Travian - Thảo luận đê bà con

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi Funnnny, 21/11/06.

1. MU_fan93

MU_fan93 Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi s1 nè,nik batistabomb.s1 hiện h thằng VN khỏe nhất là H.N,có gì liên lạc với nó nhờ giúp đỡ.

2. minic

minic Youtube Master Race

thang ngo rung na`y ma cung bay dat len tieng , bit thi noi ko bit thi im X(

muon co report thi linh danh it nhat phai bang 2/3 linh no
    Noi anh em dung buon , anh em toan choi cho bit va choi de vui chu minh bit chang ai suy nghi that ky ve game na`y . Travian la game team ko phai game solo , neu ai nghi game na`y la solo thi` tot nhat don nha` ra ngoai vu`ng ven (***|***) ma` o , ko so bi danh nhiu . Con da dam o lai thi dung de y den chuyen quan nao ma hay nghi minh co bao nhieu friend co the nho help khi bi atk .
    Quan dc bau chon la tot nhat trong game la Roman va so nguoi choi Roman cung nhiu nhat nhung top luon la TeuTon hoac Gauls . Linh Roman 1 khi bi clear thi hy vong train back la 50% con Teuton la 80% va Gauls la 70% .
    Can tim hieu them thi cu send mail gusso3979@yahoo.com ma hoi . Hop mail nay 1 tuan tui check 1 lan nen cham tra loi thi thong cam . thx

3. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Tự nhiên nghĩ ra vụ Travian chơi solo, rồi tự chửi mặt mình, thằng minic này hay thế =)) =)) =))

4. sonicpro

sonicpro Youtube Master Race

có ai chơi server 7 ko cho em ali với

5. minic

Hix lai phai giai thich cho noob hieu .
    Solo o day ko phai la choi 1 minh , solo nghia la cac ban chi cham chu ve mat atk nhung lai la tu minh scout roi tu minh danh , dieu do la dung neu minh moi choi . Nhung khi da choi quen thi cac ban phai bit cach danh cao cap hon . Chi danh nhung lang linh off cua no khi no offline . Con ve def thi cac ban cung phai bit noi nao can def va noi nao cu de mac cho no danh . Van de ton that va re build la chuyen thuong tinh thoi . Ong noob kia dung hoi nua , em log vao viet met lam anh . Dung reply cho em nha anh noob :p

6. minic

Co 1 acc ben ser 3 , ai can thi lien he gusso3979@yahoo.com de lay pass ma choi

Rank: 1386
    Tribe: Romans
    Alliance: PFF+
    Villages: 9
    Population: 5639

7. godzilla2000

godzilla2000 Donkey Kong

lâu wa' ko có lên diễn đàn , mấy anh em có khõe 0 , tiện cho tớ hỏi tớ full crany rùi mà vẫn bị cướp res , từ khoảng 200 res trỡ xuống , vậy có nên buid thêm 1 crany nữa 0

8. holy_knight84

holy_knight84 Youtube Master Race

bị Teutons đánh đúng ko .

9. minic

Minh ko dam noi la minh choi Travian gioi nhat hay la sao ca , nhung minh co the cho cac ban nhung loi khuyen hay nhung meo vat trong Travian va minh dam chac la no rat huu dung . Chi co 1 dieu la cac ban phai doi Round moi ( khoang 1,5 thang nua ) minh se chi cho nhung ai that su muon choi game nay . Vi noi bua thi phi wa , day la kinh nghiem rieng ma minh rut ra khi choi 2 round Travian . Boi vay nhung ai chi muon hoi cho biet ma ko nhan dc hoi am thi cung vui long thong cam cho minh .

10. holy_knight84

holy_knight84 Youtube Master Race

có những người như ông này thì đội quân Travian của Việt Nam mới mạnh được.
    Phải cái tính hơi khó ưa :D
    tui mail cho ông rồi đó.
    tôi mới lập cái forum để anh em mình bàn tán chuyên về travian cho nó bõ, mời mọi người vào giúp đỡ thêm nhé :hug:
    http://1000doanhnghiep.com/travian

11. minic

Acc ser 3 đã có người nhận , vui lòng đừng send mail cho mình nữa . Thx

12. Funnnny

Đánh lúc nó off mà nó toi thì chỉ có noob thôi, mà noob thì đánh lúc nào chả thế
    Chứ lúc off thì phải chuẩn bị về quân, hero đầy đủ rồi, lấy đâu ra mà ăn.Chứ check off hay on tui biết cả.
    Việc bị đánh hay ko giải quyết đơn giản, khi bị đánh, Call def của allies giúp, còn mình mang quân tiêu diệt nhà nó =))
    Tui cũng noob nắm, mới chơi 2 round + mấy nửa round ;))

13. minic

xin loi tat ca vi noi hoi bay ba . me kiep ma`i thang noob , cam cai hong di tao dang buc nghe ma`i noi tao muon da ma`i 1 cai roi

cho ma`i coi vai cai result cua tao roi cam han cai hong lai dung noi nua dc ko

Attacker X from the village X
    [Clubswinger] [Spearfighter] [Axefighter] [Scout] [Paladin] [Teuton Knight] [Ram] [Catapult] [Chief] [Settler] [Hero]
    Troops 0 0 14263 0 0 5844 750 0 0 0 1
    Casualties 0 0 3561 0 0 1459 187 0 0 0 0
    Info
    Palisade destroyed

Defender X from the village X
    [Phalanx] [Swordfighter] [Pathfinder] [Theutates Thunder] [Druidrider] [Haeduan] [Ram] [Trebuchet] [Chieftain] [Settler]
    Troops 7902 750 200 3694 0 1272 60 200 0 0
    Casualties 7902 750 200 3694 0 1272 60 200 0 0

[Clubswinger] [Spearfighter] [Axefighter] [Scout] [Paladin] [Teuton Knight] [Ram] [Catapult] [Chief] [Settler] [Hero]
    Troops 0 0 18352 0 0 7505 800 0 0 0 1
    Casualties 0 0 5142 0 0 2103 224 0 0 0 0
    Info
    City wall destroyed

[Legionnaire] [Praetorian] [Imperian] [Equites Legati] [Equites Imperatoris] [Equites Caesaris] [Battering Ram] [Fire catapult] [Senator] [Settler] [Hero]
    Troops 677 3222 24300 200 8 0 350 300 0 0 1
    Casualties 677 3222 24300 200 8 0 350 300 0 0 1

Troops 0 0 13900 0 0 5707 616 0 0 0 1
    Casualties 0 0 416 0 0 171 18 0 0 0 0
    Info
    City wall destroyed

[Legionnaire] [Praetorian] [Imperian] [Equites Legati] [Equites Imperatoris] [Equites Caesaris] [Battering Ram] [Fire catapult] [Senator] [Settler]
    Troops 0 277 4500 0 0 0 0 2 0 0
    Casualties 0 277 4500 0 0 0 0 2 0 0

Gio mai cam luon cai hong mai la dc roi , tao dang buc minh nghe cai hong cua ma`i la cang buc minh them , me kiep sao de thang ngu the na`y ton tai dc moi hay chu

14. minic

mai lam vai tran vay roi send len di , cho tao coi thu mai check off on the na`o va danh the na`o . Co thang ngu na`o thay linh def no lai nhay va`o ma danh ko hay chi co cai loai dot dac ca'n mai nhu ma`i moi mo` vao . Tao noi la danh no khi no off va hien nhien la la`ng do la lang li'nh off chu luc hoac off du tru cua no . Đồ con lừa . Mài có bít dùng bao nhiêu scout thì khi mài scout làng nó mài sẽ ko bị nó phát hiện cho dù nó có để scout trong nhà ko ? Mài có bít dùng spy ko ? Mài có bít đánh fake đến lúc người chịu ko nổi mà điên lên ko ? Mài bít kêu gọi đánh 1 làng capital , stone mansion 20 , pop 1200 thành làng 20 pop ko ? Mài có thấy thằng nào mới vào 1,5 tháng thủ hơn 40k lính off của 22 thằng đánh đến nhà ko ? Mài có bít noob là từ dùng để chỉ mài ko . Mài là cái đứa post bài ngu nhất trong topic này ko . Tại sao bao nhiêu người tao ko chửi chỉ có bài của mài tao lại lôi ra chửi bít ko ? Ngồi suy nghĩ cho kỹ rồi hãy hỏi thêm nữa nha con lừa

15. Funnnny

Có mấy chục nghìn thằng Teutons cũng đem ra khoe =)), ko thèm chấp
    Nói năng mất dạy, ko thèm chấp =))

16. count_ulrich

count_ulrich Youtube Master Race

thấy acc Roman mà còn khoảng 5600 pop sao giống của mình quá :-|. Dạo này ko có chơi giao cho ông Crazy Gus luôn. Ko biết tình hình seo roài? Vừa ra Hà Nội xong, gặp mấy chú trong hội VNT lúc trước cũng vui phết. Thằng Hoàng vừa về VN đấy, bữa nào ae minh lại đi uống cafe đi nhẩy

17. kingofdarkness92

kingofdarkness92 Donkey Kong

Em mới chơi nhưng ko hiểu rõ lắm xin các Bro chỉ bảo
    1.Làm thế nào để làm ra vũ khí
    2. Làm thế nào để kết liên minh với các village xung wanh
    3. chỉ có Construction : ware house , clay pit, timber camp, farm, ỉon mine, headquater,hide place , rally point . thui ah
    sau này có thêm các Construction khác ko
    4. trong GVN có hướng dẫn cụ thể ko .seo tìm ko thấy thế??????????

18. ArchAngels

ArchAngels Youtube Master Race

Vừa thấy có website mới tụ tập cho dân travian. Mọi người vào sinh hoạt cho vui: http://travian.vn

19. ti vui

ti vui Youtube Master Race

Em chơi bên s5. Ai có liên minh bên đó cho em vào với. Cảm ơn nhìu

20. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Game nay tuy cũng là dạng pjhats triển web based nhưng mà cái kiểu xây nhà của nó..........ảo quá
    Muốn tìm cái rally point thôi mà đã mệt phờ rồi :|