Trò Chơi Của Mọi Thời đại

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thienhangansao, 26/2/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. =.=

=.= Mr & Ms Pac-Man

Bó tay! Cái game gì mà không giống một game nào hết vậy? Ít nhứt thì cũng phải giống Lineage 2 chứ T_T Game Lineage 2 down level rất lẹ nhưng mà game này không thể down level là sao? T_T Chẳng lẽ cái game này người ta tích hợp sẵn phiên bản Auto level (tự động luyện level) sao? T_T Muốn down level mà down không được trời ơi là trời T_T Ai giúp tui down level với T_T

2. SVS

SVS Mario & Luigi

Chết cười! =.= ơi! Không hiểu thì đừng dzô. Đọc hết topic đi để hiểu cái game nà là game gì đã! =))

Game nà đâu có luyện lv được! Game thế mới gọi là game chứ ! Lv tăng theo thời gian chơi kìa! =))

3. heavendragon9

heavendragon9 Youtube Master Race

Hix...chả bít nói sao nhưng có lẽ game này cần một cái tên và theo như thông tin tui nhận được thì game này có tên là :
    AdvenTure BIG

ah` mà có lẽ nên nói thêm về một số thảo dược đặc biệt của game :
    _Loại thứ nhất có tên là : HeIN (Heroin)
    Tương thích : với nhưng người thích lên lv lẹ .. có lẽ lên nhanh mau OUT !!
    Với loại này người chơi sẽ có cảm giác server ko laggg và thích làm những gì mà mình thích !! Chẳng hạn như tạo char mới hay được nói chuyện với admin hay mod ...trong khoảng thời gian nào đó hay cùng lắm là gặp admin lun , trường hợp này rất nhìu .. tùy theo người chơi sử dụng HeIn nhìu hay ít !! :;)
    _Loại thứ hai có tên ( tạm dịch theo Vnes) là : Lắc Buff !!(Thuốc Lắc)
    Tương thích : với gamer từ bé tới giờ chưa bít nhảy là rì hoặc với những người có những ước mơ lớn mà vần ko đạt được trong khi cày lv và kiếm item trên World Map !!
    Với loại này người chơi có cảm giác cầu gì ước thấy và đặc biệt khi xài loại dược Tiên này , việc tạo char sẽ mất tính thiêng liêng và ko mấy phức tạp cho người đồng tạo char (Đối với char female) . Đặc biệt hơn nữa với loại này người chơi ko dc gặp admin mà chỉ gặp mod ở bển dưới .

Mong mọi người thông cảm char female (Lớn) :D trong pt kêu ăn cơm lát hú óa típ !!

4. SVS

SVS Mario & Luigi

Ngoài ra còn có cấp cả chứng chỉ đẳng cấp Gamer nữa kìa.
    Có tới 3 cấp chứng chỉ phổ dụng.

1) Amater: Cấp gà. Dành cho đa phần người chơi ở lv 11. Không tính một số không biết, không buồn hoặc không thể nhận quest. Muốn có được chứng chỉ này bạn phải nhân quest từ lv 6 và cày tới lv 11. Lúc này một số gamer cấp cao hơn sẽ test lại khả năng của bạn. Nếu bạn đã đạt tiêu chuẩn lấy chứng chỉ bạn sẽ được lấy chứng chỉ gamer amater.

2) Pre-Normal: Sau khi đã có chứng chỉ Amater. Nếu bạn nhận quest của cấp này bạn sẽ phải luyện xuyên suốt 4 lv. Cho tới khi bạn đạt lv 15. 1 lần nữa những gamer pro sẽ kiểm tra lại trình độ của bạn. Nếu vượt qua đợt kiểm tra này bạn sẽ có cơ hội đạt cấp độ cao hơn.

3) Normal: Nếu bạn nhận quest kế tiếp. Bạn sẽ được ưu ái cầy 3 lv trong một vùng đầy rẫy mob. Tuy nhiên mob nhiều nhưng lv thấp, đánh bạn mất ít Hp. Cho nên gần như người chơi ở cấp độ này nếu không gặp trục trặc đặc biệt đều có thể chơi qua. Vẫn như trước, những Gamer có thẩm quyền sẽ cấp chứng chỉ cho bạn sau khi kiểm tra lại khả năng.

Sau khi bạn đã có được chứng chỉ Normal. Bạn đã được coi là 1 gamer cấp thường và khó mà có thể vượt qua các quest nhận Job. Vì vậy bạn chỉ có thể kiếm được những khoản money nhỏ và khó có thể có được một cái hideout xịn với item cấp cao.

Chính vì thế các gamer thường cố gắng để được nhận quest thứ 4:
    Quest Pre-Pro: Quest này được kiểm tra rất gắt gao từ khâu nhận quest. Bạn sẽ phải trải qua một cuộc khảo nghiệm cực kỳ khó khăn do những Super Pro Gamer tổ chức. Nếu bạn được thông qua. Bạn sẽ bị nhét vào một khu nghĩa địa cực kỳ ghê rợn với những monter cấp cao damage trâu. Có rất nhiều gamer không chịu nổi đã xin ra hoặc được mời ra khỏi đây. Quest này cũng không có thời gian cụ thể. Tùy theo định hướng nhận Job của bạn sau này mà thời gian thử thách của bạn sẽ kéo dài 3-4-5 hoặc 6 lv. Và tất nhiên phải tùy vào khả năng của bạn nữa. Nếu bạn die ở đây 1 lần bạn sẽ bị tăng 1 cấp lv để hoàn thành Quest. Tất nhiên khi bạn đã hoàn thành thử thách bạn sẽ bị kiểm tra. Hoàn thành bài khảo nghiệm bạn đã có chứng chỉ Pre-pro rồi đó!

Sau khi có chứng chỉ này bạn sẽ dễ dàng hơn trong việc làm Quest (Q) nhận job. Nhưng Q này khác với các quest trước về mức độ cạnh tranh. Đối thủ của bạn sẽ là những Gamer khác. Nhận Q job giống như là tham gia vào một đấu trường. nếu bạn chiến thắng bạn sẽ được nhận Job.

Điểm hay của game là có một số trường hợp nếu bạn là người chơi đặc biệt Pro thì bạn có thể thông qua một số Pro Gamer để xin đặc cách nhận Q. Có một vài Gamer đã vượt qua được những cuộc khảo nghiệm khủng khiếp để được đặc cách nhận Q hoặc nhận chứng chỉ mà không cần phải qua quá trình "cày".

Ngoài những chứng chỉ trên ra. Bạn có thể có được một số chứng chỉ khác như: Pro, Super Pro, Impresive, thậm chí mod, admin hay God.
    Mỗi chứng chỉ có quest riêng và cứ tăng một cấp là tăng độ khó. Chỉ có một số phần trăm cực kỳ ít ỏi mới có thể thực hiện được những Q này.

5. bitaro

bitaro Youtube Master Race

Mí bác rảnh wa , ngồi bịa chuyện hay thía, thui trong cái game hành trình to to nè em bỏ đi chơi trò Sro nhỏ nhỏ còn vui hơn , đằng nào mà chẳng lên lv chứ, từ từ đủ tuổi rùi sản xuất char mới

6. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Bó tay! Cái game gì mà không giống một game nào hết vậy? Ít nhứt thì cũng phải giống Lineage 2 chứ T_T Game Lineage 2 down level rất lẹ nhưng mà game này không thể down level là sao? T_T Chẳng lẽ cái game này người ta tích hợp sẵn phiên bản Auto level (tự động luyện level) sao? T_T Muốn down level mà down không được trời ơi là trời T_T Ai giúp tui down level với T_T

=> pó tay , giờ vẫn chưa hiểu game này là game rì

7. SVS

SVS Mario & Luigi

Thì cứ đọc kỹ từ đầu sẽ hiểu. Cái game này nó đơn giản lắm. Và quốc tế nữa. Đảm bảo trên thế giới này nước nào cũng có người chơi. Thuộc loại Game đỉnh của đỉnh! =))

8. comos

comos Mr & Ms Pac-Man

Các anh ơi cho em hỏi, chiêu "Phụt ra lửa" ở chỗ mấy con rồng thì làm thế nào học được hả. Nhìn các bác thi triển, muốn học quá mà chẳng biết thế nào cả. Mà nữa: ques 39,5 làm thế nào hả?? Nó cứ bắt em đi tìm cái đứa con gái tên là....gì ...gì..ấy quên rồi, sau đó nói chuyện với nó, sau đó nó dẫn đi lấy ques. Mà cái con này ở đâu nhỉ. Bác nào pro chỉ em nhá. Hậu tạ bằng 1 viên "eye dragon" (đắt lắm đó).

9. SVS

SVS Mario & Luigi

Đang nói về trò nào thế? :-? :-?
    Trò đang nói tới làm gì có dragon! Đề nghị kiểm tra lại nhá! :D

10. Raffael

Raffael Donkey Kong

Trò này là trò đời đó, thời đại nào cũng phải chơi hết, khi sinh ra đã bắt đầu chơi rồi, từ lv1 -> lv18 thì được người lo, từ lv18 -> lv24 có thể tự lo được từ lv24 trở đi là phải tự lo, đến khi xuống lỗ là gameover!

11. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

=> Tui bảo cái ông kia chưa hiêu chứ có phải tui đâu :D

=> KO hiểu ý

SAve mp SAve mp SAve mp SAve mp SAve mp SAve mp SAve mp SAve mp

12. noobViet

noobViet Youtube Master Race

Oh Game gi ma lan dau moi thay
    Trong co ve khung khiep qua co le la minh phai choi thu

13. atbick

atbick Youtube Master Race

Oh oh, anh em vào điểm danh nào.
    Tui chơi char DarkNight Sever Việt Nam. Giờ mới lv 20, Đã làm Q lv 18 nhưng hok dám nộp Q, giờ để lâu wá bị cướp mất Q gòi. Có em nào thuộc dòng Elf giúp tui làm lại Q này zới. Hiện giờ đang ở Room Thái Nguyên. Online từ 7h - 14h và 17h - 7h còn lại là Offline :D
    Ơ mà cái Q student sao càng làm càng thấy nản vậy. Có ai làm xong gòi cho tui cái chứng chỉ về nộp cái. Hix hôm nọ theo anh em đi đồ sát mấy con Soul mà suýt bị PK 10. Cho hỏi cách giảm PK luôn #>:) #>:) #>:) #>:) #>:)

14. cachonvt

cachonvt Mr & Ms Pac-Man

mún giảm PK thì pm 113 đó, ngồi khoảng 2-3 lv là hết ngay :D
    server hiện đang lag trầm trọng, số char đc tạo ngày càng nhìu trong khi số char dis ngày càng it , khoảng vài chục lv nữa thì các char lv cao như G.Bush, V.putin sẽ bung tiền ra thuê mấy char sienctis làm thêm 1 sv nữa ^^

15. =.=

=.= Mr & Ms Pac-Man

Bởi vậy tui mới nói nó tích hợp sẵn chế độ Auto Level T_T Tui đang muốn nó đừng lên level mà nó cứ lên liên tục T_T Muốn down level mà down xuống không được T_T Tui mới level 2x mà đã thấy là mình sắp "Về làng gần nhứt" rùi T_T Ước gì được down xuốn level 0x hay 1x cũng được T_T

16. MYHAUVUONG

MYHAUVUONG Donkey Kong

He he box này vui vãi, lâu lắm rồi mới thấy mods dễ tính để 1 chỗ cho anh em 8 sướng thôi. Box này ra lâu lắm roài mà vẫn thấy mọi người 8 quá.
    Mà mấy ông này cứ kêu ca hoài, đã bảo là game này ko có reset tăng sai 1 điểm ráng chịu. Vào nhầm bang phái ráng chịu. Thích nhất câu nói trong phim " Người tình"
    Rất sớm trong đời tôi tất cả đã là quá muộn .... :D

17. Wentworth Miller

Wentworth Miller Youtube Master Race

mình bi giờ là lvl 20 lại đang thử map bên clan U.S, có huynh đệ tỉ muội nào cùng build ở clan này không dzo bàn cái ^_^

18. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Hiện tui lvl 22 đang ở map Việt Nam
    Guild Hà Nội chi nhánh Thanh Nhàn
    mong pacon giúp đỡ :)

19. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

cái game này hay nhể, muốn có 1 char mới thì phải cần 2 gamer nam và nư, mà phải lv 20 cho nữ và 22 cho nam nữa kìa (phải chờ đủ tuổi an toàn về sức khỏe sinh sản chứ, có cần hôn thú kô vậy) sinh ra rồi còn phải nuôi nữa, đến 70 thì cuốn gói ặc ặc, một thế giới thứ hai đây, vậy tui đoán là hai người Adam và Êva chắcc là do admin làm rồi... kô biết có cho 2 người nam tạo char dc. ko...

20. yamamiiori

yamamiiori Youtube Master Race

Ko phai gi` ai dua du`m cai Link dơn ve choi thu~ nao` toan thay noi nham~ ko vay ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.