Trao đổi về Rome Total War v.3

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi leoee, 4/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

có 1 cách đơn giản, khoẻ, nhưng tốn chút thời gian là khi vào thành thì tàn sát sạch sẽ, xong phá đền, chọn Auto manage là Culture, khoảng 7-8 turn là chung văn hóa ngay, vì bọn này vừa bị tàn sát xong chỉ còn chừng 400 dân thôi!

2. xXTeenTitanXx

xXTeenTitanXx Persian Prince GameOver

Chiếm được 1 cái thành nó cho 3 cái lựa chọn vậy cái nào là "trảm" hết toàn bộ thế???

3. alwafa

alwafa Donkey Kong

Có 3 lựa chọn từ trên xuống dưới , độ tàn ác cũng vậy :D .
    _Occupy là ko làm gì cả
    _Enslave là bán dân làm nô lệ
    _ Cuối cùng là Exterminate là chém hoàn toàn bộ , cách này có nhiều tiền và triệt hạ được mầm mống nổi loạn nhưng bù lại thì dân chết rất nhiều .
    Chơi bản Greek được 2h rồi , lấy phe Bosphorian Kingdom của Greek , mới vào đụng với bọn Scythian đúng là shock . Greek toàn lính bộ , phe nó toàn kỵ cung , đánh khó vãi .

4. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

cái sự kiện trong sign ông mà có thật trong cái DQQK thì loạn quá

5. xXTeenTitanXx

Cái ĐQQK đó cùi mía thấy bà vô play được 3 ngày ngày thứ 4 chả thèm chơi. Cái gì mà tướng 20k đánh. Botay.com

6. Ulf

Ulf Fire in the hole!

nhầm box rồi các bác ơi :)). Nhưng mà công nhận tui cũng không thích cái game đó. Cũng chơi được đúng 3 ngày.

7. xXTeenTitanXx

Hic sau một thời gian dài chinh chiến để phòng thủ 9 thành chưa kể 5 cái trại tự lập, và dùng chiến thuật "đội boom nguyên tử tiền" em xin trân trọng thông báo số lượng tướng của em >= 40 thằng (xịn dỏm đều có cả)(tướng thực sự chỉ <15 tên) :o:o:o:o:o:o nhiều đến nổi em phải giải tán bớt kỵ binh thay bằng tướng :o:o:o:o:o:o:o:o. Xuất thân của những tướng này đều có quê là Gaul, Rome, Mac :x.
    Hic sao số em xui quá chọng ngay nước có vị trí chẹn họng tụi Gaul, Rome, Mac.
    Gaul nếu muốn đông tiến thì phải sang bằng Ger (em đang cầm).
    Rome thì bị em chẹn họng bên kia dãy núi chả đi d6au được. Phía Tây thì gặp Gaul, còn Đông là Mac. tụi này ghê thật xử luôn tụi Rebel. Kể cũng lạ cái thành cuối cùng phía Nam của nó bị Car chiếm thế mà không đòi lại mà nhất quyết đánh mình :-/.
    Mac thì phía Tây có Rome phía Đông có tụi hình rồng. Phía Đ-B có tụi màu vàng (cho tiền tụi nó cũng chẳng dám đánh)kế bên em là tụi hình rắn. Thía là allied với Rome, Gaul tập trung óanh mình em hic
    Em thì đang allied với tụi màu vàng, hình con rắn, với tụi chiếm nước Anh bây h ấy. Hic thành ra em thành bao tải cản đường tụi nó dùm cho tụi hình con rắn, với tụi chiếm nước Anh.
    Rome với Mac nắm cạnh nhau hủm biết có cách nào chọt để 2 thằng óanh nhau hum ta?:-/
    Diploma thì hàng siêu xịn có cả thẩy 3 em >10 vòng nguyệt quế

Rome kinh tế ghê thật mưới mấy cái thành phía Nam toàn Large City
    P/S:Huynh Ulf huynh test cái vụ chỉnh turn xây nhà chưa???. Bản này xây lâu vãi chửơng nhà gì xây tận 8 turn

8. Ulf

Ulf Fire in the hole!

8 turn nhằm nhò gì. Tui xây cái nhà lính cấp 3 4 gì đấy mà đến 11 turn này. Trong cái file công trình tui thấy còn có cái xây 16 turn nữa kia 8-}.
    Một tuần tui chơi được mỗi thứ 7 CN thôi bác ơi :cry:. Hay là bác về test thử đi. Vào thư mục rome, data. Gần cuối có một file notebook tên là .....-desrc-building (chữ.... là gì ko nhớ rõ, hình như là unit). Vào copy lại hết từ đầu đến cuối vào word để có gì sai thì copy bản gốc đó lại. Trong đó có liệt kê các công trình, trong đó tui đoán (chỉ đoán thôi) chữ construction là thời gian xây (bác chịu khó dò nhé, trong ấy chữ như thiên la địa võng ấy). Cái list ấy rất dài cho nên phải cẩn thận một chút. Làm sai sửa lại là méo mồm luôn.

9. Julii

Julii Youtube Master Race

Sao tui vô ROME cái hiện lổi Rome:Total War encountered an unspecified ero and will now exit

10. Anwar

Anwar Youtube Master Race

nghĩa là xóa đi hết cài lại hoặc kiếm đúng crack nếu vừa update hay cài thêm bản mở rộng

11. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

rome chưa thử nhưng med 2 tui làm ko có đc

12. alwafa

alwafa Donkey Kong

Chắc cũng phải chuyển qua nước khác thôi , chứ lựa quân Greek ở cái nơi khỉ ho cò gáy đánh mãi với bọn rợ Scythia cũng chán ::( .
    Trước khi chỉnh sửa mấy file trong data thì nên copy một file sơ cua , hư thì paste lại , ko thì mệt lắm .

13. hugoking1

chơi Mac thử đi!
    ban đầu có bị tụi Gaul tràn xuống vây thủ đô, thủ vài trận có đc lực lượng rồi phản công lại, xong rồi đuổi tụi Greek ra khỏi bán đảo là khoẻ, xong lại gây chiến với tụi Thrace
    mà cẩn thận nhá, thủ thành với tụi Thrace phải cẩn thận (toàn stack full ko), có phalanx + kị nhẹ để rượt tụi nó khi Rout thì tốt :hug:

14. xXTeenTitanXx

Chơi Ger đi vui lém bọn Gaul, Rome và Mac nó đánh hội đồng sướng lém :D. Chơi M/M không cheat hủm chịu nổi đâu :hug:

15. alwafa

alwafa Donkey Kong

Chơi Greek trước đã :D , vốn thích quân Greek từ lâu , mà trong này có đạo Sparta Royal Guard xây 30 turn mới ra :o , khiếp thật .

16. _kirimaru_

_kirimaru_ Youtube Master Race

Em mới chơi rome tota war cho em hỏi:
    1/Làm cách nào để diệt chuột(đã xây công nhưng chuột vẫn nhiều)
    2/Bản Greek là bản mấy chấm vậy 1.2 1.3 1.5 BI hay Alex,nếu đều không phải thì cho em xin link down bản này đi.

17. xXTeenTitanXx

1/ Mình cũng không biết nữa:hug:
    2. Link diwnload:http://www.wmwiki.com/hosted/xgm/
    Đây là bản Mod của bản Alex. Tức là bản do người chơi chỉnh sữa rùi share chứ không do Activision phát hành

18. hugoking1

Rome 1.5 trở lên là đc ông ạ, ko phải alex ko đâu :hug:
    mod này rất hay, bạn nên chơi thử :>

19. _kirimaru_

_kirimaru_ Youtube Master Race

hix nghe mấy bạn nói chuyện chắc là cày nát cái RTW rồi vậy mạ diệt chuột không biết thật sao:o:o

Còn 1 cái là em đang thiếu hụt tướng,không biết có thể đem lính đi đánh để nó lên tướng được không nhỉ

20. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Chuột thì cứ xây nhiều công trình + health đi rồi cầu trời cho nó hết. Đâu phải xây lên là nó hết liền, cũng đâu ai đảm bảo xây rồi là không có. Chỉ hạn chế bớt thôi.

Thiếu tướng thì có thể train lính cho nó lên được. Cho một đạo lính đi đánh nhiều trận. Thắng càng nhiều Heroic càng tốt, tự nhiên nó sẽ tòi ra một thằng xin làm con nuôi hoặc cưới con gái mình. Ngoài ra nếu đánh được nhiều trận Heroic, chiếm được nhiều đất, có nhiều tiền thì uy tín của dòng họ tăng cao, cũng có rất nhiều thằng đến chầu chực cầu hôn. Con gái trong dòng họ tui mới 13 14 là chống lầy hết rồi :)).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.