Trò lố bịch của VTC Space Cowboy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi baby_chocolate8, 1/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

@Gunz : STOP , dừng lại được rồi , việc đâu còn có đó. Giận thì mắng chửi cho đã , nhưng cũng đừng thách đố nhau ra ngoài đời thật PK chứ.

@Slim :
    Tôi không biết bạn chơi nhiều game như thế nào , kiến thức ra sao , mấy bằng đại học. Nhưng tôi nghĩ rằng Baby có quyền phát biểu yêu cầu bạn coi lại tư duy của mình. Bạn đang hỏi "Why ?"

_ Bạn chưa nhìn thấy cinematic của EVE
    _ Bạn chưa nhìn thấy Ship của EVE
    _ Bạn chưa nhìn thấy cái vũ trụ mà CCP đã xây dựng cho EVE
    _ Bạn chắc cũng chưa nhìn thấy cái đoạn quảng cáo của VTC
    _ Bạn chắc cũng chưa thấy được các Ship của SpaceCowboy khi level cao sẽ ra sao.
    _ Khi tham gia vào topic này bạn cũng chưa đọc kỹ những gì chủ topic viết hoặc tìm hiểu thử.

Và khi tham gia topic thì :
    _ Mắng người khác là vô công rồi nghề và xài hack.
    _ Đọc không kỹ mà đã cãi bướng.
    _ Gió chiều nào thì theo chiều đó.

Về mặt xã hội thì tôi nghĩ rằng bạn đã , đang thăng tiến rất nhanh bằng những cách không được đẹp lắm , không sao vì dù sao trên thương trường hay tình trường thì cách nào cũng là cách. Chấp nhận làm ngơ trước các tệ nạn để thăng tiến cũng là một cách hay , nhưng nhắc nhở bạn là cẩn thận lại dính với tội đồng lõa hoặc bao che tội phạm. Cẩn thận khi xài thủ đoạn nhé , chơi với lửa có ngày phỏng tay.

2. Pigcon Return!!!

Pigcon Return!!! Mr & Ms Pac-Man

Mày cho đi tao xuống kiếm mày liền

3. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

@Alll : STOP việc yêu cầu địa chỉ để PK hoặc PVP.

4. gunz

gunz Legend of Zelda

Hê hê . Tui đâu có ý PK hay PVP =.= tui dùng từ "nói chuyện đàng hoàng" muh .

Bis bis, công nhận ba sói điên này phân tích hợp tình hợp lý ghê :D giỏi thật hehe

5. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

thôi ông G , ông phí lời làm gì họ cũng ko nghe đâu , họ ở cái "tầng lớp" khác mình . Bất đồng quan điểm là chuyện đương nhiên .

Quay lại chủ đề . Mấy hôm nay vẫn thấy cái đoạn quảng cáo đó .
    Theo anh em bọn CCP nó mà kiện tới bến thì ra sao nhỉ ?
    Ko biết trong trường hợp này có phải bồi thường tiền ko . Ai rành luật bản quyền nói thử xem .

Mà mọi người có oánh nhau thì đừng duel nhá . Cứ gank hoặc sniping 150 km :devil: . Nhắc đến gank mới đau lòng , hôm trước mang đồ từ 0.0 về empire bị mấy thằng pirates gank = bs . Chết mất ship , pod . items .::(

6. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

Xin loi khong hieu tai sao viet TV khong duoc.Mod kiem duoc bai nao xai hack thi post len lai di..ben cai audition,tui chi noi ve mac neu co hack thi tao ra chuong trinh nhu the nao,va xin nhac lai cai do khong goi la hack ma la 3rd program.Tui co chuong trinh hack nao dau va cung co huong dan xai hack dau..Mod thi tui biet quyen luc hon tui,nhung xin can than lai khi noi nguoi ta cai gi.Mod co biet cai gi goi la Hack thi hay noi nhe.Co the bai nay viet xong tui bi Gov hoac warn.Con nua,ong chot-co-lit co quyen phat bieu quan diem cua ong,tui cung vay,co gi goi la cai buong.Tui cai thi duoc cai gi,do chi la quan diem cua tui thoi.Con ngoai mat xa hoi tui nhu the nao,tui xau hay tot thi tui biet,ong co the gap tui ngoi noi chuyen 1 ngay se biet,tui la thanh phan nhu the nao..neu MOD chua hieu ro ma khang dinh nhu vay thi MOD hay coi lai tu cach cua 1 quan tri dien dan.Xin het.Cai topic nay cung khong can phai vao nua,khong hoc hoi them duoc cai gi.Ma cung noi luon tui hoc Law ma,chuyen cai cai sai thanh cai dung do ^^..
    Àh..cũng như MOD và baby hay hỏi tui thuộc loại người nào và hay đã kích người VN,vậy nay tui cũng sẽ nói rõ tính cách của người nước ngoài cho pà con xem nhé:
    thứ nhất người nước ngoài khá là ôn hòa(nhất là Úc,tui chỉ sống ở đó nên chỉ biết thế),còn người VN thì rất hiếu chiến,thích cãi và thích chửi người khác nặng nề,thí dụ như ai thì trong topic này đã rõ loại người đó.
    Thứ 2,MOD diễn đàn ở nước ngoài chỉ can thiệp nếu 2 bài viết đã kích nhau quá,và closed topic,chứ chưa hề có 1 diễn đàn nào có MOD đi đã kích thẳng 1 bài viết của user bình thường cả,tui không nói xấu MOD G đây,nhưng cho dù tui đúng hay sai,MOD thấy topic này quá quắc thì chỉ cần close là được,không cần phải nói tui là loại người này,loại người nọ,như vậy có phải là người kiểm soát forum không,nếu muốn đã kích thì xin hãy tạo 1 nick khác.Nếu đọc tới đây,thì bao nhiêu người đánh giá như thế nào về diễn đàn.Có còn là sân chơi của user nữa không,hay là phải hùa theo những bài của MOD.Tui nãy giờ chưa chủi ai cả,nhưng đây là đóng góp của tui,nhưng tui hiểu được tính cách của người VN và cũng theo dõi coi tính cách đó có đúng không,nếu tui bị GOV thì quá đúng tính cách đó rồi - cái tính mà ngưởi ta hay gọi là lợi dụng chức quyền để trả thù riêng đó mà.
    Nếu MOD nói tui thăng tiến bằng thủ đoạn không đẹp thì ok,tui xin mời MOD tới nhà tui chơi 1 bữa,xem nhà tui làm cái gì,làm ăn có chân chính hay không nhé.Đoạn trên MOD nói tui nếu không biết thì đừng nói,vậy mà câu dưới MOD lại có ý nói tui là làm giàu bằng thủ đoạn ư.Vậy MOD nghĩ sao về ý đó của MOD chứ...vậy thì MOD sai hay đúng đây,có phải là 1 câu nhục mạ người khác không.Tui đã nói rồi,là MOD của diễn đàn,tốt nhất là chỉ kiểm soát bài viết thôi,vì 1 bài viết sẽ có 50% người đồng tình,50% người chống,MOD chỉ cần viết 1 câu thôi,theo 1 ý thôi,là sẽ bị 50% người khác bất bình ngay,MOD là người đứng giữa thì đúng hơn

7. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

đọc toàn bài dài nhìn hoa cả mắt ai có tấm lòng hảo tầm tóm tắt dùm topic dc ko

8. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Ha ha cuộc chiến lại tiếp tục, và đây là hiệp 2. Người phát bóng là Crazy và baby đã có một cú đập rất tốt.
    Wow WoW chỉ chút nữa thôi là baby đã thực hiện đc một cú homerun nếu như kô có cái găng tay của Slim.
    Anh này luôn có những cú bắt rất gọn như vừa rồi.
    Cắt đổi người phát bóng !!!!!!!!!

Ấy ấy đừng có nhìn vào tôi, tôi nghỉ chơi lâu rồi ^^

9. acma114

acma114 Mr & Ms Pac-Man

toi o vung xa nen choi game nay ko noi, thu tuong oi cho mang toan dat nuoc di huhu, dau tu online di hic

10. acma114

acma114 Mr & Ms Pac-Man

mang yeu wa choi ban gi ma ko ra dan, bo admin cho dan ha gi do ma ten lua thi ban xẽo xẽo nhung ko thay vien nao,ghe that,game gi ma nang thay ghe

11. acma114

acma114 Mr & Ms Pac-Man

choi cao doi chac phai o trung tam thanh pho thi moi co the choi duoc ma thoi, chu o angiang thi game nay ko chiu thau

12. Eric_nguyen

Eric_nguyen Legend of Zelda GameOver Lão Làng GVN

lol tưởng vụ này im rồi chứ ai dè vẫn cãi nhau kinh quá

Trong Gvn này có đại diện của vtc mà. vtc không dám cãi câu nào mà đâu ra nhiều người bay vào bào chữa thế :devil:

Nói ngược nói xuôi thì sự thực vẫn là VTC mượn tạm( ăn cắp, sử dụng or wat ever) hình ảnh của EVE mà sự cho phép của CCP thì nhình như ko đc đếm xỉa tới.
    Wonder, :D mấy người kia có dây rơ rễ má gì đến VTC ko nhỉ, trắng đen rõ ràng mà vẫn bù lu bù loa đc =))

13. gunz

gunz Legend of Zelda

Cho hỏi ku Slim 1 câu : bi giờ ông có công nhận thằng VTC vi phảm bản quyền không, vi phạm bản quyền => lố bịch chứ còn gì nữa .

Học law mà vi phạm bản quyền là vi phạm thế nào cũng không hiểu, thì về với mẹ cho rùi, học làm gì tốn cơm tốn gạo ^^ .

Giờ hỏi thêm 1 câu nữa : VTC vi phạm bản quyền, vậy ông cãi để làm gì ? ^^ . Học law sao mà NGU vậy :D giờ thấy toàn cãi bướng hô hô !

14. ptk2010

ptk2010 Youtube Master Race

thôi topic này lên chấm dứt ở đây đọc nhiều đau cả mắt

15. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

@ slim nói chung giờ tôi ko tranh luận với ông nữa . Mọi người nhìn vào cũng hiểu .
    Chỉ có 1 điều trong bài của ông tôi muốn nói là ông G tham gia với tư cách là 1 mem trong forum tham gia tranh luận . Chứ đừng có 1 câu mod thế này 2 câu mod thế kia . Ông thử coi lại trong cái box thảo luận chung GO này ai là mod . Mà cho dù là mod quản lý box này thì nhiệm vụ của họ ngoài quản lý thì họ hoàn toàn có quyền có ý kiến riêng của mình . Có người nhìn thấy ông chán ko thèm nói . Nhưng cũng có người muốn reply ông 1 chút .

Mà có ai warn hay go ông đâu mà ông sợ . Chưa gì đã gào lên " gov , warn thì blah blah .... " . Ông là đàn ông con trai mà như đàn bà ý , hay ông là đàn bà nhỉ ^__^ ??

16. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Nếu là đàn bà thì đúng là một phụ nữ đầy cá tính, tôi rất thích ^^

17. ptk2010

ptk2010 Youtube Master Race

là đàn bà thì là 1 phụ nữ cá tính nói 1 cãi 10 hả :D

18. SlimMarshall

thì coi thử coi người VN thế nào ấy mà ^^..còn nói tới Gunz..nếu bạn chưa bao giờ lật cuốn law ra thì đừng bao giờ nói nhé..khi nào đọc xong hãy nói he..law không phải 1=1 đâu,luật khinh tế 1+1=3.Xin hết
    Àh mà MOD ơi..hệ thống forum sao bỏ +MP roài..vậy từ nay câu bài dài cũng không có gì hết àh..chán thế..vậy là từ nay khỏi viết bài +5MP àh ^^ hix hix

19. gunz

gunz Legend of Zelda

Dù không đọc Luật, nhưng dân thường cũng biết rằng nhìn vô đó là vi phạm bản quyền .

Còn cái loại dân tự cho mình là có học , mở miệng ra nói chuyện ngu dốt vậy thì chẳng biết là loại người như thế nào ^^

Sao, trả lời câu hỏi của tôi chưa " VTC có vi phạm bản quyền hay không ? " Sao không trả lời vậy, chắc muốn trả lời " không " phải không nào ^^ , NGU thấy ớn , DỐT thấy sợ .

Học luật thì trả lời giùm VTC có vi phạm không, không trả lời mà nói lung ta lung tung . Chán !
    Tự cho mình là có học, và học luật hẳn hoi, mà không hiểu thế nào là vi phạm bản quyền ah ? Vậy sao vô được ĐH mà học luật vậy ? Nói thiệt nhé, sao thấy thương ba mẹ ông quá, sinh ra 1 thằng con có học luật hẳn hoi mà nói chuyện NGU thấy ớn !

20. SlimMarshall

để tui chỉ ông cách đọc sách luật nhe.Cùng 1 vấn đề,sử dụng chương 1,3,5 thì vấn đề sẽ thiên về Cty A,nhưng sử dụng chương 2,4,6 thì vấn đề sẽ thiên về Cty B.Nếu học luật mà rõ ràng 1 = 1 như gunz thấy thì có lẽ khỏi cần học môn luật,vì theo mọi người thấy VTC là ăn cắp,nhưng thực chất thì vấn đề lại không như vậy.Đó chính là lý do vì sao có luật sư.1 ngày có khoảng 70% đơn tố về vi phạm bản quyền bị reject.Vì sao,vì có nhiều khúc mắt sau khi qua tay luật sư sẽ trắng án,và có khi còn phải chịu thiệt tiền tòa án.Đó là lý do tại sao trước khi tố thì phải thông qua luật sư trước khi tố xem có lơi hay không.Hy vọng bạn hiểu được vấn đề trước khi đụng đến 2 chữ vi pham bản quyền.Vì bạn chưa học qua nên bạn cho là tui ngu hay dốt..điều đó không sao hehehe...Còn nữa,đừng thương hại pa mẹ tui,mình lớn roài,nói chuyện không nên đụng đến đấng sinh thành..có tội nghiệp thì tội nghiệp cái trường í..tại sao tui cãi hay quá để được ra trường ấy nhỉ...hehhee

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.