Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Nhà của mình 100 % đó. Hổng có trên mạng trên miếc gì đâu ^^
    TO Shinto: nhận xét cái siêu thị nè :
    thứ 1: quá bự, trong khi mấy cái khu Comunity của Sims 2 chỉ được có 2, 3 người khách một lần. Bạn xây bự wá thì chỉ tổ làm nó load chậm thôi +_____+
    Thứ 2: cái siêu thị wá đơn điệu, chỉ vỏn vẹn 4 khu vực : bán quần áo, bán đĩa Game, trên lầu thì quán ăn chỉ có một món là thịt mình tự nướng và cái chỗ bán thức ăn cho tủ lạnh thôi. Mà chỗ nào cũng y khuôn nhau :
    bán quần áo thì chỉ là một cái phòng có Wall, Floors, cái máy tính tiền, còn lại là cái tủ bán quần áo, mình đếm mỏi mắt cũng hơn chục cái. Tương tự mấy cái khác cũng vậy, lập lại cấu trúc máy tính tiền và tủ bán...
    Mình đếm tổng cộng nguyên cái siêu thị là hơn trăm cái tủ bán quần áo, Game, đồ ăn cho tủ lạnh, bàn ăn...
    Thứ 3: Mấy cái phòng thì kô trang trí gì cả, nhìn rất ngợp.
    Mình thấy xây to chưa hẳn đẹp đâu, bạn rút kinh nhiệm cho lần sau ha ^^

2. shinto

shinto Youtube Master Race

Cám ơn nha. Mình sẽ cố gắn sửa lại. Mình cũng vừa xây xong một căn nhà và sẽ up lên cho các bạn sau.

3. Killer_Games

Killer_Games Mr & Ms Pac-Man

Akechi ,tui thấy bác xây căn nhà cho bạn gái đẹp lắm mà.Sao bác không post lên cho mọi người,tui đợi căn nhà đó lâu lắm rồi.Nhưng không thấy Akechi pót lên nên mới lên tiếng,công nhận bác xây nhà tuyệt cú mèo.Đẹp tuyệt vời luôn...

4. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

các bạn ơi làm ơn chỉ mình xây nhà trong sim2 đi sao xây hông dc gì hết mình sống toàn mua nhà hông à ( nhà mua chán thí mồ ) ^^

5. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, topic này kô phải để hỏi nha bạn, có thắc mắc gì qua topic Thảo luận về The Sims 2 nha. Sẵn trả lời bạn luôn, đó là do bạn xài cái crack no-cd bị lỗi. Giờ bạn hãy vào topic All questions trang đầu để biết cách cài xây nhà được ^^

6. tialia

tialia Youtube Master Race

Nhưng Mà Akechi Oi, Moi Lan Mo Pic Cua Bac Ra Mat Cong Wa, Hay La Bac Cho Hinh Len Trang Chinh Luon Dc Ko? Cho đỡ Tốn Time, Thanh You

7. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, chán wá . Mình vốn chỉ định sinh một con thôi, mà khi sinh lại ra 2 đứa mới chết chứ, giờ chăm sóc mệt nghỉ lun. mà 2 con lại có cùng ngày sinh nhật nữa chứ. GIờ làm cho Mood 2 con Sims bố mẹ đỏ lòm, tội nghiệp wá ><

8. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Chậc chậc, tui thi` đang muốn sinh đôi mà chưa được nè, tui khoái sinh đôi lắm, cho sim mẹ ở nhà chăm con luôn cũng được. Bác làm thế nào mà sinh đôi được thế? tui chơi nhìu sims sinh phải đến 7-8 đứa rồi mà có được sinh đôi lần nào đâu. Thế chúng nó cùng nam hc cùng nữ ah`? được 1 trai 1 gái luôn có phỉa tuyệt không.

9. Killer_Games

Ủa,sao dạo này topic kg có ai post nhà cửa gì hết vậy.Tui vào hoài mà không thấy ai đem kiệt tác của mình lên cho bà con xem hết vậy.Tui không thể xây nhà được nên không có để đem lên tranh luận,để thời gian tới tui sẽ làm theo chỉ dẫn để có thể xây nhà còn bay giờ tui bận lắm.Mong là các bác cố gắng hết mình để cho topic này thêm phong phú hơn,hiện giờ tui chỉ có thể cổ vũ cho các bác thôi chứ không thể tham gia ngay được.

10. Akechi

Akechi Legend of Zelda

tui đã post hình nhà lên trước đó rùi mà, ko những thế mà còn post nhiều là đằng khác. Bác gì đó cứ lật lại các trang trước xem thế nào. Tui sẽ gửi căn nhà lên cho bác nào có yêu cầu, :D tại lúc này bận chơi Shadow Heart nó tới 2 dĩa lận và hay wá nên ko dứt ra được nên ko xây gì thêm mới cả :D

11. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Tui thấy miễn sao post hình lên là được rùi, bây giờ tui chưa có the sim 2 mà chơi nữa nè! Vì vậy nếu có hình gì hay hay thì post lên cũng được nha mấy you! Mà ko biết you Leo co đồng ý ko nhỉ? ^_^ Dẫu sao cũng là một trong những hình thức trao đổi về kinh nghiệm chơi Sim thui mà !!! :D

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, OK. Đồng ý cả 2 tay 2 chân luôn ^^ Chứ nếu chỉ post hình nhà lên thôi thì hơi chán, và cái topic nì sẽ buồn lắm. Mình khai trương trước :
    1 , 2, 3 & 4 : first kiss của con SIms mình nè ^^
    5 : Sims lớn lên ^^

Các file đính kèm:

13. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Ủa sao you Leo ko phóng hình lên to hơn được sao, nhìn hình nhỏ tui mỏi mắt lém, sao mấy trang trước you post hình lớn lắm mừ !!! ><

14. Akechi

Akechi Legend of Zelda

Đây là căn nhà dành cho girl (hê hê boy ở cũng OK)mà tui đã nói trước đây. Xin lỗi vì lúc này ko chơi the sims2 thường lắm cho nên ko gửi lên được, hôm nay có vào chỉnh sữa đôi chút rồpi up lên cho các bác nào có nhu cầu luôn nè. Cái file zip là căn nhà, down về bung ra, double click vô là nó tự bảo mình install luôn. Have fun!

Các file đính kèm:

• nice_1.zip
      Kích thước:
      1.5 MB
      Đọc:
      474
      Kích thước:
      85.4 KB
      Đọc:
      227
      Kích thước:
      86.4 KB
      Đọc:
      222
      Kích thước:
      108.4 KB
      Đọc:
      184
      Kích thước:
      86.8 KB
      Đọc:
      201
  15. Killer_Games

Cám ơn bác Akechi nhiều,tui đợi căn nhà bác hôm nay rồi,đợi hoài rốt cuộc bây giờ cũng có rồi hihiihi.Thanks kien truc su Akechi đại tài..........

16. Akechi

Akechi Legend of Zelda

cám ơn bác đã wá khen, tui thấy nhìu bác xây nhà cũng độc chiêu lắm mà :D. Tui đang có nhiêu ý tưởng nhưng bản đầu của the sims2 này ko đủ vật dụng để thực hiện, hy vọng sẽ có bản add on với vật dụng phong phú hơn ...

17. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Em mới xây được 1 căn nhà trông cũng được lắm, giờ em muốn gửi lên đây thì làm sao, em đã chụp hình và lưu lại rùi trên ổ đĩa rùi ???

18. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Sau bít bao vất vả cuối cùng tiểu đệ cũng xây nhà được rùi :D ( mới down crack xong !!! ) hà hà . sẵn dịp Langel up nhà mình mới xây xong ( bỏ nguyên buổi tối luôn :(( ) không biết xem có dc không mọi người xem và cho ý kiến nha mình sẽ cố gắng hoàn thiện hơn (rất mong dc đánh giá của pà con ) :
    * myhome
    *Cổng
    * Sân
    * Lầu 1
    * Lầu 2

Nha` của anh Akechi đẹp wa' tiểu đệ bái phục !!!

Các file đính kèm:

19. Jemai

Jemai Mr & Ms Pac-Man

mí bồ xây nhà công phu quá nhỉ ^"^ chẳng bù với tui >.< xây sao cho dễ chơi là tốt nhất :D khoái cây lắm! Nhưng mà nhìu cây thì cứ phải xoay đi xoay lại cái màn hình mới click trúng đồ trong nhà...
    ^^ mấy cái nhà này có thể chia sớt cho pa` kon với k0? up lên í ^^ kím cái host free nào đó cũng dễ muh ^^

---
    Cám ơn mí cái nhà của bác Jakasai nha

20. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Sao lâu wá ko thấy Leo lên nhỉ, post lên mấy pô hay hay cũng được Leo, cả mấy you nữa, thử post lên mấy pô đi nào, trong lúc chờ nhà xong thì nhấp nháp cũng được I-) !!! Chớ nhà đâu mà post lên mãi ! :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.