Trả lời các câu hỏi về Resident Evil

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi aluco, 25/6/09.

1. haitac_murom

haitac_murom Mr & Ms Pac-Man

bắn vào kái mặt con đó, sau đó nó rớt cái ống thuốc ra là là xong :)

2. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Thực ra bạn nên dùng Bowgun, như vậy Saddler sẽ ko thể bắn trả lại đạn của bạn được. Nếu hết Arrow bạn hãy để ý, khi Saddler sắp tấn công, hắn sẽ há miệng, lộ ra con mắt. Bạn bắn trúng là sẽ gây sát thương cao hơn.

3. berombotay

berombotay Youtube Master Race

Bạn bấm F2 rồi chọn phần chỉnh Keyboard là được mà.

cám ơn pác nh` em đã chinh đc rồi . Àh mấy pác cho em hỏi là kill con Nemesis mấy lần nó mới cho hộp đạn bất tử vậy (kill hoài nó chả rơi gì cả :-w:-w)

4. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn phải chơi ở hệ Hard (mình ko nhớ rõ là Normal có ko) thì Nemmy mới làm rơi ra các item đặc biệt. Nếu mỗi lần gặp Nemmy bạn đều hạ gục anh ta, thì ở lần cuối cùng chiến đấu với Nemmy (khi Jill đã được Carlos tiêm antivirus), bạn sẽ nhặt được 1 hộp đạn vô tận hoặc 1 khẩu súng Assault Rifle.

5. berombotay

berombotay Youtube Master Race

cảm on pác lần nữa, lấy dc cây Rifle rồi tuy chết đã gần 40 mạng với con Nem chết tiệt đó :D :D

6. rongcon8

rongcon8 Youtube Master Race

bác nào có link RE 3 ko ? cho em xin cái link download với
    em kiếm hoài ko ra link download
    >.<

7. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bạn vào web này romulation.net mà down re3, trong đó có đủ game ps1 hết với điều kiện phải biết tên tiếng Anh của game, nhớ regis trước khi down, 1 nick down xong sẽ tốn points, cứ đăng kí nhiều nick lên là xong.

@Mấy bác cho tui hỏi cái này, trong RE1 phần đi Standard của Christ lúc bị cái cây tím trói rồi chuyển qua đi Rebecca, nó kêu mình đi vô cái phòng có cái rễ cây 42 rùi làm gì nữa mà mình mò hoài không ra, ai biết chỉ giúp. Mình đọc mấy bản hướng dẫn trong hộp lưu trữ toàn chỉ đi advance.

8. Yamaha Game

Yamaha Game Donkey Kong

Pác nèo bít trả lời tớ mí: PS 2 có mấy bản RE Code veronica hả các pác ? Cám ơn nhìu =((

9. DT |Eragon_9x

DT |Eragon_9x Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cách unlock 3 khẩu rocket launcher, gatling gun với submachine gun trong Resident evil 2 hệ PC không. Và unlimit ammo nữa nhé. Thanks

10. Gothak

Gothak Youtube Master Race

cho tớ hỏi RE 3 khúc cuối ở phòng có 3 cái máy hd ghi là đẩy vào chỗ nhưng tớ thấy cả 3 cái máy đều nằm trong góc làm sao đẩy nó đi đâu đc:-?, cứ vào trong phòng đó là bí luôn

11. DT |Eragon_9x

Mình down RE2 về xong giải nén, khi click vào biểu tượng con mắt để vào chơi game thấy hiện lỗi "Please insert claire CD" có phải nó bắt mình phải cài trình giả lập PS không nhỉ

12. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn phải khởi động súng laser ở góc phòng, sau đó hãy đẩy các cục pin vào để kích hoạt.
    RE2 có 2 phần chơi: Claire và Leon. Nếu bạn chơi phần của Claire thì bạn kiểm tra xem đã crack CD đó chưa.

13. DT |Eragon_9x

Ừ nhưng lên mạng down theo cái thư mục crack này

"down crack từ link http://www.mediafire.com/?o2cxttmmafi về rồi lầm theo hướng dẫn

* Giải nén RE2CR.COM patch vào thư mục \REGIST ( 2 file LEONA.EXE và CLAIREA.EXE phải cùng thư mục).
    * Chạy patch.
    * Copy thư mục \PL0\ZMOVIE từ CD1 vào thư mục \PL0 của game
    * Copy thư mục \PL1\ZMOVIE từ CD2 vào thư mục \PL1 của game
    * Chạy ResidentEvil2.exe để setup gfx-card và chơi với nhân vật LEON. Để là CLAIRE, chạy file CLAIR.EXE"

Mình không thấy 2 cái file .exe đâu cả.

Bạn cho mình xin crack với, cả Leon lẫn Claire

14. girllacotes

girllacotes Donkey Kong

em chơi re 3 trên PC nhưng đến đoạn có mái máy đánh chữ để save thì ấn C nhưng nó ko save dc, em phải làm sao để save dc .. xin cảm ơn

15. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Ý bạn là bạn bấm vào máy đánh chữ nhưng ko save được?? Bạn cần phải mang theo hộp mực (Ink Ribbon) để đánh máy - save.

16. DT |Eragon_9x

Ai có thể cho mình xin crack resident evil 2 với. Thanks nhiều

17. ducmu2303

ducmu2303 Youtube Master Race

e mới chơi ES nên có vài điều muốn hỏi về bản 4.nếu có hỏi ngu thì mong các a thông cảm nhé

1.cho e hỏi là các phím chức năng sao nó cứ loạn lên thế,rất khó sử dụng,di chuyển là AWSA chứ ko phải mũi tên.Rồi mở item, mở bản đồ,ngắm cũng rất xa nhau.e vào phần control nhưng chả hiểu chỉnh ở đâu và tn?

Invert On và Off là như tn?
    Knife Type 1 và 2 là như tn?

2.Đây là game bắn súng mà lại ko điều khiển đc chuột??E nghe có cái patch gì để dùng chuột đúng ko?

3.e còn nghe trò này có thể chơi bằng gamepad.e có gamepad và các a có thể hướng dẫn cách chỉnh nút và kết nối ko?

4.e ko hiểu khi đáp ứng đủ yêu cầu đồ họa nó sẽ tn nhưng máy e rất bt (card đồ họa ko có) mà vào game hình cũng khá nuột,Đây là cấu hình máy e

E đã có link dow RS5.bản 5 có yêu cầu cao hơn bản 4 nhiều ko?liệu máy e chơi đc RS5 ko?

ai biết phần nào tl hộ e nhé :D

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

- Bạn vào thư mục cài game, chạy file SetupTools.exe (hình Leon), trong đó có ô KEYBOARD dùng để chỉnh cách điều khiển trong game. Nhưng mình thấy WASD điều khiển rất dễ mà.
    - Invert Aim là để đổi chiều khi ngắm bắn, chẳng hạn bạn bấm quay sang trái thì trong game quay sang phải.

Knife Type loại 1 là giữ Left Shift (theo phím mặc định) thì Leon rút dao, bỏ phím thì Leon cũng ko aim nữa. Còn type 2 là aim bằng súng trước, bấm phím rút dao thì Leon mới rút dao (cần rút súng rồi mới rút dao ra được).

(Knife Type để mình kiểm tra lại vì có thể mình hơi nhầm Type 2).

Có MouseAim patch nhưng mình chưa thử vì mình phải dùng 3DAnalyze để chơi, mà patch ko tương thích với 3DA.

Khi bạn cắm gamepad vào thì mục GAMEPAD ở SetupTools sẽ hiện lên cho bạn chỉnh.

19. TGG

TGG Youtube Master Race

may bác ơi giúp mình giùm cái đi. Chơi đên màng 4.1 thì bi thiếu file movie khúc đó nên ko đi đươc ai giúp mình với

20. darkrider

darkrider Youtube Master Race

Cho mình hỏi về cốt truyện RE4? Search mãi trong box này mà chỉ thấy cốt truyện RE 1,2,3, Veronica, Outbreak, ... Có lẽ trình độ search của mình hơi kém. Mong các bạn chỉ giúp.:)