Tru Tien ko dc Hấp đẫn như mong đợi ?

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi hoangviet7, 14/5/09.

1. LiềuMạng-Spy

LiềuMạng-Spy Mr & Ms Pac-Man

:(Thật là đáng tiếc!:(​
    Này thì 30 char.

.
    ___________Auto Merge________________

.
    :(Thật là đáng tiếc!:(​
    Này thì 30 char.

2. leon1537

leon1537 Youtube Master Race

ai thĩ thi ở lai,... ai ko thĩ thì ra di.... theo mình, tru tiên là 1 game ko tồi ... nhưng lai roi vào NPH cùi bắp wa

3. [C]

[C] Mr & Ms Pac-Man

chuẩn ko cần chỉnh :> .

4. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

:-w Và vì NPH tồi nên những vị tâm huyết cứ cắm auto nhá!

5. KendyKnight

KendyKnight Donkey Kong

ối trời ơi.....thích thì chơi còn ko thích thì thôi....ý thích mỗi người 1 khác mà....có câu 9 người thì 10 ý...ko chơi thì đừng nói lời chua chát chứ để cho người khác chơi....chứ bình luận nói cái này dở cái kia dở rồi so sánh với các game khác nào là cái này ko = cái kia ko = rồi chê, mỗi game có mỗi cái hay của nó và cũng có cái dở của nó chứ ko có 1 game nào dc gọi là hoàn hảo cả ... cứ chê thế này hoài những người chơi sau người ta còn level thấp vào mà đọc dc cứ tưởng là game cùi rồi bỏ thì tội NPH chứ ( tội nó ko sao tội là game ít người chơi ko còn vui nữa)
    Tóm lại thích thì chơi còn ko thích thì thôi để trong bụng đi :-o:-o:-o:-o

6. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

=)) game không cùi chỉ có NPH cùi!

7. locgame

locgame T.E.T.Я.I.S

Nick này thì chỉ có là nick của NPH game khác.Hiện tại ông đang làm cho nph nào mà qua đây phá chắc đang mất khách ah:))

8. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

=)) chả phải do NPH khác đừng có chụp mũ nhé!Tôi vẫn chơi game VTC!Từng chơi TT,thích TT nhưng ghét VTC+anh em nên phải bỏ!

9. odin2002vn

odin2002vn Youtube Master Race

tôi cũng chơi đến lv 90 rồi bán acc cho thằng bạn . bán = 1 ly cà phê :D. đủ biết hấp dẫn cỡ nào rồi.

10. zero_boy_2308

zero_boy_2308 Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi! Nhưng mình đang chơi TT ở chế độ max hiệu ứng và mình hoàn toàn hài lòng.
    Oh no! Nếu mình không nhầm thì QM DEC đã từng bị phạt vì bán vật phẩm khi chưa thương mại hóa game.Còn TT, mình xin nhắc lại , hoàn toàn do game thủ nóng lòng chơi game yêu cầu không reset. Chưa kiểm tra game vận hành ra sao đã cày cuốc như đúng rồi, lỗi lầm rấo lại đổ lên người khác.
    Thú cưỡi giới hạn cho lvl 3x thì sao? Chẳng lẽ bạn muốn thú cưỡi dành riêng cho 7x 8x phi với tốc độ chóng mặt rồi nào những TVM TAT phi như gió đánh hit&run à? 1 cách làm tăng sự mất cân bằng trong game?
    Xây dựng từ cốt truyện đâu phải là làm 100% giống y hệt? Bạn thấy mâu thuẫn chỗ nào?
    Bạn kiếm bài mình nói không so sánh game này với game khác hộ cái, bạn post bài rất chi là ngẫu hứng :-w. Mình nói về hệ thống item sao lại liên quan đến 2D hay 3D ở đây :| .
    ..

Mong hồi âm....
    .

.
    Tại sao lại không nghỉ từ 6x 7x mà phải để tới 9x? Bạn không tôn trọng chính tâm huyết của mình, coi nó chỉ = 1 ly cà phê?

11. locgame

locgame T.E.T.Я.I.S

Chuyện bỏ hay nghĩ thì chuyện của chú 100 thằng như chú cũng ko ai thèm giử còn vào toppic tru tiên mà cứ om sòm thì chú đúng là 100% chắc chắn nph khác qua thừa nước đục kiếm chát đấy;))
    Nếu chú nghèo ko có tiền thì cày trâu kiếm gold nếu có tiền thì mua vgold.Còn nghèo mà ham đồ đẹp item xịn thì mua cd choi offline nhé.NPH nào cũng mua game rồi kinh doanh thôi ăn thua là game hay hay dở chú thấy đâu được thì cứ chơi ko cần giử còn lăng quang ở đâu thì đúng là NPH đối thủ ném đá giấu tay

12. phananh1988

phananh1988 C O N T R A

;)) Chú phán như đúng rồi ấy!Xem lại topic từ đầu có bao nhiêu người chê NPH chứ nào có ai chê TT?Nếu chú yêu mến TT thì phải làm điều gì đó để phục hưng TT chứ ngồi đầy phán thằng nào không chơi thì cút đi à?
    :D Còn riêng NPH thì qua GT xem tôi có chửi thừ NPH nào không nhá!;;) Và chú biết tôi là ai chứ không phải loại nghèo hèn đii bám váy mấy thằng NPH để nghe chửi nhá!

13. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Các chú vào đây làm loạn đấy à ?:-w

14. LiềuMạng-Spy

Xin trích từng câu:
    Hãy xem dame của TVM, và TVM không phải là tanker nên đừng có mà rủ PVP lung tung. Muốn thành siêu nhân hãy đợi reset, đường còn dài, bạn có dám đảm bảo rằng sau khi rs TVM sẽ 1 hit die? =))
    TT xây dựng trên nền của TGHM là thế nào bạn? Nền ở đây là khuôn mẫu về các tính năng, hệ thống và chúng không phải là copy từ cái này qua cái nọ, lỗi phát sinh cần có thời gian sửa chữa. Bạn là Fan của truyện TT nhưng phán về TT nghe rất là chán, có lẽ là newbie nên không chấp. [-X
    TT có rất nhiều thứ để bạn khám phá, nó giàu có so với nguyên tác thì hạn chế làm nghèo 1 số tính năng game, vậy thì game dành cho những người đọc truyện hứng thú chơi và làm chán cho những ai chưa đọc mà muốn khám phá game?
    "Nếu TGHM đã ra lâu thì phải có nhiều kinh nghiệm trong việc Chế tác + Thiết kế game chứ" Không phủ nhận là nó từ 1 lò ra, nhưng rất tiếc không phải từ 1 truyện ra, và cũng chẳng phải copy qua. ;))
    VD nhé, 1 thằng chỉ học chế dép gia và nó bắt đầu làm dép nhựa nhưng không hay biết dép nhựa ntn và làm sao tuy cùng là dép, vậy ai đảm bảo rằng nó không đóng cái đinh vào cái dép nhựa nào. =))
    Vậy mô phỏng đúng hoàn toàn nghĩa là không bắt bẻ được! Bạn liệt kê game nào được như thế nghe xem. :-o
    <Ý kiến rất chi là kì quặc nữa cơ chứ...> < Đừng bôi vào nhé... =))
    Nghe câu này hết hồn. Thưa bạn là không thể đến 20% gamer đã đọc qua truyện TT và chơi TT dù không biết con số chính xác (đến 10% không nhỉ? :-o). Bạn nói hầu như nghĩa là 40-60%? :-"
    Ngực to như C-Cúp!! Mình làm nv Sứ Giả trả nv NPC TBạch cả ngày, phải đụng và nhìn ngắm NPC này riết vẫn ấn tượng với nét đẹp của nó so với nhiều NPC khác. Bạn hình tượng nó như thế nào? Người ta vẫn thường hay "bơm" vào ít xilicon vào các nv nữ trong anime để tạo tính hấp dẫn đó thôi, cũng giống như NPH muốn tạo thêm vẻ thu hút của TB. Ai tò mò thì cứ chạy qua NC xem là biết. Không đủ lv thì HDương -> PHương -> NCương. ;))

15. LiềuMạng-Spy

Câu trả lời đây:
    Bạn có thể ví dụ 1 cái tôn hiệu tạo được cảm xúc không. Nếu có thể thì 4-5 cái cũng hay. :-"
    Còn chờ, nhưng nó ngứa mắt thật à. =))
    Bạn cứ khéo lo, chỉ riêng việc $ thu về để các đại gia ta chiến đấu với anh LKS cùng HBP CTF cũng đủ làm VTCz no rồi, cả cái HT và 2 cái phù dame def nữa. 1 cú úp thú cưỡi vừa ý gamer thù cũng lợi nhuận phải biết. ;))
    Việc update không đúng thời điểm là gì. Ở đây là item nào vậy? Nếu là thú cưỡi thì xin nhìn vào các bài post phản biện của mình ở trang 2 hoặc của zero_boy_2308 trang 3 sẽ rõ. Còn các vận dụng hỗ trợ? Mình nghĩ là quá đủ! Thời trang? E rằng là thừa. Toàn tẩy điểm phù? Quan trọng chẳng là bao khi lv chưa đủ để gọi là 1 bước sai thì đi vài km bậy. Còn lại có lẽ không thuộc phần đề cập của bạn, không nhắc nhé. :>
    Và đến giờ thì không còn gì để cập nhật? Hay nó cập nhật quá nhanh mà trừ 1 số TOP có thể đủ thời gian tìm hiểu khám phát, và các gamer ít time để chơi hơn sẽ chẳng kịp hiểu 1 đã lòi ra 2 < không đi kịp thời đại và nản? Đúng là hiện tại nó vẫn còn ngắc ngoải thật. :-"
    Còn tùy về người chơi. :))
    .

.
    Đã có 4 bài phản biện từ lúc bạn nói câu này. 3 của mình và 1 của zeroboy.
    Đang chờ lời phản biện của bạn đấy.
    Từ từ mà đọc rồi suy nghĩ nhé. :-*

16. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

Nhưng có Op, Op khác nhau thì Item khác nhau :| còn Tru Tiên, cái nào cũng y như cái nào :| chỉ khác Vận anh hên hay ko để có + Cao thôi :|
    Chính vì nó là Em ruột của TGHM nên nó mới vậy. Tru Tiên ko phải là Game Kiếm hiệp mà thế giới khác. Ko phải là thế giới thần tiên hay bất kỳ thế giới nào mà bạn biết trước đây.

Ở đó có Tiên nhân, Nhân gian và Quỷ Giới (Tạm vậy). Tiên nhân chia thành Đạo nhân (TVM), Sư (TAT) và xem giữa Quỷ giới và Tiên nhân là Phần hương cốc (thiên về Thiện hơn) - 1 trong 3 phái lớn trong Tru Tiên Truyện. Quỷ giới có: Quỷ Vương tông, Hợp Hoan phái, Vu Tộc (Vu tộc cũng là 1 dạng đứng giữa Quỷ giới và Tiên Nhân nhưng thiên về Quỷ đạo). Còn nhân gian là người thường, ko có gì đặc biệt.

Ở đấy, Vũ khí của họ là PB. TVM dùng chủ yếu là Kiếm (bắt chước tổ sư gia của TVM). QVT, trong truyện ko nhắc tới hình dạng PB chính của họ, và cả các phái khác nữa.
    Biết vậy, nhưng cũng phải làm cho nó giống chút chứ. Chỉnh sửa gì quá đáng quá... !!
    Item Q ko thể GD được, nhưng các loại Item khác, nhiều vô số.

17. LiềuMạng-Spy

Bạn nên viết bài phản biện trích các bài viết của các bài khác như mình và zeroboy, đừng bắt các bài lẻ tẻ để mà trích như vậy. Như thế mới hay được ai có lý. :-"

18. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

thực ra chỉ là ý kiến cá nhân thôi. Mình chơi Tru Tiên vì đã đọc qua bộ Tru Tiên Truyện và mình rất thích thú với bộ này. Nhưng khi chơi Game Tru Tiên thì thực sự hơi buồn 1 chút về cách mà nhà sản xuất chế tác game. Có nhiều nội dung trong truyện và game trái ngược nhau, một phần là do game 1 phần là do tưởng tượng của cá nhân thôi.

Còn GamePlay của Tru Tiên thì mình thực sự có rất nhiều điều ko được hài lòng cho lắm, mà các quan điểm trên đều được nói ở bài trước rồi. Còn việc phản bác các ý kiến của các bạn là ngoài mục đích của mình. Mình có hơn 12 năm chơi game, và mình đã chơi rất nhiều game, thể loại. Nên mình chỉ nghĩ rằng, Game mới mà copy quá nhiều của game Cũ, nhất là Game của cùng 1 nhà Sản xuất thì thực sự là một thất bại. Nhưng, Tru Tiên ko phải là một game tồi, vì nó được dựng trên Nền của 1 game thực sự hay, chỉ tiếc là việc chế tác từ cùng 1 lõi đã đem lại quá nhiều điều mà ko đúng theo mong muốn của Gamer thôi.

Ngay từ phần phân chia Class mình đã thấy được sự ko hài lòng về sự cân bằng của các Class rồi. Ngoài ra, cốt truyện của game và Phương tiện di chuyển trong game hoàn toàn là ngược với truyện. Trong truyện, phương tiện di chuyển chủ yếu của Người tu đạo là Phi Kiếm (Ngự Kiếm Phi hành, thực ra là Ngự Pháp bảo Phi hành chứ ko phải Kiếm, Kiếm ở đây là do TVM sử dụng PB Có hình dạng là Kiếm nên mới có từ "Kiếm" trong "Ngự kiếm Phi hành") và nó được sử dụng từ rất sớm (Sau khi tu luyện được PB cho chính bản thân thì có thể dùng nó để di chuyển tầm xa và nhanh chóng).

19. banana09

banana09 Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng đã đọc Tru Tiên. Và mình đồng cảm nhận với nhiều người khác là game có nội dung khá sát với truyện. Và bạn cần phải biết là làm 1 game nó khác với viết 1 cuốn truyện. Cứ theo như bạn nói PB nên chính là vũ khí như trong truyện, mỗi người 1 pháp bảo thì thử hỏi bạn game sẽ bị chia thành bao nhiêu class đây! Còn sự phân chia class mình thấy ko có gì là ko cân bằng, bạn đã từng thấy HHP 1 hit die TVM, vậy là bạn chưa thấy TVM 1 hit die HHP rồi. OK ! Cứ cho là HHP khả năng cao hơn so với TVM đi. Nhưng đó chỉ là Pvp 1-1, thử hỏi bạn trên chiến trường kẻ nào có khả năng hơn TVM? Bạn đã từng thấy trong CT, 1 TVM mặc đồ ko luyện khí đứng top PK như tôi chưa !!!

*P/s: Nhiều người mới chỉ nhìn qua SS mà cho rằng TT là game mới mà đồ họa ko bằng game TGHM. Theo tôi đó là cách đánh giá sai lầm và ngu dốt. Tôi dám khẳng địng TT đồ họa xuất sắc hơn TGHM dựa trên cơ sở bản thân là người có chút kiến thức về công nghệ thiết kế game. Bạn nào chưa rõ lý do thì có thể trực tiếp chất vấn tôi ngay tại đây !

20. Ryukioflame

Ryukioflame Mr & Ms Pac-Man

TGHM có cái hay, cái đẹp của nó, TT có cái hay riêng, thế thôi

Còn ai bảo TVM yếu xin thưa là chẳng biết gì cả;)), bản thân tôi 1 con HHP 12x ăn skill Chân Nguyên Hoa Thiểm của TVM đã bay 10k+ hp rồi ( HP càng cao sát thương càng lớn nhé ) chưa kể đến skill AOE thiên thư hơi bị khủng đấy;))

CÒn các pác nào vào game, lóng ngóng đc vài chục lv, hoặc tối ngày auto rồi up cấp đc vài chục hay 100 thì cho rằng ta đây trải game, xin thưa rằng đó chỉ là cái máy nó chơi chứ bản thân chẳng biết gì cả:|. Bản thân tôi không thích cái kiểu phong trào, nói trắng ra đã quyết định chơi 1 game là chơi tìm hiểu đến cùng, tìm hiểu cái trình độ " hơn hẳn " dân Việt ta:D

Còn ai chê TT xấu thì kiếm máy nào " khùng " tí bật full cấu hình lên, chứ máy thường thường như nhà tớ dis nữa thì lại chê hình xấu;))