Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. hlong210

hlong210 Youtube Master Race

các pác ơi sao em chơi hoán đổi vị trí 2 thằng chạy cánh mà chả thấy gì cả, 2 thằng vẫn cù lì đá hoài 1 cánh

2. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Ờ, đúng là dùng cheat training hay (nhưng là ăn gian :D), nhìn lực sướng lắm, thằng nào cũng đỏ lè cả nên đá thắng rất dễ, thử tưởng tượng mỗi em tăng từ 1-2 điểm chỉ số (có cái là 3) so với chỉ số bình thường, 11 em như thế thì đấu với đội bạn đã là quá có lợi thắng khá dễ dàng.

Mấy đứa như Bojinov, Vicinic, Pazzini, Podolski ... mà dùng cheat thì ko mùa nào ghi dưới 50 bàn =)). Ko cheat thì họa chăng có Adriano, Henry hay Ibrahim mới chơi nỗi mùa nào cũng trên 50 bàn thoai :D

3. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Bạn nên tự đảo cánh bằng quick tactics trong trận đấu :hug:

4. axl

axl Mario & Luigi

trong tictic có phần swap potions ( hinh như thế) có nghĩa là đảo vị trí). Thường cái này dùng để tạo đột biến, thành công nhất với những cầu thủ đa năng, đá được nhiều vị trí.Mà cũng phải xem chân nào thuận, sở thích là gì ( ví dụ như 1 thằng AMRL, đá cánh trái là chính, thích chạy dọc biên trái, thì dù có đôn sang bên phải cũng thấy chú sang trái múa may.VD khác như S.Tuncay, lúc bị người tui cho đá FC, nhưng toàn thấy nó chạy về cánh trái thôi, chứ o cắm như 1 thằng Fc chỉnh tương tự

5. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Mình thì thường 0 chỉnh 1 đội hình trước trận đấu rùi vào trận như 1 cổ động viên, tức ngồi im xem ...
    Lúc đá với địch , mình thường đảo các vị trí bằng tay(chứ 0 kick vào mấy cái option file) giống như những j Bồ đào nha đã là ở WC ..Đội hình tấn công mình có 1 tiền đạo cắm là 0 thay đổi rùi , 3 tiền vệ công thường có đủ khả năng chơi cả 3 hướng , phải trái và giữa nên mình đảo khá nhìu , điều này khiến hậu vệ địch ít bắt bài đc...

6. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Cái swap position đấy hay bị lỗi lắm..có lần tui bị đổi thằng hậu vệ lên làm tiền đạo và ngược lại đấy...

7. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Thì mình đã bảo là tự làm bằng tay mà :D quick tactics có mất mấy giây đâu :D

8. axl

axl Mario & Luigi

quick tactic với máy ngon thì công nhận là o mất mấy giây, nhưng máy chậm thì cũng ngang chỉnh chiến thuật thông thường đó, cậu phải thông cảm cho anh em chưa có điều kiện chứ ( ngày trược tui cũng từng nếm trải rủi :D). Cho nên kinh nghiệm của tui là set sẵn ra 3 chiến thuật thông dụng nhất dành cho 3 tình huống ; bình thường, tấn công, phòng ngự. Đội hình thi đấu cũng save luôn ra: đội mạnh, đội yếu, bình thường... Tuy lúc đầu mất công 1 tẹo nhưng về sau trong trận đấu, quick khá nhàn, set chiến thuậ sẵn + thay đổi nhân sự, đảm bảo thành công mỹ mãn, mà đỡ tốn thời gian chỉnh nhiều lần

9. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

UHM , công nhận :D chưa nghĩ đến RAM dưới 256 ... Ram mình đúng 256 nên quick 0 quá lâu , Mình cũng nói 1 cách để chơi nhanh hơn đó là reset máy và sau đó 0 làm bất cứ thao tác j cả để đỡ tốn RAM ... vào chơi tập trung lun ...:D Lần trước mình vừa lướt web tẹo ... vào chơi đã chậm hẳn :D

10. branchtell

branchtell Legend of Zelda

-Reset máy hoài mau ...đi lắm T___T
    -Ở nhà , tui cho swap position thì hai thằng lâu lâu mới đổi cánh 1 lần chứ đâu phải đổi hẳn . Mún đổi hẳn thì bốc thằng này sang thằng kia là ok =)) .
    Có khi nếu chỉ xem highlight , n~ pha đảo cánh thường wá ko thấy là phải . Thử xem full match 1 trận xem .
    -Mà cái trò đảo cánh này đó giờ thấy ko tác dụng gì nhiều thì phải :-s

11. axl

axl Mario & Luigi

ai bảo, thế nó sinh ra cái đó làm gi. Tui toàn sử dụng mà, nhưng chỉ thấy hiệu quả nhất với những cầu thủ đa năng, hoặc có vị trí tương đồng ( Vd như Messi+ Dinho có thể đảo vị trí, đứa ra giữa, đứa ra cánh).nhưng hiệu quả nhất là lúc chỉnh ở trong trận đâu, mới thấy rõ rệt, chứ chỉnh tactic sẵn ơ ngoài o thấy rõ lắm

12. W32sasserWorm

Tác dụng của đảo cánh (đảo vị trí) là chỉ để trị tụi comp chơi 1 kèm 1 với các các cầu thủ tấn công của mình thôi. Khi quan sát thấy TĐ/TV của mình luôn bị theo sát bởi hậu vệ đối phương thì 5-10' sau khi chỉnh đổi vị trí cầu thủ mình thì đội bạn vẫn còn chạy theo. Vd: một lần Drogba của tui bị Puyol theo quá sát, chả làm ăn gì đc, thử chỉnh Drogba về thế chỗ Gud trong hàng tiền về, Puyol theo Drogba lên đến cả giữa sân (chỗ Drog đang đá tiền vệ) để lại khoảng trống trống hoắc sau lưng --> Gud ghi bàn ko khó khăn giề :D

Nhưng rất ít trường hợp phải dùng đến cái này + lâu lâu mới thành công một lần + hay bị lỗi củ chuối (chỉnh mà ko đổi hoặc đổi loạn xị) + mất thời gian --> nên tui dẹp luôn, ko thèm chỉnh nữa :))

13. biencon

biencon Donkey Kong

ông này bịa làm gì có chuyện Puyol chạy theo đến tận giữa sân, nó chỉ kèm trong khu vực hoạt động của nó thôi chứ, nói thế Drogba mà về nhà để thủ thì chắc Puyol cũng đi theo luôn à, với lại trong FM, việc kèm người ko phải theo tên người mà là kèm theo vị trí, chẳng hạn Puyol kèm Drogba ở vị trí ST thì ai đá vị trí ST đó nó cũng kèm chứ ko phải là ông đảo cho Drogba về làm AMC là nó chạy theo kèm Drogba đâu mà nó sẽ theo kèm ST hiện tại của ông là Gudjohnsen ----> bịa
    đảo vị trí chủ yếu là khiến cho các hậu vệ cánh của đội đối thủ khi kèm tiền vệ cánh của mình thấy bối rối khi 2 cầu thủ của ta đảo cánh thôi, chẳng hạn các ông chơi PS đối đầu với Man cánh phải là Ronaldo, cánh trái là Giggs, khi thấy Ronaldo đột nhiên chuyển sanh có bóng ở cánh trái, các ông sẽ ngạc nhiên sao Giggs lại bên này---> quan sát xem Ronaldo chạy đi đâu rồi, từng đó các thao tác + sự lúng túng sẽ khiến cho ông mất tập trung trong phòng ngự, đó là PS còn trong FM có lẽ hậu vệ cánh của nó cũng sẽ bị tương tự

14. Trùm_Game_VN

Trùm_Game_VN Youtube Master Race

mấy bác chỉ em làm sao để các tiền vệ mình có dấu mũi tên lên , em đang chơi FM 06 6.0.2 lần đầu chơi nắm Ches đá cũng tạm đc

15. chiendau

chiendau Youtube Master Race

nhung ma la mui ten cua cai gi?neu la o trong doi inh thi ban chi can giu chuot phai roi gi len la duoc ma,cai nay tu hoi cm03 co

16. W32sasserWorm

Lần sau nói chuyện suy nghĩ cẩn thận chút rồi hãy nói, ko thôi ăn chửi mệt lắm, chú đã thử chưa mà nói anh bịa ? lịt cụ, chí ít nếu chú ko thấy nó kèm cặp như vậy lần nào thì chú cũng nên bảo rằng, "à, sao tôi chơi chưa thấy vụ này bao giờ, có chắc là thật ko đới ... ??" v...v..... đây chú phang cho một chữ "bịa", mịe, anh bịa làm đ'eo gì ? Anh đ'eo phải loại dài hơi ngồi bịa chuyện cho chú mày nghe làm gì, ích gì ?

Cứ về chỉnh cho hậu vệ chú kèm riêng một thằng tiền đạo nào đó đi, coi thử nó có chạy loạn theo thằng tiền đạo đó đến tất cả mọi nơi ko. Hi vọng chú biết chỗ chỉnh kèm người riêng individuel là chỗ nào :))

17. chiendau

chiendau Youtube Master Race

nhung cung that su la la,chac hom ay thang Puyol no dang chan doi nen moi bo vi tri the,doi hinh cua toi cung de kem nguoi nhung chang thang nao chay linh tinh the hoac thang hau ve nao cua doi thu chay linh tinh the(dung chui nhe,gop y ty thoai ma

18. axl

axl Mario & Luigi

cả 2 nóng nảy rồi. Tui xin giải thích trường hợp này. Có lẽ do Carles Puyol được giao kèm chết Drogba ( Man mark+ special Drogba) cho nên nó sẽ theo sát. Thường mọi người để Marking là Zonal ( theo khu vực) nên ít khi gặp trường hợp thế. Nhưng nếu đá 1 trận cầu quan trọng, mà tiền đạo của mình là nhân vật chính của trận đấu ( trong phần Preview--> TV info thấy đánh giá đội mình thằng đấy là Key man) thì hậu vệ hay DMC của nó bám rất sát, thậm chí có lần tui thay tiền đạo, thấy rõ ràng thằng DC của nó bám lẵng nhẵng theo FC của tui ra tận đường biên chỗ thay người, đi cùng luôn ( chắc đinh kèm luôn trong fong` thay quần áo quá), đến khi cầu thủ mới vào thay nó mới chạy vào sân đó.Bạn cứ thử cho DC kèm chết tiền đạo đối phương xem, sẽ bị hiện tượng y chang như vậy đó, o có chuyện nó chán đời đâu. Đó gọi là Man Marking thôi

19. W32sasserWorm

Đấy, chủ biencon gì thấy chưa, tiền đạo của bác axl sắp đi vô phòng thay đồ còn bị hậu vệ chạy theo kèm nữa là, xá gì cái chuyện chạy đến nữa sân :))

20. axl

axl Mario & Luigi

Lần sau nói kiểu vậy nên giải thích rõ ràng tránh hiểu lầm, vớ vỉn thành ra chat nhảm+ chửi nhau đó, thành ra mất vui ( mà cũng nói anh em tránh nói chuyện kèm theo lời chê bai hay khích bác, mất hòa khí, ai chả có lúc là noob, tui cũng thế thô. Có là Super Mod thì cũng phải trải qua Super Noob chớ)