Trang Web Ragnarok Asiasoft Đã Mở!!!

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi megamanchip, 20/8/08.

1. Blocked.VN

Blocked.VN Donkey Kong

Nói thì ai cũng nói được cả ::( tôi cũng chẳng rỗi hơi đi tìm hiểu vớ vẩn. Thời gian đó tôi theo đuổi những thứ có ý nghĩa hơn nhiều là tìm hiểu 1 "server lậu"
    Nhưng nếu thật sự cậu có cơ sở hạ tầng tốt (theo cậu nói là máy chủ nhiều hơn cả AS :|) sao chấp nhận là người cung cấp dịch vụ lặng lẽ thế?, sao không trở thành 1 nhà phát hành hẳn hoi?
    Tôi nhớ không lầm 1 máy chủ trên dưới vài ngàn $, chưa tính phí đặt máy chủ hàng tháng tính trên dưới cũng cả ngàn $, rồi đường truyền... nếu một mình cậu mà chịu toàn bộ chi phí trên chỉ để mở cái server lậu kia thì cậu là con trời rồi đấy:;)

IP 118 hình như là của FPT thì phải... đặt ỡ địa chỉ nào vậy? bữa nào có dịp mình qua đó cho mình xem thữ của bạn để mở rộng tầm mắt nhé, hơn cả hệ thống máy chủ của AS chắc hẳn nó hoành tráng lắm :-s

Nói chung khi phát ngôn thì có cái đáng tin một chút, chứ nổ banh nhà lồng mà chẳng có gì chứng minh được thì... cứ nói hơn là hơn thì tôi nói AS hơn cả Microsoft vẫn được :-j

2. Duckvn

Duckvn Mr & Ms Pac-Man

cậu suy ra ở đâu vậy, tớ đọc hoài không thấy :|. Tại tớ kém cỏi quá chăng

3. material_boy2001

material_boy2001 Legend of Zelda

Thật po tay các bác.....không hiểu các pac có hiểu 1 điều là không có bức tường nào là vững chắc mãi mãi cả không thế. Em không rành nhiều về IT nhưng em chắc 1 điều là cuộc chiển chống virus sẻ chẳng bao giờ kết thúc được cả, có cái anti virus nào diệt hết tất cả các con virus không nhĩ....với Bot củng vậy, em củng chẳng tin là là có cai shield có thể chặn tất cả các pé Bot mãi được.

Nhưng có 1 đều em rất phục đó là việc chông Bot ben R4V rất tốt, tốt nhất so với các PS ở VN, ai có thể chứng mình có cái server nào tốt hơn cứ việc lên tiếng cho em.Việc bot trên server này là rất khó..BQT rất nỗ lực trong việc hạn chế nạn Bot tràn lan :hug:, và đây là thế mạnh nhất mà R4V có được.

Những phần tử Bot chắc củng chỉ đếm trên đầu ngón tay mà thôi...đó là cái rất đáng khích lệ đó chứ. hãy coi lại các server khác thì các pac củng thấy là Bot tràn lan nhan nhãn ra kia kìa .

Còn việc Kami bảo ASRO sẻ không bền vững thì mình không đồng tình.Vì mình không thể nào đoán biết mọi chuyện mà..đúng không.Nhưng củng có cơ sở nói lên được là ASRO sẻ không hút được các cưu RO với rate 1/1/1 , nhưng với những mem mới chưa biết RO là gì thí củng không hẵn....Thành công hay không thì mình nghĩ phụ thuộc vào PR của AS thôi.

4. kamikaze-2005

kamikaze-2005 T.E.T.Я.I.S

Mình đồng ý với bạn, đúng là ko có cái shield nào là perfect 100%, cái shield hoàn mỹ là cái shield biết nhìn về tương lai của chính mình. Mình chỉ muốn xác minh lại cái plugin của bác meomup thôi, nếu mình xác minh ko sai thì bác meomup cho mình xin cái plugin của bác để dev cái BS dc vững chắc hơn, R4V team vô cùng kính trọng bác nếu bác có nhã ý trợ giúp ::)

Còn về cái server lậu hay ko lậu, bền vững hay ko bền vững, đúng hay sai là tùy vào cách nghĩ của mỗi người. kami chỉ nói RO 1 của AS ko bền vững đó là chỉ theo dự đoán của kami và đưa ra lời khuyên vậy thôi, ko phải dự đoán vô căn cứ mà là một dự đoán dựa trên nhiều thông tin tiếp nhận dc... Còn nếu có ý nghĩ phân biệt thánh kiến với AS thì kami đã chẵng nói nếu muốn chơi ở server AS thì nên chơi ở RO 2, và tại sao lại như vậy thì thiết nghĩ ai cũng hiểu ra. Dù sao cũng chỉ là dự đoán :devil:

5. ~GuardianDark~

~GuardianDark~ Mr & Ms Pac-Man

em xin lỗi nói 1 câu thật lòng rok4v là cái ps ít người nhất ở VN.Ko tính tới chất lượng ser nhưng rõ ràng rok4v chẳng được ưa chuộng lắm mặc dù nóa ra khá lâu rùi,cùng thời ragvn.Và dù ragvn tiếng xấu đầy mình em vẫn chọn nó mà ko chọn Rok4v.cả cái cách quá đao to búa lớn về cái ser của mình em cũng chẳng thx.khiêm tốn tí và nhìn lại thì sẽ thấy...rok4v sớm die thui

6. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Hồi trước chơi Ro của VNG cũng thấy mê mê nhưng 1 dạo ko hiểu vì sao bỏ luôn rờ tìm lại thì close từ 7 đời =_= ... vô đây thấy có tí hi vọng phiên bản ở VN mở ai dè "COMING SOON", nản ::( !!!

7. Viet RO Staff

Viet RO Staff Youtube Master Race

Chà, có nhiều cách để đánh giá 1 server và mỗi server đều có thế mạnh vốn có của nó.
    Hơn nhau cũng chỉ là kế họach phát triển server và cung cách phục vụ gamer mà thôi.
    Phát triển 1 "server lậu" công nhận là hao tốn chi phí thật. Việt RO không có cơ sở hạ tầng trù phú như bè bạn, về quản lý thì cũng chỉ tòan tay ngang thôi nhưng Việt RO vẫn tự hào là thành phần BQT làm việc chuyên nghiệp và chu đáo.

Dù sao đi nữa, cũng trông mong Asia Soft sẽ làm được 1 server RO hòan chỉnh để không uổng công copy guide lấy từ forum VietRO mà không buồn ghi nguồn gốc. :hug:

8. BiKun9x

BiKun9x Youtube Master Race

=.=...ragvn bot..1 người bot 5 acc, server 50 người onl = 250 người onl, vâng và như thế ragvn có dân số đông hơn rok4viet :hug:

9. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Đừng thủ dâm thế, server nào đông người thì ai chơi biết ngay thôi.
    Ragvn chúng tôi công nhận là đếch chuyên nghiệp, nhưng chúng tôi tự hào là server thành công nhất, được nhiều người yêu quí nhất, thu được nhiều lợi nhuận nhất :'> (anh nghĩ ragvn nên lấy slogan này=)))

Server đông nhất hiện nay là VRO, dĩ nhiên là cũng 1 phần vì nhiều bot nhất. Nhưng r4v cũng nên công nhận điều đó là sự thành công của VRO, đừng thủ dâm là "chúng nó cũng chỉ có 50 người như mình thôi, chẳng qua nhiều bot". Không chấp nhận được điều đó thì hóa ra cứ bằng lòng với 50 người chơi à.

Anh tài r4v có skill chém gió kinh thật, nhưng nên dùng vào mục đích tự vệ thôi. Đừng thái quá để cho những người trung lập cảm thấy dễ ghét.

PS : anh không phải trung lập nhá, anh ủng hộ Rok4viet, tình yêu nào hâm mộ anh thì mời qua r4v :'>

10. BiKun9x

BiKun9x Youtube Master Race

é, tui đâu có ý là "chúng nó cũng chỉ có 50 người như mình thôi, chẳng qua nhiều bot" như từ bụng ông suy ra đâu :hug:

11. Duckvn

Duckvn Mr & Ms Pac-Man

không cần phải thêm câu này vào, nói ra câu này chứng tỏ bạn đang có ý đá đểu cái ASRO, nhỏ nhen quá bạn à.
    topic bàn về AS mà sao lại lôi số mem + botter mấy sv khác vào làm gì

12. mrhotsnow

mrhotsnow Mario & Luigi

ối dào ,cãi nhau làm gì cho mệt ,nước giếng ko phạm nước sông ,mạnh thằng nào thằng đó làm ,người chơi mới là người quyết định ,thế là ok .Còn Rag có phải là trò mới mẻ gì đâu ,cái AS ro chỉ là dịp kiếm chút tiền cafe thôi ý mà, có j đâu phải bàn tới bàn lui :x
    p/s:tặng team R4V 1 câu "Diamond cut Diamond" ,đừng dại dột mà chạy đua vũ trang :D

13. Rockchic

Rockchic Mr & Ms Pac-Man

Theo tui đọc bên Playpark thì các bài viết do CTV post,có ghi là copy...nhưng không ghi ở 4rum nào,chắc copy tùm lum nên chẳng nhớ copy ở đâu hết :))

14. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

đọc 6 trang giấy do mọi ngươig viết , Hoàng tui đây thiết nghĩ rằng hình như mỗi bên đều nghiêng về phía nơi mà mình lựa chọn , không ai tranh cãi hơn ai vì ai cũng có cái lý của nó để đi đến kết luận cuối cùng rằng sever lậu hay sever bản quyền cái nào có bot hay không , cái nào đông hơn hay sao .
    Tui đã và cũng từng gắn bó với RO của VNG và tui đây cũng từng có BOT ( nói không biết xấu hổ ) nhưng cái mà tui cảm thấy khó chụi nhất cũng chính là BOT mà thôi .
    Thô thì không tranh cãi nữa đi và ta hãy vào cùng nhau bàn luận xem rằng AS có thành công hay không nào .
    Theo tui nghĩ rằng AS có tương lai thành công vì có mí lý như sau :
    -Có phải các bác gamer chơi game của AS là NPT có tâm nhất và cũng hút máu không tệ phải không ( nếu sai thì bỏ wa à nha :D ). Chính vì thế chác rằng AS cũng chả ngu dại gì mà đi theo vết xe đổ của VNG và các bác hãy nhìn cách mà AS làm với các chương trình BOT thì biết , 17k acc Calbal và hãy hởi xem có NPH nào gan thế hem nào ^^ ( em hem phải là phát ngôn viên của AS đâu nà đừng chém em :p)
    -Theo tui được biết và cũng từng chơi game của AS thì AS tuy không lớn mạnh bằng VNG nhưng có đội ngũ xây dựng và Amind tốt đó chứ .
    -Thứ 3 rằng AS sẽ thành công vì chính những người yêu RO1 mà thoai , ai nói rằng người ta sẽ không bỏ những PS mà wa chơi bên này chứ , vì ai cũng muốn ghi tên mình vào trang sử của game ( PS không làm được thế này à nha ).
    Nói thế hem biết có nhiều chuyện hay không nữa .
    Thôi thì mọi người hãy cùng nhau xây dựng 1 RO đúng nghĩa của nó là được à.

15. Kính_Trắng

Kính_Trắng C O N T R A

AS sẽ ko cho bot và sẽ bán chương trình bot của họ sản xuất =))

16. sieudaochich1987

sieudaochich1987 C O N T R A

Thế nào là gọi bán chương trình BOT nhỉ

17. Claudius McCloud

Claudius McCloud Mr & Ms Pac-Man

Chẹp, chuyện Asiasoft làm đối với người chơi Cabal thui là đủ thấy Asia làm rất có trách nhiệm và hoàn toàn là vì lợi ích của game và gamer, Ragnarok đưa vào tay Asiasoft thì hoàn toàn có thể yên tâm, hơn nữa Asiasoft là hãng cung cấp Ragnarok cho các nước nên có kinh nghiệm, chứ không như bọn VNG đâu.

18. ~GuardianDark~

no'i ji` thì nói,rate 1 mà ko bot thì cóa mà cạp đất

19. Claudius McCloud

Claudius McCloud Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn không thích rate 1 thì có thể qua server khác mà chơi mà :D, đây là official server nên rate 1 là tất nhiên, còn việc bot thì còn tùy bạn có vượt qua hàng rào bắt bot của Asia không đã :D, vì theo tình hình nhiều gamer cũng phản đối bot lắm nên nếu áp dụng hết những biện pháp bắt bot thì mình nghĩ cũng khó mà bot được lắm :-".

20. ~GuardianDark~

ai nói ko thx rate 1,nhưng thx với việc ko bot là 2 điều hoàn toàn khác nhau,chơi thì vẫn chơi,bot ta cứ bot,còn GM bắt được ko là chuyện của GM.Còn khó hay ko,thử cái đã mới bk được:D:D