Trao đổi kinh nghiệm nhảy 8k với các cơ cấu ngón tay

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi black_rose2005, 7/2/07.

1. black_rose2005

black_rose2005 Dragon Quest

Thì cũng có phải ai cũng là Pro đâu, cái gì cũng cần thời gian tập luyện + một chút năng khiếu, đó là điều dễ hiểu thôi mà, chứ cứ nghĩ là nhảy nhiều rồi sẽ quen tay >> pro, thế thì ai cũng là Huyền thoại mất ( kô tính bon bot exp làm rì ah ^^)

2. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

=)), hãy nhìn lại mình trước khi nói người khác 8-} , nguyên trang 1 của box au thì đã cóa hơn 1 nửa số topic là cóa bài viết của cậu đấy =.= , ai mới gọi là spam đây, ko khéo tối nay mod zô cậu bay lun cái nick đấy ~.~ .

3. black_rose2005

Sặc, em chỉ onl sáng viết bài thôi, không có rảnh rang đâu ( còn phải học mà ), thế nên sau 1 ngày sẽ có bài viết mới, em vào tham gia chứ có gì, chẳng lẽ phải giới hạn số lượng topic được trả lời trong 1 ngày sau, vô lý, chưa kể em gõ mỏi tay mới xong cái topic bàn luận 8k, được có 2 người khen thui ah, tủi thân qué T_T

4. Tetsusaiga

Ko giới hạn topic trả lời nhưng làm 1 phát liên tục trên chục topic thì gọi là gì nhỉ 8-} . Spammer pro cỡ nào thì cũng vái cậu làm sư phụ =.= . Cậu kiếm nguyên 4rum GVN này xem cóa ai như cậu ko, hồi bữa tớ chỉ trả lời 5 topic liên tục thui cũng đã nhận ngay 3 nhát chém rùi ~.~ , còn cậu, mấy nhát nhỉ . Cóa lẽ sau đêm nay tớ cũng sẽ bị nhận vài nhát chứ đừng nói là cậu .
    1 lời khuyên chân thành, nếu mún cái nick sống wa ngày mai thì hãy stop post bài đi .

5. K___'

K___' Fire in the hole!

thì bác cũng đang spam chứ còn gì nữa mà nói ...........
    to Black_Rose với Tetsusaiga chop hỏi 2 bác ...thấy 2 bác bàn tán về cách nhảy 2 ngón ..thấy cũng quá hay thế bác có thể nói rõ hơn cho đây biết dc ko? cách đật ngón tay sao cho hợp lý nhất ;;) gà 8k nện ko dám nói gì

6. hell_angel7602

hell_angel7602 C O N T R A Lão Làng GVN

tập 3 ngón wen rui` ko hình dung nổi kiểu nhảy 2 ngón là seo hết :-/ (2 ngón lướt 8 fim' thì hơi bị pro ) tui mới fn dc nhạc 176 thui chắc phải tập nhảy 5 ngón xem sao
    ah` mà ở chỗ tui có mấy đua71 nhảy chéo tay ấy ( tay trái ấn fim' tay phải ấn spacebarn có đứa nhảy 8k chéo luôn) mấy bác có ai nhảy giống thế hok?

7. K___'

K___' Fire in the hole!

chỗ tôi cũng có mấy đứa như vậy nhảy chéo tay .........nói thật nhìn như vậy thấy khó coi quá .......như bị còng tay =)) ....đangc ần ai dạy cách nhảy 8k sao pro

8. Cloud_182

Cloud_182 T.E.T.Я.I.S

nhảy chéo tay tui cũng thấy nhìu rùi,tay phải bấm space tay trái bấm phím.Còn 5 ngón thì tui nghĩ khó hơn 3 ngón nhìu,vì cá phím 8 k 1 đến 9 ở dạng ô vuông,trừ phi bàn phím chia lại sao cho hợp với 5 ngón mới dc.

9. ocrenaka

ocrenaka Mario & Luigi

Nếu trả lời cóa lý đúng yêu cầu người hỏi thì dù thì mần seo ăn thẻ được .Ở đây hông tính mấy câu hỏi linh tinh .

Mình cũng thấy nhưng mấy đứa nhảy chéo tay toàn gà hông à chưa thấy ai pro .

Còn 2 ngón 8k chưa thấy bao giờ nên hông hiểu nóa ra mần seo hết toàn nhảy 3 ngón hông à ^^

10. Tetsusaiga

Thật sự tớ cũng chẳng cóa bí quyết gì cả, đơn giản là luyện tập cho thật nhìu là pro thui, ngay từ lvl 7 tớ đã tập chơi 8k 2 ngón và đến bây giờ sắp lên lvl 26 cũng vẫn chơi 2 ngón và del tốt cấp 6, 7 8k 178 nhưng cấp 9 thì ... đứng ngó, lâu lâu rùa đc. vài cái :'> .

Tớ thấy hết 70 % bài post trả lời ở box au này đều cóa ý spam =.=, cậu đừng nói là ko nhá vì vẫn còn 30 % là trả lời đúng mà ~.~ .

Còn 2 ngón 8k là tại cậu chưa thấy chứ tờ chuyên trị 8k bằng 2 ngón đây, 8k 178 fn cũng cóa thể gọi là làm đc. :'> .

11. haimeo_Kyo

haimeo_Kyo Youtube Master Race

con chó nào bốc fet' nhay? 8k 176 Crazy 6 ván fn dc 4 phát. 4 phát bad liên tiếp .8-}

Còn kiêu? nhay? ngÓn tay tÔi nhay? kiêu? # người8-}
    3 ngón tay trái bên các phím 4k còn 2 ngón tay phai? bên 8k dê? ấn các nút chéO .. ấn thế nhanh hơn rất nhiỀu :> :> (quên mất còn ngón út ơ? tay trái ấn CtrL thay = cách)=>cực hiệu wa?

12. black_rose2005

Đó là kiểu nhảy 5 ngón rồi mà cha, spam ác quá, bài viết thực chất là do kinh nghiệm đúc kết từ chính bản thân qua quá trình luyện tập mà thôi, không thể nói kiểu nhảy nào là vượt trội, mà chỉ có thể nói có những cá nhân vượt trội mà thôi, không chat nhảm nữa nhé, ai có kinh nghiệm nhảy thì post lên cho mọi người học hỏi, chứ topic không phải là nơi để khoe thành tích

13. hoanhquan1

hoanhquan1 Youtube Master Race

::) Vậy cho em hỏi có ai chơi bằng đốt ngón tay không? Bạn của em nó làm được đấy! Thế mới prò chứ, nhưng chẳng lên được level 8 đâu?!!Hì hì

14. em_be_ham_choi

em_be_ham_choi Mr & Ms Pac-Man

Tui thấy thì chơi 1 ngón là ok nhất, còn chơi nhiều ngón hay mis.

15. black_rose2005

Đề nghị không spam trong topic này, ai có kinh nghiệm thì post lên, chat nhảm hoài <<< đừng bảo tui hèn T_T, lập cái topic mà chỉ có vái người thực sự coi trọng, nãn

16. SunCaBeo9x

SunCaBeo9x Donkey Kong

phần cày exp và luyện tập nó khác nhau ! cày exp thì để dynamic 8k or b-boy bài 120 chồng xa ngắn để cày ! còn luyện tập là nhảy nhiều và làm cho quen ! bởi thế có mấy con gà PT ND CD gặp tụi lv 1>15 thì chạy co giò đó thôi !

17. Legend_offline

Legend_offline T.E.T.Я.I.S

Dài thật :|........................

18. black_rose2005

Hic, dài quá chán không buồn đọc, ha ha, cũng có lẽ thế thât, trình bày chưa có kinh nghiệm lắm mà,dù sao tui cũng lấy hết kinh nghiệm ra viết đóa chứ, an ủi cho 1 câu hèn

19. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

=D> một tràng pháo tay cho black_rose2005 vì bài viết rất hay và có ích cho nhiều người , nhất là những người mới chơi Au hay còn gà 8k
    Ko biết có phải gà hay ko nhưng từ trước đến nay mình chỉ thấy nhảy 8k bằng 3 ngón thôi chứ 2 ngón thì ko để ý #-o nhảy 5 ngón thì chắc chắn chưa thấy ai nhảy :D
    Bạn Black_rose2005 có thể chỉ dẫn cụ thể hơn về kiểu để ngón này đc ko?:-?

20. FANTASYxxx<>xxx

FANTASYxxx<>xxx Mr & Ms Pac-Man

wow đọc xong chắc 2 con mắt rớt ra ngoài luôn mà tui choi 8k bằng 3 ngón kô quen chơi 1 ngón