Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

to Love Sim: làm ơn cho mình biết làm sao xây đc cầu thang chìm dưới nc vậy?

Trong trò Sims công nhận còn nhìu mẹo xây mà em ko biết đc, thí dụ như xây bức tường cắt chéo làm đôi men theo bờ cầu thang, xây cầu thang lên lầu hai có những góc quẹo, bức tường bình thường có thể xây liên tiếp với nền móng ( nền có thể dựng bậc tam cấp ý) Mái ngói làm cong lên. Lên mấy trang modthesims2 nhìn tụi nc ngoài xây nhà nể thiệt. Ai biết mẹo nào xin chỉ giáo nha. Em thì chỉ mới biết cách xây cầu cong & nâng móng thui (dùng cheat boolprop constrainfloorelevation false)

2. lovesim

lovesim C O N T R A

căn nhà đó không phải do mình xây đâu mà là do bạn tuan2986 xây đó
    bạn xem lại cái link này là biết à http://www.gamevn.com/forum2/showpost.php?p=2894703&postcount=1085
    :D mình cũng đang nghiên cứu kiến trúc căn nhà này xây sao mà hay wa...
    Bạn để màu nước chìm xem.. màu nó rất là đậm.. không phải là màu của hồ nước, và đậm hơn màu của hồ bơi (màu hồ bơi thì có hình bên cạnh so sánh, màu hồ nước thì bạn xem cái hình này : http://i3.photobucket.com/albums/y60/Karenzoom/Modernhouse.jpg )
    Mình thử 1 cách là xây hồ bơi, sau đó đặt cầu thang nối.. thì ok có ngay 1 cái cầu thang chìm :) bạn thử xem...Tuy nhiên không xây được tường nhà chìm dưới nước hồ bơi :(
    Nhưng cách xây dựng trong tấm hình này http://www.gamevn.com/forum2/attachment.php?attachmentid=37270, ngoài cầu thang chìm ra, còn nhìn thấy nền của căn nhà chìm xuống nước... thì cái này mình chịu...chắc có sử dụng cheat code gì đó..
    :-/ cái cheat này là sao ?? bạn nói rõ hơn được không ?? có hình minh họa càng tốt :x

3. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

cái vụ cầu cong này dài dòng lắm nhưng làm rồi cũng thấy dễ. Mình có một cái hình minh họa đây. Là căn nhà của mình xây cách đây cũng lâu lắm rùi. & một bài word hướng dẫn xây cho bạn do 1 thành viên trong box từng cung cấp

Các file đính kèm:

4. kinado

kinado The Warrior of Light

HÌ. Thật sự ko có cheat gì nhiều để xây nhà đâu bạn. Cái quan trọng là có 1 số người down nhà trên mạng về rồi cứ bảo là mình xây thôi.
    Những căn nhà trên mạng thường có thiết kế độc đáo.. Ngoài ra họ còn viết riêng những đoạn ctri2nh ví dụ như làm biển, và có thể xuống biển bơi...

5. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

vào trang ModtheSims2 rồi search tìm thành viên Jonesi, xây nhà đẹp mê hồn lun, tha hồ mà down xuống.

6. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Xin hỏi bác Leo_minh: Mấy tấm ảnh pác đưa lên trông như ở độ phân giải 1024x768, làm thế nào để được thế vậy? Máy iem màn hình 17 inches mà game chỉ ở 800x600 trông nhòe óa! ::( À, ai bít chỉ dùm nhá, đừng trừ EXP! :-s

7. crew

crew The Warrior of Light

Cái này thì vào game rồi chỉnh lên 1024x768 rồi sau đó chụp ảnh thôi là được, cái game nhòe thì chỉnh phần video thêm nhiều cái cho nó đẹp và nét hơn thôi.

8. z7seven

z7seven Youtube Master Race

Chào các bạn, hôm nay mình xin trả lời thắc mắc của các bạn về ngôi nhà mình xây đã đc tuấn2986 post lên trước đây.
    đây là pic mà tuan2986 đã post

như các bạn thấy là ngôi nhà này có cầu thang chìm dưới nước và nhiều bạn đã thắc mắc làm sao xây đc như vậy. Mình cũng rất ngạc nhiên vì lúc làm ngôi nhà đó cầu thang vẫn bình thường, mình nghĩ là tuan2986 đã sửa nó nhưng khi hỏi lại tuan2986 thì đc biết ngôi nhà đó ko có chỉnh sửa gì, lúc tuan2986 cop vào chơi nó đã như vậy rùi. Qua mấy hôm tìm hiểu mình đã biết đc nguyên nhân: ngôi nhà đó lúc mình làm là trên bản Nightlife, lúc đó máy của mình chỉ cài Nightlife và University còn máy của tuan2986 có cài thêm bản Business vì vậy khi tuan2986 cop cái nhà đó về đã chạy trên bản Business nên đã xảy ra lỗi cầu thang bị chìm dưới nước. Sáng nay mình đã cài thêm bản Business vào và căn nhà cũng bị lỗi giống như thế. Dưới đây là mấy pic mà mình đã chụp lại

ngôi nhà trong Nightlife cây cầu vẫn bình thường

ngôi nhà trong Business cây cầu bị chìm
    có lẽ tùy theo card màn hình mà lỗi xảy ra nặng hay nhẹ như cái ảnh tuan2986 đã post thì toàn bộ nước bị đổi màu, còn trong ảnh này chỉ có phần phía trước bị còn nước hồ bơi vẫn bình thường

Cuối cùng là mấy pic tặng các bạn xem chơi, ngôi nhà này mình làm mất hơn 1 tháng đấy :D

9. z7seven

z7seven Youtube Master Race

sorry các bạn mấy cái ảnh sau ko để ý size nên bé tẹo, để mình post lại

10. Kiteretsu

Em cũng xây nhà nhưng ko đẹp cho lém. Đây là tâm huyết của iem đấy, đừng chê ha. :wink:
    đây là cái góc khac:
    góc khác nữa:
    :whew:

\\\ Mấy cái ảnh trên die hết rồi, nhờ Yu xóa hộ bài này đi.

11. Kiteretsu

Xây đẹp kinh khủng, chỉ tội cái thác trông "phẳng" quá, không được đẹp lém.
    Có link down không, cho em dzới!!!!!!!!!!!!!!!1
    Thanks!!!!!!!! (cẻm ơn trước cho nó có tính bắt buộc) *-*

12. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

@ MH : căn nhà trong cool thật , nhưng load sẽ nặng máy đối với những bạn máy yếu như Leo >_< . Ah, cái suối đó có bơi đc kô , thấy có để cầu nhảy của hồ bơi . Nếu đc thì share cho leo và mọi người hen ::)
    @ All : mới chơi lại TS2 cách đây 1 ngày :D Xây 1 căn nhà cũng tạm ổn , xong sẽ post lên cho mọi người nhận xét :D

13. Supergamer123

Supergamer123 Youtube Master Race

@ leo :Chắc bơi không được đâu leo ơi, Cái suối đó nhìn vậy chứ thực ra nó chỉ là cái Terrain thui ( Viết sao wên rùi !! ) , Còn cái cầu nhày thì chỉnh mã Moveobjects on là xây được !!! Chủ yếu là xây cho đẹp thui !
    Hôm bữa mình download trên mạng về cũng có cái terrain này nè !!!
    @ Minhiếuboy : Công nhận bạn xây nhà đẹp thiệt ! Có kinh nghiệm gì về xây nhà Post lên học hỏi nha

14. crew

crew The Warrior of Light

Mấy căn nhà này xây đúng là đẹp thật nhưng mình nghĩ chúng ta cũng có thể làm được nếu biết chút mẹo về xây nhà thôi, để mấy hôm nữa sẽ post thử lên cho mọi người xem một vài mẹo xây nhà xem có sử dụng được ko.

15. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

@ APG : thx bạn ^_^ , nếu là terrain thì thôi vậy, down thêm về làm cái game load càng chậm hơn >__<
    @ All : hôm nay Leo post căn nhà với xây , chắc kô đc đẹp lắm (bỏ lâu rùi ) . Nhà này xây nó máy leo load mệt xỉu luôn , khi chạy game thì chậm còn hơn rùa >_<

Pic 1: Toàn cảnh

Pic 2 : Hành lang lúc mới vào

Pic 3 + 4 : Khu shop ngoài trời chuyên kinh doanh baby toys, Birthday Cake và Wedding Cake :D

Pic 5 : W.C với style cổ điển dành cho Customer :'>

PS : các bạn nhận xét dùm nhe, có cần chỉnh sữa chỗ nào kô . Phần còn lại mai post tiếp !?

16. Supergamer123

Này, Mình thấy nhà bạn xây kiến trúc thì đẹp, nhưng trang trí bên trong chưa đẹp lắm đâu, bạn có thể dùng thêm mấy cái tools cho Objects quay 45* thì trông nhà có phong cách hơn !!!1

17. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Thx bạn đã góp ý, nhưng bạn nói cụ thể hơn tí nữa nhé, vê cách trang trí, chỗ nào đc , chỗ nào chưa đc ... Còn mình xài tool nào để way Obj 45* vậy !? Lâu quá quên mất tiêu !?

18. Kiteretsu

Cái nhà World Cup có cửa sổ lộ liễu quá, nếu ở ngoài đời thì chắc chả ai dám vào. Trong Game thì cũng phải thật chứ.

19. Kiteretsu

Cái này là quên chứ ko phải câu bài đâu nhá:
    To all: Muốn cho con sim bơi ở suối thì cho nó xuống bằng cái cầu nhảy và khi lên thì bằng thang, vẫn tăng body như thường thuôi.
    Sao nó không làm biển thật nhỉ, thế hay hơn, làm cho nó chảy như thiệt í.
    Sao lại thấy có mấy cái nhà ở modthesims2 có thác chảy nhẩy, nhà nào không nhớ nữa.

20. Supergamer123

To Kiteretsu :Hix ! Nói nhỏ nha ! Cái WC của căn Full House mình xài cửa kính loại lớn ko hà ^_^ ( Tắm nó mới........mát )
    Cái nhà có cái thác đó mình có nè ! Trông cũng đẹp lắm ! Nhưng chưa ở bao giờ !
    @ leo : Bạn xài thử cái seethem2 coai ! http://simsky.wz.cz/ensimsky.php
    Download nè :http://simsky.wz.cz/proggie/SeeThem2.zip

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.