieudq

Chơi con embermage normal thấy dễ quá nên chơi lại con engineer elite. Sao thấy khoai quá, quái đánh thấm máu quá trời =.=.
    Liệu sau này có cải thiện dc không nhỉ, thấy lên lv + 1 điểm viality dc có 4 máu, trong khi quái đánh toàn mấy trăm, force shied thì 1 hit là banh rồi.
    Làm sao chơi con engineer qua dc elite mà k cần đồ đạc từ char khác =.=

15. patriot333

tank dùng Force field , heal bot , seismic slam để stun , onslaugh để nerf đối thủ. Dùng flame hammer hoặc ember quake như attack skill chủ lực , tăng focus mạnh hơn vit nhiều , tăng HP chủ yếu bằng cách ép gem thôi.

16. sieudq

sao cái force field đó mình thấy nó yếu yếu sao ấy, quái cho 1 2 hit là mất rồi, nâng nhiều hơn nó có đủ sức chống cự không?
    Tăng focus nhiều vậy là không tăng 1 chút nào vô hp luôn à?

17. saintvicious

saintvicious Youtube Master Race

sao down TL2 + update 12 vào mà ko xài đc mod nhỉ =.=!

18. tietgiang

tietgiang Mr & Ms Pac-Man

mình down mod về mà nó hiện file .mod làm sao để thành .pak vậy

19. patriot333

force field bị đánh vỡ thì phải bật cái khác lên liền , mà force field phải có charge mới mạnh (dùng vài skill để lấy charge như shield bash hoặc dynamo field) còn về HP (1 vit chỉ tăng có 3.4 HP trong khi nhiều gem có thể ép tới 500 hoặc 1540 HP).Chơi shield thì tăng chút ít vit để tăng block thôi.

20. saintvicious

saintvicious Youtube Master Race

ai hướng dẫn chi tiết cách cài mod giúp mình đc ko ?
    mình down mod + giải nén, copy vào thư mục Paks
    chạy game = modlaucher vào game thì ko mod nào hoạt động !?
    có ai giúp ko nhỉ =.=!