Trò chơi khó mà bạn chơi đầu tiên là trò nào?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 4/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

trò khó nhất của tui chơi hồi nhỏ tới giờ là trò HECULES AVENTURE trên máy PLAY STATION 1 ,trò này vừa dài vừa khó , nếu ai không biết đường mà mò và kiếm đường là cũng hơn cả 100 tiếng chứ chẳng chơi tui chơi lần đầu về nước tới 108 tiếng đồng hồ tui tự tính theo thời gian chơi từng ngày lần hai là 51 tiếng lần khá hẳn vì khỏi phải tìm đường và lần cuối là lần thứ ba một cách ngoạn mục trong 9 tiếng đồng hồ mà tui có thể tìm hết toàn bộ đồ với con số cao nhất là 999 và về nước luôn. Tui không tin nổi nữa các bác có ai chơi trò này mà bằng tui chưa ?????? NÓI THIỆT TUI KHÔNG BIẾT ĐÓ LÀ TUI KHI XUẤT SẮC TỚI NHƯ THẾ ( NỔ)

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

He he he , mấy trò các chú nêu thì đều có nhiều người qua được rồi . Thật ra Game bây giờ dễ hơn ngày xưa rất nhiều . Game Nes mới gọi là khó . Có ai chơi Island 1 Nes mà phá đảo chưa ( Chơi ko chụp nhé chứ chụp thì nói làm gì ) . He he , cũng cửa 8-4 như Mario thôi nhưng độ khoai thì khỏi chê , nó làm tôi mất cả tháng đấy chứ Subasa Nes thì tầm thường , Subasa 2 khó hơn chứ 1 thì chả có gì khó , mà dù sao thì cũng phá ko thua trận nào cả rồi . Ngoài ra còn có rất nhiều trò hay , có cái trò điệp viên khỉ gì ấy , he he , lão chủ quán phải mất 20 tiếng điện tử cho mình . Công nhận trò đấy cũng hay , chơi 1 tuần mà chỉ lên được con Ninja , sau đấy con bắn súng cuối chụp ảnh lơ mơ là ko đủ thời gian mà qua bài , Gameover chắc .

3. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Đúng , tui đồng ý với bạn ARABIA , đúng là những trò chơi bây giờ có phần dễ hơn những trò trên các hệ máy xưa như UFO , Famicom , gameboy nữa ...Chắc bây giờ quay lại với hệ máy đó chưa chắc tui đã hoàn thành được các trò tui đã từng chơi trên các hệ máy này đấy . Nhưng xét cho cùng thì cũng do thời thế tạo anh hùng thôi , cứ thử nghĩ mà xem , các trò thuộc các hệ máy UFO , Famicom thì đều là những trò lạc hậu , vì vậy chưa có nhiều tính sáng tạo trong trò chơi , dung kương chứa của 1 đĩa trò chơi lại ít , vì vậy nhà sản xuất chỉ dè chừng tạo ra những trò chơi có đồ hoạ kém , âm thanh dởm (nghe như nhạc đám ma ) , game ko phải là ko khó mà là các độ khó đó được lặp đi lặp lại trong toàn bộ trò chơi và có phần tăng lên thôi (như trò thỏ ngọc đó ) ,với lại do điều kiện hoạt động của các hệ máy trên quá thấp nên nhà sản xuất ko cung cấp cho chúng ta nhiều món đồ đa dạng , nhiều tác dụng,vậy game có phần khó đi là do chúng ta ko có các loại item hay , dễ chết hơn . Ngoài ra các động tác của nhân vật chính cũng ko đa dạng cho lắm , thành ra nó cũng gây khó khăn ko nhỏ cho chúng ta khi chơi .
    Còn nói tới các hệ máy bây giờ như PS1 ,PS2 , tốc độ đọc đĩa nhanh , dung lượng đĩa trò chơi nhiều , vì vậy game làm ra cũng rất đa dạng về hình thức chơi , từ đó nó đã góp phần làm cho các trò chơi dễ hơn vì đã được hỗ trợ 1 cách cần thiết về item cũng như về các động tác . Những thứ này lại rất đa dạng , làm cho trò chơi ko những ko nhàm chán mà còn cảm thấy nó thật sự cần thiết và hữu ích nữa , chính những điều trên đã khiến cho các game bây giờ trở nên dễ thở hơn đồng thời làm cho tay nghề game của 1 số bạn cũng mòn hơn ( như tui chắc cũng bị vậy rùi ^_^)

4. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Trò chơi khó nhất mà tôi từng chơi là trò Tearing saga trên máy Ps1 .Lần đó tôi chơi ,những con mà nhẽ ra có thể thu phục được thì tôi lại khử hết ,chỉ có một số con do nó tự theo mình hay vì trục trặc gì đó mà nó lai theo tôi thì còn sống .Kết thúc trò này ta có tổng công 57 nhân vật thì lần đó chơi tôi chỉ có được khoảng hơn 40 đứa .Các item thì toàn đồ lởm khởm .Một số bài thì phải vất vả suy nghĩ mãi mới ra .Các bạn thử chơi trò này xem ,hay lắm .nó thuộc thể loại game chiến thuật theo lượt .

5. iddqd

iddqd Youtube Master Race

thực sự mà khó tì chỉ có những game từ thời xa xưa ấy, những game cùng loại với Contra, Battle city,... nhưng đó là những game đã nổi tiếng vì sự phù hợp về độ khó, âm thanh tốt, nhưng thực sự thì còn có những game thuộc hàng vô danh tiểu tốt, âm thanh dở, hình vẽ xấu mà còn siêu khó nữa, mới nhìn đã không muốn chơi nhưng nếu trổ hết tài năng ra chưa chắc đã thành công đâu nhá

6. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Nói chung game bây giờ tui thấy càng lúc càng dễ , vd như trò Chaoslegion ấy , tuy là thuộc PS2 nhưng cách chơi thì wá dễ , chỉ có trùm cuối là hơi đáng ngại . Còn như những trò cũ xưa như Mario , tiểu ninza (wên tên tiếng Anh rồi ) tuy đều thuộc UFO nhưng lại có 1 độ khó cao , tuy rằng chất luợng âm thanh , hình ảnh hơi kém . Nói tới những trò trên PS1 , tui còn thấy khó hơn cả trò trên PS2 nữa , có mấy trò hành động trên PS2 vừa dễ vừa đơn giản , chơi chừng 5-10 tiếng là ko còn gì để chơi nữa cả , tui ko hiểu các nhà sx làm ra mấy game đó chi nữa , đã phải tốn tiền mua máy mắc , đĩa mắc thì cũng phải cho ra 1 trò chơi nào dài , khó 1 chút cho đỡ tiếc tiền 1 chút , như trò Alundra2 trên PS1 ấy(lại nó ) , tui chơi suy nghĩ muốn chết mới hoàn thành được nó , còn trên PS2 tui ko sao tìm ra được 1 trò chơi có độ khó tương tự như thế , đáng buồn thật .

7. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Đồng ý là game hiện này dễ hơn ngày xưa nhưng các game hồi xưa khó quá, dường như chỉ dành cho những gamer thuộc hạng chuyên nghiệp nên ai cũng ngại. Bây giờ phải làm game dễ đi để phù hợp với mọi tầng lớp người chơi, mọi lứa tuổi. Nếu như game bây giờ mà vẫn khó như xưa thì chắc chắn số lượng người chơi sẽ giảm đi rất nhiều.

8. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Tiếp tục bàn về trò khó tiếp nhé!!!!!! Mấy trò trên Nes và Snes hồi đó xem ra rất khó ( nếu chơi trên chính console), còn Game PC bây giờ thì xem ra dễ thở hơn nhiều!!!! Nhưng cũng có thể gọi là khó ( vì nhiều game có các bí mật!!!!) còn trên Nes thì chỉ đi theo 1 đường độc đạo mà thôi!!!!! Hồi đó trên Snes tui mê nhất là ( ngoài International super star soccer ra) fire emblem và đua xe harley!!!!!! Trò fire emblem thấy mấy anh lớn chơ, rồi cũng bày đặt chơi thử, mê ngay!!!! Nhưng khổ nỗi là không có money!!! (3000đ/1h) Và không biết cách save!!!! (hồi đó tui tưởng là password!!!!) Mà cái fire emblem đó kì lắm, không phải như bây giờ!!!!! Ví dụ như thằng pháp sư đi cùng lex (quên tên òi) thay vì đi bộ thì nó cưỡi ngựa!!! và có cả holy narga mới màn đầu!!!!!! (tui thấy chưởng ra con rồng vàng!!!!) bây giờ hỏi kiếm khắp nơi cũng không thấy bản đó nữa!!!!!! Tui cũng có máy Nes của bố gửi từ Korea!!!! Chơi cũng thú lắm!!!!!! Tui có nhiều băng hay cực luôn!!!! Tui khoái nhất là các trò Gun Smoke ( cao bồi đi bắn, khó cực đỉnh đấy!!!!), xe jeep (khá hay!!!), máy bay 1945, nấm KungFu, ninja mèo, .....nhiều lắm và hạng nhất luôn là loạt game của Technos!!!! Ôi kỉ niệm tuổi thơ lại tràn về!!!!!!!!!!!!!!!!

9. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Hà hà , bạn có vẻ mê những trò hành động nhỉ , mình chắc bạn là dân mới vào nghề phải ko ? đoán thôi , ko đúng thì bỏ qua nhé , tại vì mấy trò bạn kể mình đã chơi từ năm lớp 4 rồi kìa . Bây giờ mình ko còn chơi mấy trò đó nữa vì chúng ko còn khó như hồi xưa nữa (chơi lên tay mà ) và mấy trò đó cũng ko dài (như ninza mèo , chơi chừng 15 phút là xong ). Mà có muốn chơi cũng ko còn máy để chơi . Mà công nhận bạn hoài cổ thật , chơi từ khi nhỏ mà tới bây giờ vẫn còn nhớ à , còn nhớ rất chi iết nữa chớ . Nếu đó là những trò chơi khó nhất mà bạn chơi đầu tiên vậy thì bây giờ bạn đang chơi game gì vậy , thuộc hệ máy nào , cho mình biết đi .

10. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

hic,cái topic tui lập về những nhân vật technos thì chẳng biết mod nào xoá đi mất rùi.Phí công sức mình lập ra topic đó:((.Tui đánh mãi mới được trò son son,cái trò tôn ngộ không ấy

11. Etchelion

Etchelion Youtube Master Race

theo tôi trò khó nhất là Line hay teltris (có thể tôi viết sai từ này), vì lẽ đơn giản:
    Làm sao để thắng? :-/

12. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

còn nhiều trò như thế lắm,chỉ chơi được 1 lúc rồi chán,chơi mãi cũng chả thấy kết thúc đâu nữa>_<

13. Dark_messenger

Dark_messenger Mr & Ms Pac-Man

ờ thì chơi để đạt điểm cho vuio thôi , chứ xếp gạch thì có bao giờ mà kết thúc đâu ,có tuy chán nhưng mà cái vui là coi ai cao điểm nhất..............
    heeeeeeeee

14. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

Trò tui chơi đầu tiên là trò LHS trên PC 386 , 32M , cd 8X , 200mb dạng mô phỏng máy bay trực thăng cách đây khoảng hơn 10 năm rồi tui còn nhớ vì tui vẫn còn giữ cái PC 386 hồi đó tới giờ để kỷ niệm , tui còn nhớ lúc đó bố tui mua cho tui tới 1500Usd lận . Lúc đầu mới chơi thấy cái gì cũng khó cả vì lần đầu chơi trên PC nào là bấm phím ~ để khởi động , phím 1-9 là tốc độ bay , r là tắt mở rada... cũng kể từ đó tui thích học tất cả gì liên quan tới PC và tất nhiên là rất mê game PC rồi . Trò thứ 2 tui chơi là trò Hoàng Tử Ba Tư khó nhất là đấu trùm cuối , tui chơi không qua nổi phải kêu ông anh chơi dùm luôn . hihihihii...nhớ lại hồi đó thật vui mỗi lần đi chép game là đem theo một đống đỉa mềm 1.2 sau này là 1.4 .

15. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Ủa??????? chắc bạn lầm mất rồi!!!!! Trò ninja mèo tui chơi hồi đó hay lắm mà dài nữa!!!!!! Thật khó tin là bạn có thể hoàn thành nó trong 15 phút!!!!!!! Cứ tính mỗi màn nếu đi nhanh nhất ( đi không cần đánh lính, vào đụng trùm rồi dùng tất cả tuyệt chiêu mà luộc!!!!!) thì cũng mất 3 phút!!!!(chỉ những màn đầu thôi nhé!!! về sau thì còn rắc rồi, có mê cung nữa chứ !!!!!) Hồi đó tui chơi điện tử rất rất....nhiều!!!!! nên việc nhớ từng chi tiết cũng không có gì lạ!!!!! hầu hết các trò hay hay trên máy nes tui đều phá đảo!!!!!!!!
    Bây giờ thì đương nhiên tui đang chơi PC!!!!! Và tui đang ghiền tearing saga đây!!!! ( nói đến đây lại phải cảm ơn các sư huynh Kuroro, Khương Duy, Runan và Bimbim, em rất ngưỡng mộ!!! hi...hi cộng EXP cho em đi!!!!). Bây giờ trò chơi theo tui không còn gì khó nữa!!!!!! Với những thủ thuật mà tui mày mò nghiên cứu (tất nhiên không xài cheats hay hack gì đấy) thì việc phá đảo các trò chơi chỉ còn là vấn đề thời gian!!!!!!!!

16. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Cái trò xếp gạch đó thì cứ mua điện tử cầm tay mà chơi cả ngày cũng được . Nhưng nói thật , hồi lớp 1 tui nhịn ăn để đòi mẹ mua cho cái máy đó đấy >_< , bây giờ nghĩ lại thấy tầm bậy wá . Còn cái trò ninza mèo mà bạn tommyvicecity nhắc tới tui ko biết là trò nào , tại hồi nhỏ chưa học tiếng Anh nên bây giờ nhắc lại cũng khó khăn . Trò ninza mèo tui chơi có nhân vật chính là 1 con mèo , cô chủ nó bị bắt cóc , thế là nó lên đường . Con mèo này có khả năng biến hoá tùm lum , ra nhím , canguru , chim và cuối cùng là ...mèo . Thằng nào muốn chơi cho nhanh thì cứ hoá thành chim mà bay , cho tới khi gặp trùm , tiêu diệt trùm và wa màn >_< , đó , cách tui hoàn thành game trong 15 phút đó , ko biết ýbạn ra sao ?

17. Hank Williams

Hank Williams Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Có phải trò Ninja mèo của Konami? lol Trò này mắc cười dã man, nhất là lúc bọn mèo chạy nhanh lol với giết xong thằng trùm lol.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.