Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Ailen là cái gì vậy?
    Theo em biết thì Nhà trong The Sims 2 có thể xây cho đến khi..................mình không muốn xây nữa thì thôi^__^.
    Sao dạo này không thấy bác nào post hình nhà lên nhỉ?

2. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xAlien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! uất hiện thôi , nAlien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! hưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá ! Alien là người ngoài hành tinh đấy ! chỉ cần mua một cái kính viễn vọng , "ngắm" một hồi rồi sẽ thấy cái gì đó xuất hiện thôi , nhưng phải vào buổi tối đấy nhá !
    He,he,he,he,he,he,he,he,he.....................................ghi vậy để được cộng MP thôi !

3. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Hic.hic... tui cũng muốn post hình nhà lên lắm nhưng mà không biết post,bác nào biết chỉ tui đi

4. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

muốn pót hình lên dễ thôi bạn chỉ cần chụp hình trong game bằng phím "Print screen" sau đó dùng chương trình up tấm hình đó lên net ( để lấy cái link ) xong thì chèn nó vào bài viết của mìn thôi...... đang cần tham khảo thêm nhìu nhà mới đê mại dô mại dô pà con pót càng nhìu càng tốt :D

5. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Này , có một căn nhà trong StrangeTown xây tầng hầm đấy ! Ai biết cách xây tầng hầm chỉ mình nha ! Mình đang rất muốn xây một căn nhà có tầng hầm đây nè !
    À mà căn nhà của yu gì đó khổ đất bao nhiêu vậy ?

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Đâu cần xài Print Screen, sử dụng công cụ chụp hình của TS2 luôn đấy .. , hình như là nút C ( vào hướng dẫn TS2 yu có post đề tài đó ) thì sẽ chụp 1 screen đang có . SAu đó thì up hình lên, 1 số trang như 1asphost.com hay .... photobucket chẳng hạn . Cái này nếu chưa rành nên qua hướng dẫn lính mới của Gvn sẽ rõ hơn .
    Yu thấy u câu 3 lần rồi đấy . cái đó là câu bài vì nếu thế ai cũng tự câu để có MP . Đừng làm thế vì u biết thừa yu sẽ rút lại số âm >_< . dừng lại nếu ko muốn lên đài, okie ?
    _ hầm mừh có xuống được ko ? có mấy loại tầng hầm kiểu như lót sàn, nâng nhà thêm 1 lớp chứ ko thể xuống được ....

7. chisuri

chisuri Youtube Master Race

các bác ơi em không thể xây nhà được.Có phải bản game bị lỗi không?Sửa bằng cách nào?Nếu có đĩa xịn xây nhà được thì mua ở đâu?

8. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Vấn đề này có nhìu topic chỉ dẫn lắm đó you, vì là lính mới nên ko chấp dứt làm gì ^_^. Nhưng lần sau đừng lộn địa chỉ nữa nhe !
    => Mà tui vô đây tính xem có you nào post nhà lên xem cho vui, sao lâu rùi mà ko thấy ai đưa hình lên nhỉ ? "Chủ xị" Leo đâu rùi, hổm rày quy ẩn giang hồ àh ?!? :D

9. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Đơn nhiên xây nhà có tầng hầm thì phải xuống được rồi chứ không thôi xây làm gì cơ chứ ! Mà tội nỗi mình không biết xây nên mới nhờ đó ! Ai đó tham khảo giúp mình nha !

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Sory, dạo nì Leo bận wá nên kô Online được >< Hôm nay tiếp tục up ảnh. Phòng khách nha, cũng đẹp lắm đó ^^

Party sinh nhật buổi tối của ba đứa con ^^

11. yugi_hiro

Căn nhà nào ở StrangeTown có thể có tầng hầm xài được , đi xuống được luôn nhỉ ?
    Maron cho yu cái địa chỉ của nó, yu sẽ vào xem thử và nghiên cứu cách xây hầm đó ( nếu có thể xây được )

12. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> To Leo: you lên rùi àh! Mà hình như you chỉ chơi có một gia đình thì phải, sao mà chơi lâu wá vậy, mấy sim chưa già nữa, có dùng cheat ko vậy :D? Gia đình lai người ngoài hành tinh của you sao gòi ?!? ^_^

13. thuy khanh

thuy khanh Youtube Master Race

Cho Mình Hoỉ Một Chút Nha!nêú Minh Muốn Xây Nhà Nâng Lên Cao Thì Phaỉ Lam Sao Nhỉhôm Nay Mình Mói Ra Thuy Vy đẻ Mua Caí điã Xây Nhà Về đó,caì Xong Choi được Mưng Wá Trơì Luôn,nhưng Mình Không Biet Xây Làm Sao Chi Giup Minh Nhé!cám On Nhiêu!!!!!!!!!!

14. yugi_hiro

Xây nhà ? Cái này cũng dễ lắm nhưng nếu hướng dẫn thì ko biết làm sao . Có thể tóm gọn như sau :
    1. xây vách tường
    2. xây sàn nhà
    3. sơn tường .
    4. lắp cửa .
    5. thêm tầng lầu khác .
    6. trang trí ...
    và có thể tùm lum các bước khác , thứ tự ko bắt buộc trùng nhau nhưng nếu xây nhà trên lầu thì hẳn phải có sàn nhà nếu ko thì ko gắn cửa được . yu có nói sơ qua bên hướng dẫn TS2 , ban kiếm xem phần build mode nhé

15. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Hic.hic... mệt quá, cuối cùng cũng đã xong, tui mất 3 ngày 3 đêm mới xây xong đấy.

Làm sao cho cái hình nhỏ to theo ý thích của mình nhỉ ???

16. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Ronaldo xây nhà không phải là không đẹp, mình chưa nhìn thấy bến trong như thế nào nên không dám nói. Bạn nên chụp cả nội thất bến trong nhà cho mọi người chiêm ngưỡng nữa.
    Nhưng mà nhà bạn xây to quá, trông cứ như cái khách sạn ấy. Nói thật nếu mà để gia đình sim sống trong ấy chắc nội đi lại trong nhà đã mất cả tiếng đồng hồ rồi bạn ạ. Hơn nữa là để cho sim hoạt động thì chắc phải quay vòng vòng mất.
    Với lại những máy cấu hình nhỏ thì không thể chịu nổi nhà to thế đâu.
    Nhưng bạn cứ up lên cho mọi người, vì nhà đẹp thì vẫn thích.
    Dạo này đang bận thi quá nên không chơi SIM nhiều được, chán qua'...

17. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Địa chỉ nhà đó là :73 Road To Nowhere.
    Rolnando xây nhà to thế không biết ! Làm như thế thì chơi Sim chậm lắm nhưng mà đẹp thì đẹp lắm. Bạn nên xây nó ở Community lot thì hay hơn nhỉ !
    Chán cái nổi là TS2 không giống như TS1 có bản chơi Vacation.Nếu có càng vui nhỉ !

18. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

ừm nhà đẹp lắm ! nhưng để trang trí nội thất bên trong thì hay bị khó đấy ( rất nhìu đồ đạc và khó tránh khỏi hiện tượng trùng lập ) nếu dc thì very cool :cool:
    để chỉnh hình nhỏ dể mà , hình như bạn chụp bằng print screen thì phải sau đó paste vào pain nếu đúng thế thì ( nhấp ctrl+A để chọn nguyên tấm hình , nhấp chuột fải vào tấm hình rồi chọn dòng Stretch/Skew rồi chỉnh sao tuỳ ý )
    làm xong bên trong nhớ pót mọi người xem ! thank :D

Các file đính kèm:

Kích thước:
      79.4 KB
      Đọc:
      24
  19. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

có ai giúp tui với tui xây nhà hoài ko được nên dọn đồ đạc ra ngoài sân hết trơn và bị bọn trộm đến viến như cơm bữa vậy có ai giúp tui ko và cả vụ chuyễn nhà nữa help me

20. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Cái nhà này chắc tui để làm cảnh quá, hic.hic... lúc vô chơi mới thấy nó rộng khủng khiếp, tại tui mới xây nhà lần đầu nên chưa ước lượng được bề rộng của nó, gì đâu mà mỗi Sim ở một nơi, cách xa nhau quá làm kéo chuột qua lại mệt nghỉ luôn, mà sống như vậy không có ấm cúng nên tui không thích, đang xây lại nhà mới !!!
    Cho tui hỏi thêm, tui không có chơi Sim1 nên không biết, dí dụ như nó ra 1 phiên bản mở rộng thì nó được cập nhập tiếp vào game hay phải mua lại Game ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.