Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

Đội hình Chelski đây :D
    GK Cech
    DC Gallass+Tery
    WBR Joaquin
    WBL Del Hornor
    MC Lampard
    AMC Yeste+Messi+Diego
    ST: Tevez+Adriano
    Đội hình chuẩn đó, ko cheat đâu :D

2. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Cái bảng xếp hạng là 2006 , còn đội hình là 2005 , ko biết sau 1 năm có gì thay đổi ko mà vô địch , ko thua trận nào , còn cách đội xếp sau đến 20 điểm , sợ thật ..

Tui vẫn thi thoảng bỏ xa đội xếp sau như thế nhưng mà là với ... Chelsea :D . Còn Westham thì chắc thua , ko thể xây dựng nhanh đến mức 2006 đã tung hoàng ngang dọc như vầy đc ::(

3. ZEROntq

ZEROntq Mario & Luigi Lão Làng GVN

Lấy đâu ta. Chắc bác đùa chớ, tui cầm CHelsea mùa đầu được 150M, mùa sau cho thêm 70 M nữa, chẳng đủ để mua 3 thằng Ronaldinho, Adriano mí lị Zlatan.

4. minitrim

minitrim Mr & Ms Pac-Man

Đã bảo ko phải của tui mà ,của 1 pro nào đó bên sigame :D
    Tui cũng thấy choáng quá post lên cho anh em cùng test tactic .
    Còn tui đã test thấy cũng kin đá đến vòng 30 đã vô địch (năm 2010 nên chả có j` đáng nói >__>)
    Còn chuyện cheat thì hay kô thì các bác qua đó hỏi thử xem :D

edit :tactic dưới cái ảnh í hoặc đây http://www.gamevn.com/forums/attachment.php?attachmentid=33571

5. W32sasserWorm

Đùa thôi , tiền đâu mà sắm cho đủ mấy thằng trâu í :D , đến lúc dồn đủ tiền chắc tụi nó về làm ruộng hết rồi ,đá đám gì nữa :))

@minitrim: tactic đâu sao ko thấy :-/

6. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Westham mà vô địch được thì chắc là chít rùi,chứ tui cầm Schalke đá ở giải Đức nhẹ nhàng như thế mà cũng phai chật vật lắm mới vô địch được..vài lần save load..vì bọn nó chém quân mình dã man quá..

7. W32sasserWorm

À , vào thông báo cho bác minitrim mừng cái ko thôi bỏ công bác ấy tìm "tắc tít" về mà ko ai dùng :D

Báo cáo là tui đã test cái tactic kia rồi , ok lắm , ăn 7/mùa dễ như chơi =)) . Nhưng mà có thể là do đội tui nhiều siêu sao quá nên mới thế , chứ còn Westham toàn đống bị thịt thế kia mà vô địch ngay mùa 2006 với điểm số kinh rị thế kia thì cũng khó tin lắm , bác sang mắng vốn bọn sigame ngay đi :))

8. age of discovery

Tac tics của tui tự làm,chả hiểu sao đá lại ngon thế..hay do bọn máy nó nhương nhẩy...
    hoặc là dùng đội hình này cũng okie...

9. W32sasserWorm

Bác vào .....My documents\Sports Interactive\Football Manager 2006\tactics , lôi các tactic của bác hay dùng ra , nén thành file *.rar rồi úp lên diễn đàn , vậy dễ hơn là xem hình ::)

10. depzaivatva

depzaivatva Youtube Master Race

Thế này xem cũng ổn rùi đó chứ, chả cần cầu kì làm chi đâu à.
    Mà mấy tactic này cũng ko đặc biệt lắm mà.
    Có gì thì thì bác post giùm cả phần chiến thuật của đội hình đó nữa nhé.
    Như thế rõ ràng hơn

11. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

Còn đây là tactis của em

12. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!
    còn đây là đội hình của tui
    Đội hình này, tuy nhìn thì có vẻ chỉ la 2 tiền đạo nhưng thức chất là 4, với hai cánh dàn đều ra hai biên --> kéo dãn hàng hậu vệ cho thằng AMC(pisculichi) đột nhập tấn công
    chơi 1 chú CM--->DMC chuyên việc phòng thủ (Donadel)
    choi chú CM thu hồi bóng ở giữa và sút xa(do prado)
    rất hiệu quả đấy !!
    Tôi chơi chú trọng tấn công với phong cách hai thăng biên ập vào trung lộ, không khoái chơi phòng thủ nhiều !!

13. minitrim

minitrim Mr & Ms Pac-Man

Pó tay với mấy bác này post mấy cái hình này lên ai mà test được :|
    Post cả Team Intruct với Player Intruct nữa chứ ,ko cứ theo mấy cái hình có mà thua chổng vó
    Tốt nhất là cho cả file *.tac lên :))

14. minitrim

minitrim Mr & Ms Pac-Man

Tactic cho đội bóng nhỏ đây . Chú ý là chiến thuật này cực ki` phí sức của cầu thủ .

Các file đính kèm:

15. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

@:Tactic cho đội bóng nhỏ đây . Chú ý là chiến thuật này cực ki` phí sức của cầu thủ .

Cái này cần tầm 2,3trận để cầu thủ thích nghi . Mà bác nào 0 có 2 thằng TV cánh cùng đá được ở 2 cánh thì nên tắt cái đổi cánh đi nhé

16. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

Về phòng thủ :
    Muốn chống phản công nhanh thì phải sắp sếp cầu thủ đá thế nào vậy các bác ? Muốn chống tạt cánh đánh đầu thì phải làm sao vậy ? Tui cầm Newcastle ,hàng hậu vệ cũng không phải là tồi , marking và tackling cũng toàn 18 ,19, chiều cao cũng 1m88 trở lên, riêng 2 thàng CD thì 1m90 , thủ môn thì là Frey bắt cũng đâu phải tệ , nhưng hễ cứ thấy đội khách tấn công biên , rùi tạt vào giữa là tui chít . Nhiều khi ức chế không chiu nổi .

Về tấn công :
    Cặp tiền đạo của tui là Owen,Luque ,Amaobi,Tevez toàn chân sút không phải là tồi , vậy mà mỗi lần lên bóng tấn công là sút vào tay thủ môn , nhiều khi đối mặt thủ môn cũng không ăn được mặc dù thủ môn đội khách rất tệ . Hiệu suất ghi bàn ít như đầu ngón tay, trong khi hiệu suất bi ghi bàn thì.. vô kể . Nhiều khi ức chế , chửi dcm bọn nó. Tiền đạo máy kém hơn của mình , mà bọn nó cú tấn công là vào , có trận tui ef tù đầu đến cuối , đội khách có 3 quà sút bóng về phía khung thành đôi tui , thì 3 quả đều thành bàn !?

17. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

Trong FM chiều cao chỉ là thứ yếu . Như thằng Owen thấp lè tè mà toàn ghi bàn bằng đầu đấy . Bạn Victim4 cứ làm cái tactics của minitrim kia về thử xem sao . Chúc bạn thành công.

18. gamernowe

gamernowe Mr & Ms Pac-Man

hàng tiền đạo của em là Tores,Morientes,Gudsonsen,A du cứ ghi bài đều đều, Trận nài cũng 2-3 wả, ko ghi bàn dc thì có mấy thằng cánh ghi bàn (Robben, C.Ronaldo) hay Messi ghi bàn. Nhưng thủ thì hơi kém 1 chút, Thằng Hyypia và Car hầu như trận nào cũng để lọt

19. victim4

victim4 Mr & Ms Pac-Man

thế các bác cho thằng ST đá kiểu gì thế ? sao mà ghi bàn điên cuồng vậy ? tui thử dùng cái Tac của minitrim rồi , cũng không ăn thua , đội nó cứ chơi biên , tạt 10 quả thì phai an đền 7 quả , đau lòng quá , Owen của tui trong minitrim's tac hầu như không được nhận bóng . Test 10 lần thì ăn 3 thua 7. Mà cho tui hỏi cái " play maker " và "tager man " trong phần tac có nghĩa là gì ? tui chưa bao giờ dùng đến 2 chức năng này (đơn giản vì không biết ) .
    Còn việc bắt việt vị và kèm người có trái ngược với nhau không ? tui thử dùng bắt việt vị và kèm người chặt thì toàn thấy hàng fong thủ bắt việt vị lỗi quá , tất cả hậu vệ dâng lên nhưng thằng DC kèm người lại cứ theo thằng tiền đạo của nó , kết quả là thua ...

20. age of discovery

TUi cũng có 1 cái chiến thuật không biết có gọi là hay không?? NHưng tui đá cũng thây okie lắm..có gì các bạn chỉ giáo còn sửa chữa nhé...

Các file đính kèm: