Trung tâm bàn luận giả lập Pcsx2 v0.9.4/5beta

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi dung565, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Card ati bị thắt cổ chai texture đối với gsdx , mà mấy game 2d nặng về texture nên chạy chậm

2. bahoaday2

bahoaday2 Mr & Ms Pac-Man

Ài này nhé mấy cái review đó là do Tomshardware bench đấy nhé X(, bác vào coi thử xem rồi hãy nói, ko chứng cứ mà cũng phán như thánh vậyX(. Ah Mà đúng là card ATI ko chơi game 2D = GSdx đc, như Odin Sphere phải bắt buộc xài ZeroGS mà thui (tốc độ hơn đến 200-300%)

3. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Cũng có chú ý cái đấy hồi chơi Odin Sphere, gsdx thấy tụt xuống 80% khá thường xuyên, chuyển sang zeroGS thì luôn 100% bất kì lúc nào ( nhưng lúc đó vẫn đang dùng 8600gt:-/).
    Mà hình như cũng tùy game, Ar tonelico với Mana khemia thấy Ati với nvidia giống nhau cả .
    Hoặc là tại mình hay bỏ texture filtering để lấy tốc độ nên không thấy khác biệt .
    Ờ thì cậu có dẫn chứng của cậu . Ờ thì 2600xt hơn 8600gt khá xa , 2600pro ăn đứt 8600gt . Mịa ngày xưa mình bỏ 1,5 tr ra mua 8600gt ngu thật, biết thế mua mịa 2600pro .Mà 2600xt hơn 8600gt khá xa thì nó bằng mịa con 4670 mới mua rồi .

4. bahoaday2

Bạn ko thấy ở trên mình nói là 2600 pro thua 8600GT 1 ít sao? Đọc lại post của mình ở trang trước đi, mình chỉ nói là 1 số ít game nó hơn thui!, còn 2600XT hơn 8600GT là 1 điều quá rõ ràng và chắc chắn! (sao lại đem con 4670 ra đây nói, nó có đến 320 stream Proc sao lại đem so sánh với dòng 2600 chỉ có 120 stream proc?)
    Bạn ko tin thì vào đây xem nhé, nói có sách, mách có chứng! :
    http://www.tomshardware.co.uk/chart...2008/Sum-of-FPS-Benchmarks-1280x1024,796.html

Thui sao cũng đc hòa nhé! Ko cãi nữa kẻo mất hòa khí và đề phòng bị mod chém vì cãi nhau lộn chuồng :p

Ah hình như box này sắp đóng cửa nhường cho box 0.9.6 thì phải? Sao nghe pác nào nói như vậy?

5. grandholy

grandholy C O N T R A

có cầm chơi mới biết con nào hơn con nào ko hơn được, bạn đừng có tin ba cái char đó làm gì, chỉ có người việt review thì nên tin
    nếu bạn chịu khó xem các nguồn khác, bạn sẽ thấy 8600GT và 2600pro/xt giờ đều ko đáng để mua :hug:
    edit: 2600XT muốn hơn 8600GT thì kiếm con DDR4 ấy

6. nonamefw

nonamefw Donkey Kong

Có bạn nào chơi giả lập Soul Calibur 3 chưa , nếu ai chơi tốt làm ơn cho hỏi pluggin của graphic nên xài cái nào , VGA của mình 3870 . Cám ơn trước !!! :'>:'>:'>

7. Funnnny

Nhìn tổng quan thì ATI vẫn kém hơn :-j.
    Catalyst mặc dù gần đây ổn định rồi nhưng vẫn bị chê là kém tương thích, tương thích game còn yếu ( đặc điểm rõ nhận thấy nhất là GDI ở card ATI ko đuợc hỗ trợ, hoàn toàn render = CPU ).
    Nhìn chung dùng ATI chơi pcsx2 thì hoàn toàn kém hơn nVidia.
    Đây là nhận xét trên quan điểm giả lập Ps2 nhé :-j.
    Về thực tế game PC thì giờ ATI nổi hơn chủ yếu vì nó đang rẻ hơn nVidia thôi

8. bahoaday2

Uh, 1 sự thật đau lòng nhưng đành phải chấp nhận ::( (mình còn xài em HD2600XT) nhưng gần đây dòng HD 4800 của ATI vượt trội hơn dòng GTX200 của nVidia khi chơi ở độ phân giải cao và bật AA đấy Funnny ah, ko chỉ vì nó rẻ hơn đâu ;;).
    Mà hình như cái PCSX2 0.9.6 official chậm hơn bản r612 thì phải (trong nhiều game), chắc do máy mình yếu ::( nên thấy rõ hơn sự chênh lệch tốc độ các phiên bản.

9. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

Lúc trước sài 9600 pro cũng chiến game diseage 2 ầm ầm tầm 4x-6x với gsdx mà , còn zero thì tầm 2x 3x thoai, sao mọi người chê Ati dữ thía :D , mà lúc này zero hình như ko dc ptrien nữa nên đa số game mới in game hoặc plaable đều ko chơi dc , màn hình đen thui , chỉ có tiếng chứ ko có hình

10. Funnnny

Zero tạm ngưng lâu lắm rồi, thằng zero nó nói là sẽ quay trở lại vào 1 ngày nào đó =))

11. coreduo

coreduo Dragon Quest

Ai cho minh cai link tao o ao cua EEP dc hok

12. aloloaalo

aloloaalo The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Các bác cho em hỏi về game HM Save the homeland, ảnh nó bị như này :

Vầy là sao ạ? Em đã thử Interlace hết mà ko đc ::(

13. bahoaday2

Cứ dùng GSdx cho nó lành pác ah, GPU chạy đc zero thìu chạy GSdx tốt thui, mà game HM: STHL hình ảnh nó làm kiểu Cell-Shading nên trên viền mô hình có vệt đen là đúng. ::)

14. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Em xài cai zero thấy hình đẹp hơn gdsx nhìu mà fps vẫn vậy nhưg đoạn fim trong game FFX ko sem dc bị nhèo ỳ xèo

15. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

Tắt AA,đi là xong thôi mà;;) , cái gsdx để res cao thì cũng ngang ngửa zero thôi , dc cái gsdx cho fps ổn định ít bị tụt fps , điển hình như chiu nova của kihmari chẳng hạng , zero tụt thảm hại còn 1x-2xfps , trong khi gsdx cứ 8x-9x có khi 10x lun:p

16. Funnnny

Cả 2 cái đều dùng AA, của Gsdx là Supersampling còn của ZeroGS là Multisampling. Trên phương diện đồ họa thì multisampling nhanh hơn supersampling. Nhưng có thể do ở Ps2 res khá thấp nên ko bị chênh lệch lắm :-?
    Gsdx dùng công nghệ mới dữ lắm, nên tốc độ cao hơn ZeroGS tụt hậu khá lâu rôi

17. MeGaOcd

MeGaOcd Youtube Master Race

Ai có thể giúp mình đc không vào đến cái đoạn graphics thì nó hok cho cái chi ở Shader:((

18. bahoaday2

Xem lại cái VGA của bạn là Shader Mode vesion mấy để chỉnh GSdx cho phù hợp, chọn sai ko chơi đc đâu bạn (PS 2.0, 3.0 hay 4.0 dùng khi kích hoạt GSdx 10).
    .

19. phimhaynee

phimhaynee Youtube Master Race

Mình có gsdx 10 mà chơi hok dc mới tức,vào là văng ra liền,card onboar của mình dc Sadre Mode 2.0 mà muốn 3.0 thì làm sao để có vậy anh???Anh tư vấn em:x

20. Funnnny

Dễ lắm, chồng tiền mua card màn hình mới là xong :x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.