Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. biencon

biencon Donkey Kong

hậu vệ cánh hết trận mà trên 90 chắc là bác để chế độ cho nó đi bộ à, còn trung vệ thì tùy gặp đội nào yếu thì trên 90

2. chiendau

chiendau Youtube Master Race

ừ,biencon nói đúng đấy,bao giờ thằng hậu vệ cánh của tôi cũng là thằng mệt nhất.nhưng cũng tuỳ,nhỡ hetallica chơi 3 hậu vệ thì sao?lúc đó thì điều đó cũng có thể xảy ra lắm chứ

3. biencon

biencon Donkey Kong

chơi 3 hậu về thì làm sao có chuyện chơi cả trận mà còn đến hơn 90 được??, chơi chế độ tiệt kiệm sức à, hoặc nếu ko chắc ép đối phương đến nỗi đối phương ko thể đưa bóng sang phần sân của mình;;)

4. chiendau

chắc là thế,còn tôi thì hậu vệ(DC) khi hết trận cao nhất là 83 thoai

5. liveordeath

liveordeath Youtube Master Race

Tôi thì toàn chơi 4 - 3 - 2 - 1

Thủ môn: Gordon ( từ Heart )
    Hậu vệ trái: Jankulovski ( sau này thay bằng chiellini)
    Hậu vệ phải: Borre
    Trung vệ: Nesta , Heinze
    Tiền vệ: Mascherano, Pirlo, Gattuso (Sivok, Guarin)
    Tấn công biên: Kaka , Tevez
    Tiền đạo: Sheva (Gilardino)

Đội hình vãi khủng, vô địch 6 mùa liên tiếp. Tuy nhiên có những trận thua tức tưởi trước reggina, lecce. Chả hiểu vì sao, cứ gặp 2 thằng ấy là quân em y như lũ gà.

6. biencon

biencon Donkey Kong

bó tay:hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

7. Zant

Zant Dragon Quest

DC tui lúc nào cũng 90% + hết còn 2 thằng biên toàn 70%+ vì hướng đánh chủ lực là cánh mà

8. chiendau

trời,chơi offline mà chơi thế thì còn gì là vui nữa,chọn mấy thăng trẻ trẻ ây bro ạ

9. tryagain

tryagain Donkey Kong

Lực 70% vẫn đá tốt cả trận hả bác ? Xù ... Thế mà mấy thằng đấy không kêu mệt mới là chuyện giỏi. Cho bọn nó đi on holiday đi để lấy lại sức

10. W32sasserWorm

W32sasserWorm Fire in the hole!

Hehe, đội hình đẹp vãi hàng, thế này chắc đá với Juve của tui đc :D
    GK: Buffon (Abbiati, K.Schmeichel)

Hậu vệ phải: Zebina (D.Borre, Dejong, Lamey)

Hậu vệ trái: Zambrotta (Chiellini, Evra)

Trung vệ: Thuram, Canavaro (Kompany, Huth, Squillaci)

Tiền vệ phải: Camonaresi (Rubén Olivera, Quaresma)

Tiền vệ trái: Neved (Tuncay, Mutu, Persie về sau dùng Mitea, Kapo, Adu, Messi)

Tiền vệ trung tâm: Vieira, Emerson (Sissoko, Balasi, Sivok, Sahin)

Tiền đạo: Ibrahimovic, Bojinov (Vucinic, Torres, Pazzini)

11. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Các bạn nói nhầm thế nào ấy chứ..tui chơi 3 DC lúc nào cũng xấp xỉ 90 % đổ lên mà..còn nếu chơi 4 hậu vệ thì hai thằng biền tren 80% và 2 DC trên 90 %...Bọn DC thì phải chạy mấy...

12. axl

axl Mario & Luigi

tui chuyên đá cánh mà thằng hậu vệ biên ít khi dưới 8x thể lực cuối trận lắm. 2 thằng Dc thì khỏe như vâm, hết hiệp 1 toàn >95%, hết trận, may ra hết còn 90% là căng thẳng lắm rồi đấy, trừ khi va chạm thôi.Dc mà yếu đuối thế thì bán quách đi, rước mấy thằng streng, stamina 20 về mà chiến

13. W32sasserWorm

@BuiLeKhanh:

Ít thủng lưới do chiến thuật là một phần (tui post ở dưới bài này), phần còn lại còn phục thuộc vào con người nữa, như bác gì đó nói ở bên tô bích "Những cầu thủ triển vọng .....", có đc cặp trung vệ Huth-Kompany thì những Henry, Adriano, Ibrahimovic ... nên giải nghệ là vừa :)), tui có cả Huth-Kompany, cánh trái còn có Chiellini (anh em trong này đánh giá là hậu vệ cánh trái hay nhất game) + Bộ đôi tiền vệ trung tâm chặt chém Sissoko-Toma (hàng random), thêm mấy năm sau này tui đào tạo đc thủ môn D.Carta chụp rất hay (Buffon còn phải gọi bằng cụ) nên hạn chế đc rất nhiều bàn thua tưởng như là mười mươi
    ---> áp sát khung thành tui đã khó, sút đc một cú càng khó, còn sút thủng lưới D.Carta thì .... cùng cực khó :))

Xem chiến thuật rồi góp ý giùm tui với nhé ;)

Các file đính kèm:

14. hetallica

hetallica Mario & Luigi

Cái thằng Carta đáy viết tên đầy đủ như thế nào thế..tui đánh ra cả đống mà toàn hàng lởm...

15. W32sasserWorm

Tên đầy đủ của nó là Danilo Carta, đến năm 2010 mới xuất hiện ở clb Chievo, chắc là hàng random rồi, bác khỏi tìm chi mệt :p

16. axl

axl Mario & Luigi

mới hôm qua mới ngó qua cái chiến thuật " chelsea" của W32, thì thấy 2 MC của ông toàn chém đinh chặt sắt, hỏi sao o thủ vững cho được. Mà sao cả đội thằng nào cũng " cross from deep", "zonal Marking" á, vậy sao đá cánh hay. theo tui nên bổ sung 1 tí cho chiến thuật trên ( với kinh nghiệm tactic của tui ghi bàn hay hơn của ông ^^): DR, DL nên để Foward run+ Run with ball. AML, AMR cross ball nên để mix. 2 DC o nên để cross from deep, mà nên để Cross aim to " target man", hoặc Center, sẽ tận dụng được 1 cú chuyền dài vượt tuyến để counter attack nhanh
    @ W32, bác chơi thử A.Madrid xem, sẽ thấy cánh trái của câu lạc bộ nào là hay nhất Fm, và DL nào là khủng bố nhất.hoặc o thì bác chơi lại juve, mùa thứ 2 táng tiền mua Antonio Lopez của A.madrid khoảng 15-18T, o khéo lại cho Zam ngồi dự bị á :D, thử đi, đảm bảo uy tín. Torres của tui ghi bàn liên tục mà điểm TB+ danh hiệu cầu thủ hay nhất năm còn thua thằng đấy đó. Kết hợp với Martin Petrop hoặc Sanli Tuncay thì thôi rồi ( nhưng o hiểu sao đá với Robben thì Robben lại ngu đi, tui chơi Chelsea, cho nó đá với Tuncay, joe cole thì vãi tè, mà với Robben thì..., trong khi chú Gallas với Robben thì lại ngon ngay)

17. W32sasserWorm

Đc, em thanh củi bác, để về thử chơi như bác nói coi sao ::)

PS: "Chelsea" post lâu quá rồi, em bác cũng quên mất chiến thuật đó đá thế nào rồi, bác thử dùng cái 4-4-2 Dococaubai em bốt ngay trên kia xem sao (nhớ góp ý giùm nhá ;;))

18. Zant

Zant Dragon Quest

oài
    Nhờ bác sâu test thử mấy cái tactis của tui xem sao :D
    Tui chơi thấy ởn nhưng ko biết người khác dùng thì ra sao thử xong bác cho nhận xét cái nha ^^

Các file đính kèm:

19. axl

axl Mario & Luigi

nghe tên tactic kêu dễ sợ nha, có vẻ thú vị đó " độc cô cầu bại". Để tui thử đã.Máy đang dở chứng mấy hôm nay, o biết mất đâu hàng loạt file *.dl. Đợi sửa đã ( o muốn cài lại win ^^). Mấy cầu thủ mới post bên " triển vọng" tui cũng tìm thấy vài đứa, nhưng hàng Random post mần chi, tìm thằng nào ai cũng tìm thấy mới sướng. Năm 2012 có 1 chú tên alexsandro aluaro, Fc, chân trái y chang Adriano luôn, đỏ chóe, nhưng scout nó chê o dám mua, Chelsea nó mua 22T, o biết hay o. Nếu chơi Chel, tui hay đẩy Robben lên thành AML->FL, đúng ngoài đời nhưng sao ngu thế. 2 MC đá đều thủ thì Lampard hơi phí, nó đá free role cũng ổn lắm, băng lên ghi bàn ầm ầm.Thử chơi qua A.Madrid 2 mùa xem, có tiềm năng lắm ( mùa đầu bán hết mấy thằng MC, DMC đi nhé, để lại Luccin với Consa thôi, sau này mỗi đứa bán được > 10T đó ^^, Đội trẻ có 2 thằng tiền đạo ngon lắm, đào tạo lên cũng được. Có 1 thằng tên " khoai tây" Potato, sau 3 mùa lực đẹp như Tevez)

20. W32sasserWorm

Với chiến thuật trên kia tui thắng 27 trận liên tiếp trân tất cả các mặt trận và 86 trận không thua ở Serie A, vui quá nên đặt tên nghe kêu kêu tí vậy mà :D
    Tui chơi Chelsea thì cũng để Lampard đá Free Role, ghi mùa nào cũng hơn 20 trái, + đá pen có khi ghi bàn còn hơn cả tiền đạo :D