Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. branchtell

branchtell Legend of Zelda

-Ko biết thèng Athletic BilBao ở máy nhà các bác thế nào , chớ ở em , mỗi lần đá nó tòan đánh vào cánh , bắt đầu từ giữa sân . Hồi đó tui cũng chơi đội ình như vậy , nhưng bị xẻ cánh dữ wá chịu ko nổi ( nhớ thằng gì....Yeste hay gì ấy ) , kéo 2 AM xuống thành M , cuối cùng phải cho 2 thằng M chạy đan chéo vào vị trí của DML và DMR mới cản đc 2 thằng quái vật đó ::(

2. Tommy Angelo

Tommy Angelo Mario & Luigi

Tui cho tụi nó tấn công từ 2 cánh, cách tấn công này khá hiệu quả, 2 cánh tạt vào thằng MC cho chơi áp sát khung thành, hay ghi bàn lắm. Thằng MC của tui là 1 thằng xịn, nên cho nó là PlayMaker mọi đường tấn công điều từ ku này mà triển khai, nói chung là với đội hình như vậy, vừa đánh cánh vừa đánh từ trung lộ, theo tui nghĩ khá đa dạng, chính vì thế đội tui giành đc chiến thắng khá nhiều. tiêu biểu như thắng Ars 5-1, Midd 5-0...

3. toanvip

toanvip Youtube Master Race

các bác ơi cho tui hoi có cách nào nâng cái determiniter gigi dó lên đươc kô vậy. Tui đá đến năm 2012 rùi, ko nói đến thành tích làm gì. Tui đào tạo được rất nhiều cầu thủ trẻ triển vọng toàn thàng pot ability 19x. Nhưng có 1 điều kô hiểu là những cái thàng như thế thì rất lùn, thường chỉ cao tâm 180<. Thêm 1 điều nữa là các điểm như là determiniter với lại flai thường rất thấp, bác nào có cách nâng mấy điểm đấy lên kô

4. toanvip

các bác cho tui hỏi chút, các bác có biết cách nào đá được như máy nghĩa là lúc lên thì cả đội cùng lên mà lúc thủ thì cả tiền đạo cũng tham gia phòng thủ kô, tui đá đội hình 4-4-2 dùng 2 DCM, để chế độ tacking+ macking hard, bẫy việt vị. Hay có phải cho tiền đạo về bắt chặt tiền vệ của nó, nhưng tui thấy cũng ko phải, tui thấy chúng no lùi về rất đẹp , bắt người kiêu asernal với chelsea là toàn thấy cứ đâu có bóng là 3 thằng của nó áp sát, còn tiền vệ của mình thì cứ đúng vị trí. vấn đề nữa là DL với DR của tui lúc tham gia phòng thủ thì toàn có xu hướng bó vào trong chứ kô bó cánh nên thường xuyên bị hở cánh, các bác nào có cách trị những cái này ko

5. Tommy Angelo

Flair là chỉ số mà chúng ta dịch ra nôm na là "thích biểu diễn" (có thể hiểu như vậy) chỉ số này thường đi chung với những cầu thủ nào có techique, dribing cao. Chúng ta có thể thấy đc các cầu thủ có chỉ số flair cao như C.Ronaldo, Messi, Ronaldinho, Garcia... nói chung là những cầu thủ thích biểu diễn vậy đó. chỉ số này gắn liền với mỗi cầu thủ ko thể tăng lên đc.

6. Tommy Angelo

Cái này thì bác vào phần Team Intruction để chỉnh, nó có đưa ra những option cho bác lựa chọn (khi phạt góc thì tiền đạo lùi về tham gia phòng thủ hoặc giữ nguyên vị trí để chờ phản công...) ngoài ra bạn cũng có thể vào Player Intruction để tinh chỉnh cho hợp lý (chỉnh trạng thái của cầu thủ đó, thiên về tấn công hay phòng thủ...) còn để cho nó bắt người thì vào phần marking mà thiết lập cho tụi nó. hix còn nhiều cái phải khám phá lắm, chúc vui.

7. axl

axl Mario & Luigi

nhầm rồi, Flair là " độ tinh quái", sự nhạy cảm trong chuyền bóng, đi bóng, lừa bóng của cầu thủ đấy. Thường những tiền vệ kiến thiết, những tiền đạo kĩ thuật thì chỉ số này đỏ chóe, đi kèm đó là creative ( sáng tạo) cũng ngất ngưởng. Dựa vào chỉ số này để chỉnh trong Tactic của mình cho cầu thủ đó creative, free nhiều hay ít ( chứ cho mấy thằng tiền vệ phòng ngự trâu bò, tiền đạo thể lực 2 chỉ số trên làng nhàng mà đi đá sáng tạo thì o biết nó sáng tạo ra cái gì ^^)

8. Tommy Angelo

Những cầu thủ có chỉ số Flair cao thường là những cầu thủ đi bóng khá tốt, mà đi bóng tốt chắc chắn có kĩ thuật tốt, những cầu thủ này thường làm hậu vệ mệt nhiều đấy.

9. toanvip

đúng thế, chỉ số flair chỉ cần cho tiền đạo với tiền vệ công thui chứ còn các vị trí khác thì kô cần thiết lắm. còn Đeterminiter thì tui cũng nghĩ là nó thuộc về bản chất cầu thủ. còn về vấn đề chiến thuật thì tui chơi tù hòi CM4, đến giờ đã 3 năm , fm 6 tui cũng đã chơi đi chơi lại nhiều lần, và hiện giờ đang đá đến năm 2012, vì vậy cái bác nói thì tui cũng biết. Nhưng theo lối chơi của arsernal thì khác, kô phải là lối chơi phòng thủ đâu vì tui thấy chúng nó tấn công ồ ạt lắm, mùa đầu tiên tui đá mỗi lần gặp nó là đau tim, các bác đá với nó mùa đầu với mùa thứ 2 biết ngay, lối đá hoàn hảo

10. Tommy Angelo

Hehe, bác thử lấy cái tactic của tui ở trên chơi thử xem, hix ngay trận mở đầu mùa giải (năm đầu tiên luôn) đụng ngay Ars làm ngay cho nó 5-1, ban giám đốc khen nức nở.hehe

11. hiepkhachx8

hiepkhachx8 Youtube Master Race

ai lam` on up cho em cai' cheat trainning voi

12. kind289

kind289 Mario & Luigi

có lẽ bác nói đúng , thảm nào em thấy cái Flair của thằng Zidane ,Riquelme hay Ronaldinho cao thế ! hóa ra là cái độ tinh quái...:hug:

13. toanvip

tui nghe lời bác về dnugf chiến thuật này đá thử với boro... ôi thôi, 2-0
    bó tay trở về dùng 4-4-2 truyền thống

14. kind289

kind289 Mario & Luigi

thế thì chơy hẳn chiến thuật Dibalo cho máu ! Đá Dibalo ko thắng đậm hơi phí

15. Tommy Angelo

Diablo trong những ver mới gần đây dường như ko còn hiệu nghiệm như trước nữa rùi, bác đừng mong lấy nó mà thắng đậm nữa trừ khi có những thay đổi hợp lý phù hợp với đội của bạn.

16. kind289

kind289 Mario & Luigi

thảm nào mình đá diablo có những trận thắng rất hoành tráng nhưng cũng có những trận thua muối mặt ! Đội hình thì toàn sao mà thua cái thằng Westham hay Bolton , nản thiệt.

17. axl

axl Mario & Luigi

Tự mình set ra chiến thuật mới thú, chứ chơi những chiến thuật cỡ diablo, coi như chơi cheat, gặp những đội nó bắt chặt MC thì chỉ có húp cháo.Mình set chiến thuật thì sẽ linh hoạt hơn trong đầu pháp. Tui vẫn còn thắc mắc là o hiểu sao ngày trước mình chơi Diablo, cho MC ghi đến 100 bàn thì để làm cái gì, trong khi trình độ huấn luyện của mình o được phát triển. Khi chơi nối mạng với thằng bạn, dùng Diablo tưởng bóp chết nó, đến lần thứ 2 là nó bắt bài rồi. lúc đấy thay đổi là quá muộn, o tìm ra cách nào hữu hiệu,kinh nghiễm xương máu cho những ai vẫn muỗn lạm dụng Diablo

18. kind289

kind289 Mario & Luigi

sao đội hình này trông quái đản thế nhỉ ? :-/ , đá thế này hok thua mới là lạ đó.

Gặp phải MU hay Chelsea có Robben hay Ronaldo nó khoét vào cánh cho mỗi trận ko thua 2~3 trái mới gọi là lạ.

Tui đã cho 2 thằng ST đá dạt ra cánh như là FC còn cho AMC dâng cao , he he !:>

Với cả ai có Cheat Training thì share cho anh em đi , tui tìm mãi trong 4r mà hok thấy cõ ỡ đâu cả.À , mà hướng dẫn luôn cách dùng nha mod ! hiiiiiiiiiii

19. Tommy Angelo

Đúng đấy, chưa thấy ai chơi đội hình này, hix hàng tiền vệ phơi lưng ra cho người ta đánh àh, mất luôn nguyên hàng tiền vệ rùi, đội nào mà đá từ 2 cánh vào chắc húp cháo quá. :D

20. bachlong_kt

bachlong_kt Youtube Master Race

cho anh em tham gia với!!! đây là tac tic của tui . đỉnh lắm đó thắng inter4-1
    milan3-0,juve3-1(cappello bi sack cũng tại cái tac tic tủa tui đấy)...........
    ^.....FC.....FC.....FC.....^..
    | |
    | |
    | |
    ML MR

DMC
    DL DC DC DR

GK
    vi trí như sau
    gk:frey
    DC:barzagli dự bị
    DC:Kompany porcellis,iaquinta,gioda,sivok,fiore,james miller,
    dl:pasqual
    dr:zaccardo ochoa(gk)
    dmc:mascherano
    ml:montolivo
    mr:mauro esposito
    fc:bojinov
    fc:lucatoni
    fc:pazzini
    phản cong nhanh, bóng dài, tacking hard ,đảm bảo vô địch, lucatoni (67 bàn, pazzini(35)bojinov(33) giành mọi danh hiệu cao quí hehehe
    a quên tôi cầm fiorentina