[Tru Tiên] ZhuxianFire - Zhuxian4Gamer ( Tập 2 )

Thảo luận trong 'MMO | Private Server' bắt đầu bởi anh mỹ, 15/5/12.

1. Huunam09

Huunam09 Mr & Ms Pac-Man

riêng chữ việt nam và chữ nước ngoài nó đã khác nhau nhiều rùi bạn ah ! bạn không nên so sánh hay yêu cầu vậy được ! mỗi cây mỗi cành mà !

2. cr.nero

cr.nero Youtube Master Race

Bạn hiểu từ " học hỏi" không?

Chữ việt Việt Nam và chữ nước ngoài khác nhau nhưng nó cùng được dùng với mục đích gì vậy bạn? Và game TT của việt nam hay nước ngoài sản xuất?

Mình nghĩ bạn nên nhìn vào thực tế và đưa ra nhận xét của mình hơn là "nịnh hót" 1 ai đó:4cool_baffle:

3. anh mỹ

anh mỹ Mario & Luigi

vậy h nè bạn nghĩ cho mình 1 cái Gameplay đi . Ví dụ train LV kiếm đồ như thế nào ( liên quan đến rate và các Event có TKCD để lên LV ) . Các Event nên có để Fam Item , rồi fam THC như thế nào fam tu vi châu ra sao . Có thể game nó để mặc định là chuẩn rồi nhưng mình đã biến thể nó theo 1 hướng khác và cái thời gian suy nghĩ để nó làm sao cho hợp lý thì xin lỗi rằng mình 0 có thời gian vì mình còn phải đi làm , mình chỉ làm cho vui thôi và 0 có ý định kinh doanh trên nó nên nó mới thế này . Chứ như bạn nói thì 1 phần nào đó xây dựng SV theo hướng kinh doanh rồi :| . Cuối cùng xin nói với các bạn là với cái lượng Online vào lúc 6h30' ( giờ mình Wave Up ) 127 acc nó vượt cái ngưỡng mà mình dự kiến ban đầu là 60 acc rồi và h mình đang thiết kế chiến trường và ra mắt cách kiếm các loại PB môn phái , thất truyền sao cho hợp lý đây .

4. dekaron410

dekaron410 Mr & Ms Pac-Man

A nero chưa khám phá hết gameplay cộng đồng hiện tại chỉ bị áp bực chứ ko phải là ko có .Về sau càng yêu cầu cộng đồng

5. sev7en

sev7en Youtube Master Race

Ghi chú: Trích dẫn :(Mình ủng hộ !
    Dù sao chơi game bỏ công sức và hưởng thành quả mình đã bỏ ra mới thú vị chứ !
    Làm gì có chuyện cứ ko phải server official là cho tất cả mọi người chỉ việc ngồi không - ăn sẵn mọi thứ ? Chỉ mong ăn sẵn thì còn gì để trải nghiệm ? Có gì để thú vị ?
    Mỗi server có 1 hướng đi riêng !
    Nếu đã là server dành cho những người ko có 1 lượng lớn time cầy cuốc, tiền bac, k muốn theo server VTC thì có thể định hướng phát triển theo cách của riêng mình, sửa những điều là chưa hợp lý ở những server khác để phù hợp hơn và đem đến trải nghiệm tốt đẹp, vui vẻ, sự gắn bó với đông đảo mọi người yêu tru tiên ? Chứ đâu cứ phải add hết từ đầu đến đuôi ? Mình ủng hộ server tự định hướng phát triển, đem lại cho mọi người trải nghiệm cái hay của game !!!
    Cảm thấy vui vì đội ngũ phát triển server nhiệt tình và có quang điểm rõ ràng, vững chắc ! Chúc server ngày càng phát triển)
    Trước hết cho mình xin lỗi cái bài phát biểu của bạn này cái nhé. Thứ nhất, điều bạn nói chơi game là phải bỏ thời gian công sức như vậy là đúng, cái đó mình k phủ quyết, nhưng bạn nên đứng trên cương vị của 1 người đi làm thì sẽ hiểu được nhiều hơn thời gian là cái gì, Ok. Còn thứ 2, riêng bản thân tôi đã trải qua FIRE từ A-->Z, khá thân với GM đấy, chưa bao h tôi xin gì mà nói là GM từ chối hay tỏ ra khó chịu, họ luôn tỏ ra rất tốt và nhiệt tình với tôi bởi đơn giản là hiểu nhau, hiểu về công việc và cách chơi của nhau. Nhưng ở VER này tôi chưa đăng ký tham gia vào, vì mún để cho SV thật sự ổn định cái đã. Mình hiểu và thông cảm với ý kiến của bản Dkhanh87, đó là ý kiến rất hay đã được thực hiện hoàn hảo ở VER 2-3 đó là song song giữa TIME CÀY CUỐC cho những bạn trẻ có time và DONATE VẬT PHẨM cho những bạn nhiều công việc. Như vậy sẽ tạo ra được nhiều lợi ích phát triển, người có TIME có thể cày đồ để bán cho người k có time như VTC, người k có time cũng có thể nghiên cứu về game, có đủ đồ đạc để cùng tham gia PK, vui vẻ với mọi người v v v. Trên đây là ý kiến của tôi, ngoài ra cũng xin nói thêm luôn, có rất nhiều cách để mà hiểu GAME, làm Q là hiểu về Q, buôn bán là hiểu về giao thương, tham gia EVENT là hiểu về BOSS, PK là hiểu về skill v v v, vì vậy đừng làm khó GAMER quá trong việc tạo ra vật phẩm và Item, đồ đạc. THÂN !

6. †Yu

†Yu Youtube Master Race

Vậy cũng k hay cho lắm, FIRE thuần chất là free, còn donate thì game24vn, k tệ.................

7. Huunam09

Huunam09 Mr & Ms Pac-Man

việc cái hay thì học hỏi là đúng rồi nhưng mà họ tốt nhưng chưa chắc đã áp dụng được ở việt nam đâu. Tâm lý người chơi ở việt nam cũng khác, khi họ chơi private thì họ không muốn giống khi chơi offical đâu, vì họ không có time cũng như nhiều tiền để chơi như chơi ở offical nên mới tìm đến private. Vậy đó ! phải tùy hoàn cảnh new có thể áp dụng được !
    Và những lời bạn nói ở trên là mang tính so sánh chứ không phải nêu ra những ưu điểm của các sv khác để học hỏi !
    P/s : còn việc nịnh hót thì bạn hơi nhầm rùi đó ! chắc bạn chưa biết mình nên new nói vậy thui ! chứ việc làm một sv tru tiên và cho online thì quá đơn giản với mình nhá ! :D , chứ mình không cần phải nịnh hót để lấy cái này cái kia đâu !

8. ccoonngg

ccoonngg Youtube Master Race

:1cool_dribble: THC mới là vấn đề chính ai chơi cũng chỉ mong full cái bảng th cho đẹp bởi bên vtc họ ko có đủ tài chính làm điều đó, vậy mà sang đây bó tay toàn tập thc cày khướt luôn mong GM cho free thc đi ae có cái pk solo , chứ sau cs lên cấp chậm quá , ra bãi thỏ thì ko ks nổi con nếu train đơn map khác thì chả kém cạnh gì vtc rồi

9. dekaron410

THC muốn full bảng vài ngày là được ,tại sao bạn lại ko biết vì bạn ko tìm hiểu :|

10. dkhanh87

dkhanh87 Youtube Master Race

windy cứ nhìn cái bãi thỏ thì biét :) đơn giản chỉ có thể. đồ đạc thì cứ khảm đi rồi sẽ rõ< nghe đồn là sau khi bảo trì update khảm cấp cao và cấp thấp GD đc :)) chắc để có 1 char tâm đặc đối với những người đang đi làm thì khoảng 1 tháng chưa tính pb ngon nhé :)). THC cái đó mình nghĩ nó rất thuần khiết cho game tru tiên sao bạn k bán shop luôn đi. còn nguyên thần thì tự cày là ok :). đồ đạc thì ok khi bắt mem săn bos mới có

11. totrongphuong

totrongphuong Mr & Ms Pac-Man

vào Sv ,cấu trúc thay đổi wa >>>>>>>>>>>>>>>

12. HuyếtMa/

HuyếtMa/ Mr & Ms Pac-Man

Mày xạo L wa 7 ơi! bản thân mày chơi game ai chả biết làm biến Chết Con mẹ mà bài đặt nói cày cuốc cứ xạo xọa anh ghét biết chưa.
    Sever Miễn phí hay không thì chơi sẽ rõ khỏi cần giải thích hay hết,Còn về vtc tại sao cày lâu mà người ta đầu từ vào ko tiết là vì nó ổn định không có chuyện này chuyện kia.
    Sever Fire ổn định nhưng ổn định tới múc nào,Hiện tại là V mấy rùi bao nhiêu cái V là bao nhiêu lần RS vậy thời gian cày 1 Ac X V theo sever là bao nhiều time đấy.
    Cày cuốc thì nên ở 1 mức nào đó thui cả sever chỉ trong vào bãi thỏ được bao con thỏ làm Q vàng được bảo LV 1 ngày.
    Tạo hóa châu,THLC,..,V Bao H mới Full ,bao H mới đủ tạo hóa khảm đồ thần thánh Lúc Full rùi thì sever có còn Không hay Lại ra 1 Ver mới.
    Sever thằng nào cũng PK đỏ mà vào tù thì chỉ có 1-2 đứa thế là cái nhồn gì thế. Cứ 5P là vào tù 5P là vào mà chỉ có 1-2 còn mấy đưa kia đâu PK it hơn ah màu đỏ còn đậm hơn cả mình hay ...........

13. ascended

ascended Youtube Master Race

Nói thế chứ nói nữa nó cũng không giảm độ cày xuống đâu =)) h thay đổi thì sv chỉ có tàn nhanh hơn thôi.... không có sớm thì có muộn, từ từ dần dần là đủ đồ hết, còn cảm thấy không cày đc tốt nhất là bạn nghỉ sớm đi :cuteonion50:

Không chịu tìm hiểu, cứ đợi cơm bưng lên miệng thì mãi đi sau người khác thôi, không bằng ai rồi lại ngồi ảo tưởng ra mấy cái gọi là thiên vị .... gian lận .......

14. cr.nero

cr.nero Youtube Master Race

Xin lỗi vì tôi chưa cụ thể hóa ý của mình làm cho chúng ta có lẽ đã hiểu nhầm nhau. Tôi xin nói sơ qua:

* Vấn đền train lvl được giải quyết bằng cách tăng rate exp (Giải quyết được hạn chế của offical rate exp quá thấp).
    Các quest event exp của hệ thống bị hạn chế nếu không tăng được rate quest. Tôi thấy GMs có thể fix được các event exp của hệ thống nên nhược điểm này hoàn toàn có thể giải quyết. Nhưng phải cân nhắc không nên quá đà lại dẫn đến việc train ở các map bị hạn chế như q thỏ của sv hiện giờ

* Vấn đề fam items được giải quyết bằng cách tăng drop (Giải quyết được hạn chế của offical drop quá thấp).
    Giả dụ drop x20, tức là tất cả các items khi đánh mod ở tất cả các map sẽ x20, đó chính là tạo hóa châu tại các map tạo hóa, vô song thành; nguyên thần châu tại vô song thành, TLĐN, các phù luyện khí, quán chú như long hồn phù v..v..
    Như vậy lại có 1 hạn chế của các quest event hệ thống ví dụ như q thái cổ huyền kỳ items tạo hóa châu có thể hơi ít so với train hay q nhận hàng ngày ở chu nhất tiên có thể ít nguyên thần châu... dẫn đến event không còn sức hập dẫn. Điều này k quan trọng lắm. Mặt khác quest event GMs hoàn toàn có thể tang rate hợp lý.

* Về VGOL: Là một phần của hệ thống tiền tệ trong game nên nó phải có giá trị và giá trị trao đổi. Hiện tại vgol ở fire chủ yếu dùng để đổi những vật phẩm thiết yếu và ít có giá trị. Chúng ta hoàn toàn có thể dùng nó giải quyết vấn đề donate khi bán những item quan trọng trong gshop và cân nhắc hợp lý lượng vgol có được của những người không donate. Tuyệt vời nếu sv kiểm soát được hack, dupe item trong gshop nếu có.
    Tôi nghĩ đã từ lâu, đây là vấn đề nan giải và khó giải quyết nhất đối với sv fire vì không kiểm soát được vgol, gian lận vgol v.v.. Nhưng chúng ta nên đối mặt với nó và kiểm soát nó chứ không nên chạy trốn như bây giờ. Tôi biết GMs của sv đã rất cố gắng, ở những bản trước các bạn còn tạo ra 1 loại tiền tệ khác là fire item... Nhưng dẫu sao, tôi nghĩ GMs còn chưa kiên quyết, chúng ta hoàn toàn có thể giải quyết bằng cách trừng phạt nghiêm những tài khoản gian lận.

Ở trên là 1 vài quan điểm của tôi về game tt, về sv. Có thể nói đó là mong muốn của tôi về sv tt Việt đã từ lâu. Còn đối với GMs của sv, tôi thấy các bạn rất giỏi về lĩnh vực CNTT, tôi ngưỡng mộ các bạn.
    !

15. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Q tạo hóa 120 đánh 500 mob dc 2 tỷ exp, lên 150 đánh 1k mob cũng có 2 tỷ exp, quá ít :(
    Với cả 1 q đc có 2 LTDN, có cũng như ko, nên sửa thành 20++ LTDN với 2 THLC thì tốt hơn.

16. linhzipz

linhzipz Youtube Master Race

Thực sự là mình muốn chơi nhưng mình bận đi làm và đi học, sv thì fải cày hết cái này đến cái kia, q thỏ mà ko canh thì nằm hít đất, các q khác cũng không hơn gì, thời gian event thì còn đang trên đường về nhà hoặc tắm rửa cơm nước =.=''. Thành ra 1 ngày chơi được nhiều nhất chắc 2h vào buổi tối, còn không thì fải thức đêm chơi. Biết dù là sv muốn định hướng lâu dài nhưng ntn có khó quá với member phải đi làm không?...

P/s: Sao vote vgold mà web mà cứ báo lỗi Objet non trouvé! nhỉ >"<

17. dekaron410

Wait Update :5cool_still_dreamin

18. tientudaica

tientudaica Youtube Master Race

GM fix hiện tên thú cưỡi đi nào !!!!!!!!!!

19. dkhanh87

dkhanh87 Youtube Master Race

Cứ vào chơi túc tắc em ơi. Anh chỉ sợ sau khi a e mình đủ sức đi pk thì sv nó lại rs thêm 1 lần nữa thôi :))

20. †Yu

†Yu Youtube Master Race

Nghe 1 người bạn nói là, bất cứ server tru tiên nào hiên nay đều mắc 1 lỗi rất quan trọng, 1 thơi gian chơi sẽ reset server......k biết có đúng k............( k có ý định làm loãng đâu ^^)