Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Nói cho dễ hiểu xây tường bo có nghĩa là bạn xây đại một căn phòng ở vị trí bạn muốn có cái hành lang bắt qua (theo bạn là cái cầu), xong rồi lên lầu xây cái hành lang. Sau khi xây xong thì xuống dưới xoá cái phòng kia là xong !
    Còn upload thì trước tiên bạn nén cái nhà bạn lại (cho nhỏ bớt). Sau đó trong lúc post bài bạn nhìn có công cụ File gửi lèm, click vào sau đó Browse cái file nhà là xong. Nhớ post căn siêu thì lên nhe, mình đợi đấy ^^

2. shinto

shinto Youtube Master Race

Vậy bạn có biết chường trình nào để nén file không? Nếu có thì cho link càng tốt.

3. shinto

À quên, còn một câu nữa đó. Ở làng pleasantview có một chỗ giải trí xây theo kiểu miền quê có cái hồ và cái đình có lẽ là để uống nước đó. Mình hỏi là xây cái đình bằng cách nào và xây cái cầu bắc ngang qua cái hồ như thế nào?

Câu này ở trên có hỏi nhưng tui viết lại cho các bạn dễ đọc.

Và cho mình hỏi thêm một câu nữa là những cái nhà, khu mua sắm khi xây xong thì nằm ở thư mục nào và nếu có tên riêng thì là tên gì?

Ai biết trả lời nghe. ::) ::)

4. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là khi xây thành phố mới thì mình có được xây các chỗ buôn bán không? nếu được thì xây kiểu gì ? Thanks nhiều :D :D :D :D .

5. shinto

Mình xin trả lời là khi tạo một thành phố mới bạn có thể xây chỗ buôn bán. Còn xây kiểu nào thì tuỳ bạn.
    Cách xây chỗ buôn bán:
    Bạn bấm chuột vào nút có hình ô vuông (nút đó là nút cho tạo một mảnh đất mới đó), nhấp chuột vào mảnh đất bạn thích (các kiểu rộng, nhỏ, lớn,.. trong đó) thì nó hiện ra 1 hộp thoại mà nó chọn sẵn là khung có dấu X ở phía trước (mình quên là gì rồi), bạn chọn cái mục còn lại, đặt tên cho nó rồi ok là xong.

Tôi không rành lắm nên nếu có gì sai sót xin đừng mắng nha!

Còn theo lời leo_minh tui up thử file này lên nghe(tui cũng không biết là đúng mảnh đất có siêu thị không nữa), nếu không phải báo cho tui biết nhà.

Chú ý là file này tui chưa nén đó nghe.

6. Akechi

Akechi Legend of Zelda

í trùi bạn mà ko nén lại thì làm sao ma tui down về cho nổi, tội cho cái đường truyền dial up của tui. Tốt nhất là nên nén lại đi dùng phần mềm winzip để nén, cái này mua trong các dĩa soft là có, cứ ra tiệm dĩa hỏi người ta cần mua winzip là người ta đưa cho :D. Còn cái vụ thi xây nhà gỉ đó thì tui hưởng ứng và đả chứng minh rùi đó, up lên 2 căn rùi còn gì, nhưng sao lúc này ít thấy bác nào up lên nnữa nên...nguội lửa luôn :D

7. shinto

Còn mấy âu hỏi của mình không ai trả lới hết vậy? Mìbnh đồng ý là phải nén rồi mới up lên, nhưng mình không biết file của cái siêu thị là ở đâu nữa. Ai biết nếu có tên file riêng không phải tên mình đặt thì ở đâu không?

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Như vầy nè. Khi bạn vào Game thì khi click vào một căn nhà hoặc một cái Comunity nào đó, nó sẽ hiện ra thông tin và có một nút hình mũi tên có hoa thị là nó sẽ Package cái nhà đó lại. Rồi bạn nhớ kỹ địa chỉ của căn siêu thị đó, mở thư mục theo đường dẫn C:\Documents and Settings\user name\My Documents\EA Games\The Sims 2\PackagedLots, rồi chọn file Package có địa chỉ đó là xong ^^

9. newvampire

newvampire Legend of Zelda

hix, vẫn ko hiểu cho lắm, tai vì khi giải nén ra nó có tên 9999.sims2pack (vd thế) thì sau đấy double vào nó hỏi là chạy bằng ct gì? có bảo là install hay gì đâu? ko hiểu... :(
    Cám ơn nhiều. :)

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Đó là do máy bạn chưa có cài The Sims 2 nên nó báo kô biết dùng chương trình nào để mở cái file đó thôi mừ !
    To All: căn nhà mới Update đây ^^

11. newvampire

newvampire Legend of Zelda

trời ạ, nếu chưa install thi` làm sao chơi, giỡn hoài, mà nếu như vậy thì chép vào đâu đây troài...
    hì, cuối cùng cũng mở được, tnx all... :D còn cái nhà nào nữa ko , up lên cho anh em với ;;

12. Akechi

Akechi Legend of Zelda

hê hê căn nhà của LEo_minh đẹp đó nhưng mà sao thấy...mất tình đoàn kết wá, 1 gia đình mà ko ở chung 1 gian nhà lại phải chạy wa chạy lại, lúc ngủ thì ai dzìa nhà nấy nữa thì bùn lắm :D Nh7ng nói chung là căn nhà khá đẹp, sao ko thấy cái file nhà đâu hết vậy?

13. Akechi

Akechi Legend of Zelda

sao bác ko up nhà lên góp vui với anh em cho vui, tui còn 1 căn nữa nhưng đợi Leo_minh up trước tui mới up :p

14. shinto

Có bạn nào muốn download quần áo không nhỉ?
    Nếu muốn thì vào trang này:
    http://www.sim2net.dk

15. Akechi

Akechi Legend of Zelda

lộn tiệm rùi bạn ơi, download cho sims sao lại 9ăng lên đây? Nếu có người reply nữa thì cái topic này loạn cả lên.

16. shinto

Xin lỗi nha, mình vô ý quá. Thôi bây giờ đền bằng cái siêu thị mình xây nè. Bà con cho ý kiến nha.
    :hug: :hug: :hug:

Các file đính kèm:

17. kl2991

kl2991 Persian Prince

bác leo minh đâu cho hỏi là làm sao xây được cái cầu bác giữa 2 ngôi nhà hay vậy? ít ra cũng phải có nền đất hay là gì chứ? hay là xài code? làm sao thế bác chỉ giúp đi.

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

leo_minh nè ^^ Thực ra cũng kô cần xài code gì đâu. Mà bạn chỉ cần xài một thủ thuật nhỏ thôi. Đâu tiên bạn xuống dưới đất xây một căn phòng trống, sau đó lên lầu xây cái mà bạn gọi là cái cầu đó (gọi là hành lang thì đúng hơn), bắt qua 2 cái nhà, xong rồi xuống dưới xoá bỏ cái phòng là xong ^^

19. shinto

Sao? Cái siêu thị của tui được không vậy? Sao không thấy ai cho ý kiến hết á.

20. NgocHoa

NgocHoa Mario & Luigi

leo-minh nhà đó của bạn hay là nhà trên mạng

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.