Trang web duel online moi' day

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi chuotlangthang, 1/4/08.

1. Z-tactician

Z-tactician Youtube Master Race

Phục anh này thật đấy. Chắc hẳn là mê YGO lắm mới bỏ công sức như vậy.

2. kaka_di_viva

kaka_di_viva Youtube Master Race

cho hỏi cái side deck khi soft reset ở chỗ nào vậy????

3. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Quá đỉnh :o ghê quá, ủng hộ nhiều tay luôn

4. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Ko thấy chủ site comment lại. Tớ rất muốn đóng góp

5. chuotlangthang

chuotlangthang Youtube Master Race

Sr bạn, dạo này tôi khá bận. Bạn có ý tưởng j cho site vậy? Rất hoan nghênh ^^

6. coffe

coffe Youtube Master Race

Bạn giỏi thiệt. Pha tạp cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt. Mù tiếng Anh chẳng biết đường nào mà lần.

7. minestone

minestone Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy nhiều người chơi GKO hoặc chơi trên trang web này không rành các bước để chơi lắm. Mình có thể nói qua cách chơi trên trang web này cho mọi người tổng quát như sau:
    - Bước lập nick thì đơn giản rồi, khỏi cần nói nhiều
    - Bước lập deck: Sau khi đã log in vào nick, ta chọn "Go to deck management here HERE" và click vào, vào phần "Create new deck:
    " rồi tạo 1 deck với tên mình thích, click vào "Active: " để kích hoạt deck rồi nhấn vào "Create it" để tạo deck.
    - Edit deck: Sau khi tạo deck bạn sẽ có 1 giao diện như sau "You have 1 decks, and the active is Out of the game.
    Set another deck as active: Out of the gameSet as active
    DECK LIST:
    Out of the game Advanced "
    Bạn chọn chuột vào biểu tượng bút chì (có chữ "edit" hiện ra ở dưới) rồi click vào để add card vào deck
    Trong phần "Alphabetical chose" bạn click vào "All" để hiển thị tất cả các tên card, nếu muốn add card nào vào main deck thì chọn chuột vào card đó, chọn "add to main deck" để add hoặc "view info" để xem tính năng của card
    Cứ như thế cho đến khi xong deck thì chọn vào "Save Settings " để save cái deck của mình vào.
    Giờ thì đã sẵn sàng để duel rồi. :)
    - Tạo host hoặc Join: Trong mục " Waiting room: There is no open duel at this time. " tức là không có duel nào đang chờ, bạn có thể chờ đến khi có người host bằng cách thỉnh thoảng ấn vào "Homepage" để refresh lại trang web hoặc click vào "U can create your own duel by clicking HERE " tại mục Open Duel để tạo 1 duel cho người khác vào duel cùng.
    - Cách duel trong trang : (tương tự như trên GKO, nên tôi sẽ nói về cách duel trên GKO)
    Bạn ấn vào biểu tượng ô tô có chữ "Draw" để draw đến khi có đủ 5 card. Sau khi có người join vào duel hoặc bạn join duel người khác thì ấn vào biểu tượng "Roll die" để tung xúc xắc chọn số. Thường thì người có số lớn hơn sẽ được lựa chọn đi trước hoặc sau.
    Sau khi đã lựa chọn được người đi, ví dụ bạn đi truớc thì bạn draw thêm 1 card nữa cho đủ 6 card. Ấn vào biểu tượng "Main 1" để báo cho người kia biết bạn đang ở phase nào, rồi set mons hoặc play card bằng cách click chuột vào card cần dùng, chọn lệnh tương ứng như "Put into Play" để chơi card trực tiếp.
    (Còn tiếp)

8. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Cái này phải vẽ ra cơ :D.
    Sao bạn ko làm application down về ấy. Để kiểu web này bất tiện lắm. Máy chậm ko load đc card image

9. chuotlangthang

Lam kieu application thi` chay nhanh, it lag, chuc nang phong phu', nhugn bat tien o cho la` moi khi muon choi phai down về cài, và chỉ chơi trên máy của mình thôi. Chơi trên web thì đi đâu cũng chơi đc, kể cả quán net :D nếu tốc độ mạng chậm thì dễ bị dis lắm, cái đó thì mình bó tay rồi.
    Hiện h web đã có tính năng mới là REPLAY, xem lại các ván bài như khi bạn save duel và replay trong Joey vậy. Tính năng này sẽ đc mở rộng hơn đó là cho phép 2 player bắt đầu ván đấu lại từ bất cứ thời điểm nào họ muốn, ví dụ: chẳng may phải hoãn ván để đi đâu đó, 2 ng hẹn nhau 1 thgian nào khác và quay lại đấu tiếp cũng ok.
    Cả khi bị disconnect cũng vậy, bạn có thể join lại duel và đấu tiếp như thường.
    Mình đã xem nhiều ván duel của các bạn leonwan, enakra và thấy rất thú vị, sau này sẽ cho phép mem vote cho các duel và chọn ra đc những top rate duel giới thiệu cho mọi người học hỏi :D

10. kaka_di_viva

kaka_di_viva Youtube Master Race

chà, mình vô replay của người khác mà mình cũng có quyền chơi như đó là replay của mình vậy ::)

11. chuotlangthang

Tat nhien la` ko roi` :D ban. co' the an' cac' nut' nhung cac' lenh do' se ko dc save lai. dau, va` viec ban dich chuyen hay draw them bai` se~ lam` replay bi. die do sai thứ tự đấy.
    Chỉ khi nào cả 2 player cùng xác nhận trở lại duel thì các lệnh duel mới tiếp tục đc save trên server.
    Tuy nhiên hiện h tôi đang phải chạy đôn chạy đáo tìm hosting nên chưa hoàn thiện chức năng ấy đc.

12. funbacon

funbacon Mario & Luigi

Nhưng làm bằng app thì có thể nâng cao tính năng + giao diện lên :D. Bây h mấy ai nhà ko có net. Thà down 1 lần còn hơn mỗi lần duel lại phải down cả tá ảnh :D, chậm lắm.
    Với cả khi để app thì có thể dùng right clik mode. Cệu chơi game yugioh trên PC chắc ko thể quên kiểu kich chuột phải để chọn summon or set rồi kích chuột trái để thực hiện. làm như thế rất tiện :D, ngoài ra làm kiểu kéo rê như YVD nữa.

Cái của cậu so với YVD có những điểm hơn sau:

1 - Có lobby. Anh em tìm nhau rất dễ, dễ kết nối
    2 - Ko phải down về. Thực ra down về, lúc chơi nó ít delay, đỡ bực mình hơn :">
    3 - Giao diện Tiếng Việt
    4 - Tác giả có nghe ý kiến của người sử dụng :D

Cho tớ yahoo đi, tớ làm xong cái thảo luận cho lớp rồi tớ send luôn cái plan cậu xem qua :D, tham khảo qua xem thế nào :D

13. chuotlangthang

Nếu làm application mà đầu tư côgn sức thì nó thành Joey mất rồi :D mà cũng sẽ nặng nề như Joey đấy. Với lại ứng dụng web đang là trào lưu mới, thời đại 2.0 rồi mà, có cả hệ điều hành web rồi ấy chứ. Chơi ở web sẽ ko bị phụ thuộc vào 1 computer nào cả, có thể chơi ở bất kỳ đâu.
    Cám ơn những nhận xét của bạn về web mình.
    Nick của tôi là: blackmanano, hoan nghênh những ý kiến của bạn ^^

14. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

cha cha em có nhiều hình quân bài gốc nên nếu cần thì em up lên cho

15. super_dragon

super_dragon Mayor of SimCity

wikia thiếu cha gì................

16. Yami7821

Yami7821 Youtube Master Race

làm sao để build deck vậy các bác?

17. chuotlangthang

Vì lý do kỹ thuật (bên phía server) trang web Infomap.vn/dueling tạm ngừng hoạt động trong 1 tuần, mong các bạn thông cảm.

18. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

wikia chỉ được cái to chứ đâu đẹp bằng trang chủ của yugioh
    anh xem coi [​IMG]

19. chuotlangthang

Uhm, để tránh bị hiểu lầm là trang web chạy ko tốt (chưa hoàn hảo chứ ko đến nỗi quá tệ như vài ng vào gần đây trogn khi web đang lỗi đã comment như vỵa) tôi đành fải đóng hẳn trang web lại cho đến khi xử lý xong vấn đề với bọn hosting.

20. grageska55

grageska55 Donkey Kong

không phải là web chạy không tốt đâu, mà là bọn nó sợ mất ảnh gốc đấy.
    Trên Wikia vừa đẹp vừa nét lại còn to, thế được rồi còn gì :-w
    ma này... sợ chưa....