Triển Lãm nhà cửa và đời sống của các cư dân Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 20/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

hì,mình nói thật có gì GuybrushMarley đừng giận nha ::) ,nhà của bạn có vị trí đẹp nhưng trông hơi giống hai cái tổ chim cúc cu :D ,có lẽ bạn cần hoàn thiện thêm,mình nghĩ bạn nên xây thêm phần giữa và trang trí thêm một số chi tiết nghệ thuật nữa thì sẽ ok ngay thui.hoàn thiện xong nhớ post lên cho mọi người cùng xem nhé.:wink:

2. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

hình của pác đuôi file png mở wài hổng thấy lên

3. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Đưa ảnh lên cái ImageShack này chờ nó lâu thật, nhưng mà bền, sao file ảnh lại .png nhỉ, lạ đấy. Tổ chim cúc cu thì cho chim cúc cu vào ở.
    *Guybrush Marley: Cái đoạn sau hay đấy, đậm chất @, nhưng mới có 14t, cho nó hợp tuổi cái đi.

4. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Hơ... bác nói về cái gì thía ?? Chẳng lẽ là cái chữ ký của em ??? Mà sao bác đoán hay thế , em mới có 13 tuổi :o

5. linhchrist

ừ,nhưng muốn có chim cúc cu để cho vào ở thì chắc phải đợi bản exp Sim2 Pets thui,hihi :p .Ạh,nhưng mà mình nhận thấy mọi người có xu hướng chung là đưa nhà lên núi,sống gần nước non cây cối,mình cũng đang làm một nhà nghỉ trên núi đây,:D

6. linhchrist

hey,xem hồ sơ là bít ngay mừ,mình cũng ko ngờ GuybrushMarley lại đang ở tuổi ô mai mơ đâu đấy.Đọc bài viết cứ tưởng 8x cơ.

7. GuybrushMarley

Oài , hồ sơ em có điền cái gì đâu mà ?? Vào thử bít liền ah . Đúng là giống cái tổ chim thật , Mới đầu cái chỗ nối giữa 2 cái tổ chim đây em làm một cái tường thấp cơ . Cám ơn các bác đã đóng góp ...

8. GuybrushMarley

Vì mọi người bảo đang có xu hướng sống trên núi nên em xây ngôi nhà này , sâu dưới đất :D , chưa đặt tên . mọi người dặt tên hộ luôn :D . Còn về vụ " Cái tổ chim cúc cu " em chưa sửa nên tống luôn nó vào Lots & House Bin rồi . Ảnh đây [​IMG]

9. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

nhà pác Guy xây ngộ thiệt có điều nhìn hơi nghèo ( sao kô kó mái che tội nghịp mấy em Sims).

10. one heart

one heart Mr & Ms Pac-Man

moi ng chỉ cách mình làm cái thềm nhà đi !!

11. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

ac ac doc ghê, nhưng điều quan trọng là các đồ vật bên trong củng phải phù hợp với xung quanh, ai đâu giua núi rừng quan vu ầy mà lại cái cái MÁy video game, máy vi tinh cùa thê` ky 20

12. Kiteretsu

Sao cái nhà dưới đất này lại không có tường vậy, như thế, mấy đứa sim dở hơi có tính e thẹn sẽ không dám đi vệ sinh và tắm(đã từng bị òi).
    Nhà dưới đất ít người thử xây, vì rất khó xây đẹp.

13. linhchrist

Chắc GuybrushMarley muốn dùng vách núi làm tường lun đó,hihi,nói thiệt là lúc đầu nhìn vào ảnh mình chẳng hỉu gì cả,và cứ tìm xem cái nhà nó ở góc nào :'> ,sau đó mới nhận ra là cái mình đang nhìn thấy chính là "nhà" theo một kiểu rất riêng,rất cá tính.Việc giữa núi rừng heo hút mà có đầy đủ tiện nghi cũng ko có gì là ko bình thường trong thời đại bi giờ,mỗi cái là nhà tuy giầu nhưng vẫn "nghèo" đồ đạc quá,với lại bạn trang trí thêm ít tranh ảnh cho mấy cái "tường núi" thêm sinh động đi,nhìn trống trải quá à.Ở trong cái nhà như vầy có lẽ nên cho mấy em sim mặc bộ đồ robinhood hoặc adam,eva là hợp nhứt!:p

14. Kiteretsu

làm sao treo tranh ảnh lên tường núi được hả bà linhchrist, trông nhà này nó cứ buồn buồn hay sao í.

15. linhchrist

hầy,thế u ko nhìn thấy 1 em tranh treo lù lù ở góc cuối ngôi nhà đó ah?mà ngoài tranh ảnh còn đầy thứ để trang trí ví dụ như đặt thêm vài bức tượng nghệ thuật chẳng hạn ::) .Nhà này trông hơi buồn vì chắc xây xong hết xiền sắm sửa rùi.Tớ vừa đột xuất nảy ra ý nghĩ nhà này dùng để kinh doanh cây cảnh,hoặc làm...hộp đêm thì đúng là số 1 :p ,:wink:

16. Kiteretsu

hix, bây giờ mới thấy,cái ảnh đấy, nhưng để nhà du hành ở nhà này thì...chẹp... không ổn rồi.
    nhà du hành lại ở dưới đất...

17. GuybrushMarley

Dạ dạ thằng Sim của em nó làm nghề nghiên cứu lòng đất ạ :D
    Thôi , nhà này chắc cũng phải bỏ wé . Ván sau quyết định xây 1 ngôi nhà thật độc đáo , chưa ai nghĩ tới :D

18. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

làm nhà trên núi đi bạn, làm nhà sàn lun, hay xây nhà cao tầng cũng đc
    Nhà của bạn độc thiệt nhưng màh hơi khó điều khiển đó
    coi căn này nè xây sâu dưới đất nhưng dzô cùng đầy đủ tiện nghi, mới tó đc của thành viên Duds trong MTS2 http://www.modthesims2.com/showthread.php?t=131878

19. Kiteretsu

Đã là thành viên rồi thì làm sao đưa nhà của mình lên modthesims2 được vậy bạn?

20. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

bạn dzô mục Create đó, nhớ điền đầy đủ đường link các chi tiết có trong file download của bạn, níu kô ghi nó kô cho đăng lên đâu. (ghi ko chi tiết lắm cũng đc) nhưng màh hình như cũng hơi khó đăng đó

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.