Trung tâm bàn luận giả lập Pcsx2 v0.9.4/5beta

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi dung565, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Hix sao chuyển save khó dã man vậy tui nghiên cứu cả tối sắp điên đến nơi mà vẫn chưa dc,lúc thì thiếu file BOOT ELF,lúc thì kô chỉnh dc cdfsX(;Ai save em chứ là em sắp đi Gia Lâm rồi:'>

2. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

Thì đã nói là nên dùng mymc rồi mà :;)

3. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Mymc để chuyển save hay để burn,sao em burn ra nó chỉ có mỗi cái save.iso chứ ko thấy file BOOT ELF cho Open::(

4. eternal_calm

Thì cứ google mymc và thử download xem :;)
    Đây là một chương trình độc lập, ko cần dùng pcsx2 đâu. Bạn chỉ cần mở memcard (file .ps2) rồi sau đó có thể import trực tiếp file save vào luôn.

5. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Đã down và kết quả thì vô cùng bất ngờ vì báo lỗi rất hỏi chấm khi bật lên=))

6. eternal_calm

Ko nói cụ thể lỗi ntn thì chịu, coi lại requirements và đọc readme của nó xem sao

7. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Nó nói thiếu file MSVCP71.dll,nhưng khi tui tìm down cop file đó về chạy thì lại bị not respond:-/;tốt nhất mod hướng dẫn làm sao để có dc file BOOT ELF đê:D

8. kyuwan88

kyuwan88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

9. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Đã làm đi làm lại mấy chục lần mà save cũ vẫn y nguyên::(,vào game chẳng load save mới gì cả=((

10. backden

backden Donkey Kong

Chuyển save từ các trang GameFAQ ấy hả? Cũng ko khó đâu, cố gắng đọc kỹ cái dòng chú thích của file Save bạn down về, thường ghi số Slot, Slot đó phải đc save.
    VD: Tui chơi KHII : Final Mix khúc đầu đã lỗi, dùng Save của GameFAQ, có chú thích SLot5, tức là tui phải save thêm vào slot 5 để nó mở ra.
    Tiếp đó dùng phần mềm memcard, file save down về trích xuất ra, tạo thành file ISO. Xong vào boot ELF. Bắt đầu theo hướng dẫn. Đến chỗ nó paste cái file Save vào, bạn cần chọn đúng Slot là xong.
    Chú ý, bên ngoài ghi Slot 5, tức là nó bắt đầu đếm từ Slot 1. Còn vào Boot, nó bắt đầu đếm từ Slot 0. Tức Slot 5 giờ thành SLot 4. Cái này ko chắc PCSX2 của bạn.

Xong vào xem kết quả. KHII : Final mix, từ LV1 thành LV49, chuẩn bị đánh con Boss cuối.

11. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Save của tui chẳng thấy ghi slot gì cả::(,tui chơi Smackdown vs Raw 2008 cần creat mấy thằng mà lăng nhằng quá nên down về:D;mà khó quá trời luôn=((

12. backden

backden Donkey Kong

Thì nếu ko ghi lost, ta xem cái số đằng sau ấy.
    VD: Save tôi ghi tên thế này.
    BISLFM-66675FM-04
    04 tức là save Slot 5 trong game. Nhưng khi bạn Boot vào thì sẽ ghi là Slot 4 cũng như bên ngoài ghi số là 04.
    Để đưa vào Slot 4 thì bạn cần save sẵn 1 slot 4 của game bạn cần. Sau đó vào Boot, nó sẽ save đè lên và thấy kết quả thôi. Nhớ là đúng phiên bản đang chơi, nếu ko sẽ ko thành công.

13. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Có hướng dẫn = hình ko bạn chứ save tôi ghi là đuôi 0::(,mà tui chơi game đối kháng mà đâu cần chơi đến màn gì đâu:o

14. backden

backden Donkey Kong

bạn chơi game đó thì tôi ko biết gì về hệ thống save của nó. Nó save 1 Slot, 2 Slot hay chục Slot tôi cũng chưa biết. Hay giờ thế này, nếu chưa biết nguyên nhân tại sao, thì ta thử 1 game khác, để ta test xem cách nào là chắc ăn nhất, thành công nhất.

Vừa xem qua 1 số save, tất cả đều ghi 0. Vậy là nó chỉ có save 1 Slot thôi. Vào tìm đúng tên của trò chơi, đc ghi dạng giống vầy: BASLUS-21645SD8_0. Chép đề lên xem sao.

15. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Chép đè lên như nèo bạn ;;);với cả tui cũng chỉ có đĩa game này thôi:D

16. backden

backden Donkey Kong

Óe! Ý nói đè lên khi bạn vào Boot ấy. Sau khi Copy thì bạn Paste lại đúng chỗ save của game.
    Ực, Game PS2 còn nhiu game hay mà, cố gắng kiếm thêm vài đĩa nữa chơi, game Smakedown này có hay đâu nhỉ.
    Tôi thì ko thích đối kháng rồi.

17. Arstibara

Arstibara Donkey Kong

Hix cop cái gì và paste gì hả bạn:skull:,mà bạn có cách nào đơn giản hơn hay bạn biết cách import = mymc ko:whew:.Hay tôi gửi lên forum ai convert dùm:hug:
    Tớ đã ấy thử 1 game smackdown khác ko số và dc,tuy nhiên game trên thì ko convert nổi vì ko cop đè lên paste lúc trc dc vì tên khác nhau

Các file đính kèm:

18. renamon

renamon Dragon Quest Lão Làng GVN

máy mình CPU AMD Tripple core 8650 VGA 8600GT nhưng khi chạy pcsx2 0.9.5 game nào cũng vậy chỉ dc có 30~ 40 fps đánh chậm rì ai chỉ mình làm sao cho nó nhanh lên ko

19. backden

backden Donkey Kong

Con AMD gì nghe tên Tripple luôn ta? Là dòng Phenom ấy hả?
    Tùy game thôi bạn ạ, bạn chuyển qua lại giữa 2 cái Plugin, ZeroGS với GSdx để xem cái nào ổn nhất, nhanh nhất.

@Arstibara: Tên khác nhau thì bạn xem kỹ lại xem, nó khác nhau ở chỗ nào.
    Nếu khác nhau ở chữ cuối, tức là Slot ko đúng. Còn ở chữ đầu, của bạn là BASLUS thì có thể nó ko đúng phiên bản mà bạn đang chơi. Mà thấy cái game này có mỗi bản SLUS thôi.
    Ủa mà game trên ko convert đc là game gì vậy, Smakedown hết là sao?

20. Diablon

Diablon Mega Man

Ai cho mình xin cái Plugin Lilipad đi . Chơi FFX kô sử dụng đc OD của lulu :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.