Trao đổi về Rome Total War V.4 [Đọc trang 1 trước!]

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Ulf, 1/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. killerinthedark

killerinthedark The Warrior of Light

hô hô tui đến Urban rồi thằng nào gục trước không thì cohort là đủ
    tên bắn thì testudo, bác lao vào thì tui cho ăn lao rồi lôi từng thằng xuống ngựa ;;)

2. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

sặc,testudo mà đòi chống ngựa cung hả nó bắn cho xuyên giáp,full stack của tui đành đâu thắng đó kinh nghiềm đầy mình lại còn up lên tên vàng nữa,tui cứ bắn bác lập testudo cũng chết chưa kể lâpf testudo thì urban cũng trở thành mồi ngon cho scythia noble charge bonus 10:x:x

3. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Lợi nhất là nó ko train thêm lính nữa. Muốn đánh lúc nào cũng được ko phải lo nó phát triển.

4. killerinthedark

làm gì = lightlance charge 15;;) cộng với attack 7 = 22:p
    bác bắn cung thì tui chui vào rừng ( cái này khó kiếm) vả lại về sau Rome có ngựa khá là mạnh rồi đâu có lo cái khoản này:D

5. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

khoác vừa thôi bác,light lancer charge 9 thôi,bác 0 biết bọn CA ghi nơi dòng chữ lúc chỉ vào biểu tường của scythia là gì à"MASTER OF HORSEMEN":x

6. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Ờ Testudo mà chui vô rừng đi rồi nó đứng cứng ngắc luôn cho coi. Testudo là chúa hay bị bug. Chỉ cần 1 cái cây, 1 cục đá, 1 thằng lính unit khác đứng lẫn vào giữa đội hình thôi là coi như vứt luôn unit đó đi.

7. killerinthedark

hình như bản 1.0 nó cho lightlance charge tới 15 lận mà hồi đó tui nhớ chơi thì lightlance charge cao nhất các loại kỵ (so sánh ở mục battle ấy) chắc về sau bị sửa rồi=((

8. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

thế hả tui chơi toàn chơi bản 1.5 nên 0 biết vụ này:o,mà nó sửa lại cũng đúng thôi,companion cavalry cầm vũ khí heavy mà charge có 9 thì light lancer charge 15 chắc cầm super heavy quá:p

9. Ulf

Ulf Fire in the hole!

Ko phải đâu, tại companion xài ngựa thuần, thủ cao hơn nhưng charge ko mạnh, light lancer chơi ngựa điên, cứ cắm đầu húc ko sợ gì nên charge cao nhưng dễ chết =))

10. killerinthedark

vậy nên hồi xưa chơi Mac tui toàn đem lightlance đi "chăn" tướng của địch thôi, nói chung tướng của Brutii với Greek đánh trận với tui chẳng thằng nào trở về dù trận ấy tụi nó có thắng:hug:

11. DeepSpace

DeepSpace Mega Man

voi mà chạy nhanh được như ngựa thì sao nhỉ khi đó charge bonus chắc cũng 20,càn 1 phát là car hàng dài mấy unit địch đi luôn:;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.