Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. chiendau

chiendau Youtube Master Race

bác nói lam tôi buồn cười quá,nếu có Super Nổ thì nhớ tuyển tôi nhé,gì chứ vài cốc bia vào là nổ nhử tàu điện luôn,hahaha

2. (^.^)

(^.^) Legend of Zelda

Sắp có 1 lứa cầu thủ trẻ và triển vọng xuất hiện ở Fm và tạo thành CLB có khả năng chiến đấu khủng khiếp (QUẢNG CÁO tí , các bác mod đừng xử nhé :D) Liệu bạn có phải trong số đó , hãy trả lời 20 câu hỏi trắc nhiệm hoặc bỏ qua bất kỳ câu nào (sẽ auto lực) và bạn trở thành mem của FmuG :D Kick vô chữ ký của tui để bít thêm chi tiết :D

3. biencon

biencon Donkey Kong

coi lại bài của tôi giùm đi, ông bảo thằng Puyol kèm Drogba, có nghĩa là kèm thằng ST đó, thế mà khi ông đổi vị trí cho Drogba và Gudjohnsen(Drogba thành AMC), thì thằng Puyol chạy theo kèm thằng AMC á, còn lâu á, nó được chỉ định Man Mark thằng ST thì chỉ kèm những thằng chơi ở vị trí ST, có nghĩa là cho Gud lên làm ST thì nó sẽ kèm Gud đang đá ST chứ ko phải là kèm Drogba đang đá AMC đâu, ko tin thử cho hậu vệ của mình kèm người thì biết, kèm Viduka khi có Kewell vào thay Viduka thì sẽ tự động kèm Kewell chơi thay vị trí của Viduka, nếu ông bảo là nó kèm người theo tên thì chẳng lẽ nó chạy vào phòng thay đồ kèm Viduka à, hay là thằng tiền đạo của ông bị kèm, ông cho về làm hậu vệ thì thằng kia chạy luôn sang gôn của ông mà kèm=((

4. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Hehe, ngoan cố + đọc hiểu kém, định làm thêm một bài giải thích cho chú mà cuối cùng nghĩ lại "ơ, việc đ'eo gì mình phải đi thanh minh thanh nga với nó, sự thật vẫn là sự thật, vả lại có những loại giải thích mãi nó cũng đ'eo hiểu" .... nên , thôi vậy. Ờ, chuyện trên kia anh bịa đấy chú biencon, tin thế đi, nhá :D

5. chiembao

chiembao Mr & Ms Pac-Man

có thằng này ở trên sân ,ban bóng cho nó thì nó tránh ,thỉnh thỏang còn nhắc nhở cầu thủ của mình ,hay rút thẻ ra khoe với mọi người.Em đó các pác kèm được nó đấy :D

6. axl

axl Mario & Luigi

Tui đã trót dính vào vụ cãi nhau này rồi thì xin giải thích cho trọn vẹn, o mang tiếng lắm, mất vui.
    1. Bien con nên đọc kĩ bài của tui cũng như bài của W32, tụi tui nói là Puyol marking là man marking, special là Drogba chứ trong tactic Fm o thể chỉnh " chỉ kèm Fc " như Biencon đã nói.Có lẽ Biencon nên về mở ra nghiên cứu lại phần tactic, chỉ có 2 phần chỉnh kèm người là Zonal Marking+ Man Marking, trong đó Man marking kèm theo phần Special. Nếu chọn phần này, thềm phần Tight marking thì DC sẽ bắt đến chết cầu thủ bị kèm, trừ khi ra sân ( có thể về thử, để 1 FC của bạn kèm 1 DC của đối phương, sẽ thấy Fc+ DC của bạn đứng cạnh nhau cười cả trận, rất thú vị :D), lần sau nhớ đọc kĩ, tránh lời nói kích động
    2 " W32" người ta o biết thì nên nói rõ, o nên văng tục " đéo" ở đây nhé, keke, nói rõ ra còn được câu bài á, tui đang muốn thêm bài để được thêm lựa chọn bên Fmug kia, thằng cha (^_^) hắn tính lựa chọn theo số bài mà, ác ôn thiệt.
    3. Cuối cùng sorry toàn thể vì đã Spam bài ^^

7. cmaddict

cmaddict Mr & Ms Pac-Man

-Nói chung là cái man marking có 2 kiểu, khi chưa vào trận đấu, chưa biết đội hình ra sân của đối thủ thì chỉ man marking được vị trí, còn khi đã go to match rùi thì man marking sẽ hiện ra tên cầu thủ cụ thể, lúc đó DC sẽ theo kèm cầu thủ đó bất chấp vị trí

8. chiendau

nói chung là ko cần phải áp dụng kiểu kèm người tiêu cực đến như vậy đâu.đừng cãi nhau nữa

9. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

hehe, post bài cuối rồi ko post nữa, xin lỗi Mod

Em xin nhận lỗi và nghiêm khắc tự kiểm điểm bản thân vì đã vung "đ'eo" lên đây làm mất mĩ quan diễn đàn, bửn mắt anh em, nhưng cũng như axl đã phát biểu đấy, chủ biencon cứ "kích động" em, em lại nóng tánh, tự ái cao, dễ bị kích động nên mới phản ứng lại tiu cực như thế. Em cam đoan chuyện thế này sẽ ko bao giở xảy ra nữa, anh em tha thứ cho ::)

PS: mà em đã ý tứ viết "đéo" thành "đ'eo" hoặc "đ:éo" rồi, ít ra cũng đỡ bửn hơn rồi nhé :))

10. biencon

biencon Donkey Kong

ông vẫn chưa hiểu ý tôi nói, ý của tôi là sau khi đã đổi vị trí của 2 cầu thủ rồi thì hậu vệ sẽ kèm cầu thủ đá ở vị trí đã được xác định chứ ko phải là chạy theo kèm thằng kia chứ ko phải là tôi bảo ông cho FC kèm DC đối phương thì FC của mình sẽ ko kèm thằng DC đó, ở đây tôi đang nói đến việc đổi vị trí của cầu thủ bị kèm cho 1 cầu thủ khác đang " tự do" chứ tôi ko nói đến cái chuyện thay ra sân hay ko
    P/S: chà, nói thế mà còn chưa hiểu được thì tôi cũng bó tay, có ai hiểu ý tôi vào giải thích giùm tôi với

11. chiendau

toi cung ko hieu duoc ban noi gi nua,co ve nhu ban chua hieu may nguoi truoc noi gi thei phai?

12. axl

axl Mario & Luigi

vậy tui hỏi ông nhé, trong phần tactic, chỉnh man marking, o có phần chỉnh Man marking theo vị trí đâu, chỉ có phần kèm Specific ( kèm đặc biệt), vì vậy cầu thủ sẽ theo chặt cầu thủ bik kèm chứ o quan trọng nó đi đâu và đá ở vị trí nào.Bạn thấy cầu thủ o theo sát nữa là do máy đã chỉnh lại, thôi o kèm người nữa chứ o phải là nó bỏ o kèm, nếu như bạn tiếp tục cho Fc lên thì Dc sẽ tiếp tục kèm người, nếu FC đảo vị trí, Dc sẽ theo sát, nhưng chỉ 1 lúc thôi là nó lại về vị trí cũ và marking zonal hoặc marking chính cái thằng mà bạn đã đảo vị trí ( cái đấy chính là lý do bạn thắc mắc và vẫn đang tranh luận với bọn tui). ok?

13. biencon

biencon Donkey Kong

::) mâu thuẫn sắp được giải quyết rùi đấy, nhưng mà các ông chú ý mà xem, bọn máy nó ko để tới vào trận đấu nó mới trực tiếp kèm đâu, mà nó có chế độ Man Marking ngay từ đầu, khi trận đấu chưa bắt đầu, ko tin ông thử cho FC bị kèm về làm DC xem máy nó có chạy theo đến tận gôn bên ông ko, ko bao giờ, nó sẽ kèm luôn thằng DC vừa được đôn lên

14. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Nói chung là cái trò markin này cũng hiệu quả lắm...Mà có ai bít nếu chơi 3 hậu vệ thì đê zone hay mark man thì hợp hơn...

15. chiendau

nếu đá 3 hậu vệ thì chắc chắn là bạn phải để Zonal rôi,cái đó là đương nhiên,ngoài đời cũng vậy mà

16. biencon

biencon Donkey Kong

Marking tui thấy ko hiệu quả lắm mà cho hậu vệ marking thì condition giảm cực mạnh, hậu vệ kết thúc trận đấu condition 85% mà để marking thì chỉ còn 65%

17. chiendau

đây là tôi đang nói đến hàng phòng thủ 3 người thôi,còn 2 người tthì lại khác chứ bạn

18. YinYang

YinYang Độc cô cửu kiếm

__Mọi người toàn bàn về tactic chứ k bàn về training à ? ai chỉ tôi cách huấn luyện trainning cho bọn nó lên lực với

19. biencon

biencon Donkey Kong

dùng cheat training đi, có bài hướng dẫn mấy trang trước rồi hay sao ấy

20. hetallica

hetallica Mario & Luigi

NHầm nhò thế nào ấy chứ..tui chơi hậu vệ kết thúc trận đấu bao h cũng trên 90 % mà...trừ khi bị va chạm hay chấn thương thui....