Trung Tâm giải đáp những thắc mắc về Kiếm Tiên

Thảo luận trong 'Kiếm Tiên' bắt đầu bởi vutung1102, 2/6/10.

1. Mystical

Mystical Mr & Ms Pac-Man

ai cho tớ hỏi là đi chiến trường vết tích thượng cổ ntn vậy, mấy lần đăng ký rồi mà nó k cho vào ? với cái nữa nếu đi được thì đi chừng mấy chuyến thì đủ huy chương đổi mấy bộ thời trang Loki vv vậy ?

2. mtien

mtien Donkey Kong

Chiến trường vết tích thượng cổ bắt đầu lúc 16.30 ban ngày và 9.30 ban đêm, các mốc thời gian cho các trận tiếp theo xin mời đến thằng cha báo danh kiểm tra, vì mình cũng không nhớ lắm. sau khi cho bắt đầu đăng kí thì 5p sau sẽ được vào chiến trường, khi vào sẽ có một thông báo hiện lên và bạn nhấn xác nhận để vào, thời gian xác nhận là 1p, nếu qua thời gian này bạn không thể vào đựoc nũa. Nhiều người báo danh xong để đó đi chơi để quá thời gian rồi lại thắc mắc tại sao mình báo danh rồi mà vẫn không vào đựoc là do vậy. Để có bộ thời trang Loki thì cũng đơn giản lắm, chỉ cần 500 điểm danh vọng chiến trường và 14000 (đổi 1 huy chương mất 2000 điểm) điểm vinh dự chiến trường là có cái áo rồi. Thử tính xem nhé, một ngày có 6 chuyến, mỗi lần thắng sẽ được 35 điểm dv, ít nhất 750 điểm vinh dự, còn nếu thua thì 15 điểm dv, 130 điểm vinh dự. cùng lắm 5 ngày (nếu xui xẻo vào phe thua nhiều) bạn đi full là có ngay cái áo vĩnh viễn xài rồi. Nên nhớ nếu bạn thắng, thì chạy qua quảng trường vào shop bán đồ bằng Huy Chuơng Khải Tuyền mua cái huy chuơng vinh dự và quay lại chỗ thằng báo danh nhận thêm điểm vinh dự nha. Theo ý kiến mình nên mua sẵn vài ba cái, nếu thắng xong chiến trường nhận luôn cho đỡ mất công. Chúc may mắn :D

Chỉnh sửa cuối: 22/10/10
  3. GaNongThon

GaNongThon Mr & Ms Pac-Man

Mình định chơi KT nên hỏi mọi người sv nào mới mở gần đây nhất của KT vậy ?

4. dungsirong1

dungsirong1 Legend of Zelda

pác nào pro cho mình hỏi,máy mình Ram 3G mà log 5 acc máy báo chiếm 1G7 Ram nhưng log acc thứ 6 thì khi nhập vào game,máy ko nhận dc game ma bay ra ngoài, pác nao biết cách khắc phục chỉ dùm mình thank nhiều, mấy Ram 3G mà vô dc có 5 acc uổn quá

Chỉnh sửa cuối: 22/10/10
  5. qwer9999

qwer9999 Youtube Master Race

mọi ng ai có bảng câu trả lời Cõi Mộng làm ơn share cho mình với, nghe nói đi cái này nhìu EXP lắm mà toàn trả lời sai bét ah, mong ai có thì share để giúp mình lên 9x cái, gửi qua nick của mình trên đây cũng đc, cám ơn rất nhìu !!!

6. SKay

SKay Audio Lover

7. qwer9999

thật sự cám ơn bạn hung031086 rất nhìu !!! Mình tìm cái này đã lâu h mới gặp, cám ơn bạn 1 lần nữa :D:D:D

8. dungsirong1

nếu đi cõi mộng thì chịu khó lập 1 acc khác giới đi cho dễ bạn

9. qwer9999

ah mà bạn hung031086 ơi, sao mình vào xem mà ko hỉu cái trả lời của nó, vả lại chỉ thấy là có vài câu đầu trả lời thui còn lại phía dưới ko thấy đáp án ???

10. SKay

SKay Audio Lover

11. qwer9999

Hix, bạn ơi, cái link bạn đưa nó die rùi T_T.

---------- Post added at 13:18 ---------- Previous post was at 13:14 ----------

OK, đc rùi, do mạng có vấn đề ^^!, cám ơn bạn hung031086

12. tuongvan4545

tuongvan4545 Guest

minh làm xong nv sư đồ rồi + co pháp khí sư đồ +có đệ tử xuất sư mà sao khi lai nâng cấp danh hiệu sư phụ NPC ko cho ai co thể hướng dẫn cho mi`nh cách nâng cấp danh hiệu sư phụ ko

13. mtien

mtien Donkey Kong

Nó đã cắt việc up đẳng cấp Sp từ lâu rồi mà, mà pác Hùng ơi cho hỏi bên global có nâng được đẳng cấp SP nữa không vậy?

14. SKay

SKay Audio Lover

cái đó hình như vẫn nâng cấp bình thường được mà bạn :-?

15. mtien

mtien Donkey Kong

Vậy là mí pác VNG cắt chức năng up đẳng cấp sư phụ rồi, không biết khi nào mới mở chức năng đó lại đây :(

16. Gscholar

Gscholar Donkey Kong

cắt Q sư phụ ko dễ từ lâu rồi mà
    tại mấy chú nghĩ ra cái trò dùng sư - đồ kéo 1 lũ acc nôb lên 35 kiếm TSS nên nó cắt ;))

17. dungsirong1

18. SKay

SKay Audio Lover

mình rất ngu về vấn đề phần cứng nhưng theo cai trên hình thì nó bảo bộ nhớ ảo của bạn sắp hết, tăng nó lên thử xem :-?

19. mtien

mtien Donkey Kong

Nhà nguơi chạy nhiều acc quá bộ nhớ ảo không đủ đáp ứng, cách tăng thêm dung lượng bộ nhớ ảo là:
    - Right click vào my computer, chọn Properties
    - Trong thẻ System Properties chọn Advances
    - Trong mục Performance(cái ô đầu tiên) chọn setting
    - Hộp thoại Performance sẽ mở ra, bạn chọn thẻ Advance
    - Để ý phía dưới trong mục Virtual Memory có cái box "Change" click vào đó
    - Chọn cái ổ đĩa cứng nào còn trống nhiều nhất (thông thường ta chọn ổ C vì ổ đó chỉ có Win và chuơng trình ít bị chiếm dung lượng nhiều, nếu ổ C còn trống không quá 5GB thì nên chọn ổ khác)
    - Click chọn vào Custom Size ở ô phía dưới điền số dung lượng bộ nhớ ảo cần tạo. Nếu ổ cứng dư dả thì set mức min 2048 max 3072 hoặc 4096 MB. ai thích thì cứ set cao hơn nhưng theo mình như vậy là quá đủ rồi vì nếu set càng cao pagefile sẽ chiếm dung lượng ổ cứng càng nhiều.
    - click ok, apply, apply khời động lại máy -> tận hưởng :D

20. SKay

SKay Audio Lover

mình nhớ có nhiều người nói là nên tạo 1 ổ dĩa riêng làm ram ảo, lap mình cũng làm 1 cái như thế :-?