Training và Tactics trong FM2006

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi ha_yeu_ha, 28/10/05.

1. boylove84

boylove84 Mr & Ms Pac-Man

He ! Kể ra minh` cầm Arsenal cũng ổn phết mới vào mùa giải 05-06 đá 7 trận thắng 6 hòa 1 .Danh tiếng lên Wold Class luôn . đá C1 thắng Celta sân khack 3-0 , tháng Benfica sân nhà 5-0 thằng Henry 3 bàn .
    FC FC S1: Amunia
    Henry Van Persi S2:Campell
    S3:Fires
    S4: Depoe
    ML MC MC MR S5:Boure
    Reyes Heild Gỉbetto sival Lungbert S6:Svensson
    S7 :Cichy
    ...
    DR DC DC DR
    Cole Kompany Ture Lauren
    GK
    Leaman

Nói chung tôi thấy đá 442 vẫn ổn địng nhất , 2 thằng chạy cánh trận nao` cũng phải 8 , 9 .Henry và Persi luôn đổi cánh . Nhất là Persi thằng nay` đá điên vật . Depoe đéo lại đc .Cho thàng Heils làm Tièn vệ tấn công thằng Sival tiền vệ phòng ngụ . Sival đá cũng hay .
    Con` thằng Kompany thăng này nóng tính ác . Đá 3 trận dầu ăn 2 thẻ đỏ . Trọng tai` cho no cái thẻ vàng, no chạy đi ko hiểu sao lai chạy lại . Thằng ttrongj tai` cho nó cái nũa out luôn .
    Henry thi` miên bàn đá 7 trân 11 bàn :D

Messi ko mua dc ko nhập cảnh đc Delay pecmit ..diên Đành mua thăng Depoe của Totemham 24tr .

2. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Các bác đừng thấy đội em 0 có mấy thằng nổi tiếng mà bảo là lực lượng đội em íu . Xin thưa với các bác rằng em đang chơi mùa giải 2010 rồi . Mấy thằng đó của em bây h toàn hàng khủng đấy . Bác nào nghi ngờ khả năng của bất cứ thằng nào trong đội em cứ nói em 1 tiếng em post hình lên

3. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

Đọc mãi mới hiểu được cái đội hình Arsenal. :D Toàn cầu thủ lạ hoắc luôn :D.
    Mình cầm Chelsea, chơi giống nó ngoài đời, nói chung là đá tốt, thắng liền tù tì 29 trận tất cả các giải rồi, nhưng chả hiểu sao Robben đá thường quá

4. age of discovery

age of discovery T.E.T.Я.I.S

Tui thấy trào lưu bây giờ là các đội thien về tấn công (kiểu 4-1-2-2-1 của Man áh) hoặc thiên vè phòng thủ (4-5-1 của Chelsea áh) chứ 4-4-2 bây giờ thấy nhàm quá,đá không hay bằng mấy đội hình kia!1

5. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Như đã nói với các bác em sẽ gửi hình của chú Sivok lên các bác xem thằng này có đá được MC 0 nhé.

6. dangkhoi1412

dangkhoi1412 Mario & Luigi

bác xếp Robben ở vị trí nào, cánh trái hay cánh phải, AMRL hay MRL hay FC? theo mình thì xép Robben ở vị trí AML là tốt nhất, nhưng mà phải cho nó đá dâng lên như 1 tiền đạo là good nhất. Mình vẫn xếp Messi đá ở vị trí đó, trận nào cũng 8,9 hết ah :D

7. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

tớ xếp nó đá cả AML và AMR, tùy trận. Nói chung là cánh trái nhiều hơn. Cho đi bóng nhiều, tạt nhiều, chạy lên phía trước nhiều. Đa số là 8, thỉnh thoảng 8, 9 thì ít

8. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Tưởng đá toàn 5,6 thì bác gọi là thường chứ 8,9 là kinh lắm rùi . BỌn Chelsea có thằng Robben này là kinh nhất gặp đội tui dù nó bị thua cách biệt đến 4 bàn nhưng Robben 0 bao h chơi dưới 7 điểm cả :D

9. romeo_codon

romeo_codon <b><font color=green>o0 Worldclass Manager 0o</fon

Hix, viết sai tên tùm lum cả, đọc nhức mắt quá đi ^^

10. fm2005

fm2005 Youtube Master Race

[SIZE=72[FONT=Arial Black]undefined[/FONT]undefined]nhảm nhí #>:) #>:) :o
    il habite a od-sod -sod -saaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd[/SIZE]

11. boylove84

Hị ! các bác thông cảm nhà em không có nối internet , ra mạng quên mất tên chúng nó . đành viết bừa .

Còn thăng Robben hả sáng nay thằng Kompany đội em vùa phang cho nó 1 phát nằm viện 5 tháng ! kaka . Chết pa nó đi thằng chó chọc đội em 2 phát . Gỡ đc có 1 bàn ---> lose . Điên vật !

Ah` có thằng Migel của đội Hecurle đá hay vãi, thằng này 19 tuổi mua nó mất 4tr nhưng nó đòi lương cao vật hơn 60,000/tuần

12. boylove84

Em cầm Arsenal thấy đá 4-4-2 là ổn nhất thử mấy đội hình khác thấy lởm lởm .

Đặc biệt thấy Reyes đá ML ổn định , Van persi đá tiền đạo phải đc .

13. rockmoonlight'84

rockmoonlight'84 Donkey Kong

Tôi thấy đội hình của FM2k6 có vẻ ít đòi hỏi lằng nhằng hơn. Thật ra chơi 4-4-2 là hợp lý. Hồi xưa toàn chơi 3-2-2-1-2, nhưng sang FM2k6 đá có trận đá kinh điển, nhưng có trận thua rất ngu. Thấy chơi 4-4-2 tiền vệ công vẫn là sướng nhất. Tôi thấy đội hình đó công thủ toàn diện. 3-5-2 thủ hơi kém. 4-5-1 thì chơi hơi... bẩn.
    Thằng Reyes thì đá AML hoặc ST đều ngon cả. Nhưng các chỉ số không tăng thì phải.

14. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

ặc, tớ post nhầm. Đa số là 7, thỉnh thoảng 8, đôi lúc 9. :D Chứ nếu toàn 8 thì quá ổn rồi, phàn nàn được gì nữa.

15. ChinhChuoi

ChinhChuoi Mr & Ms Pac-Man

đồi hình thì mình thấy 1 2 trận đầu thì đội hình nào cũng ngon cà, nhưng 1 điều đặc biệt là nếu sử dụng 1 đội hình liên tục thì chỉ 1 thời gian sau la thua liên tục, nên tốt nhất 1 đội phải đá nhiều đội hình.

16. long_gt_1878

long_gt_1878 Youtube Master Race

Tôi cầm Manu đá đội hình 4-3-1-2 thắng thường xuyên.
    Thằng Diego đá AMC, 3 thằng ở giữa là Mascherano,Smith,Guarin :D
    tuyến trên là Tevez và Rooney(ruud còn phải dự bị nhưng đá chính cũng rất khủng)
    các bác thấy đội hình này có được không, công tốt mà thủ cũng rất hay
    Tôi đang kiếm mấy thằng WB nữa,phải tầm cỡ Dede, hay p.Lahm ở Fm5 mới được
    thủ môn thì thằng Stelekerburg(ko biết viết đúng ko :D) của Ajax nữa thì quá được :D

17. hungmom

hungmom The Warrior of Light

AML trước có chú Bierofka đá rất được mà giá rẻ, sang FM6 rùi giá chú này cũng được đẩy lên trong khi chỉ số chỉ là trung bình khá chút T___T
    @ Kekhongtim: Bác chơi Chel mà không sử dụng hiệu quả Robben thì đã bỏ phí mất 1/2 hứng thú rùi ^^, nên để nó đá cánh trái thui...Tui là tui bán thằng Duff đi ngay (để chú J.Cole dự bị cho Rob), sau đó tậu về 1 thằng tiền vệ phải AMR để chơi thay Phillip khi cần ^^
    Cái khó khi chơi Chel là tui ưa đội hình 4-4-2 nhưng với Chel thì hơi khó, tui đã phải bán cả Crespo vì nó chẳng hợp với tiền đạo chơi cặp nào T___T...

18. milanello

milanello Youtube Master Race

Ai muốn bốc thì bốc vừa thôi chứ, thách thằng nào đá 40-50 trận trở lên cả giải mà avarage rating được 8 đấy chứ nói gì được 9. Mà thực tế chưa thấy thằng nào quá 7,85 cả

19. kimraewon143

kimraewon143 Youtube Master Race

sao các bac không dùng dội hình 4-5-1normal chuẩn sau đó chỉnh 1 vài chỗ sau(tui chơi mu không cần mua thêm ai cả mà vẫn giành được các cup wan trọng của năm,trừ cup quốc gia bị liverpool loại do pk X( đặc biệt không chơi saveload)
    các bác vào team intruction bỏ dấu chọn tight mảking
    cho 2dc và cu dmc tight mảking
    cho 2 hậu vệ cánh và 2 tiền vệ cánh often :forward run va` cross ball
    cho 1 trong 2 thằng mc forward run thằng kia dể bình thường(lúc đã làm bàn thì có thể cho thằng này free role để tăng cường phòng ngự và tấn công :D )
    tỉ lệ làm bàn :2.9
    tỉ lệ lọt lưới:0.6
    nisteroy(fc):1.5 bàn 1 trận(tui cũng không ngờ đấy :o )

20. kimraewon143

kimraewon143 Youtube Master Race

vay anh dùng thử đội hình cua tui nói phía dưới xem .nisterroy co điểm trung bình la` 8.3... không nhớ rõ vi` làm bàn đều như ăn cơm vậy :p chỉ có diều đá nhiều bị mệt ::( nên tỉ lệ mới như thế còn nếu không thì tui cũng chả biết lên tới đâu nữa.thật đấy.