Torncity - Game hay ... chơi hiểu sẽ say mê...

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 16/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Castille

Castille Youtube Master Race

Từ bài viết của Rhapsody:
    Xin hỏi bạn đánh bao nhiêu trận? Và ai đánh ai? Kết quả trận đấu phụ thuộc rất nhiều thứ không riêng gì spd và dex, và chủ yếu dựa trên xác suất chứ không phải người này stats cao hơn thì sẽ thắng(trừ phi chênh lệch rất lớn). Lúc trước trong 1 lần thử nghiệm, nick lion đã bị nick Vinh đánh một lần, ban đầu tưởng tụi tui sai, nhưng đánh lại các lần sau thì nick Vinh không có cửa thắng (lần kia chỉ là do xác suất).
    To sanzo: He he, tán đồng ý kiến Sanzo. Cách gym kiểu nào cũng chỉ để mọi người tham khảo, còn gym cách nào là tùy quyết định mỗi người.
    Mình gym speed bởi vì mình biết rõ tại sao lại chỉ gym speed có lợi hơn. Còn mọi người cứ gym dex bảo bởi vì nó quan trọng nhưng mọi người cũng chả biết nó quan trọng chỗ nào.

Tôi đồng ý là không có cách gym đúng và cách gym sai. Nhưng chắc chắn có cách gym tốt nhất. Hiện tại khó mà thuyết phục bạn, cũng như trước đây không ai thuyết phục được tôi là gym Dext sẽ có hiệu quả. Khi nào Stats của bạn cao hơn, mức độ chênh lệch stat lên đến vài ngàn bạn sẽ thấy sự khác biệt.

Về câu hỏi tôi đã đánh bao nhiêu trận, xin trả lời bạn là chắc chắn tôi đánh nhiều hơn bạn. Tôi không hề làm crime, và tôi lên được level 18 phần lớn là do attack (hơn 90% exp. của tôi là do attack). Faction của tôi cũng đã từng war với những faction lớn trong TC, xin đơn cử vài ví dụ: Zero Prejudice, BH Main, Hustles Nova, HQ Comma, Penguin, The 13th FLoor, ToXic Waste, ToXic Dump... Trong đó có bốn faction chúng tôi xin đình chiến và còn lại đều thắng. Như vậy về kinh nghiệm battle có lẽ tôi không thiếu. Hơn nữa có rất nhiều thông tin và test fights (live) được thực hiện ở IRC. Nếu bạn nào tham gia IRC sẽ nắm rõ hơn.

@Bibi: Stat của tôi cho đến thời điểm này chính xác là 43.5k. Bạn có thể attack thử để kiểm tra. Nếu thắng thì đừng mug hay hosp nhé. :P (Ko phải bạn chơi tệ đâu, nhưng là do tôi tính toán kỹ thôi :)). Anh tôi bây giờ bận lắm, ko có thời gian chơi nên cho người khác account rồi.

2. Nguoimaubibi

Nguoimaubibi Donkey Kong

thì bình thường gym hết 100% Str ... 1 ngày đẹp trời trong lòng vui vẻ thì gym cho Speed va dẽ 1 chut heheheheh
    Ý là vậy đó

3. Nguoimaubibi

Nguoimaubibi Donkey Kong

Uh .. Anh của bạn có công rất lớn trong sự phát triển của liên mình VN ... là 1 sứ thần ... Là 1 Co-leader tốt và nhiệt huyết nhất cho đến giờ ...
    Có lẽ bạ co palace nên gym nhanh như vậy ..
    Tui bi jail 30 day là mất mát lớn nhất .. nhìu khi mại chơi gái nên cả ngày ko gym nhưng ít nhất online 1 lần

4. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Lúc nãy nghịch dại đi bán đĩa lậu -> 3 dòng chữ xanh xuất hiện (ấn nhanh quá nên ko kịp đọc) -> tiền vẫn có nhưng happy = 0 :(( . Lv 1 chưa làm được nhiệm vụ này à ?
    Cái nerve tăng lên 15 rồi ,do lên lv mới tăng hay ... một lí do nào khác chứ tui chơi 3 hôm nay , làm được gần 200 lần Crimes mà chưa thấy lên lv

5. hey_hello13579

hey_hello13579 Mr & Ms Pac-Man

:o :o :o

to: Castille nick trong TC của bạn là gì vậy? có palace rùi à hix

6. lionmonkey

lionmonkey T.E.T.Я.I.S

Thôi thôi được rồi. Không tranh cãi chuyện này nữa đâu, mệt rồi. Ai gym cách nào chả vậy, ví cuối cùng cũng sẽ bỏ chơi Torn (vợ con, công việc, thi cử...). Thế nên tranh cãi làm gì nữa.
    Chỉ có 1 điề tui thắc mắc: mấy ông đánh nhiều trận? Như vậy là thuộc loại cựu binh. Thế những "cựu binh" như mấy người đã từng hướng dẫn cho newbie VN vì sao phải gym Dex? Hay là chỉ nói rằng: cứ gym dex đi em, vì anh gym theo nước ngoài và nó mạnh lém?
    Cho tới khi tui (lionmonkey và thủ quĩ của tui, Rsharpshody) thực hiện thí nghiệm. Có những cựu binh nào hưởng ứng? Câu trả lời là 1 người. Số người còn lại? Câm như hến!!! Số người cựu binh phản đối, chê bai? Đa số!!! Và nhấn mạnh rằng họ chê bai bọn tui nhưng lại ko lí giải được vì sao Dex quan trọng? (1 người hưởng ứng duy nhất là: bibi, tuy nhiên anh này cũng ko tin cho lắm. 2 người nữa là highlevel - bị bắt buộc, ko tính :D và vinh - ít kinh nghiệm trận mạc, ko tính)
    Thế mấy người cựu binh kia có biết rằng 1 thằng lv 3 gym 100% dex (đã có 1 ít Strenght) vẫn đập chết tươi 1 thằng lv 5, bằng stats, có điều nâng vừa speed vừa nâng dex. Giải thích thử xem mấy ông cụ? Đừng lấy lí do vũ khí ra à nghen, vì trước khi đánh bọn tui bít rất rõ. (dĩ nhiên đã tính xác suất bị bug melee).
    Mấy ông cựu binh nói là đã tham gia IRC và tham gia thí nghiệm live? Thế mấy người có nhớ chỉ số, kết quả, total stats của những người tham gia? Và 1 điều nữa, đừng quên, là hầu hết mấy thằng tham gia thí nghiệm đều nâng Dex cao, rất cao. Thử lấy 1 thằng vừa Dex, vừa Speed ngang số Days với Lionmonkey xem, dám đánh nhau vài hiệp chơi? Ngang số days, lionmonkey ko hề sợ 1 thằng nào.
    Dạo này tui cũng ít vào box này. Nhưng tui cảm thấy mấy ông thật tức cười. Bọn tui đã nói ai gym cách nào chẳng được, tin hay không thì tùy. Thế là lại la toáng giống như chạm tự ái vì mình lv cao mà lại gym sai sao?
    Mấy ông toàn dân lí thuyết. Bởi vậy.
    Tui khinh thường tất cả những cựu binh VN của Torncity đã im lặng hoặc chê bai, phản đối thí nghiệm của bọn tui. (ko có lost, misaki)

7. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

ông đúng là thiên tài :o
    chơi 3 ngày lvl 1 làm 200 crimes và thanh nẻver lên 15,lần đầu tiên thấy kì tích này :|,chắc ông ko bỏ phí 1 tí crime nào hết :|

8. Rhapsody

Rhapsody Youtube Master Race

Bạn đã hiểu nhầm ý mình, mình không hỏi bạn đánh bao nhiêu trận mà là số trận giữa bạn và nick 38k stats kể trên, nếu mới đánh 1 trận bạn thua mà kết luận vậy thì quá vội vàng.
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Thằng "hậu bối" Ol_Punchbag ID: 9294 có phán rằng :"Honestly, equal stats is no better than whoring one stat."
    "Speed whores beat dex whores, but lose to def whores.
    Speed/dex whores beat most everyone else, but suck vs. a def or combinatory def whore.
    Str whore pwns in random hits, but loses to equal stats, speed whores, and augmented speed accounts.."
    Còn xin thưa thằng này là thằng nào, đây là thằng đóng góp để viết phần helping trong TC.

Thêm 1 hậu bối "-BH- Ashen-Shugar ID: 28786" nói rằng : "Now 70% of the top players (and up and comers) have massive speed / dex and just 10k strength 0 defense. (or token 1k)"

Hai câu nói trên xin kết thúc mọi chuyện tại đây, cãi nữa làm mất tình đoàn kết anh em VN, nhắc lại lần cuối không có cách gym nào sai, nhưng có cách gym lơi về mặt này, có cách lợi ở mặt khác. Ai cảm thấy cách nào đúng thì gym.

Giờ nên đổi đề tài, bàn về vấn đề OC planned robber đi.

9. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

tại vì ở lvl đầu thì 2 chỉ số kia chưa thể hiện rõ-> khi đánh nhau thì đọ máu là chính :D,ai máu nhiều hơn hoặc stre nhiều hơn(đánh được nhiều máu hơn) thì thắng :D

10. hey_hello13579

này mọi người ơi, tạm gác lại chuyện gym nha, không kẻo như hôm nọ tùm lum ra, chi bằng giờ mí lão làng trong TC làm ơn cho ý kiến về vụ này đi, không biết mình có nên tập trung nâng intelligence để làm OC hay ko:

11. Rhapsody

Kệ, nâng int lên đến 2k5 cũng đâu có hại gì nhiều, bên VNH đang cố gắng theo điều kiện trên đó, nhưng chưa đủ, khi nào làm sẽ thông báo cho :D.
    Lại tìm thấy thông tin là OC:
    Abductions ...................... 500 offenses or more
    Bomb Threats .............. 1000 offenses or more
    Planned Robbery ......... 2000 offenses or more
    Money Train .................. 3000 offenses or more
    Hijacking ....................... 4000 offenses or more
    Chả biết cái nào đúng cả

12. Nguoimaubibi

Nguoimaubibi Donkey Kong

hehehehe ..... ý nói tui hả ? Ko biết sau vụ đó ai tự ái ... ngang số days thì nói làm gì .. phải hơn 60 day kia hoac hơn 3-4k stat kia .... tương lai lúc có chiến tranh xảy ra rùi sẽ biết, đừng nên chủ quan wa vì mem nước ngoài dạo này rất good, nhìu khi nhìn mà hết hồn ... hehehehe

Có ai post xem list mem VNH cái nào ??? cả VNE nữa ...

13. Baokiemphong

Baokiemphong Youtube Master Race

ai chỉ tui làm NV cái thằng ID 100 gì đó đi

14. Pnt2005

Pnt2005 Mr & Ms Pac-Man

Nhiệm vụ này dễ lắm , bạn chỉ cần seach nick thằng ID 100 đó , oánh nó rùi leave là xong nhiệm vụ nhưng thằng này không dễ xơi :)) streng & speed của bạn phải 2k5 mới đánh được . Chuổn bị lãnh thưởng nhé !

15. Castille

Castille Youtube Master Race

Nick trong TC cũng là Castille.

Rhapsody: OC thì cũng ko biết đâu mà lần. Tôi chỉ có 10 nerve và 0 crimes nhưng làm BT vẫn được 70k và 3 Respects.

16. Rhapsody

Cái trân tụi nó bảo cần cho ít nhất số người cần thiết để làm OC, VD: Adduct thì cần ít nhất 2 người 500 offenses or more... còn số còn lại không quan tâm.

17. H | i | e | n

H | i | e | n Youtube Master Race

ERROR
    403 Error, this page is forbidden. You cannot view this page, You have either been banned from the site or have the same IP as someone banned. There is no way to get around this.

em bị như vậy đó , giờ phải làm sao để chơi được nữa đây , hic..... giúp em với =(( ::( ::( ::(

18. hey_hello13579

à à, cậu xài mạng FPT phải ko, hầu như ai xài FPT cũng bị hết (tui nè ><)

Nguyên nhân: do IP của cậu bị trùng với IP người khác

Cách giải quyết:

Có 1 cách dễ nhất đó là tắt modem rồi chờ một thời gian (lâu lâu 1 chút), sau đó bật lại thế là xong

Cách 2:
    Cậu phải fake IP bằng cách dùng chương trình Hide IP Platinum hay Proxifier
    Cách xài Hide IP Platinum: chỉ việc mở lên và xài, tự động fake IP dùm (tui chưa thử nên ko bít hướng dẫn sao cả)
    Cách xài Proxifier: tui chỉ post lại cách của bạn =-KOS-MOS-= thôi, có gì thì thank ổng đó
    Nếu cậu thấy IP đang xài chậm wá thì đổi qua IP khác cho tới khi đc IP thích hợp

19. Nguoimaubibi

Nguoimaubibi Donkey Kong

cũng may tui dùng Viettel . nên mấy cái này ko biết ...
    hoặc có thể dùng cái này thấy rất hay và xịn
    Hide IP.Platinum v2.31 ( bạn tìm trong mục phần mền trong GAMEVN mà download nhé)
    Thân ái

20. monkeylion

monkeylion Donkey Kong Lão Làng GVN

Óe, lâu lâu không lên GVN, ko ngờ có người chửi mình thậm tệ vậy. Vợ ah, vợ chồng có gì thì đóng cửa ra đường bảo nhau, sao lai tung hê lên để pà con chê cười vậy :hug: . À, mà thông báo bà con nhe, tội lỗi gì của tôi thì để tôi chịu, đừng đổ oan cho vợ tui nhé. #>:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.