Trò lố bịch của VTC Space Cowboy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi baby_chocolate8, 1/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DarkZ

DarkZ Youtube Master Race

Ko biết là chơi có hay ko nhưng vô trang chủ của nó thử download cái client về mà mãi mà ko được. Có ai biết tại sao ko? Hay là nó block ip ngoài vn?

2. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

sao có những thằng ngu đến nỗi nếu ko chỉ thẳng vô mặt nó mà nói " mày ngu lắm " thì đếch bao giờ nó nhận ra .

to benhthankinh : quả là nick giống người , nói mà ko chịu suy nghĩ . Cả tôi lẫn bạn đều ko phải chủ sở hữu của EVE online , có kiện là CCP kiện , mà theo tôi nghĩ CCP cũng chả " con kiến " lắm so với VTC

to beautifulkid : lại 1 con bệnh thứ 2 .Ku có hiểu là việc mua 1 game online về làm server , management , etc nó ko liên quan gì đến việc quảng cáo , sử dụng hình ảnh vi phạm bản quyền ko ku ??? Viết thì sai chính tả còn lên mặt tinh vi !
    Nó rành rành ra là ăn cắp hình ảnh rùi còn kêu là " nhìn lại mình đi" , đầu óc ấu trĩ .

Mà mấy người này có cái tài nói hươu nói vượn rất là giỏi .
    Xin dẫn chứng 1 chút
    Đàu tiên thì kêu ở vn mình chuyện đấy bt , có gì mà kêu ca .
    Giải thích 1 hồi thì họ kêu tiếp :
    " Sao tự nhiên mày nhảy vô soi mói chiện người ta vậy , liên quan gì đến mày "
    blah blah .......... họ vẫn nói được ^__^ :
    " trùi ,mầy có chắc là mầy ko xài đô vi phạm bản quyền ko hử "
    giờ nói tui chuyên xài open source với game online blah blah ..... tiếpppppp :
    " mày giỏi thì mày làm như người ta đi " , " topic này nhảm quá close đi "
    bên forum vtc thì mấy đại ca lock topic luôn khỏi thèm giải thích ( hoặc ko còn gì để giải thích =.= )

Nói chung là khi còn còn cãi được thì họ vẫn cãi .
    Chứ nhìn lại cái vụ MU Online của fpt lấy hình ảnh của vltk có thằng nào dám nhảy vô mở mồm kêu lên " trùi , thằng kia , mắc mớ gì đến mày mà mày soi mói hả " " công ty mày có xài software có bản quyền 100% hông " etcetera ..............

3. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

àh không quan tâm thì gọi là "dont care" chứ không phải no care..sorry nha bồ,bồ nói Eng dở quá,còn bồ chơi game cdkey thì ai biết được mua bằng CC chùa hay không,cái chuyện cậu bỏ 15$ 1 tháng mà cũng khoe,L2 nó mua cdkey,chơi 1 year bằng CC chùa còn hông ai biết nửa là..ý khoe giàu chắc..hehe...cái game đó tui cũng muốn bỏ tiền ra chơi lắm đó chứ,chẳng qua tại nó không thu tiền thui,bán item tui mua liền..tui hông quan tâm chuyện chơi game free hay không,chỉ cần chất lượng như thế nào àh..trong diễn đàn mà cậu cứ khoe cậu có tiền...vậy thì về dưới quê mà khoe,ở trên này la TP,nhiều người có tiền hơn cậu àh..hé hé..đụng chút là khoe tiền bạc..lộn forum để khoe rồi cu...về mà chơi game show Ai Là Triệu Phú đi..hĩ hĩ hĩ...àh mà thời buổi này còn mua time card,chơi pà nó bill nguyên 1 năm đi,giống tui chơi L2 nè(xốc óc ông tí cho vui nhé...) hehehe

bài thêm:
    àh.mà quên còn nhiều cái chưa trả lời ông..tui có thể hiểu ý ông sai vì TV hông được good lắm,đi học ở Úc từ hồi high school tới university lận..có gì thông củm,nhưng zia lại VN cũng khá lâu..chắc Vietnamese cũng hông đến nỗi đâu mà hiểu ý ông sai bét..nhưng tui thấy cái topic của ông vô duyên quá..ông chơi EVE thì ông chơi,CBKG có quảng cáo giống hình 1 chút thì đã sao,với lại ông đã chơi CBKG lên cấp cao đâu mà đã vội vàng nói VTC là trò lố bịch,ông có thể để topic vui vui thôi như là: VTC quẳng cáo thế này có giống EVE không bà con nhỉ ?? vậy có phải nhẹ nhàng lịch sự không..tự nhiên bảo người này người kia lố bịch...những người như thế mà cũng có tư cách hỏi tui bao nhiêu tuổi,và có y thức không àh..xin lỗi cậu chứ tớ tốt nghiệp DH 2 nghanh rồi và đang làm việc rồi,còn tuổi thì cậu có thể tự đoán..những người gọi là lớn thì suy nghĩ kĩ trước khi phê bình 1 cái gì đó,hoặc phê bình như thế nào để còn có đường rút khi mình sai,phê bình mạnh mẽ trong khi mình không biết rõ thì khi sai không có đường rút lui thì lại nói càng,lúc đó những lời cậu nói rất vô duyên..nếu topic này cậu phê bình nhẹ nhàng dù có sai cũng chả ai nói gì cậu đâu,cùng lắm mang 1 tiếng noob thôi(từ thường gặp trên điễn đàn mà,dont worry)

4. SlimMarshall

ầy cậu nói không sai,không ít những kẽ như thế,nhưng đâu phải ai cũng thế..tui đi học mà buồn như chó cắn,khi nào cũng muốn xong để về VN,gặp bạn bè tán dóc(ở bển cũng có bạn mà toàn mấy thằng tây mặt dày,đíu có tình củm)bậy giờ đã toại nguyện roài hehehehe..còn người VN ngu hay khôn thì cũng hông liên quan tới chủng tộc,ở đâu mà hông có người hiền kẻ ác,ngừoi khôn kẻ ngốc...người VN cũng rất giỏi đấy chứ,chỉ có điều do điều kiện thua kém sau chiến tranh mà thua thiệt nhiều thui..chứ đâu có thua gì ai,nhiều người làm trong NASA là người VN lắm chứ...nói gì thì nói,bạn bè VN tình củm hơn nhiều,bạn bè chơi game hỏi mượn đồ là cho ngay,còn mấy thằng tây thì đặc sản kiết bà cố,1 adena cũng đíu cho..dễ chữi thề hộng...

5. SlimMarshall

MOD ơi MOD...nếu cái này có thiệt thì chịu khó ém đi mừh..dù gì mình cũng người VN,tốt khoe xấu che chứ..biết thế là sai nhưng mình tự tố cáo mình thì mình cũng ăn thẹo luôn..hic hic ...

6. baby_chocolate8

LOL , bà mẹ cái thằng ngu còn nói nhiều .
    Đọc không kĩ lại tinh vi .
    Nghe này ku , có đứa nó kêu là " mày có xài phần mềm có bản quyền ko mà đi soi mói người khác " tôi mới nói là tôi xài đồ có bản quyền , chơi game online cũng bỏ tiền ra mua GTC chứ ko xài cc pagoda . Tự nhiên đi khoe của , dở hơi à . Đầu óc non kém ấu trĩ mà cứ tỏ ra ta đây hơn người .
    Thứ hai , có thể hiểu thế này nhà . Nó lấy 1 đoạn movie của EVE làm nền , rồi chèn vô thêm mấy cái "máy bay" trong game space cowboy , có hiểu ko hả ku ??
    Chứ ko phải tao ra ngoài đường tao nhìn thấy 1 thẳng rồi kêu lên " mèng ới ,sao mày giống brad pitt thế , tao kiện mày nghe ku " .Lấy là lấy , giống là giống . Có phân biệt được ko , ku cũng hơn 16 tuổi rồi ấy nhể ????
    Và cái trò đi lấy hình ảnh cúa người khác về quảng cáo cho mình thì gọi là " lố bịch " đó , hiểu hông cưng . Chứ tôi có nói cái game CBKG lỗ bịch hồi nào .
    Tôi mới 19 tuổi , nhưng trình độ đọc , hiểu tiếng việt của cậu ko xứng đáng để tôi gọi bằng anh .
    Vậy cậu thử phân tích xem tôi sai ở đâu ngoài mấy điều tôi post ở bài trước như là " soi mói " , " xài đồ vi phạm bản quyển ", hay là thêm 1 cái là " bad english " như cậu nói .À , quên , thêm cái nữa là cậu ko hiểu chuyện này nó thế nào nên nên cậu có thêm ý kiến như sau : " nhìn nhầm , nó chỉ gần giống thôi "

À quên 2: tôi nghĩ noob là từ chỉ người mới chơi . Hông hiểu ý cậu về từ noob có phải thế ko ? Nếu là thế thì ở trong này đâu có liên quan gì đến chuyện mới chơi hay chơi nhiều . Hiểu rõ từ mà mình xài nhé anh giai tốt nghiệp đại học .

ps :
    Hôm nay lúc 12h trưa, trước giở chiếu phim trên VTC 1 , đoạn quảng cáo đã xuất hiện trở lại . Theo dự đoán có thể sẽ xuất hiện lại vào ngày mai hoặc ngay tối nay .
    Anh em chuẩn bi lock target khi ở range cho phép và ấn nút ..... Print Screen ^__^ ( Đừng nhấn F1 nha , banh cái tivi đó )

ps 2 : đầu tiên chỉ đọc reply đầu tiên của anh giai tốt nghiệp đại học .
    post xong mới đọc tiếp 2 cái còn lại . Quả là tư tưởng , suy nghĩ quá ngớ ngẩn , ấu trĩ , non kém . Vậy mà nó cũng cho tốt nghiệp đại học nữa chớ . Những tưởng anh giai phải quỳ xuống mà lạy nó chứ sao lại chửi nó thế (mấy " thằng tây " mà anh giai nhắc đến ^_^ ) #>:)

7. SlimMarshall

tính tình nónhg nảy như baby 10 tuổi,xài từ thì không lịch sự,càng nói càng thấy điên,sống ở VN chuyện lấy bản quyền này nọ là chuyện thường,có gì gọi là lố bịch..ông coi TV bằng cái truyền hình KTS đó gọi là có bản quyền chắc..coi ké của Thai đóa..máy PC nhà ông xài window $400 hay mua 2 cái dĩa 8k vnd,nghe nhạc thì bao nhiêu cái CD là mua của hãng hay dĩa chép,chơi game xbox,ps2,psp thì chơi dĩa 50k hay 1 triệu,có cái gì là bản quyền đâu...ông đừng khoe là nhà ông giàu tới mức cái xài cái gì cũng có bản quyền đàng hoàng để khỏi bị gọi là xài hàng "lố bịch" nhé...đầu óc anh đây chắc non kém hơn chú nhiều..nội cái từ "bà mẹ cái thằng ..." là thấy thua chú khoảng đó rồi...mở miệng ra ai cũng ngu hơn mình hết...đúng là 19 tuổi có khác..^^

đọc tiếp mới để ý ps2 của chú:
    hehe..mấy thằng tây thì có gì mà quỳ...đạp đầu nó không sướng àh..còn hơn sống ở VN mà cứ móc hết cái này đến cái kia mà nói..thế thì qua nước khác mà sống cho có bản quyền...ò..tui ấu trĩ thế đấy,cậu thông minh,đầu óc sâu sắc quá nhỉ...thế thì ráng mà học DH đi nhé..mới tốt nghiệp 12 xong mà cứ tưởng thành giáo sư roài àh...

8. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Nói chung toàn bộ chuyện là thế này .....

Cha chocolate bức xúc về việc VTC "mượn" hình ảnh của EVE để làm quảng cáo ...post lên đây

1 vài ông khác nói thêm dân VN thích dùng đồ chùa ...etc

Việc này động chạm đến 2 bộ phận :
    1. Fan hoặc player của VTC và SC
    2. 1 vài người VN xài chùa bị động chạm

2 bộ phận này đọc lướt qua các bài ...... rồi nghĩ là hoặc đá đểu VTC , hoặc đá đểu mình ....... nhưng vấn đề ở chỗ đúng là VTC sai thật ......nên khó biện hộ đc ......đành quay ra phản bác

Kết quả là cái thread 7 trang hiện giờ .....mà phần lớn là đả kích nhau.

Mục đích là nói về cái sai của VTC .....thì các sếp đi choảng nhau ...... nói chung là các ông fan của VTC với CBKG bình tĩnh và xem lại các bài cẩn thận đi ......

Tóm lại : stop flaming ..... back to the main topic .... cái thread này để nói về VTC chứ ko phải đồ chùa hay rỗi hơi :D

gl n hf !

9. baby_chocolate8

hehe , trả lời vấn đề chính đi cưng . Tui đâu có ko thừa nhận là tui ko nóng nảy hổi nào .Trả lời ko được lại xoay sang vấn đề khác .
    Nếu ông ko tự thấy được thì tôi nhắc ông nhé . Ví dụ như là ông thấy thế nào là " nó hơi hơi giống giống " , ông có thực sự hiểu nội dung vấn đề ko ?
    Hay như là ông đã đọc hết topic và thấy là tôi chỉ trả lới câu hỏi chứ ko có ý khoe khoang ?? Tiếp nữa là tôi có nói game CBKG là lố bịch như ông nói ko ?
    Ko trả lời thì lượn đi cho nước nó trong .
    Sao mà tui ghét mấy cái loại người cứ bầy nhầy như vậy . Có gì thì nói thẳng ra . Sai thì nói là sai , nhìn nhầm nói là nhìn nhầm . Đọc hông kĩ thì cũng nói ra .Tôi cũng chẳng đến nối sau đó quay sang nói ông " NOOB " đâu

ps : vừa đọc bài của cha pcnn .
    Cũng nói thêm để mọi người khỏi lằng nhằng . Tôi ko hề và chưa bao giờ có ý định chê bai , bài xích game Space Cowboy .
    Tôi nói về cách làm ăn suy nghĩ của 1 số công ty và 1 số người vn .
    Vậy có nói gì cũng mong các bạn đọc cho kĩ trước khi nói .
    Và nếu thấy ko thích or ko thể or ko biêt thì nó thể ko cần chú ý đến cái topic này . Chứ đừng có ngứa tay vô " nháy " 1 vài bài

10. SlimMarshall

gọi tui là noob cũng chẳng sao..newbie mà..cứ bảo người khác trả lời vào phần chính..thì trả lời rồi đấy..đọc không hiểu sao..tui là người chứ có phải cá hay chim đâu mà lượn đi chỗ khác...tui biết ông không nói CBKG là lố bịch,nhưng tại tui thấy cái title của ông xài từ "lố bịch" nghe đao to búa lớn quá,vô coi tưởng cái gì ai dè chỉ có lấy cái hình chút xíu mà lại có người bất bình đến thế nên có ý giúp ông xài từ đúng thôi mà..có lẽ ông sâu sắc quen roài nên khoái xài từ lớn..VTC chắc đụng tới cái EVE của ông nện ông bực lắm hay sao áh..mà VTC có lấy EVE cũng có sao đâu,cũng là cái hình về vũ trụ chút thôi,khi nào CBKG mà lấy cái hình của VLTK hay SRO thì công nhận lố bịch thiệt..lúc đó tui cũng té cái bịch luôn

àh mà tui hông hiểu pa này sao gặp ai cũng bảo là đầu óc ấu trĩ,thằng ku,tâm thần etc. vậy ta..có bị gì không ấy nhỉ,có bị mental không ấy nhỉ...có sao không vậy nè... ^^ hihihi

11. baby_chocolate8

cha này buồn cười quá . Lấy là lấy , ko gọi là lố bịch sao . Ko lẽ tôi dùng sai từ .
    Mà tôi cũng chẳng thấy gì là đao to búa lớn cả .Còn nhẹ nhàng chán .
    Vậy vụ vltk và mu fpt có phải là đao to búa lớn ko ạ ????
    Ông giải thích gì nghe giống con nít quá .
    Nói về khía cạnh giống hay lấy 1 chút : nói thế này cho dễ hiều , từ mô hình ship , chất lượng các đoạn film , thiết kế , phối màu , etc , nó lấy nguyên xi từ EVE .
    Vậy mà ông nói nghe hài hước quá .Như là giờ film hành động vn lấy cái cảnh đánh nhau trong Lord of the Rings ra nhét vô film của mình rồi kêu " thì cũng là người , cũng là oánh nhau mà , có gì ko được đâu " . Ông sống ở nước ngoài mà mấy cái khái niệm này của ông nó mù mở quá .Lấy 100% rồi còn kêu là " có cái vũ trụ giống nhau thì đã sao " Vậy còn mô hình ship , cách thiêt kế , phối màu , quay cảnh .Liệu cũng giống nhau nôt nhỉ . Hay là khả năng làm film , ý tưởng , studio , cũng ngang cỡ nhau . Nên có lấy của nhau chút xíu cũng ko sao , tao cũng làm được ý mà , nhưng tạo ngại nên mượn mày chút

ps đi ngủ thôi , nói chuyện với ông này mệt quá .Ông lớn rồi , chắc cũng tự nhận thấy những cái ông nói chẳng có gì gọi là ý kiến , toàn nói hươu nói vượn , đúng sai cũng chả có lý lẽ gì cả . Nói vậy nói làm gì . Nói thiệt có tranh luận đến sáng mai cũng ko xong .

ps 2 : ông wolf có vô thì đọc bài trước của tôi nhá . Chắc ông có camera :devil:

12. SlimMarshall

hehe..ở nước ngoài thì khác..nhưng ông đang sống ở đâu..í tui muốn nhắc nhở ông điều đó đó..tui chả đã kích gì ông,nhưng í tui lại là muốn khuyên ông nhập gia tùy tục,phải chịu thôi,có gì mà bất bình thế,ông bất bình thì làm gì được nó nào..ông ra đường dạo 1 vòng,nhiều chuyện giống VTC lắm..thế là ông bất bình cả ngày àh..1 ngày hàng trăm chuyện như thế,ông có mà bị mental mất..như tui khi làm bài luận,copy 1 đoạn nhỏ là fail liền..nhưng cái đó là ở nc ngoài,ở VN cứ thê đấy,ông sống ở VN thì cứ nhắm mắt làm ngơ đi cho khỏe..í tui chỉ thế,chứ nào có dám cãi người có tư duy sâu sắc như ông...tui coi TV của VN thấy nó lấy hình ảnh,nhạc nhọt của người ta làm nền ầm ầm ra đấy,ông ngồi mà record cho đủ để đi kiện cho vui cửa vui nhà...

13. Yugond

Yugond Mr & Ms Pac-Man

Nói chung ăn cắp là ăn cắp,cứ nghèo thì có quyền đi ăn cắp à?Về nhà đóng cửa đi ko mấy em bé nghèo khó nó vào nó khuân mẹ nó hết đi thì cười.Nói ngu bỏ m
    Ku này 90% là người VTC,10% là bên sài đồng gia lâm mới lắp chuyền hình cáp.

14. baby_chocolate8

vô nói 1 hồi rồi cuối cùng
    " thì nó là thế nhưng nó lại là thế này " , " ý tôi là vậy nhưng lại là thế này " .........
    thôi , lạy ông . Ông đi chỗ khác chơi . Chỗ này ở lại chỉ lại nhìn thấy thẳng mất trí như tôi suôt ngày chửi .
    Đầu tiên sao mà hùng hồn thế , cứng rắn thế , đanh thép thế , hài hước thế .
    Hóa ra cuối cùng là quan tâm sợ tôi lo chuyện bao đồng mà mắc bênh mất .
    Chân thành cám ơn và mời ông đi chỗ khác.

15. SlimMarshall

hehe..may là ông chưa cá với tui chứ cá là thua bét..tui chả có dính gì bên VTC cả,còn cái "chuyền hình cáp" của tui thì của HTVC..có dính gì tới VTC đâu..chỉ có điều sao tui thấy có qua nhiều người sống ở nước ta,mà cứ hay chê này nọ..thế thì đi qua nước khác mà ở.Tui không phải là tán thành nghèo là ăn cắp..đọc bài tui cho kĩ hay nói,tui chỉ nói là tụi nó làm gì kệ tụi nó,có gì đâu mà ngồi móc ra nói hoài,sống ở đây mà cứ chê này nọ...thiệt hết chỗ nói..tinh thần hướng ngoại quá nhể...

16. SlimMarshall

uhm...công nhận cái topic vô duyên thật..nhưng làm tăng được bao nhiêu là mp đấy chứ...ông này thi xong môn văn còn vương vấn hay sao í mà cứ xuất khẩu thành văn không...thôi tui cũng hông vô topic này chi nữa,mỏi tay quá..dù gì cũng chúc em giai đậu 12 nhé..(chúc thiệt àh..hông phải shock đâu á ^^)

17. tranomtane

tranomtane Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị ông chocolate trả lời câu hỏi mà 1 người đã hỏi ông ở trang trước:
    Nhân tiện cũng nói luôn cái từ lố bịch ông dùng cũng ko chính xác lại còn mang ý nhục mạ người khác, có chăng ông chỉ nên nói " 1 sự vi phạm bản quyền (hoặc nặng hơn là ăn cắp)..." thôi
    Nghi ông là người của VNG hay FPT lắm :D

18. XxConanxX

XxConanxX Youtube Master Race

theo em thấy thì anh nào anh nấy cũng rảnh hết vào đây cải nhau ko có chuyện làm(kể cả em) rảnh quá đi lo chuyện người khác. Nên lo cho mình trước thì tốt hỏn(kể cả em) sống cho vui vẻ đi ai làm gì kệ họ, nếu họ có làm bậy gì thì tự bản thân mình biết dc rồi. Hết

19. rongdondoc

rongdondoc Youtube Master Race

bó tay mấy ông luôn . rãnh quá ngồi chửi nhau vì cái game cũ chuối đó hả .sao ở vn này lắm chuyện buồn cười thế này làm game thì chôm soud giới thiệu game cũng chôm hình ảnh của người ta nữa .........nhìn lại mình đi nè ngồi cày lên 9x rồi lại hồi hộp không biết chừng nào nó gắn cho mình cái tội hack zen rồi lấy mẹ con 9x của mình đem bán cho người khác.......................mẹ nó chán quá .kiếm game nước ngoài chơi đi .kêu gọi đồng bào vn đừng chơi game của đồng bào vn minh nữa...............nói rồi cha biết mình nói gì..................túm lại la quá chan game việt hóa :whew:

20. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

sự thật đôi khi nó phũ phàng mà,biết làm sao bây giờ đây.chịu chơi thì phải chịu cảnh đó chứ.tốt nhất là kiếm trò nào free mà chơi,như GB đó có thấy thu tiền chơi đâu,thích thì chơi ko thích thì bb.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.