Trung tâm bàn luận giả lập pcsx2 (Pcsx2 v0.9.4/5beta)

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi toi5, 2/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. backden

backden Donkey Kong

Ai có bị trường hợp này thì xin giúp cái.
    Sau khi cài xong PCSX2 09.4 thì bấm vô cái pcsx2.exe thì hiện bảng báo như sau:" Cannot allocate mem addresses 15000000-550000000, err :487"
    Ai có bị và sửa dc thì giúp giùm, đã có bios và plugin đầy đủ. Cái Non-VM thì mở lên đc nhưng chạy game thì lêt hơn mức bình thường. Help!

2. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

bản sau chậm hơn bản trước cũng ko có gì lạ, chỉ lạ ở chỗ feedback của mọi người về 309/315 đều là bình thường hoặc tốt hơn, riêng trường hợp của tớ thì tốc độ giảm đến mức tệ hại (giảm 30-50% so với 307 và original 094)

dùng Fraps để bench thì FMV của FFXII trên máy tớ chạy thấp nhất là 70, cao nhất 142, avr 99.7 :D

Nếu cpu của bạn để stock thì máy tớ ko chỉ hơn có "chút xíu" đâu ;))
    Với config để lấy tốc độ thì có thể nói là khá "mượt", tớ lấy đoạn đầu game, từ lúc bắt đầu đến đoạn Tidus trèo lên chỗ đất đá ấy (1 trong những đoạn nặng nhất game) thì min: 50, max: 94, avr: 63.8

3. trinitrotoluen01

trinitrotoluen01 Mr & Ms Pac-Man

@eternal_calm : Máy bạn overlock sao vậy ? Mình dùng Q6600 overlock len 3Gz nhung tốc độ cũng ko dc như mong muốn :(

4. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

CHo mình hỏi chút xiu' mình thấy trong đây có mấy bạn sài Core 2 duo E2xxx nhưng lại chạy dc ffx 60fps với plgin Gsdx , nhưng sao mình sài con E4300 lại chạy ko quá 50 fps cứ lẹt đẹt 3x-4x fps có khi xuống 2x nữa , ai giúp với (Cpu E4300 ram 2gb vga 7300gs , đã stick vào option dành cho core2 duo)

5. kyuwan88

kyuwan88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

có lẽ là do Vga :-?,mà CPU của ông đã OC chưa,nếu chạy df thì cũng ko nhanh dc đâu :D

6. eternal_calm

con e2160 của mình cũng chỉ để 3Ghz thôi, hiện tại thế là đủ
    có lẽ vì bạn rất khó tính, muốn đoạn nào cũng full speed chẳng hạn, nên ko thỏa mãn với tốc độ của mình :p (j/k)

nhưng chưa overclock, đó là điểm khác biệt :)

ps: nhờ mọi người thử bản 307 này của tớ vậy, bản này chỉ hơn 094 khoảng 5-10% nên chắc cũng tương tự như 315 của mọi người nhưng tớ vẫn muốn thử xem

7. nizsu

nizsu Youtube Master Race

Nếu FFX tớ nghĩ mọi người nên dùng bản 302 vì bản đó trong tất cả các bản tớ thấy speed cao nhất và ko bị lỗi khu menu . Các bản sau bị 1 tình trạng là lúc gắn ngọc cho từng nhân vật thỉnh thoảng mặt nhân vật bị biến mất sau đó sẽ dẫn đến tình trạng lag menu fps < 15 .... Đồng thời lúc save lại thời gian chờ sẽ lâu hơn 2-3 lần .Lỗi trên gặp ở các phiên bản 307 , 309 . Riêng 315 và 317 thì ko bị nhưng tốc độ có vẻ chậm hơn .Cái cảnh lúc lên phi thuyền ấy , fps của tớ chỉ đạt 40-45 nhưng bản 302 thì xấp xỉ 51fps lận

8. Runaway Prisoner

Runaway Prisoner T.E.T.Я.I.S

CPU cho FFX thì phải hơn 3.2GHz mới mong ít nhất full speed... cảnh lúc đầu. :D VGA thì phải cỡ 7600GT trở lên thì cũng mới chịu được. Ở máy của tớ thì cảnh đầu (cũng như Eternal_calm, Tidus leo lên vách đá) như sau:

ZeroGS 0.97.0
    AA 4x
    Min: 78fps
    Max: 165fps
    Avr: 110fps

GSDX (DX9)
    Min: 71fps
    Max: 160fps
    Avr: 91fps

GSDX (DX10)
    Min: 61fps
    Max: 145fps
    Avr: 82fps

Nghĩa là FFX chạy nhanh nhất khi dùng ZeroGS đối với tớ. Anh em nào thấy FFX chạy chậm thì đổi sang ZeroGS xài thử.

Còn bản 307 của Eternal_calm thì y chang như bản 315 đối với tớ, chả thấy nhanh chậm hơn được tẹo nào. :P

9. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

bên voz có bài bày cheat hay lắm
    nhưng tui chưa thử đuợc do ko biết tạo file iso toàn dung acoho dể tạo dĩa ảo chạy thui thứ 2 là tui ko có
    plugins mới (phugins của tui chỉ có 3 cái hà chỗ chọn cdvdrom ấy) mà cái họ bảo dùng thì tui ko có hic
    bác cho hỏi chỗ dow phugins mới nhất (chỗ cdvrom có 6 dòng lân) và để tạo file iso thì dùng phần mền nào dễ dàng nhất nhe
    thank

bác nào muốn xem cách hack thì vào vozforums.com phần game máy tính nhe hay lém

10. eternal_calm

yeah, mới dl bản 327 về, tốc độ trở lại bình thường rồi \:D/

@asukido: các plugin cdvd về cơ bản thế là đủ rồi, bạn còn cần gì nữa (linuz cho iso, peops cho cd/dvd), anyway, nếu cần thì có thể tìm ở www.generalemu.net/pcsx2archive
    btw, muốn cheat thì có nhiều cách lắm: search bằng Phaste (Cheat Finder trong pcsx2 với ArtMoney cũng tương tự); add code vào patch hay nhập thẳng code từ đĩa Gameshark/ARMax/CodeBreaker. Tuy nhiên với 2 cách cuối thì ko phải lúc nào cũng hoạt động 100% với pcsx2, có những code cần phải đi cùng các loại code khác như Joker code chẳng hạn thì mới hoạt động được.

11. asukido

asukido Mr & Ms Pac-Man

muốn tạo ra fiel iso thì dung chưng trình nào là dễ nhất??(CÀNG NHẸ CÀNG TỐT CÁC BÁC NHE)
    nếu dựoc có thể cho địa chỉ dow loat thì cam ơn

mới oc lên 2.6 gh coi tôc độ thế nào
    đang té thử bản 327
    hic toc do tăng vọt gần 30% lun
    thế này thì thắ cổ chai do cpu rùi chứ vga vẫn vi vu
    bật 0AA VỚI 8AA+BILE... TỐC ĐỘ GẦN NHƯ NHAU KO CÓ SỰ KHÁC BIỆT GÌ LUN HIC

12. kyuwan88

Alcohol 120% ổ ảo,tạo iso,ghi đĩa tất cả trong 1 ... :|

13. spider090

spider090 Mr & Ms Pac-Man

Nizsu ui . tớ thấy trong PCSX2 hình như có lưu mấy cái save state. Cậu post giúp tớ file save FFX lúc đầu game sau khi về thế giới thực, Tidus bị con cá bự rượt cắn rồi sụp đổ tùm lum còn 1 đường lên cầu thang , tớ tới khúc đó chạy lên cầu thnag wa cảnh khác là bị đen màn hình hoài .

14. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

Enternal à E2 thì phải thua E4 nhiều chứ , cũng nhứ thằng E6 1.8 mà ăn đứt E4 2.4 -> soa kì vậy

15. nizsu

nizsu Youtube Master Race

Trùi cái đoạn đó lúc đầu game ... còn bây h tớ đi được hơn 90h rồi ,với tớ ko lưu save cũ ,có vẻ save quá 20 cái thì save bị hư (bị tổng cộng 4 lần) nên bây h chỉ dám lưu 10 cái/save thôi , bạn lấy cái đó thì tớ share lên nhưng như vậy chơi ko còn hứng thú nữa rồi
    À cái bản 327 này chơi speed rất tốt . Hầu như mấy cái bug nhỏ nhỏ ở bản cũ đều được fix . Khá hài lòng với FFXII bi h tớ có thể chơi nó mặc dù còn chậm ,video còn lỗi nhiều tuy nhiên speed + độ ổn định tăng so với bản cũ :)

16. F4int

F4int Dragon Quest

em là newbie xin hỏi , có cái laptop mới mua cấu hình như vậy mà em set video trong Config , khi chạy tốc độ chậm rỳ làm sao để chạy nhanh được cấu hình tối thiểu cũng được . Mà nếu h0k được các bác bảo em 1 tiếng để em chuyển sang cái Destop . À còn nữa VGA của em là onboard 256 MB

17. kyuwan88

CPU 1,46 , Ram 1GB chạy Vítta,Vga onboard... ko chậm mới lạ :))
    Onboard 780G của AMD may ra chơi dc chứ onboard intel thì ....... =_="

18. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Cấu hình đấy thì ko nổi đâu . Chuyển qua desktop đi , làm em CPU E8400 chạy ko cần OC khung hình cũng được tương đối .

19. Runaway Prisoner

Runaway Prisoner T.E.T.Я.I.S

Thử chơi game 2D đi? :P
    Còn cái vụ thắt cổ chai CPU thì biết rồi. CPU 4GHz còn bị thắt cổ chai cơ mà.
    Chương trình tạo ISO thì có IMGBurn đấy. Gọn nhẹ, cho phép ghi đĩa và tạo ISO cùng lúc. Chỉ phải cái là không có cho GL ổ dĩa ảo thôi... nhưng mà chạy chung với Daemon Tools thì ổn.

20. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Game 2d thì nhẹ hơn à ? Kể tên hộ tui vài trò còn biết mà mua.Thử mấy cái game nhẹ nhất như Harvest Moon mà tốc độ được có 40%

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.